Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phuongnhung

Xe máy
Bác sĩ Hoàng Xuân Ba chữa bệnh bằng phương pháp mới

Người thầy thuốc Nam y cuối cùng mà em tìm hiểu được đó là ông Hoàng Xuân Ba. Ông Ba là một người có những nghiên cứu chuyên sâu về ung thư và được đăng trên các tạp chí khoa học của Mĩ. Tại Việt Nam, ông Ba cũng đưa vào phương pháp điều trị ung thư mới là DMSO (một loại tá dược dẫn xuất thuốc nhắm vào tế bào ung thư cực mạnh - các cụ có thể tham khảo tại Cancertutor.com) và thảo dược đầu tiên tại trung tâm Vạn Xuân và sau đó là Bệnh viện 198, Bộ công an.

Hiện nay ông Ba có lẽ không còn hoạt động y tế tại Việt Nam nữa và tại các website của Trung tâm Vạn Xuân và BV 198, các bài báo viết về ông Ba và phương pháp điều trị của ông đã bị gỡ xuống. Hiện tại, em chỉ tìm được các một số thông tin có liên quan tới ông Ba tại Vietmedicare.net với phương pháp chữa bệnh bằng "Năng lượng sinh học" và thực phẩm hỗ trợ điều trị ung thư là Cellog và Lymphasol.

Mặc dù những phản bác cực lực về phương pháp chữa bệnh của BS. Hoàng Xuân Ba các cụ có thể tìm thấy tại đây nhưng em vẫn tin rằng quan điểm chữa bệnh của ông Ba rất rõ ràng, ông nói rõ khả năng của ông có thể chữa được những gì nhưng do sự hiểu biết chung giữa người bệnh và bác sĩ còn có khoảng cách lớn; trình độ đào tạo cho các bác sĩ thực hành phía dưới còn hạn chế; phương pháp chữa bệnh bằng DMSO của ông mạnh mẽ nhưng tiềm ẩn nhiều rủi ro là những gì khiến cho phương pháp mới của ông không được tồn tại cho đến hôm nay.

Em xin trích lại một số giới thiệu mà em tìm được về BS. Hoàng Xuân Ba như sau:

Trong các hợp tác giữa bác sĩ Hoàng Xuân Ba với các cơ sở y tế trong nước, bác sĩ có cho biết về phương pháp điều trị bệnh ung thư như sau:

Cách điều trị ở đây dùng thảo dược đã được chiết xuất tinh chất ,các chất dinh dưỡng phù hợp kết hợp tiêm truyền các thuốc Thiogamma, DMSO ,SodiumBicarbonat , Glutathion ,Reamberin…để giúp cơ thể điều chỉnh lại hiệu điện thế của màng tế bào và chuyển hóa năng lượng trong ty thể. Các chế phẩm này không trực tiếp tiêu diệt khối u mà giúp màng tế bào ổn định, không bị kích thích; điều hòa hoạt động chuyển hóa và tổng hợp năng lượng của tế bào, đào thải gốc oxi hóa tự do, ngăn chặn quá trình dị sản của các tế bào nhờ đó bệnh nhân có thể sống lâu hơn với chất lượng cuộc sống tốt hơn…. Thực tế , nhiều bệnh nhân sau khi được điều trị, kết quả chiếu chụp và xét nghiệm cho thấy khối u bị tiêu mất hoàn toàn hoặc bị vôi hóa ,vôi hóa.

Các cụ có thể tham khảo trường hợp điều trị ung thư bằng phương pháp mới tại đây.

1. Ung thư tụy ở trẻ em
  2. Ung thư buồng trứng di căn
  3. Ung thư dạ dày, cắt 4/5 dạ dày vì ung thư sau 6 năm lại sống khỏe
  4. Ung thư não tế bào hình
  5. Sống khỏe sau mổ ung thư não nhờ thảo dược
  6. Ung thư lympho
  7. Ung thư buồng trứng
  8. Ung thư phổi hết u sau 6 tháng
  9. Ung thư vòm họng
  10. Ung thư tụy
  11. Ung thư phổi
  12. Ung thư phổi di căn hạch
  13. Khỏi u gan sau 1 năm dùng phương pháp mới
  14. Điều trị ung thư hắc tố khỏe mạnh nhờ thảo dược
  15. U thận tiêu tan nhờ thảo dược

Trong đường dẫn trên, có rất nhiều thông tin quý báu, em sẽ cố gắng tìm hiểu thêm và chia sẻ cùng các cụ sau.
Em đã đọc hết các bài viết trên diễn đàn này và thực sự khâm phục cụ chủ vì đã nghiên cứu, sưu tầm được một lượng thông tin khổng lồ rất hữu ích cho những vệnh nhân ung thư.

Ba em cũng bị K phổi, phát hiện bệnh cách đây gần 7 tháng, lúc đó đã di căn rồi. Ba em uống thuốc ở một phòng khám đông y kết hợp với bột tam thất, nước linh chi, đông trùng hạ thảo, nghệ nano… thời gian đầu bệnh tạm ổn nhưng thời gian gần đây cũng không ổn lắm. Ba em ho nhiều, uống thuốc kháng sinh mà chỉ đỡ chút thôi. Chỉ số xét nghiệm chất chỉ điểm khôi u trong máu tăng.

Em đang định chuyển qua bệnh viện 198 để chữa theo phương pháp của bác sỹ Hoàng Xuân Ba, nhưng hôm trước đến Trung tâm ung bưới của bệnh viện 198 hỏi thông tin thì được một bác sỹ nói là đây là phương pháp riêng của bệnh viện, phác đồ điều trị em gặng hỏi mãi thì họ nói là: chỉ cần truyền 7-10 ngày (tuỳ tình hình bệnh) là được về uống thuốc. Có vẻ không giống với phương pháp của Bác sỹ Ba lắm nên em đang rất băn khoăn.

Cụ chủ hoặc mọi người có thông tin gì về chữa bệnh ung thư theo phương pháp mới ở Khoa ung bướu bệnh viện 198 không, em đang cần gấp lắm (nhà em chắc không đủ điều kiện để chữa trị bên Van Xuân nên chọn bệnh viện nhà nước có chấp nhận bảo hiểm).

SonataHQ

Xe điện
Nghe cụ tả lại em biết cuộc chiến rất cam go, mong mẹ cụ bình phục và ở lại với con cháu. Mẹ em cũng bệt cách đây 2 năm rồi, nhưng cụ cũng chiến đấu không mỏi mệt, và đang bình phục rất tốt. Cố lến cụ nhé

nad238

Xe đạp
Em đã đọc hết các bài viết trên diễn đàn này và thực sự khâm phục cụ chủ vì đã nghiên cứu, sưu tầm được một lượng thông tin khổng lồ rất hữu ích cho những vệnh nhân ung thư.

Ba em cũng bị K phổi, phát hiện bệnh cách đây gần 7 tháng, lúc đó đã di căn rồi. Ba em uống thuốc ở một phòng khám đông y kết hợp với bột tam thất, nước linh chi, đông trùng hạ thảo, nghệ nano… thời gian đầu bệnh tạm ổn nhưng thời gian gần đây cũng không ổn lắm. Ba em ho nhiều, uống thuốc kháng sinh mà chỉ đỡ chút thôi. Chỉ số xét nghiệm chất chỉ điểm khôi u trong máu tăng.

Em đang định chuyển qua bệnh viện 198 để chữa theo phương pháp của bác sỹ Hoàng Xuân Ba, nhưng hôm trước đến Trung tâm ung bưới của bệnh viện 198 hỏi thông tin thì được một bác sỹ nói là đây là phương pháp riêng của bệnh viện, phác đồ điều trị em gặng hỏi mãi thì họ nói là: chỉ cần truyền 7-10 ngày (tuỳ tình hình bệnh) là được về uống thuốc. Có vẻ không giống với phương pháp của Bác sỹ Ba lắm nên em đang rất băn khoăn.

Cụ chủ hoặc mọi người có thông tin gì về chữa bệnh ung thư theo phương pháp mới ở Khoa ung bướu bệnh viện 198 không, em đang cần gấp lắm (nhà em chắc không đủ điều kiện để chữa trị bên Van Xuân nên chọn bệnh viện nhà nước có chấp nhận bảo hiểm).
Cơ sở chữa bệnh của BS Ba bây giờ đã chuyển về hết Vietlife ở Trần Bình Trọng rồi bạn ạ. Nếu chữa theo phương pháp của BS Ba, như nhà mình và 1 số người trên này thì thường là truyền và uống 1 số thuốc, chi phí tiền thuốc hết khoảng hơn 100.000 cho 1 ngày, chỉ có tiền công dịch vụ truyền là đắt, thấp nhất cũng phải 250.000/ngày (bây giờ chuyển sang Vietlife, chi phí truyền càng đắt hơn, lên đến 3-400.000/1 lần truyền)

Phuongnhung

Xe máy
Cơ sở chữa bệnh của BS Ba bây giờ đã chuyển về hết Vietlife ở Trần Bình Trọng rồi bạn ạ. Nếu chữa theo phương pháp của BS Ba, như nhà mình và 1 số người trên này thì thường là truyền và uống 1 số thuốc, chi phí tiền thuốc hết khoảng hơn 100.000 cho 1 ngày, chỉ có tiền công dịch vụ truyền là đắt, thấp nhất cũng phải 250.000/ngày (bây giờ chuyển sang Vietlife, chi phí truyền càng đắt hơn, lên đến 3-400.000/1 lần truyền)
Ban có thể cho mình biết phác đồ điều trị cơ bản ở đó không. Thường phải truyền trong thời gian bao lâu hay truyền liên tục?

nad238

Xe đạp
Thường 1 đợt điều trị gồm 3 lần truyền, mỗi lần 20 hôm, sau đó nghỉ 10 hôm rồi truyền tiếp (Đấy là với trường hợp nhà mình nhưng một số trường hợp mình biết cũng không thấy khác nhiều). Trên này cũng có một số nhà đã theo phương pháp của BS Ba đấy bạn ạ.

Phuongnhung

Xe máy
Như vậy cả một đợt điều trị là 60 lần truyền, sau đó về nhà uống thuốc. Suy nghĩ thiển cận của mình không biết có đúng không?

Người nhà của bạn chữa ở đây được lâu chưa, tình hình sức khoẻ giờ ổn chưa bạn? Rất mong chia sẻ thông tin của bạn và những người đi trước để mình lựa chọn được phương pháp chữa bệnh tốt nhất cho ba mình lúc này?

hacdaihung

Xe tăng
Dạ cụ Hắc ơi. Mẹ em cứ sốt rồi bớt, rồi sốt cả tuần, không cao lắm, tim đập nhanh, đau đớn vùng ngực và hai chân. Truyền kháng sinh mạnh nay ngày thứ ba chưa đỡ. Bác sĩ vẫn chưa đến nên toàn đoán, chỉ đọc bài của Cụ em mới có hy vọng chút.
Cụ ơi, bác sĩ chính đã có kết luận và phương án chưa ạ?

hacdaihung

Xe tăng
Chào các cụ các mợ, cụ ông nhà em ho và hơi đau tức ngực trái thì đi chụp lại x-quang phát hiện có khối u khoảng 1,5cm hình tròn và gọn dưới thùy phổi trái cạnh tim và xuất hiện dịch xung quanh. Cụ nằm viện và lấy dịch xét nghiệm thì có tế bào biểu mô ca xi nôm, em thấy hơi lo tìm thông tin và tìm đc diễn đàn này, em dự kiến đưa cụ lên HN khám xét thêm kết quả rồi tính tiếp, hiện tại cụ đang nằm viện tuyến dưới dạng bảo hiểm, xin các cụ/ mợ cho em lời khuyên khám xét lại cho cụ nhà em ở đâu và xét nghiệm những gì để chính xác. Em không có thời gian đọc được hết 80 trang và lần đầu va chạm vấn đề này nên em không hiểu rõ đc, mong các cụ/ mợ mách bảo cho em ạ.
Chào cụ, khối u như vậy cũng chưa lớn lắm, bà nhà em gấp 3 lần như vậy. Nhưng nhỏ không có nghĩa là đơn giản.

Cụ cứ theo bảo hiểm chuyển lên tuyến trên thôi. Phần này em cũng không có nhiều kinh nghiệm. Lúc trước nhà em bị ho mãi không thôi, chụp phổi thấy vết mờ nên bác sĩ cho chuyển từ BV Cu ba lên BV Ung bướu HN. Lúc đó em cũng nghĩ viêm phổi bình thường thôi, tuổi già mà. Ai ngờ y học bó tay.

Nếu chẳng may bị nghi có lao phổi thì triệu chứng thế nào các Cụ ơi? Mẹ em bị ngưng, bác sĩ không cho uống thuốc đích. Bây giờ vẫn đang bế tắc, nằm đau đớn ở bệnh viện các Cụ ạ. Ngày mai mới có kết quả lao phổi

hacdaihung

Xe tăng
Nếu chẳng may bị nghi có lao phổi thì triệu chứng thế nào các Cụ ơi? Mẹ em bị ngưng, bác sĩ không cho uống thuốc đích. Bây giờ vẫn đang bế tắc, nằm đau đớn ở bệnh viện các Cụ ạ. Ngày mai mới có kết quả lao phổi
Ý cụ muốn nói là bác sĩ nghi bị lao phổi sau khi chẩn đoán và đang điều trị K phổi (có đột biến gen?)

Trường hợp bị lao phổi trong lúc điều trị K phổi cũng không phải là hiếm. Theo một số tài liệu thì nhân phát sinh lao lúc này là do hệ miễn dịch quá suy yếu, do dinh dưỡng không hợp lý hoặc do thuốc điều trị làm cho bệnh nhân dễ nhiễm lao hơn.

Về điều trị thì ở đây người ta có nói là phải cùng lúc vừa điều trị lao phổi vừa điều trị K, do vậy tác dụng phụ sẽ tăng nặng.

Còn ở đây người ta nói rằng trường hợp này tiên lượng xấu hơn những bệnh nhân lao trước, K sau. Cụ cứ đợi có kết quả lao rồi tính tiếp. Nếu điều trị lao sẽ phải mất 8 tháng, và vẫn kết hợp thuốc đích để điều trị K (tất nhiên phải tạm ngưng lúc này để tránh suy kiệt vì tác dụng phụ; vì điều trị lao mấy tháng đầu sẽ rất mệt mỏi).

Em cảm ơn cụ Hắc nhiều. Mẹ em ngày xưa cũng có biểu hiện của lao, nên được cho đơn thuốc uống sáu tháng. Được ba tháng thì ngừng vì men gan cao quá.
Bây giờ bác sĩ nghi lao, hai u mới do cơ thể kháng thuốc. Có nghĩa là khó có thể dùng được thuốc đích nữa. U cũ không chữa, u mới bắt đầu, cùng lao phổi. Để khi nào có kết quả chính xác em báo Cụ Hắc. Bản thân em thấy cụ giỏi mà nhân đạo, giúp mấy người cùng đường như em. Chúc Cụ lúc nào cũng khỏe để giúp đời, giúp người!

hacdaihung

Xe tăng
Em cảm ơn cụ Hắc nhiều. Mẹ em ngày xưa cũng có biểu hiện của lao, nên được cho đơn thuốc uống sáu tháng. Được ba tháng thì ngừng vì men gan cao quá.
Bây giờ bác sĩ nghi lao, hai u mới do cơ thể kháng thuốc. Có nghĩa là khó có thể dùng được thuốc đích nữa. U cũ không chữa, u mới bắt đầu, cùng lao phổi. Để khi nào có kết quả chính xác em báo Cụ Hắc. Bản thân em thấy cụ giỏi mà nhân đạo, giúp mấy người cùng đường như em. Chúc Cụ lúc nào cũng khỏe để giúp đời, giúp người!
Lao phổi cũng tạo thành khối u cụ ạ. Xác định là lao thì phải tìm được vi khuẩn. Việc điều trị lao sẽ được ưu tiên hơn. Em nghĩ thời điểm này thì Beta Glucan sẽ có tác dụng kích thích miễn dịch chống lại vi khuẩn lao rất tốt nếu nền tảng sức khỏe của bà không quá kém.

Phanhoang90

Xe đạp
cách đây vài tháng em có xem 1 chường trình tv,nói về liệu pháp tế bào miễn dịch chống ung thư,đại loại nó nói về hệ miễn dịch,trong hệ miễn dịch có nhiều loại tế bào như là tế bào t,đại thực bào,tế bào sát thủ tự nhiên(nk)...trong đó các tế bào miễn dịch bthuong giống như quân đội chính quy vậy,quá trình miễn dịch phải có các giai đoạn trinh sát,báo cáo,nhận lệnh v.v.v nên tế bào ung thư có cơ hội lẩn trốn đánh lừa hệ miễn dịch,còn 1 loại tế bào rất quan trọng hệ miễn dịch là tế bào nk(natural kiler) chiếm tỉ lệ thấp(chỉ khoảng 10% tế bào miễn dịch) thì hoạt động khác,giống như lực lượng đặc biệt,cứ cái gì lạ là diệt không cần hỏi,gồm cả virut và tế bào ung thư,tỉ lệ tế bào này trong bệnh nhân ung thư thường rất thấp,nên biện pháp của họ như sau,rút máu của bệnh nhân,tách tế bào nk ra,nuôi cấy tăng số lượng gấp hàng nghìn lần rồi truyền trở lại cơ thế bệnh nhân,liên tục làm như vậy để cho tế bào nk tiêu diệt sạch tế bào ung thư,phương pháp này dc áp dụng phổ biến ở nhật và hàn,bác nào có thông tin j thêm về nó không ạ

Chỉnh sửa cuối:

hacdaihung

Xe tăng
cách đây vài tháng em có xem 1 chường trình tv,nói về liệu pháp tế bào miễn dịch chống ung thư,đại loại nó nói về hệ miễn dịch,trong hệ miễn dịch có nhiều loại tế bào như là tế bào t,đại thực bào,tế bào sát thủ tự nhiên(nk)...trong đó các tế bào miễn dịch bthuong giống như quân đội chính quy vậy,quá trình miễn dịch phải có các giai đoạn trinh sát,báo cáo,nhận lệnh v.v.v nên tế bào ung thư có cơ hội lẩn trốn đánh lừa hệ miễn dịch,còn 1 loại tế bào rất quan trọng hệ miễn dịch là tế bào nk(nature kiler) chiếm tỉ lệ thấp(chỉ khoảng 10% tế bào miễn dịch) thì hoạt động khác,giống như lực lượng đặc biệt,cứ cái gì lạ là diệt không cần hỏi,gồm cả virut và tế bào ung thư,tỉ lệ tế bào này trong bệnh nhân ung thư thường rất thấp,nên biện pháp của họ như sau,rút máu của bệnh nhân,tách tế bào nk ra,nuôi cấy tăng số lượng gấp hàng nghìn lần rồi truyền trở lại cơ thế bệnh nhân,liên tục làm như vậy để cho tế bào nk tiêu diệt sạch tế bào ung thư,phương pháp này dc áp dụng phổ biến ở nhật và hàn,bác nào có thông tin j thêm về nó không ạ
Bình thường khi các tế bào bị lỗi trong quá trình phân bào thì các tế bào miễn dịch sẽ phát hiện và tiêu diệt. Nhưng khi con người về già hoặc gặp phải nhiều yếu tố làm suy giảm hệ miễn dịch thì Hệ miễn dịch không còn làm tròn nhiệm vụ sửa lỗi của mình nữa dẫn tới tế bào ung thư phát triển nhanh và mất kiểm soát.

Phương pháp như cụ nói chính là phương pháp "Tế bào gốc tạo máu tự thân" mà bác sĩ Thăng ở bệnh viện Huế đang áp dụng và đưa lên báo trong thời gian gần đây.

Tế bào NK chỉ là một trong số hàng chục các tế bào của hệ miễn dịch. Các tế bào của hệ miễn dịch được sinh ra từ Tế bào gốc trong tủy xương. Khi bệnh nhân K điều trị bằng hóa trị thì thường hay gặp phải tình trạng là bị "suy tủy", lý do là hóa trị tác động vào các tế bào phát triển nhanh mà tế bào ở tủy là một đối tượng như vậy. Chính vì lý do đó, không chỉ tế bào NK mà nhiều các tế bào khác cũng bị suy giảm ví dụ như hồng cầu, bạch cầu.

Ở hình này ta thấy tế bào gốc tạo nên rất nhiều tế bào của hệ miễn dịch; Lá đu đủ được Bs. Nam Dang cho là kích thích tế bào T (Th Cell)

Thường để giải quyết tình trạng "suy tủy" người ta thường hay dùng thuốc kích thích tủy tạo máu (trong đó có tế bào miễn dịch) nhưng việc làm đó chỉ có hiệu quả sau 1~2 tháng vì tế bào máu cần có thời gian lớn. Chính vì vậy, như phương pháp của Bác sĩ Thăng là lấy tế bào gốc từ bệnh nhân trước khi hóa trị, đem ra nuôi cấy trước, lúc nào hóa trị xong thì truyền ngược trở lại. Việc làm này chỉ giúp cho bệnh nhân đỡ thiếu máu và đỡ suy kiệt chứ không trực tiếp khống chế tế bào ung thư.

Như hiệu quả của phương pháp này cũng không có là bao bởi vì tế bào K lúc này đã biến đổi tinh vi. Chúng thay đổi bề mặt tế bào làm cho tế bào miễn dịch bị đánh lừa. Chính vì lý do đó, hiện nay ở Anh người ta đang thử nghiệm phương pháp "Tế bào gốc" thực sự cho K phổi.

Phương pháp này cũng giống như phương pháp của Bs. Thăng là lấy tế bào gốc từ tủy xương người bệnh. Nhưng thay vì chỉ nuôi cấy thông thường, họ biến đổi gene của tế bào gốc này làm cho nó có thể nhận dạng được tế bào ung thư tốt hơn. Nhờ đó, khi cấy ngược trở lại bệnh nhân, các tế bào gốc này sinh ra một thế hệ các tế bào miễn dịch mới có khả năng chống ung thư tốt hơn.

Cụ nhà em mới lấy sinh thiết ở phổi, bây giờ bắt đầu ho ra máu, không biết có ảnh hưởng gì không? Vẫn chưa có kết quả là lao phổi hay là ung thư mới. Thấy bản thân bất lực vô cùng

hacdaihung

Xe tăng
Cụ nhà em mới lấy sinh thiết ở phổi, bây giờ bắt đầu ho ra máu, không biết có ảnh hưởng gì không? Vẫn chưa có kết quả là lao phổi hay là ung thư mới. Thấy bản thân bất lực vô cùng
Sao bây giờ lại lấy sinh thiết hả cụ? Em cũng không hiểu lắm về trường hợp nhà cụ. Mỗi bài cụ chỉ trích đoạn nên cũng không rõ là nhà cụ tại sao lại được dùng thuốc đích? Đã xác định là K phổi hay chưa hay chỉ nghi lao thôi?

Dạ. Tại vì có hai đốm mờ mới ở phổi, bác sĩ không biết chắc là cái gì nên đoán. Một là ung thư mới, hai là khối mờ do lao phổi. Các xét nghiệm thì chưa thấy có con vi khuẩn nào, nên bác sĩ quyết định làm sinh thiết. Bây giờ phụ thuộc vào họ, cho dù lang băm cũng phải chịu Cụ Hắc ạ!

hacdaihung

Xe tăng
Dạ. Tại vì có hai đốm mờ mới ở phổi, bác sĩ không biết chắc là cái gì nên đoán. Một là ung thư mới, hai là khối mờ do lao phổi. Các xét nghiệm thì chưa thấy có con vi khuẩn nào, nên bác sĩ quyết định làm sinh thiết. Bây giờ phụ thuộc vào họ, cho dù lang băm cũng phải chịu Cụ Hắc ạ!
Nhà cụ điều trị ở bệnh viện nào thế?

Xét nghiệm lao có nhiều cách chứ đâu cứ phải chọc sinh thiết. Nói thật với cụ chứ ở giai đoạn cuối rồi thì càng tránh những can thiệp thô bạo càng tốt.

Em đoán là bác sĩ thiên về lao nên muốn nhanh chóng kết luận là lao để điều trị lao (quy trình phải thế). Xét nghiệm lao có nhiều cách, nhưng chắc lấy sinh thiết là một công đôi việc, giải quyết được nghi ngờ của bác sĩ.

Mặc dù việc thỏa thuận phương án với bác sĩ là vô cùng khó, thường mình phải răm rắp nghe theo. Nhưng nếu là em, em sẽ không theo phương án hiện tại. Em sẽ không ngừng thuốc đích bởi vì không có cơ sở thực tế nào là kháng thuốc nhanh đến như vậy.

Nếu bác sĩ không cho dùng thì vẫn còn nhiều nguồn khác. Nếu lo ngại tác dụng phụ thì cụ cần biết rằng rất nhiều người đột biến gen cũng đáp ứng thuốc rất tốt ở liều 25mg (bằng 1/6 liều tiêu chuẩn 150mg). Và nếu giảm chỉ 1/2 liều là đã gần như không còn tác dụng phụ gì nữa rồi.

Kể cả trong trường hợp xét nghiệm nó ra K phổi thì nó chỉ có thể là kháng thuốc dạng instrinsic (sẵn có), và người bệnh vẫn được hưởng lợi từ thuốc đích. Bạn có thể đọc một chủ đề rất dài về vấn đề kháng thuốc do Graceabchen, một thành viên kỳ cựu đồng thời là một survivor của ung thư phổi nhiều năm là chủ thớt, và có góp phần trả lời của một số bác sĩ hàng đầu của Mĩ và kinh nghiệm rất chuyên sâu về vấn đề này như Dr. West, Dr. Pennell, Dr. Pinder, Dr. Ramchandran, Dr. Sanborn Dr. Walko.

Chỉnh sửa cuối:
Sao bác k chụp PET mà lại chọc sinh thiết tiếp làm gì. Mẹ mình hồi đầu làm mọi xét nghiệm và nội soi lấy sinh thiết ở lao phổi TƯ, sau đó chuyển sang K thì bsi viết giấy mượn khối nến của lao phổi sang để đi làm xét nghiệm đột biến gen. Bsi hạn chế tối đa việc chọc vào khối u

bunbun12

Xe hơi
Thuốc bác Lâm kê cho bà nhà em là trong túi lọc, di căn rồi thì dùng 2 gói đun với 1,5l nước trong 15-20 phút rồi uống thay nước. E có cho thêm bạch hoa xà thiệt thảo và bán chi liên, mỗi thứ 20g đun cùng.
Theo e biết thuốc bác này chỉ có khoảng 7 vị, gia giảm liều lượng khác nhau cho từng loại K khác nhau.
Cụ cho em hỏi làm thế nào để mua được thuốc của bác Lâm ạ, cụ baf nhà em bị K buồng trứng.

Trạng thái
Thớt đang đóng