Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

khicon

Xe buýt
Về lá đu đủ thì hôm em nghe bác Lân Dũng nói là 1 nhầm lẫn tai hại về dịch thuật. Ở đâu đó e ko nhớ chính xác có loài cây theo ngh cứu có chữa đc UT và có tên gần giống với Papaya nhưng thực ra là rất khác. Nên theo cụ Dũng papaya chả tác dụng gì

dauyeuub

Xe máy
Chúc cụ giúp mẹ vượt qua khó khăn

hacdaihung

Xe tăng
Về lá đu đủ thì hôm em nghe bác Lân Dũng nói là 1 nhầm lẫn tai hại về dịch thuật. Ở đâu đó e ko nhớ chính xác có loài cây theo ngh cứu có chữa đc UT và có tên gần giống với Papaya nhưng thực ra là rất khác. Nên theo cụ Dũng papaya chả tác dụng gì
Cảm ơn cụ đã động viên! Em chưa đọc bài của bác Lân Dũng nhưng em tin bác ấy đang nói về lỗi dịch thuật Pawpaw và Papaya. Phần này em đã tìm hiểu kỹ rồi và đã chia sẻ trong phần cuối của #56.

nicholas1618

Xe điện
Cảm ơn cụ đã động viên! Em chưa đọc bài của bác Lân Dũng nhưng em tin bác ấy đang nói về lỗi dịch thuật Pawpaw và Papaya. Phần này em đã tìm hiểu kỹ rồi và đã chia sẻ trong phần cuối của #56.
Nghĩa là cụ vẫn dùng lá đu đủ ta papaya để lấy enzyme papain đúng ko ah? Loại enzyme này có nhiệm vụ phá hủy màng protein của tế bào K, tạo đk cho thuốc điều trị đích tiếp cận hiệu quả. Tuy nhiên nó gây hại đến dạ dày? E đọc thì hiểu vậy.

hacdaihung

Xe tăng
Nghĩa là cụ vẫn dùng lá đu đủ ta papaya để lấy enzyme papain đúng ko ah? Loại enzyme này có nhiệm vụ phá hủy màng protein của tế bào K, tạo đk cho thuốc điều trị đích tiếp cận hiệu quả. Tuy nhiên nó gây hại đến dạ dày? E đọc thì hiểu vậy.
Đúng vậy cụ ạ, lá đu đủ là loại thuốc thứ 2 mà em đưa vào sử dụng. Việc chế biến cũng rất đơn giản như nhà thơ Trần Đăng Khoa đã trình bày. Lúc đầu bà cụ nhà em uống ngày 3 cốc trong 1 tuần gì đó, rồi giảm xuống còn 2 cốc liên tục trong vòng 2,5 tháng thì bị đau dạ dày. Khi đó bà cụ nhà em kêu là bụng bị co thắt mạnh và đau nhói khó chịu lắm, tự nhiên lại bị chán ăn, người mệt. Em lo lắng lắm và khả nghi là chỉ 1 trong 2 cơ quan là gan và dạ dày vì khi đó ngoài lá đu đủ em cho uống thêm vài loại kháng sinh chống viêm nhưng là mục đích hỗ trợ ung thư. Sau đó em mở hình ảnh trên Internet về cái dạ dày trong cơ thể và bảo bà cụ chỉ xem có phải đúng chỗ đó hay không? Bà cụ em nhìn thấy hình ảnh và bảo ngay là đau đúng chỗ đó.

Em bắt đầu lật lại xem vài ngày gần đây có sự thay đổi gì trong thực đơn của cụ không thì không thấy có gì. Chỉ duy 3 ngày trước em có thêm vào một loại thuốc kháng sinh mà em khả nghi cao là sẽ gây ra đau dạ dày. Vậy là em cho ngừng uống thuốc đó và cũng ngừng uống lá đu đủ cho tới khi hết đau. Trong vòng 3 ngày em cho bà cụ uống liên tục viên nang nghệ 95% + viên nang mật ong chúa, kết quả là đỡ và sau một tuần thì hết đau hẳn. Hiện tại, em vẫn duy trì cho bà cụ uống lá đu đủ nhưng pha loãng hơn và thi thoảng nghỉ vài ngày.

Em xin trích dẫn thêm tác dụng của lá đu đủ đối với ung thư như sau.
Link: http://healyourselfathome.com/HEALTH_PROBLEMS/CANCER/TREATMENTS/1_NOT_ALLOWED/proteolytic_enzymes.aspx
  • Phân hủy màng Fibrin - nhằm tránh phát hiện của tế bào miễn dịch như Đại thực bào (macrophages) và Bạch cầu trung tính (neutrophils). Tế bào ung thư được bảo vệ bởi lớp vỏ fibrin bằng Protein dày và cứng (dày gấp 15 lần tế bào bình thường) và lớp vỏ này có thể bị phá hủy bởi các enzyme thủy phân như Papain -> Các cụ có thể tìm hiểu thêm ở đây về cơ chế đánh lừa hệ miễn dịch của tế bào ung thư: http://www.ncbi.nlm.nih.gov/pubmed/10783488
  • Giảm viêm
  • Thúc đẩy quá trình tự chết của tế bào ung thư -> Chỉ có nghiên cứu của Bs. Nam Đặng

Tác dụng của lá đu đủ với dạ dày
Về nghĩa tiêu cực thì lá đu đủ có tác động bào mòn dạ dày nhưng nếu nói tích cực thì nó có tác dụng làm sạch dạ dày. Sau thời gian, dạ dày và đại tràng bị bao phủ bởi lớp màng nhày, lớp màng này có thể rất dày và cứng tùy theo chế độ ăn uống của mỗi người. Nếu lớp màng này còn tồn tại thì thuốc qua đường uống rất khó hấp thụ qua dạ dày để phân bổ tới cơ thể. Do vậy, trong thời gian đầu, lá đu đủ có tác dụng rất lớn trong việc "hợp thuốc" của bà cụ nhà em.

Chỉnh sửa cuối:

hacdaihung

Xe tăng
Thưa các cụ, vậy là sau một gần một tuần ở bệnh viện bà cụ em đã được về nhà để chờ kết quả. Trong khi thuốc điều trị đích chưa có, lá đu đủ nếu có dùng thì chắc phải một thời gian mới có chút hiệu quả. Nhưng nhìn lại trong tay mình, em chưa có loại thuốc nào là điều trị ung thư cả; một loại thì chỉ ức chế tăng trưởng và di căn, một loại thì chỉ có tác dụng làm rời rạc khối u. Vậy là em tiếp tục tìm trên mạng và hàng trăm kết quả chỉ dẫn tới 2 loại thuốc Vidatox Cuba 30CH (Nọc bọ cạp xanh) và Fucoidan Okinawa.

Vidatox 30CH

Ngay lập tức, em bốc điện thoại lên và gọi cho một dược sĩ quảng cáo rầm rộ trên mạng để mua 1 lọ Vidatox Cu 30CH mà em đọc qua thông tin rất ấn tượng là đã thuốc này đã được sử dụng cho 10,000 bệnh nhân ung thư trong đó có 3,500 bệnh nhân là người nước ngoài với những kết quả tích cực trong việc cải thiện chất lượng cuộc sống và ngăn chặn sự phát triển khối u. Chỉ hơn một tiếng sau, có một anh đến ship cho em một lọ thuốc tận tình hướng dẫn cách uống thuốc và nói là thuốc này hỗ trợ điều trị ung thư rất tốt.

Cảm nhận ban đầu của em là thuốc này được đưa về Việt Nam qua đường xách tay với giá tiền vẫn còn trên bao bì là hơn 200Eur trong khi em phải thanh toán là 3,500,000. Ngay lập tức em cho bà cụ nhà em uống 5 giọt dưới lưỡi và dặn bà cụ cẩn thận ngày mai dùng tiếp. Buổi trưa hôm sau em vào thì bà cụ nói cũng vừa nhỏ thuốc bọ cạp xong, nhỏ được một lúc thì bị nôn thốc nôn tháo, vài ba lần như vậy mới đỡ. Em trấn an cụ đó là triệu chứng bình thường thôi, vì thuốc này nó có tác dụng mạnh - "lấy độc trị độc" nên cơ thể phản ứng là tự nhiên.

Vài ngày sau, em tiếp tục nghiên cứu về loại thuốc bọ cạp này để làm sao sử dụng có hiệu quả thì em tìm thấy một số thông tin như sau.

Các nhà khoa học cu-ba đã điều chế thành công một loại thuốc chữa bệnh ung thư từ nọc độc của bọ cạp
do chính Đài truyền hình Việt nam phát trên chương trình thời sự.

Em tìm hiểu thêm về cơ chế tác dụng của thuốc thì không thấy có nhiều thử nghiệm và cũng không rõ tác dụng của nó. Kể cả các kết quả thử nghiệm của chính Labiofam - nhà sản xuất ra loại thuốc này cũng không được công bố như một loại thuốc chỉ định để chống ung thư. Trên trang web của NSX có nói: Vidatox® 30 CH là sản phẩm thực sự đã có chỗ đứng trên thị trường, nó có các đặc tính kháng viêm và giảm đau và thậm chí có thể thay thế được morphine mà không có phản ứng phụ nào như là táo bón, khó chịu và buồn nôn. Ngoài việc giảm đau, nó còn cải thiện được chứng chán ăn và do vậy tình trạng dinh dưỡng của bệnh nhân sẽ được cải thiện.

Có một từ khá mới lạ đối với em về loại thuốc này đó là liệu pháp "Vi lượng đồng căn" hay còn gọi là "Lấy độc trị độc". Nguyên tắc cơ bản của "Vi lượng đồng căn" là "quy luật của những mối tương đồng" (law of similars) nghĩa là "hãy để cho những thứ giống nhau chữa cho nhau" ("let like be cured by like"). Các thuốc của "Vi lượng đồng căn" được điều chế bằng cách pha loãng dần dần các chất trên một máy đàn hồi lắc mạnh, gọi là succussion (máy dao động). Các cụ có thể tìm hiểu thêm tại đây: http://www.impe-qn.org.vn/impe-qn/vn/portal/InfoDetail.jsp?area=58&cat=1066&ID=7540

Nhưng cũng cùng lúc đó em có tìm được Công văn khuyến cáo liên quan tới việc sử dụng thuốc này. Có nội dung nói rằng với kết quả thử nghiệm lâm sàng như trên, thuốc chỉ được chỉ định hỗ trợ điều trị giảm nhẹ triệu chứng đau cho bệnh nhân mắc ung thư, không có chỉ định điều trị ung thư cho bệnh nhân.

Ngoài ra em còn đọc thêm một số bài viết loại thuốc này như việc quảng cáo và thông tin quá sự thật về hiệu quả trong điều trị ung thư dẫn tới quốc hội Cuba buộc cộng đồng các nhà khoa học và truyền thông phải điều chỉnh lại thông tin. Hay những bài phản biện về các chưa logic của loại thuốc này tại đâyđây (nếu các cụ thấy bài viết bằng ngôn ngữ gì gì thì đừng ngại bật Translate trong Google Chrome).

Ngoài hiệu quả của thuốc này chưa được rõ ràng mà giá thành thì cao. Không những trên mạng có quá nhiều Seeder cho loại thuốc này mà thuốc này lại có nguy cơ giả mạo. Em thấy có một bài nói về phân biệt thuốc thật - giả như sau hình dưới đây.

....Tiếp đến là nắp lọ thuốc thật có gân to, thưa, nét mạnh dễ vặn, gân không kéo lên hết nắp mà còn khoảng. Phần nắp liền chắc hơn với phần vòng cố định, để ý trên hình chỉ thấy một khe nhỏ.Lọ thuốc giả cao hơn khoảng 2mm. Em không có 2 lọ thuốc thật giả để so sánh nên em cũng chưa rõ loại thuốc mà em đang có trong tay là giả hay thật nữa. Vậy là em cất lọ thuốc này lại vào tủ lạnh để khi nào bà cụ cảm thấy đau thì em lại lấy ra thử dùng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
Rất sinh động. Vậy là đu đủ cũng có tác dụng, ít nhất là việc đau dạ dày chỉ diễn ra thời gian đầu và có thể khống chế bằng cách điều chỉnh liều lượng.

Cụ nói rõ hơn về liều lượng ban đầu và sau khi cụ chỉnh lại loãng ra như thế nào? Hiện nay bà dùng bao nhiêu ml/ngày?
Kiểu đau dạ dày của bà là có giống đau thượng vị?

Vidatox không phải lựa chọn của cụ rồi. Việc lấy độc trị độc có lẽ không phải phương án hay so với "bàn tay êm ái của Fucoidan", cháu đoán vậy.
Mà thuốc 200EUR thì phải gần 6 củ chứ sao có 3500K vậy cụ?

thangoanh

Xe điện
Cố gắng nên cụ nhé....................

hdcam

Xe tải
Website
www.hdcam.vn
Thưa các cụ, vậy là sau một gần một tuần ở bệnh viện bà cụ em đã được về nhà để chờ kết quả. Trong khi thuốc điều trị đích chưa có, lá đu đủ nếu có dùng thì chắc phải một thời gian mới có chút hiệu quả. Nhưng nhìn lại trong tay mình, em chưa có loại thuốc nào là điều trị ung thư cả; một loại thì chỉ ức chế tăng trưởng và di căn, một loại thì chỉ có tác dụng làm rời rạc khối u. Vậy là em tiếp tục tìm trên mạng và hàng trăm kết quả chỉ dẫn tới 2 loại thuốc Vidatox Cuba 30CH (Nọc bọ cạp xanh) và Fucoidan Okinawa.

Vidatox 30CH

Ngay lập tức, em bốc điện thoại lên và gọi cho một dược sĩ quảng cáo rầm rộ trên mạng để mua 1 lọ Vidatox Cu 30CH mà em đọc qua thông tin rất ấn tượng là đã thuốc này đã được sử dụng cho 10,000 bệnh nhân ung thư trong đó có 3,500 bệnh nhân là người nước ngoài với những kết quả tích cực trong việc cải thiện chất lượng cuộc sống và ngăn chặn sự phát triển khối u. Chỉ hơn một tiếng sau, có một anh đến ship cho em một lọ thuốc tận tình hướng dẫn cách uống thuốc và nói là thuốc này hỗ trợ điều trị ung thư rất tốt.

Cảm nhận ban đầu của em là thuốc này được đưa về Việt Nam qua đường sách tay với giá tiền vẫn còn trên bao bì là hơn 200Eur trong khi em phải thanh toán là 3,500,000. Ngay lập tức em cho bà cụ nhà em uống 5 giọt dưới lưỡi và dặn bà cụ cẩn thận ngày mai dùng tiếp. Buổi trưa hôm sau em vào thì bà cụ nói cũng vừa nhỏ thuốc bọ cạp xong, nhỏ được một lúc thì bị nôn thốc nôn tháo, vài ba lần như vậy mới đỡ. Em trấn an cụ đó là triệu chứng bình thường thôi, vì thuốc này nó có tác dụng mạnh - "lấy độc trị độc" nên cơ thể phản ứng là tự nhiên.

Vài ngày sau, em tiếp tục nghiên cứu về loại thuốc bọ cạp này để làm sao sử dụng có hiệu quả thì em tìm thấy một số thông tin như sau.

Các nhà khoa học cu-ba đã điều chế thành công một loại thuốc chữa bệnh ung thư từ nọc độc của bọ cạp
do chính Đài truyền hình Việt nam phát trên chương trình thời sự.

Em tìm hiểu thêm về cơ chế tác dụng của thuốc thì không thấy có nhiều thử nghiệm và cũng không rõ tác dụng của nó. Kể cả các kết quả thử nghiệm của chính Labiofam - nhà sản xuất ra loại thuốc này cũng không được công bố như một loại thuốc chỉ định để chống ung thư. Trên trang web của NSX có nói: Vidatox® 30 CH là sản phẩm thực sự đã có chỗ đứng trên thị trường, nó có các đặc tính kháng viêm và giảm đau và thậm chí có thể thay thế được morphine mà không có phản ứng phụ nào như là táo bón, khó chịu và buồn nôn. Ngoài việc giảm đau, nó còn cải thiện được chứng chán ăn và do vậy tình trạng dinh dưỡng của bệnh nhân sẽ được cải thiện.

Có một từ khá mới lạ đối với em về loại thuốc này đó là liệu pháp "Vi lượng đồng căn" hay còn gọi là "Lấy độc trị độc". Nguyên tắc cơ bản của "Vi lượng đồng căn" là "quy luật của những mối tương đồng" (law of similars) nghĩa là "hãy để cho những thứ giống nhau chữa cho nhau" ("let like be cured by like"). Các thuốc của "Vi lượng đồng căn" được điều chế bằng cách pha loãng dần dần các chất trên một máy đàn hồi lắc mạnh, gọi là succussion (máy dao động). Các cụ có thể tìm hiểu thêm tại đây: http://www.impe-qn.org.vn/impe-qn/vn/portal/InfoDetail.jsp?area=58&cat=1066&ID=7540

Nhưng cũng cùng lúc đó em có tìm được Công văn khuyến cáo liên quan tới việc sử dụng thuốc này. Có nội dung nói rằng với kết quả thử nghiệm lâm sàng như trên, thuốc chỉ được chỉ định hỗ trợ điều trị giảm nhẹ triệu chứng đau cho bệnh nhân mắc ung thư, không có chỉ định điều trị ung thư cho bệnh nhân.

Ngoài ra em còn đọc thêm một số bài viết loại thuốc này như việc quảng cáo và thông tin quá sự thật về hiệu quả trong điều trị ung thư dẫn tới quốc hội Cuba buộc cộng đồng các nhà khoa học và truyền thông phải điều chỉnh lại thông tin. Hay những bài phản biện về các chưa logic của loại thuốc này tại đâyđây.

Ngoài hiệu quả của thuốc này chưa được rõ ràng mà giá thành thì cao. Không những trên mạng có quá nhiều Seeder cho loại thuốc này mà thuốc này lại có nguy cơ giả mạo. Em thấy có một bài nói về phân biệt thuốc thật - giả như sau hình dưới đây.

....Tiếp đến là nắp lọ thuốc thật có gân to, thưa, nét mạnh dễ vặn, gân không kéo lên hết nắp mà còn khoảng. Phần nắp liền chắc hơn với phần vòng cố định, để ý trên hình chỉ thấy một khe nhỏ.Lọ thuốc giả cao hơn khoảng 2mm. Em không có 2 lọ thuốc thật giả để so sánh nên em cũng chưa rõ loại thuốc mà em đang có trong tay là giả hay thật nữa. Vậy là em cất lọ thuốc này lại vào tủ lạnh để khi nào bà cụ cảm thấy đau thì em lại lấy ra thử dùng vậy.
theo cách nhìn của em thì lọ thuốc của cụ nắp có gân nhỏ... sợ là hàng fake .... cụ cẩn thận khi cho bác dùng nhé... Ngoài ra nếu cần tư vấn hoặc đi khám tại K2 hoặc K3 gặp khó khăn gì cụ cứ ới em nhé... nhà em có mẹ và em gái em hiện đang công tác tại 2 viện này

Angielic

Xe đạp
Em cũng tìm kiếm thông tin, tìm hiểu đủ mọi cách cho ông cụ nhà em giống như cụ đã từng làm, cũng dùng vidatox và anticancerlin, tam thất, đông trùng hạ thảo, nhưng thật buồn là ông cụ nhà em không được may mắn, thể trạng quá yếu không thể xạ trị, hóa trị, xét nghiệm đột biến gen thì âm tính, bệnh cảnh khi phát hiện ra là đã quá nặng và thế là... Ông cụ nhà em cũng K phổi giai đoạn IV di căn gan, di căn hạch. À mà về vi lượng đồng căn, em nghe nói ở bệnh viện 108 có nghiên cứu bào chế và sử dụng thử nghiệm nội bộ một loại thuốc cho bệnh nhân ung thư, nếu có người quen cụ thử hỏi xem sao. Mong cụ và gia đình luôn vững vàng để đồng hành cùng bác. Chúc bác gặp nhiều may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
E đọc lại thì trường hợp của bà:

- Không sinh thiết .
- Không phẫu thuật.
- và cả Không hóa trị or xạ trị.

mà chỉ sử dụng:

- Traceva - thuốc điều trị đích (nguyên nhân UT do đột biến Gen).
- Lá đu đủ (200ml x 3 / ngày)
- Và nhiều loại thuốc khác bao gồm cả đông, tây y.

Mời cụ tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
Giờ cháu thấy xuất hiện nhiều Lương y quá nên ngại lắm. Nhất là đọc những bài trên báo, phải tìm được người thật việc thật như cụ chủ top này mới đáng giá.

hacdaihung

Xe tăng
Rất sinh động. Vậy là đu đủ cũng có tác dụng, ít nhất là việc đau dạ dày chỉ diễn ra thời gian đầu và có thể khống chế bằng cách điều chỉnh liều lượng.
Cụ nói rõ hơn về liều lượng ban đầu và sau khi cụ chỉnh lại loãng ra như thế nào? Hiện nay bà dùng bao nhiêu ml/ngày?
Chào cụ, cụ đọc bài của em rất kỹ đấy ạ. Ban đầu bà cụ em uống khoảng 3 ~ 4 cốc, em không nhớ rõ, sau rồi giảm dần do ngán thôi ạ. Hiện giờ bà cụ duy trì 1 ~ 2 cốc một ngày thôi vì em thấy khi các khối u đã tiêu hết rồi thì nên chuyển sang liều duy trì thôi. Cốc bà cụ em sử dụng khoảng 250ml nhưng mỗi lần rót khoảng 70% cái cốc đó.
Kiểu đau dạ dày của bà là có giống đau thượng vị?
Ngay lúc đầu cụ nói là bụng nó đau, thỉnh thoảng lại cuộn lên như sóng cuộn, không muốn ăn gì cả. Em hỏi có phải là đau mật thì ông cụ em nói là đâu mật thì phải đau lắm chứ không ngồi mà nói chuyện được. Em hỏi thế có phải đau dạ dày thì ông cụ nhà em nói là đau dạ dày thì phải ợ chua, đầy hơi. Sau khi em giơ cái ảnh dạ dày thì bà cụ nhà em bảo đúng vị trí đó. Theo em nghĩ thì có thể là bị loét ở dạ dày (stomach) hoặc đại tràng (colon).
Vidatox không phải lựa chọn của cụ rồi. Việc lấy độc trị độc có lẽ không phải phương án hay so với "bàn tay êm ái của Fucoidan", cháu đoán vậy.
Mà thuốc 200EUR thì phải gần 6 củ chứ sao có 3500K vậy cụ?
Em nghe nói là đến những ngày cuối đời người bệnh sẽ đau lắm và phải tiêm thuốc giảm đau. Nếu Vidatox có thể thay thế được morphin thì chắc chắn em cũng vẫn lựa chọn nó, nhưng trong giai đoạn ức chế và tiêu u này thì em thấy chưa cần thiết. Mặc dù Vidatox không có nhiều con số thống kê thuyết phục nhưng còn nước còn tát, chắc chắn em sẽ thử. Nhưng em đau đầu nhất chính là chuyện thuốc thật, thuốc giả. Gần đây công an còn bắt được 10 tấn thuốc giả chủ yếu là TPCN vô thưởng, vô phạt.

Em đã nhầm lẫn về đơn vị tiền tệ, số tiền ghi trên vỏ hộp không phải là 200EUR mà là $205. Giá em mua là 3,500,000 và giá hiện tại mà em thấy bán trên Vidatoxonline là $165. Em không biết có vấn đề gì với lọ thuốc mà em mua dưới giá xách tay hay không nữa.

Về Fucoidan thì em cũng chỉ có một kinh nghiệm nhỏ, em sẽ chia sẻ ở bài viết sau.

Chỉnh sửa cuối:

hacdaihung

Xe tăng
E đọc lại thì trường hợp của bà:

- Không sinh thiết .
- Không phẫu thuật.
- và cả Không hóa trị or xạ trị.

mà chỉ sử dụng:

- Traceva - thuốc điều trị đích (nguyên nhân UT do đột biến Gen).
- Lá đu đủ

Mời cụ tiếp.
Em xin điều chỉnh một chút là bà cụ nhà em sử dụng nhiều loại thuốc Tây y, Đông y và thuốc Nam. Có những loại thuốc em biết chắc chắn là có tác dụng và vẫn tiếp tục sử dụng, có những loại thuốc em cho sử dụng một lần rồi thôi, có những loại thuốc chưa có nhiều cơ sở khoa học nhưng em vẫn cho sử dụng vì có niềm tin. Vì tự dùng thuốc sẽ có nhiều rủi ro nên em cố gắng chia sẻ chi tiết những loại thuốc mà có nhiều cơ sở khoa học.

hacdaihung

Xe tăng
Em cũng tìm kiếm thông tin, tìm hiểu đủ mọi cách cho ông cụ nhà em giống như cụ đã từng làm, cũng dùng vidatox và anticancerlin, tam thất, đông trùng hạ thảo, nhưng thật buồn là ông cụ nhà em không được may mắn, thể trạng quá yếu không thể xạ trị, hóa trị, xét nghiệm đột biến gen thì âm tính, bệnh cảnh khi phát hiện ra là đã quá nặng và thế là... Ông cụ nhà em cũng K phổi giai đoạn IV di căn gan, di căn hạch. À mà về vi lượng đồng căn, em nghe nói ở bệnh viện 108 có nghiên cứu bào chế và sử dụng thử nghiệm nội bộ một loại thuốc cho bệnh nhân ung thư, nếu có người quen cụ thử hỏi xem sao. Mong cụ và gia đình luôn vững vàng để đồng hành cùng bác. Chúc bác gặp nhiều may mắn.
Xin chia sẻ cùng với ông cụ nhà cụ! Khi bị chẩn đoán K phổi giai đoạn cuối rồi thì không còn nhiều hy vọng; y học phương Tây đặt tiên lượng chữa khỏi cho giai đoạn này là 1% kể cả có đột biến gen hay không. Con dâu bà cụ nhà em 4 tháng; ông anh mẹ vợ em 2 tháng; bà hàng xóm trên quê bà cụ nhà em 2 tháng... nhưng cũng vẫn có những người được lâu hơn như bố của bạn em 3 năm, bác ở quê em 5 năm vẫn khỏe. Do vậy em vẫn luôn sẵn sàng cho những điều xấu nhất nhưng hy vọng những điều tốt nhất. Em cũng chỉ dám đặt mục tiêu từng giai đoạn nhỏ một chứ chưa nói đến 1 năm hay 2 năm. Ngay trong 3 tháng qua có ít nhất 2 lần em tưởng chừng như thất bại. Nếu thất bại, ít nhất em cũng không hối tiếc về những ngày đã qua vì mình đã không sớm đầu hàng.

Violet2013

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ về bài viết rất chi tiết và hữu ích. Em chờ các bài tiếp theo của cụ về hành trình chiến đấu với căn bệnh này. Mong bà cụ nhà cụ chóng khỏe.

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Vâng cám ơn cụ, mong mọi người đã thành công chia sẻ nhiều hơn để những người bệnh có cơ hội sống sót. Cách đây vài tháng, em đã tìm mỏi mắt các trường hợp thành công trên mạng mà không thấy mấy cụ ạ, chỉ toàn tin buồn thôi.

Trong quá trình điều trị, chắc chắn có những vướng mắc và khó khăn, mong cụ chỉ giáo.
Cố lên cụ! Còn nước còn tát! Điều cần nhất là lấy bình tĩnh và trấn an tinh thần của 2 cụ ông cụ bà. Luôn cố gắng đến khi còn có thể cụ nhé!

haphan

Xe tải
Cụ chủ quả là người có bản lĩnh. Chúc bác nhà cụ sớm khỏe và sớm bình phục!
Thead này nhiều thông tin, cám ơn cụ chủ.

Angielic

Xe đạp
Em thấy rõ tác dụng của vidatox đối với bố em trong việc giảm đau ở giai đoạn cuối cùng, so sánh với những người cùng bệnh cảnh thì trong gần 2 tháng nằm viện số lần tiêm morphin của bố em rất ít, hàng ngày chỉ uống thuốc viên. Còn về cải thiện mức độ thèm ăn thì không có ạ.

hacdaihung

Xe tăng
Thưa các cụ, trong những ngày đầu chữa bệnh em vẫn tìm kiếm một loại thuốc hiệu quả hơn nữa trong việc điều trị ung thư và em đã tìm tới Fucoidan. Em đọc được nhiều trang web nói về Fucoidan nhưng đại khái nội dung như sau:

Fucoidan trị ung thư thực hư ra sao ?

Được chiết xuất từ chất nhờn của tảo biển, Fucoidan được phát hiện đầu tiên vào năm 1913 ở Thụy Điển từ tảo Kombu. Fucoidan hiện nay thường được tìm thấy trong nảo nâu Kombu, Wakame (trong Mekabu) và tảo Mozuku.

Nhiều nghiên cứu đã chỉ ra rằng Fucoidan có nhiều chức năng khác nhau đối với sức khỏe con người:
  • Hỗ trợ nâng cao hệ miễn dịch, tăng sức đề kháng, chống oxy hóa
  • Fucoidan có hiệu lực với các tế bào ung thư, virus
  • Giảm cholesterol, hỗ trợ tim mạch
  • Nâng cao khả năng tiêu hóa, loại bỏ vi khuẩn Hp trong dạ dày
  • Tăng cường chức năng gan
  • Ngăn ngừa quá trình lão hóa
  • Điều hòa huyết áp
Với khả năng kích thích các tế bào ung thư tự tiêu diệt, Fucoidan được giới y học quan tâm với khả năng đẩy lùi bệnh ung thư. Nhiều nghiên cứu lâm sàng và thực tế các bệnh nhân ung thư đã có thể kéo dài được tuổi thọ, ổn định tình trạng bệnh.
  • Với khả năng tăng cường hệ miễn dịch một cách tối ưu, Fucoidan trị ung thư giúp cơ thể loại bỏ các tế bào vi khuẩn ra khỏi cơ thể, ngăn chặn sự tấn công của các tế bào ung thư.
  • Fucoidan có thể áp đặt được quy trình apoptosis lên tế bào ung thư: điều này có nghĩa là các tế bào ung thư sẽ tự tiêu diệt theo thời gian định trước mà không gây ảnh hưởng đến các tế bào bình thường, do đó loại bỏ được tế bào ung thư mà không gây tác dụng phụ như các phương pháp khác.
  • Fucoidan ngăn chặn sự hình thành mạch máu mới của tế bào ung thư, từ đó ngăn chặn được sự di căn tái phát.

Sức mạnh kỳ diệu của Fucoidan

Đặc biệt, Fucoidan còn được viết thành sách "Sức mạnh kỳ diệu của Fucoidan" với tác giả là bác sĩ Daisuke Tachikawa. Cuốn sách có tổng cộng 123 trang giới thiệu các tác dụng của Fucoidan và tác giả cũng chia sẻ những kinh nghiệm chữa trị thành công cho các bệnh nhân ung thư bằng liệu pháp Fucoidan tại bệnh viện ở Nhật mà bác sĩ làm việc. Đáng chú ý, bác sĩ có nêu ra 32 trường hợp bệnh nhân ung thư nhiều loại chữa trị có hiệu quả bằng liệu pháp sử dụng Fucoidan tại trang số 17-35. Các cụ có thể đọc sách miễn phí tại đây đây.

Lựa chọn Fucoidan

Như vậy là em một phần yên tâm rồi, bây giờ là bắt đầu tìm chỗ để mua thuốc. Em lướt qua thị trường thì thấy Fucoidan của Nhật, Mĩ và Việt Nam cũng có. Trong đó của Nhật là đắt nhất và được người bán nói là vì chất lượng nó tốt hơn một chút nhưng chủ yếu đắt ở thương quyền. Vậy là em bắt đầu so sánh trên cơ sở giá tiền trên mg/ fucoidan và cuối cùng em chọn Best Fucoidan 70% của Mĩ.

Fucoidan Mĩ được Việt Kiều trợ giá

Chọn được Best Fucoidan 70% rồi nhưng vì em cần gấp nên em tìm xem chỗ nào có bán loại này ở Hà Nội. Thế là em tìm đến một trang Web của bác sĩ Việt kiều gì đó có bán Best Fucoidan 70% với giá chỉ có 700,000 VND. Không những thế trang Web này còn giúp người bệnh phân biệt thuốc thật, thuốc giả nữa.

Lúc trước ở đâu đó em cũng nghe nói là thuốc Best Fucoidan thì rẻ nhất cũng phải trên 1 triệu những rồi sau khi đọc comment sau em tạm cho là đúng vì cũng không còn nhiều thời gian để tìm hiểu nữa.

Vậy là cứ theo số điện thoại trên Web em gọi điện để mua thuốc Best Fucoidan. Người bắt máy nói rằng loại của Mĩ hết mất rồi, hiện tại có loại của Supreme Fucoidan cũng của Mĩ nhưng là loại tốt hơn có hàm lượng tới 95% giá cũng vậy. Vậy là em quyết định đặt mua liền 3 lọ với tổng số tiền là 2,100,000 đồng. Sáng hôm sau, một anh ship hàng đến và cũng trao đổi khá nồng hậu. Anh ấy bảo nếu dùng bổ sung thì 5 ~6 viên một ngày còn để điều trị ung thư phải 15 ~ 20 viên/ ngày mới có tác dụng.

Cảm nhận của em ban đầu là thuốc được dán nhãn rất cẩu thả. Nhãn dường như được cắt bằng tay và dán cũng không tròn lọ thuốc. Hơn nữa thuốc nói là được sản xuất ở Mĩ nhưng trình bày lại toàn tiếng Nhật, và đặc biệt không hề có một dòng nào ghi số điện thoại của nhà sản xuất (địa chỉ có hay không thì em không rõ vì nó toàn tiếng Nhật).

Hiện tại nhãn của thuốc đã được thay đổi có thêm thông tin nhà sản xuất và có ghi chú là FDA Registered; còn trên Website bán hàng lại ghi là FDA Approved. Em không hiểu FDA Approved có nghĩa là được FDA chấp thuận cho sử dụng như là thuốc điều trị như các loại thuốc Tây khác hay là như thế nào mong các cụ có chuyên môn xin tra cứu và giải thích giúp.

Quả thực nếu Fucoidan có giá trị y học thì người bệnh cũng khó mà biết được liều lượng bao nhiêu là đủ và những thử nghiệm chủ yếu ở trong phòng thí nghiệm chứ chưa được áp dụng trên cơ thể con người. Còn ở Việt Nam, qua quá trình mua thuốc hỗ trợ điều trị ung thư, em thấy có quá nhiều nghi vấn về chất lượng và nguồn gốc thuốc. Mặc dù vậy, em vẫn đánh giá fucoidan là loại TPCN có giá trị về y học cao nếu tìm đúng loại có nguồn gốc đảm bảo.

Chốt lại về fucoidan, em xin trích một số nghiên cứu về fucoidan như sau:

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng