Tin tức Tương lai của chiếc xe uy tín nhất VN

hongins174

Xe buýt
mợ gà lắm, bịa chuyện cũng dốt. mợ kiếm được cái thông báo nào của thằng Toy bảo nó phải khai tử LC200 ở Mỹ vì thằng DF bán hơn 3 lần thì trình ra đây, không thì bớt nói những thứ nhảm nhí kiểu như vậy ra đi nhé, rác diễn đàn lắm đấy?
:))
Chuồn chuồn 27days thiếu hiểu biết nhưng già mồm.
Từ lúc chuồn chuồn nói Land Trung Đông có treo khí, tôi đã không nhịn được cười rồi. Không phải chuồn chuồn ngu mà là biết được chuồn chuồn gân cổ cái nhau với cụ Nguyen Van Nam TKV và cụ thanhcong2002 bên kia nhưng sang đây lại bê nguyên thông tin các cụ ý nói Land Trung Đông có treo khí nén.
=))=))=))
Cũng qua đó mới biết chuồn chuồn là 1 con rối thực sự do Toyota dựng lên bên cạnh RAVA

Everland

Xe máy
Theo cháu biết thì KDSS đã là electronically modulated suspension system rồi, sao lại có thêm E-KDSS khác nữa nhỉ.

bixenon

Xe buýt
Lâu mới thấy cụ nhầm xe nhể.
Con Sequoia nó Full size, khủng long bạo chúa tương đương Experditon, Navigator, Surburburn mà.
Land đàn em thoai:
Kích thước Sequoia : 5.210 mm, rộng 2.029 mm, cao 1.956 mm và chiều dài cơ sở 3.099 mm
Land : 4.985 mm, rộng 1.980 mm và cao 1.945 mm (tăng 35 mm so với trước). Chiều dài cơ sở vẫn giữ nguyên so với thế hệ hiện tại là 2.850 mm
Sequoia dựa trên nền tảng của Tundra nên nó to hơn thôi cụ chứ cũng Fullsize như LC thôi

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Đại lý Toyota chính hãng đang kênh giá 500tr, ký chờ đến quý 1-2 năm 2022! Thực sự độ hót của Land mới này cực lớn!

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Sequoia dựa trên nền tảng của Tundra nên nó to hơn thôi cụ chứ cũng Fullsize như LC thôi
Sequoia chỉ to xác thôi, chứ giá bằng phân nửa của Land (cùng bán ở Mỹ), một phần vì vật liệu kém hơn Land nhưng phần khác vì nó không có hệ truyền động đáng giá như Land!

flanker.27

Xe buýt
Chuồn chuồn 27days thiếu hiểu biết nhưng già mồm.
Từ lúc chuồn chuồn nói Land Trung Đông có treo khí, tôi đã không nhịn được cười rồi. Không phải chuồn chuồn ngu mà là biết được chuồn chuồn gân cổ cái nhau với cụ Nguyen Van Nam TKV và cụ thanhcong2002 bên kia nhưng sang đây lại bê nguyên thông tin các cụ ý nói Land Trung Đông có treo khí nén.
=))=))=))
Cũng qua đó mới biết chuồn chuồn là 1 con rối thực sự do Toyota dựng lên bên cạnh RAVA
ở đây tôi chỉ nhận sai vì cụ Lucky đã chứng minh được tôi sai ở đâu thôi, còn cái loại mợ đến "understeer" còn không biết dịch thì tuổi gì đòi nói chuyện chuyên môn bằng tiếng anh với tôi, vì như các cụ vẫn nói, mõm chó không mọc được ngà voi đâu =)) nghe mợ thông não thì khác gì nghe thằng mù luận thư pháp, mệt đít:))
tôi sai thì tôi nhận sai, chứ ai như thanh niên mặc váy đã dốt còn thích hay chữ, kiến thức chuyên môn chả có mẹ gì phải lên google kiếm vội bài tiếng anh về, nhét vào google dịch rồi ném lên forum ra vẻ ta đây khách quan lắm, ai dè đến thuật ngữ chuyên môn còn không biết dịch, đến lúc bị bóc ra là tiếng anh qua gg dịch thì lại phải dơ mặt nhờ tôi dịch hộ à =)) nhục nhã đến thế là cùng =)) tài liệu chính thống thì không dẫn ra được, vin vào bài báo của một cái đại lý ở tận VN rồi hít lấy hít để:))
tranh cãi không lại thì chửi người khác là trẻ trâu, chụp mũ người khác là sale Toy =)) sang thớt này đòi người khác phải nói chuyện tử tế, nhân cách thối tha, đàn bà, lươn lẹo, chuyên ngành cắt xén câu chữ, nhét chữ vào mồm người khác mà lúc nào cũng ra vẻ ta đây khách quan, tranh luận khác éo gì đĩ nói chuyện trinh tiết không?
sang cái thớt này bày đặt chê con Land mà toàn nhận định ngu xuẩn, E-KDSS với KDSS còn không phân biệt nổi, phán mấy câu xanh rờn kiểu "KDSS 2 bánh trước", bợ đít con DF, ném vào mấy cái video quảng cáo rồi khen nó off hay nhất trong khi thực tế thì méo ai dùng nó để offroad cả. chỉ có ngữ offroad qua youtube mới thờ con xe như DF thôi. bao giờ LHQ dùng DF thay cho LC hay DF thắng giải Dakar Rally 8 năm liên tiếp ở hạng mục xe không sửa đổi như LC thì hẵng vào đây gáy nhé mợ, chứ bỏ tiền ra thuê mấy thằng reviewer tây lông nó nói tốt cho thì cũng mãi chỉ là ngôi sao Youtube thôi nhé? à mà bao giờ xe Hàn nhà mợ có những con tương đương như LC hay Sequoia thì hẵng bày đặt chê bai tiếp nhé, đã trình còi không làm được mà cứ chê ỏng chê eo, thê với chả thảm, bán có ít thì vẫn hơn mấy chú xe Hàn méo làm ra được con nào để mà bán, mợ nhể =))

lehahai

Xe buýt
Mỗi năm tổng bán của Land Rover vào khoảng 350k toàn cầu (riêng Defender khoảng 60k), xấp xỉ mình Land Cruiser bán được trên toàn thế giới.

thanhcong2002

Xe buýt
ở đây tôi chỉ nhận sai vì cụ Lucky đã chứng minh được tôi sai ở đâu thôi, còn cái loại mợ đến "understeer" còn không biết dịch thì tuổi gì đòi nói chuyện chuyên môn bằng tiếng anh với tôi, vì như các cụ vẫn nói, mõm chó không mọc được ngà voi đâu =)) nghe mợ thông não thì khác gì nghe thằng mù luận thư pháp, mệt đít:))
tôi sai thì tôi nhận sai, chứ ai như thanh niên mặc váy đã dốt còn thích hay chữ, kiến thức chuyên môn chả có mẹ gì phải lên google kiếm vội bài tiếng anh về, nhét vào google dịch rồi ném lên forum ra vẻ ta đây khách quan lắm, ai dè đến thuật ngữ chuyên môn còn không biết dịch, đến lúc bị bóc ra là tiếng anh qua gg dịch thì lại phải dơ mặt nhờ tôi dịch hộ à =)) nhục nhã đến thế là cùng =)) tài liệu chính thống thì không dẫn ra được, vin vào bài báo của một cái đại lý ở tận VN rồi hít lấy hít để:))
tranh cãi không lại thì chửi người khác là trẻ trâu, chụp mũ người khác là sale Toy =)) sang thớt này đòi người khác phải nói chuyện tử tế, nhân cách thối tha, đàn bà, lươn lẹo, chuyên ngành cắt xén câu chữ, nhét chữ vào mồm người khác mà lúc nào cũng ra vẻ ta đây khách quan, tranh luận khác éo gì đĩ nói chuyện trinh tiết không?
sang cái thớt này bày đặt chê con Land mà toàn nhận định ngu xuẩn, E-KDSS với KDSS còn không phân biệt nổi, phán mấy câu xanh rờn kiểu "KDSS 2 bánh trước", bợ đít con DF, ném vào mấy cái video quảng cáo rồi khen nó off hay nhất trong khi thực tế thì méo ai dùng nó để offroad cả. chỉ có ngữ offroad qua youtube mới thờ con xe như DF thôi. bao giờ LHQ dùng DF thay cho LC hay DF thắng giải Dakar Rally 8 năm liên tiếp ở hạng mục xe không sửa đổi như LC thì hẵng vào đây gáy nhé mợ, chứ bỏ tiền ra thuê mấy thằng reviewer tây lông nó nói tốt cho thì cũng mãi chỉ là ngôi sao Youtube thôi nhé? à mà bao giờ xe Hàn nhà mợ có những con tương đương như LC hay Sequoia thì hẵng bày đặt chê bai tiếp nhé, đã trình còi không làm được mà cứ chê ỏng chê eo, thê với chả thảm, bán có ít thì vẫn hơn mấy chú xe Hàn méo làm ra được con nào để mà bán, mợ nhể =))
Xe tốt thế mà nghe nói là sắp khai tử ở thị trường Mỹ là sao?

hongins174

Xe buýt
sang cái thớt này bày đặt chê con Land mà toàn nhận định ngu xuẩn, E-KDSS với KDSS còn không phân biệt nổi, phán mấy câu xanh rờn kiểu "KDSS 2 bánh trước", bợ
Vẫn chày cối vụ EKDSS này hả chuồn chuồn 27days.
Còn cái vụ CUV với SUV nữa, ngoan thì tôi truyền cho tí kiến thức để đi đánh thuốc khách hàng nhé.

hongins174

Xe buýt
Mỗi năm tổng bán của Land Rover vào khoảng 350k toàn cầu (riêng Defender khoảng 60k), xấp xỉ mình Land Cruiser bán được trên toàn thế giới.
Mời cụ dẫn nguồn thông tin để tránh anh em hiểu lầm cụ đang đánh thuốc khách hàng ợ

Chỉnh sửa cuối:

hongins174

Xe buýt
Khách nào hở cụ?
Theo cụ thì thông tin tôi đưa có chính xác không?
Thì thông tin cụ đưa ra cũng phải có cơ sở gì đó chứ, chả nhẽ cụ tự nghĩ ra số liệu được.
Có thể cụ đúng nhưng ai biết cụ nói về câu chuyện của 5, 10 năm về trước hay không.
Trong khi anh em đang nói Defender bán gấp 3 lần LC200 tại Mỹ, cụ lại đưa ra con số toàn cầu ngược lại như vậy thì anh em hỏi lại là hợp tình hợp lý mà

Chỉnh sửa cuối:

lehahai

Xe buýt
Thì thông tin cụ đưa ra cũng phải có cơ sở gì đó chứ, chả nhẽ cụ tự nghĩ ra số liệu được.
Có thể cụ đúng nhưng ai biết cụ nói về câu chuyện của 5, 10 năm về trước hay không.
Trong khi anh em đang nói Defender bán gấp 3 lần LC200 tại Mỹ, cụ lại đưa ra con số toàn cầu ngược lại như vậy thì anh em hỏi lại là hợp tình hợp lý mà
Cụ chỉ cần nói là có hay không thôi mà, chẳng lẽ không có chính kiến thế.

lehahai

Xe buýt
Ok, nếu cụ muốn tỏ ra nguy hiểm, cụ nói số liệu của cụ là năm nào, tôi sẽ trả lời cho cụ nó là đúng hay sai
Túm lại là vẫn chưa search ra được số liệu để phủ định chứ gì? Nếu có rồi thì chả vất lên đây ngay để "dạy dỗ" lập tức chứ làm gì có chuyện còm đi còm lại dây dưa thế này nhỉ.

lapin

Xe container
Mình có góp ý một chút, trong cái link Europe bác đưa, con Land Cruiser trong bài đó thực ra là Prado ở VN (chả có con LC200 nào máy dầu
2.8 cả). Ở Châu Âu, Prado được gọi là Land Cruiser, còn LC200 là Land Cruiser V8 (hơi xoắn não):D

Thêm nữa, Prado dùng treo khí nén phía sau cho AHC (như trong link Europe bác đã đưa), trong khi LC với LX thì dùng dầu thủy lực, không có khí nén.

View attachment 6358222

Chiếc Land Cruiser VXS 4.6 có nâng hạ gầm nhập tư nhân cũng dùng dầu thủy lực hở cụ?

flanker.27

Xe buýt
Túm lại là vẫn chưa search ra được số liệu để phủ định chứ gì? Nếu có rồi thì chả vất lên đây ngay để "dạy dỗ" lập tức chứ làm gì có chuyện còm đi còm lại dây dưa thế này nhỉ.
cụ thông cảm, mợ ý dốt tiếng Anh nên chỉ đọc được báo VN thôi, mà báo VN thì chắc không cập nhật doanh số LC theo năm nên tìm hơi...lâu thôi =)) mợ ý thì chuyên có cái trò dây dưa, đến chính kiến còn không có mà cứ phải nhờ người khác nói hộ, thế mà mở mồm ra là đòi dạy dỗ người khác đấy:))

pavel_nedved

Xe hơi
chiếc xe huyền thoại rồi... mác TOY nhưng giá lexus các bác nhỉ?