Tường thuật vụ làm giá của đại lý Piaggio Hoàng Gia 60 Lê Lợi-Vinh-Nghệ An

conchimmuloa

Xe tải
sáng nay tôi gọi A Thành nói chìu nay hoặc mai cụ ạ Đành chịu chứ biết sao by h
Vợ tôi ko cho lấy xe kia thế mới chán chứ
uh thôi cố gắng chờ nốt đi cụ ạkk đã mua mâm thì đâm cho nó thủng, chứ bây h biết làm thê nào 8-|

bluecloud

Xe hơi
Pi thì là hãng và tên tuổi châu Âu, dưng mà nhân sự thì phần lớn là người Việt Nam và người Ý. Về những nét tính cách như là : Ma lanh, biết chạy chọt, thích làm tiền thì bon Ý này cũng k thua gì rất nhiều dân ta. Nên chuyện làm giá là dĩ đương tất hiển nhiên các bác ạ.

Phamquynhhy

Xe hơi
uầy, cuối cùng cũng đã có 1 bài nói về nỗi bức hết cả xúc của anh em mình, hi vọng trong chiều nay và ngày mai có nhiều báo đưa tin. chưa gọi là hả hê nhưng cũng phần nào mát gan mát ruột ah. các cụ cứ phải là gọi báo loạn giá nhiều vào cho chúng nó xử lý ah. mình em sợ sức yếu lực mỏng nó dập thì cũng dễ, nếu chúng ta có cả một cộng đồng, chắc chúng nó "không mần được mô" ợ. Nếu từ đầu vụ Honda mà có cả một cộng đồng chống lại, quyết mần đến cùng chắc vì áp lực từ người tiêu dùng nó cũng chẳn giám tự tung tự tác, bây giờ không khéo ra mua AB nó bán 32.990 bớt cho vài trăm lấy lộc ấy chứ ... các cụ nhẩy. 1...2...3 Quyết làm ra ngô ra khoai, nếu chúng nó không bớt cái thói đấy thì cho ... ra tro :D
Quả thật cụ đã khiến em phải nhìn lại mình,cảm ơn cụ. Chúc cụ luôn mạnh khỏe để đấu tranh đến cùng.

Chick

Xe tải
hôm nay em qua xem xe ở 60 Lê Lợi thì vẫn có đủ 5 con 5 màu , trong kho còn không thì e k bít :D
giá 58 chai
mà cảm nhận của em là chỉ dc cái phần phía trước , phần yên và phía sau xấu tệ
lại còn thấp tẹt nữa , khác hẳn khi ngồi con nhập
ngồi xe nhập e gót e k chạm đất dc mà ngồi xe này dựng chống giữa lên mà em để gót chạm đất dc :))

MinPrince

Xe buýt
Hà Nội có chỗ nào bán 57-58 ko !~ Chỉ em cái ! em lấy 1 cái đi chơi tết nào

bokeoxe

Xe tải
thôi vợ đẹp là vợ ngta, em thì nghỉ khỏe bọn này, chung thủy với dream - tình yêu từ lâu của em :x cạch mặt bọn nó chả hok xoắn ..ái lại L-)

raklei

Xe điện

lover19

Xe hơi
Chả qiải quyết đc gì cả, mất thời gian.
Chỉ béo mấy ông nhà báo, chưa cần động tay chân gì cũng ra đc bài viết cuối tháng lĩnh xèng.
vậy chứ bác muốn giải là giải quyết gì. bác ra lệnh cho thằng pi nó bán xe đáng hoàng ah. người ta làm chuyện đàng hoàng thì ko chịu cứ thích nói tào lao

hailan

Xe đạp
Hôm nay thứ 7, hãng nó nghỉ rồi, chưa biết vụ này sẽ đi đến đâu nữa.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Phong cách làm việc của người Châu âu : nhanh, gọn, chính xác. Nhưng chỉ cần dính đến VN làm là kiểu gì cũng lợi dụng để kiếm thêm ít tiền.Người bán hàng người ta biết tâm lý các cụ muốn mua xe ở đây như nào vậy thì tại sao các cụ ko nắm bắt tâm lý họ để đối phó.Tại sao PIAGIO ko chọn thời điểm trước tết khoảng 3-4 tháng ra mắt xe mới mà họ lại chọn thời điểm cận tết để ra? Là tại vì đa số các cụ ở đây năm mới ai ai cũng muốn có xe mới để đi, đương nhiên khi điều này xảy ra thì sẽ dẫn tới tình trạng một số cụ lót tay trả đại lý thêm vài triệu để có được xe luôn, còn người nào ko lót tay thì cứ chờ qua dịp hot tết sẽ có thừa xe giao cho các cụ.Suy co cùng cũng là vì cai TẾT.Tất cả các cụ thử đi lấy lai hết tiền đặt cọc và ra tết hãng mua xem nào. e bảo đảm các cụ mua đc xe đúng giá nhà máy và thời điểm giao xe có luôn, ko lằng nhằng

to.be

Xe buýt
70 quả thì chuyển xe mà chơi cho nó oách

tội gì ngu mà phải mát tiền ngu 16 triệu vì cái lib ie

hailan

Xe đạp
Em đã chán ngán cái lib rồi các cụ ah, em giờ mà mua xe của chúng nó, chúng nó nhớ mặt nó cay mình nên nó cho thợ cố tình phá cái xe của mình, tất nhiên có bảo hành nhưng rồi chờ nó bảo hành thì nó cũng hành cho mình vỡ mồm rồi các cụ ợ. em là có lẽ cạch bọn này. Nhưng em sẽ vì các cụ, vì người tiêu dùng vẫn đấu tranh đến cùng. để lúc nào có cụ nào mua được xe 54t vì vote em phát là mừng lắm rồi. chắc ra tết mần con sh việt nam cho lành ah. vì xe HDVN thì chỉ có mỗi SH chưa bị làm giá

Chỉnh sửa cuối:

vuser1

Xe buýt
chắc ra tết mần con sh việt nam cho lành ah. vì xe HDVN thì chỉ có mỗi SH chưa bị làm giá
Cụ cứ thử SH VN xem, nó chém cho gẫy đôi cổ =))

HD thì chỉ có mấy con wave, dream ế quá ko làm giá thôi :))

lover19

Xe hơi
Cụ cứ thử SH VN xem, nó chém cho gẫy đôi cổ =))

HD thì chỉ có mấy con wave, dream ế quá ko làm giá thôi :))
Hồi trước tết thì sh 125 còn 97tr tới tháng 1 tự nhiên lên 103 tr, 105 tr.
Còn con wave con dream thì khỏi nói nhé bác wave110 25tr nhé trong khi giá niêm yết chỉ 17tr thôi.

Mr.Bư

Xe đạp
Xin lỗi các bác chú Wave bọn nó làm giá còn ghê gớm hơn nữa. Wave nhiều người mua. E cũng đi mua mấy con xe Wave rồi, mà có ai bán đc cái giá gọi là giá nhà máy đâu hả các bác

vuser1

Xe buýt
Ô lạ nhể, e nhớ mấy tháng trc Wave RS rồi dream riếc, nói chung là xe số của HD ế cho nên ko làm giá đc cơ mà nhể :D

hailan

Xe đạp
em cũng nhớ hồi cuối tháng 12 em đi hỏi nó bán thấp hơn cả niêm yết mà các cụ. chứ còn cái trò SH Việt Nam nó cũng cứ bửa cho gãy cổ thế kia thì đi xe ôm đến lúc nào có $ mua xe nhập. xe nhập nó đắt là vì nộp thuế còn xe việt mà đắt thì em không bao giờ mua. dù nhập hay nội địa thì chúng ta cũng đang phải mua 1 chiếc xe không đúng với giá trị thật của nó. thôi thì mua xe nhập mà nộp thuế may ra còn có cái cầu cái đường tử tế đi cho nó bon xe, đỡ phải sửa. chỉ sợ nộp thuế nhiều rồi lại đào lên lấp xuống nhiều lại đến mệt vì đi sửa xe thì lại ốm ra.

conchimmuloa

Xe tải
em cũng nhớ hồi cuối tháng 12 em đi hỏi nó bán thấp hơn cả niêm yết mà các cụ. chứ còn cái trò SH Việt Nam nó cũng cứ bửa cho gãy cổ thế kia thì đi xe ôm đến lúc nào có $ mua xe nhập. xe nhập nó đắt là vì nộp thuế còn xe việt mà đắt thì em không bao giờ mua. dù nhập hay nội địa thì chúng ta cũng đang phải mua 1 chiếc xe không đúng với giá trị thật của nó. thôi thì mua xe nhập mà nộp thuế may ra còn có cái cầu cái đường tử tế đi cho nó bon xe, đỡ phải sửa. chỉ sợ nộp thuế nhiều rồi lại đào lên lấp xuống nhiều lại đến mệt vì đi sửa xe thì lại ốm ra.
SH nhập bây h giá 250tr cụ ạkk $-)