Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phuvo1

Xe máy
Hôm nay nhà em mới quyết định chuyển qua mua thuốc KEYTRUDA nên ngay mai em trai em mới qua Malaysia mua thuốc. Bác sĩ chỉ định mẹ em truyền 2lọ/lần. Giá thuốc đợi em em mua về chính xác bao nhiêu em xin update cu thể sau ạ.
Mẹ em khi biết bị K đc 5ngày thì bay qua Thái Lan chữa nên tất cả thử tục gửi mẫu đi Mỹ xét nghiệm đều do bệnh viện làm. Cái này em chỉ đóng tiền thôi. Phí là 32,000bat sau 3tuần thì có kết quả.
Mấy hôm nữa có số liệu cu thể em sẽ update thông tin cho bác.
Cám ơn bán đã quân tâm
Chào cụ, Keytruda thường chỉ đc chỉ định cho bước 02 và điều kiện bắt buộc là có tỉ lệ tế bào có PDL-1 trên 50%. Nhà cụ đã test PDL-1 chưa ? Cụ cho mình hỏi thêm
là nhà cụ đang điều trị tại Bumumgrad hay Bangkok Hospital ? Họ có chịu cho mình mua thuốc về vn truyền k

Keytruda ở VN đã có 1 số người dùng đầu tiên giá khoảng 130tr/ tháng, Bảo Hiểm k chi trả. 3 tuần truyền 1 lần

Ngoài Keytruda thì còn Nivolumad (Opdivo) cũng là điều trị miễn dịch. opdivo thì k cần PDL-1 trên 50%. Giá Opdivo thì hơi chát, 2 tuần truyền 1 lần

Cuội999

Xe hơi
Chào cụ, Keytruda thường chỉ đc chỉ định cho bước 02 và điều kiện bắt buộc là có tỉ lệ tế bào có PDL-1 trên 50%. Nhà cụ đã test PDL-1 chưa ? Cụ cho mình hỏi thêm
là nhà cụ đang điều trị tại Bumumgrad hay Bangkok Hospital ? Họ có chịu cho mình mua thuốc về vn truyền k

Keytruda ở VN đã có 1 số người dùng đầu tiên giá khoảng 130tr/ tháng, Bảo Hiểm k chi trả. 3 tuần truyền 1 lần

Ngoài Keytruda thì còn Nivolumad (Opdivo) cũng là điều trị miễn dịch. opdivo thì k cần PDL-1 trên 50%. Giá Opdivo thì hơi chát, 2 tuần truyền 1 lần
Cái này nếu truyền là truyền đến suốt đời luôn ah cụ!

xemay12345678

Xe buýt
Cái này nếu truyền là truyền đến suốt đời luôn ah cụ!
Truyền đến khi nào ko đáp ứng được nữa Cụ à ! Khuyến cáo của nhà sản xuất là ổn bịnh được khoảng 10 tháng ! Nhưng em search 1 số ca thấy khả quan lắm , đều đã hơn 2 năm ...ngay cái ông jimmy carter tổng thống Mỹ thậm chí còn NED tức là hết sạch sành sanh K cơ !

xemay12345678

Xe buýt
Thuốc tốt nhưng giá chát thật ! Vấn đề này cũng đã được đề cập ở hội nghị ung thư ASCO 2015 ! Khi mà có 1 thử nghiệm nêu ra rằng thuốc keytruda ở trên nếu kết hợp vs 1 thuốc khác mà em quên tên rồi thì sẽ giúp gấp đôi tiên lượng cho bệnh nhân nếu dùng riêng rẽ ! Nhưng cái giá bệnh nhân phải bỏ ra thì đắt gấp 4000 lần vàng !!!

Cuội999

Xe hơi
Truyền đến khi nào ko đáp ứng được nữa Cụ à ! Khuyến cáo của nhà sản xuất là ổn bịnh được khoảng 10 tháng ! Nhưng em search 1 số ca thấy khả quan lắm , đều đã hơn 2 năm ...ngay cái ông jimmy carter tổng thống Mỹ thậm chí còn NED tức là hết sạch sành sanh K cơ !
Đắt thật :( Ở VN chắc ít có người dùng được loại thuốc này :(

VANMINH910

Xe máy
Vâng ! Hôm nay bác sĩ còn định bắt em ra ngoài mua tự túc 8 viên về để giả Viện đấy ạ ! Lúc ấy em chưa hiểu đầu cua tai nheo thế nào cả ( vì họ có coi mình là đối tác để thảo luận đâu ,cứ 1 bác sĩ vs 1 hành chính nói chuyện vs nhau , em đứng đó như đống thịt thừa ) nên phải hỏi để tay bác sĩ giải thích ! mà cay cái thái độ lắm ! Tiền em vẫn đút đều vậy mà lúc nó explain vs mình nó nói như kiểu rất chán ,rất mệt mỏi ko muốn nói !
Thời gian vs trải nghiệm cứ gối lên nhau trôi đi duy chỉ cô đọng lại có 2 điều : 1 là ở đời lắm thằng khốn nạn thật và 2 là chỉ có tình yêu vô điều kiện từ Bố Mẹ vs gia đình mới làm mình cân bằng lại được cái khốn nạn đó ! cặn bã !
mẹ cái bọn chó chết ấy nhiêu khi chỉ muốn táng chết cụ chúng nó đi cụ ah, bọn bác sĩ vn thi cực kì khốn nạn, tiền vẫn ăn đều mà thái độ làm việc với bệnh nhân thì kiêu như minh đang cầu cạnh van xin chúng nó, chó má thật.

VANMINH910

Xe máy
Thuốc tốt nhưng giá chát thật ! Vấn đề này cũng đã được đề cập ở hội nghị ung thư ASCO 2015 ! Khi mà có 1 thử nghiệm nêu ra rằng thuốc keytruda ở trên nếu kết hợp vs 1 thuốc khác mà em quên tên rồi thì sẽ giúp gấp đôi tiên lượng cho bệnh nhân nếu dùng riêng rẽ ! Nhưng cái giá bệnh nhân phải bỏ ra thì đắt gấp 4000 lần vàng !!!
giá toàn 200-400 triệu/ tháng thì có mấy người ở vn mình đủ diều kiện để chữa trị, thiết nghĩ đã là thuốc thì thê giới cũng nên phổ biến để ap dụng cho toàn nhân loại giá rẻ để dùng, đằng này thì toàn có tiền, thậm chí rất nhiều tiền mới mua đc để dùng, ko có tiền vs có ít tiền thì đợi chết sao. cang nghĩ càng buồn cho nhân loại.

Phuvo1

Xe máy
Chắc cụ đang nói đến Yervoy (ipilimumab). Khác với Keytruda hoặc Nivo nhắm đến PDL-1, Yervoy nhắm đến CTLA-4, cũng là 1 loại protein ngăn chặn sự phát triển tế bào K. Vì vậy thì ng ta nói là nếu chặn 1 lúc cả PDL-1 và CTLA-4 bằng cách kết hợp 2 thuốc thì chắc sẽ tốt hơn chặn 1 cái.
Yervoy thì có thấy có công ty dược nhập khẩu được từ Ấn Độ, mà giá thì siêu chát, thậm chỉ còn hơn cả Nivo nữa
Mình có theo group Nivo trên Inspire đến giờ thread đã hơn 800 trang rồi, thấy nhiều người đáp ứng tốt cũng hy vong.

lưu hương

Xe đạp
Các cụ cho em tham khảo ý kiến với. Tình hình mẹ em mổ gamma xong thì tay chân bình thường rồi (trước đó bị liệt tay với yếu chân), cũng muốn mẹ chú động đi lại cho thư thái nhà em định mua cái xe đạp nhẹ nhàng để mẹ em đi chơi, vừa thể dục nữa. Các cụ thấy được không ạ? Em cảm ơn các cụ.

Bây giờ em mới trả lời bác đc. Mẹ em đã có kết quả xét nghiệm là 70% rồi bác ạ. Giá thuốc 1lần truyền là 8000usd(riêng tiền thuốc thôi ạ). Mẹ em đang điều trị tại Bummumgrad bác ạ. Nhưng em băn khoăn không hiểu nếu thuốc này kéo dài đc 2năm thì trong vong 2năm đó cứ theo chỉ định 3tuần truyền 1lần hay sao ạ. Xin bác cho em ý kiến sớm ạ

Em vẫn đang rất băn khoăn ko biết có nên để mẹ em điều trị xong hoá trị rồi mới chuyển wa dùng KEYTRUDA hay chuyển sang dùng thuốc KEYTRUDA luôn.

xemay12345678

Xe buýt
Em vẫn đang rất băn khoăn ko biết có nên để mẹ em điều trị xong hoá trị rồi mới chuyển wa dùng KEYTRUDA hay chuyển sang dùng thuốc KEYTRUDA luôn.
Cái đó Bác sĩ ko cho lời khuyên hả mợ ? hay là thuốc Keytruda mới quá nên họ chưa có thử nghiệm để có kết luận ? ...còn riêng về thuốc đích em đọc trên blog bác sĩ Khôi có nói những người chưa hóa trị sẽ cho kết quả khả quan vs thuốc đích tốt hơn là đã hóa trị !

xemay12345678

Xe buýt
Các cụ cho em tham khảo ý kiến với. Tình hình mẹ em mổ gamma xong thì tay chân bình thường rồi (trước đó bị liệt tay với yếu chân), cũng muốn mẹ chú động đi lại cho thư thái nhà em định mua cái xe đạp nhẹ nhàng để mẹ em đi chơi, vừa thể dục nữa. Các cụ thấy được không ạ? Em cảm ơn các cụ.
Không nên cho Mẹ đi chơi mợ à ! Cũng ko nên cho đi xe đạp ! Theo em nên để Cụ nhà thong thả trong sân hoặc đi bộ rất nhẹ nhàng nơi thoáng khí thôi ,h vào tiết thu , tầm 8h đổ ra thời tiết dễ chịu nên cho Cụ nhà thong thả ra sân ạ ! Mẹ em đợt mới xạ não , chỉ nghe tiếng mở cổng sắt cọt kẹt cũng khó chịu,nghe tiếng tivi cũng đau đầu , người nói chuyện hơi to tiếng cũng choáng ! Chính vì vậy nên hạn chế cho tiếp xúc vs những cuộc nói chuyện đông người hoặc ai đó nói to nên nhắc họ nói bé ! Mà tốt nhất là nên giữ im lặng thanh thản nhẹ nhàng mợ à !

xemay12345678

Xe buýt
Vụ bảo hiểm y tế của nhà em hôm thứ 6 vừa rồi em đã qua địa chỉ Bảo hiểm y tế việt nam ở tràng thi để hỏi thì được họ hướng dẫn ra 150 phố Vọng có phòng tiếp dân ! Em qua đó thì có nhận xét rằng rất tuyệt , cho điểm 10 về cung cách cán bộ tiếp dân và sự nhiệt tình ! Có 1 cán bộ tiếp em và sau khi nghe em trình bày thì anh ấy gọi cho 2 giám định viên nữa ra trực tiếp nói chuyện vs em ! Nhưng sau đó có 1 cuộc gọi của 1 chị cao cấp hơn thì cuối cùng quyết định là thứ 2 sáng sớm Chị ấy sẽ gọi điện để trả lời em và sẽ có hẳn câu trả lời bằng văn bản ! Lý do đến thứ 2 thì theo Chị ấy nói là mục đích của BHYT là làm lợi cho người dân nên chị ấy sẽ tìm mọi cách để Mẹ em được hưởng nên thứ 2 sẽ lập hẳn 1 ban thẩm định để có câu trả lời cuối cùng ! sáng thứ 2 dù câu trả lời thế nào thì e cũng rất hài lòng với cách làm việc của các cán bộ phòng tiếp dân !
Qua vụ nhà em thì nhà Cụ nào có thắc mắc cứ đến 150 Phố Vọng để được câu trả lời thỏa đáng ! Rất tốt đó ạ !

Cái đó Bác sĩ ko cho lời khuyên hả mợ ? hay là thuốc Keytruda mới quá nên họ chưa có thử nghiệm để có kết luận ? ...còn riêng về thuốc đích em đọc trên blog bác sĩ Khôi có nói những người chưa hóa trị sẽ cho kết quả khả quan vs thuốc đích tốt hơn là đã hóa trị !
Cám ơn bác. Bác sĩ khuyên nên dùng thuốc. Mẹ em mới hoá trị 1 lần. BS khuyên đổi sang thuốc luôn nhưng em nghĩ bây giờ hoa trị trước thuốc để dành dùng sau khi hoa trị ko có tác dụng. Trộm vía mẹ em hoa trị đợt 1xong coi như ko giảm cân. Tất cả các chỉ số cực tốt. Nên em cứ thấy lăn tăn

xemay12345678

Xe buýt
Cám ơn bác. Bác sĩ khuyên nên dùng thuốc. Mẹ em mới hoá trị 1 lần. BS khuyên đổi sang thuốc luôn nhưng em nghĩ bây giờ hoa trị trước thuốc để dành dùng sau khi hoa trị ko có tác dụng. Trộm vía mẹ em hoa trị đợt 1xong coi như ko giảm cân. Tất cả các chỉ số cực tốt. Nên em cứ thấy lăn tăn
Cái tư tưởng để dành rất nguy hiểm đấy mợ à ! Vì ung thư nó phát triển như 1 cái gốc cây tua ra hàng tỉ rễ ! mà lúc nó tua ra rồi thì vô phương đó ạ ! Nên theo em nghĩ là phương pháp nào mà nó cho khả quan đến gần cái đích sạch sành sanh nhất thì mình nên đi ! Lúc cơ thể được sạch sẽ rồi lúc đó mình chỉ uống thuốc lá vs thuốc tây duy trì thì nhẹ nhàng hơn lắm mợ à ! Chứ cái thằng K này nó là sản phẩm lỗi của quá trình tiến hóa , nó học hỏi được cách chống đỡ và ngủ đông ! nên cứ phải cho nó sạch đi mợ à !
Chắc mợ nhìn thấy chỉ số sau 1 đợt hóa trị của Cụ nhà tốt nên lắn tăn chứ theo em cứ cái KEYTRUDA mà đi nếu mình chịu được chi phí ! giá thì siêu đắt rồi nhưng độ khả quan của nó cũng đáng đồng tiền bát gạo lắm ! Còn hóa trị thì nó là cách đường cùng thôi ! Bạn em làm Bác sĩ cũng ko cho Mẹ em hóa trị,hỏng hết tủy mợ à !

Cái tư tưởng để dành rất nguy hiểm đấy mợ à ! Vì ung thư nó phát triển như 1 cái gốc cây tua ra hàng tỉ rễ ! mà lúc nó tua ra rồi thì vô phương đó ạ ! Nên theo em nghĩ là phương pháp nào mà nó cho khả quan đến gần cái đích sạch sành sanh nhất thì mình nên đi ! Lúc cơ thể được sạch sẽ rồi lúc đó mình chỉ uống thuốc lá vs thuốc tây duy trì thì nhẹ nhàng hơn lắm mợ à ! Chứ cái thằng K này nó là sản phẩm lỗi của quá trình tiến hóa , nó học hỏi được cách chống đỡ và ngủ đông ! nên cứ phải cho nó sạch đi mợ à !
Chắc mợ nhìn thấy chỉ số sau 1 đợt hóa trị của Cụ nhà tốt nên lắn tăn chứ theo em cứ cái KEYTRUDA mà đi nếu mình chịu được chi phí ! giá thì siêu đắt rồi nhưng độ khả quan của nó cũng đáng đồng tiền bát gạo lắm ! Còn hóa trị thì nó là cách đường cùng thôi ! Bạn em làm Bác sĩ cũng ko cho Mẹ em hóa trị,hỏng hết tủy mợ à !
Cám ơn bạn. Chắc mình sẽ theo phương án dùng thuốc. Thật sự cũng rất lo lắng vì chi phí cao. Ko biết đến bao giờ mới dừng thuốc mà tài chính thì ko phải vô hạn

Phuvo1

Xe máy
Cám ơn bạn. Chắc mình sẽ theo phương án dùng thuốc. Thật sự cũng rất lo lắng vì chi phí cao. Ko biết đến bao giờ mới dừng thuốc mà tài chính thì ko phải vô hạn
First Line của mẹ bạn là gì ? Hình như k có đột biến gen fai k?
Thường thì nếu k có đột biến gen, First Line tốt nhất mình nghĩ là Platinum Combo + Alimta rồi duy trì bằng Alimta.

Second line nếu đã hoá trị rồi thì nên là Keytruda hoặc Opdivo nếu có điều kiện. Thông thường second line có 3 lựa chọn
- Miễn dich
- Docetaxel
- Tarceva (dù có egfr hay k)

Trong cả 3 thì dĩ nhiên miễn dịch là tốt nhất do ít tác dụng phụ. Khi đó thì Third Line dự phòng có thể là Docetaxel. Tóm lại bạn chọn Keytruda là hợp lý. Tuy vậy Keytruda sẽ truyền 3 tuần/ lần cho đến khi hết đáp ứng, bạn nên tính cách để có thể truyền đc lâu dài (bay đi bay lại cũng cực) .

Bummungrad thì Tốt rồi, mong mọi thứ tốt đẹp với gia đình bạn.

xemay12345678

Xe buýt
Cái giá đó thì đến dân Mỹ còn khiếp vía mợ ạ ! Hix còn cả cái thuốc viêm gan C nữa ! 28 viên mỗi hộp , uống 3 hộp khỏi bệnh nhưng giá là hơn 2 tỷ !!!

lưu hương

Xe đạp
Không nên cho Mẹ đi chơi mợ à ! Cũng ko nên cho đi xe đạp ! Theo em nên để Cụ nhà thong thả trong sân hoặc đi bộ rất nhẹ nhàng nơi thoáng khí thôi ,h vào tiết thu , tầm 8h đổ ra thời tiết dễ chịu nên cho Cụ nhà thong thả ra sân ạ ! Mẹ em đợt mới xạ não , chỉ nghe tiếng mở cổng sắt cọt kẹt cũng khó chịu,nghe tiếng tivi cũng đau đầu , người nói chuyện hơi to tiếng cũng choáng ! Chính vì vậy nên hạn chế cho tiếp xúc vs những cuộc nói chuyện đông người hoặc ai đó nói to nên nhắc họ nói bé ! Mà tốt nhất là nên giữ im lặng thanh thản nhẹ nhàng mợ à !
Cảm ơn cụ ạ, em để mẹ em đi chơi bằng taxi vậy :) chúc cụ tuần mới tốt lành

Trạng thái
Thớt đang đóng