[Funland] Uớc gì việt nam được như triều tiên

dongxanh

Xe buýt
Ối giồi ôi. Em còn có ước mơ du lịch cuba. Cụ nói thế chắc lại phải bỏ sao. Vì cũng muốn đi du lịch mỹ.
Nó hạn chế dân Mỹ, nhất là nhân viên nhà nước và các công ty như Boeing, Lockheed làm việc về quốc phòng ...chứ dân ngoại quốc không liên quan mấy
Triều Tiên có vẻ gắt hơn Cuba, vì Cuba được cấp visa du lịch cho dân Mỹ dưới thời Obama, sau này Trump mới siết lại như cũ

ichinoes

[Tịch thu bằng lái]
Nó hạn chế dân Mỹ, nhất là nhân viên nhà nước và các công ty như Boeing, Lockheed làm việc về quốc phòng ...chứ dân ngoại quốc không liên quan mấy
Triều Tiên có vẻ gắt hơn Cuba, vì Cuba được cấp visa du lịch cho dân Mỹ dưới thời Obama, sau này Trump mới siết lại như cũ
Thằng bạn em ko nhắc đến cuba nó chỉ lưu ý em. Đi triều tiên thì xác định ko bao giờ đi mỹ nữa. Có gì em sẽ nghiên cứu thêm cuba. Vì thích cái phong cảnh và cuộc sống người dân cuba.

dongxanh

Xe buýt
Thằng bạn em ko nhắc đến cuba nó chỉ lưu ý em. Đi triều tiên thì xác định ko bao giờ đi mỹ nữa. Có gì em sẽ nghiên cứu thêm cuba. Vì thích cái phong cảnh và cuộc sống người dân cuba.
Em cũng tò mò muốn thử xem thời bao cấp ở Cuba. Nếu vụ visa dễ như thời Obama chắc em tạt ngang rồi, vì thỉnh thoảng từ Florida ra rất gần. Nhưng đôi khi em làm hợp đồng với bên liên bang nên sợ không dám đi, về lại rắc rối với chỗ làm.
Bạn em làm bên Lockheed, chỗ design các máy bay quốc phòng bị khuyến cáo không đi các nước XHCN, ngay cả VN và TQ đấy

ichinoes

[Tịch thu bằng lái]
Ông này chắc là ngẫn thực sự.
Hãy chịu khó tìm hiểu lịch sử chút, tại sao mình với họ chỉ bằng mặt mà ko bằng lòng.
Ngày xưa cả TT với TQ đều ủng hộ polpot đấy.
bằng mặt mà ko bằng lòng

Cám ơn cụ. Hoá ra vậy.

ichinoes

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tò mò muốn thử xem thời bao cấp ở Cuba. Nếu vụ visa dễ như thời Obama chắc em tạt ngang rồi, vì thỉnh thoảng từ Florida ra rất gần. Nhưng đôi khi em làm hợp đồng với bên liên bang nên sợ không dám đi, về lại rắc rối với chỗ làm.
Bạn em làm bên Lockheed, chỗ design các máy bay quốc phòng bị khuyến cáo không đi các nước XHCN, ngay cả VN và TQ đấy
Việt nam mình đi đâu cũng phải xin visa. Nhiều lúc vì ngại mà ko đi. Chúng nó coi thường mình quá.

doducchung

Xe buýt
Phóng sự hay đấy chứ.

MiTa

Xe lăn
Sạch đẹp, ý thức, kỷ cương.
Người dân ai cũng hạnh phúc.

Hạnh phúc thế này á? E vái cả nón. Nhìn cái cảnh thằng ôn con đi vào cả đám vỗ tay như cái máy và khúm núm lấy giấy bút ra ghi ghi chép chép là e biết dân hạnh phúc lắm rồi.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E tưởng gì vào đọc hóa ra nick mới, còn trẻ mà ước thế này thì đất nước này bao giờ mới ngóc đầu lên đc, bảo sao nghèo mãi. Nó đang thiếu 860k tấn gạo sắp trải qua " Giai đoạn đói kém cùng cực " từ tháng tới đây Cụ sang đi vẫn kịp

Chỉnh sửa cuối:

Huricane.GL

Xe tải
Cụ đổi cuốc tệch qua đó là được mất công ước chi cho mệt

phihanhgia

Xe điện
Hạnh phúc thế này á? E vái cả nón. Nhìn cái cảnh thằng ôn con đi vào cả đám vỗ tay như cái máy và khúm núm lấy giấy bút ra ghi ghi chép chép là e biết dân hạnh phúc lắm rồi.
Khách quan thì cũng có khá hơn thời nô lệ da đen, nhưng chậm 100 năm so với thế giới :))

Cartoner

Xe điện
Bạn cụ hơi nhầm. Nếu trên hộ chiếu có đóng dấu xuất nhập cảnh Triều Tiên thì khi đi xin visa Mỹ là khó với người thường. Nhưng nếu hộ chiếu không có dấu xuất nhập cảnh Triều Tiên thì xin visa Mỹ như bình thường.
Có 2 cách để vừa đi Triều Tiên vừa đi Mỹ:
Làm hộ chiếu mới để không còn con dấu Triều Tiên.
Hoặc xuất nhập cảnh vào Triều Tiên mà không đóng dấu vào hộ chiếu. Có thể yêu cầu Triều Tiên cấp cho giấy thông hành có con dấu xuất nhập cảnh mà họ đóng lên giấy đó và kẹp và hộ chiếu là được.

longmama

Xe điện
Trong các cụ ofer ở cõi of này cả thảy được bao nhiêu cụ đã sang TT? Những điều các cụ nói là thực tế đã trải qua hay chỉ nghe nói? Các cụ phán hay kinh!

maianh

Xe đạp
Thế kỉ 21 rồi!

"Bảo hoàng" hay "tôn sùng lãnh tụ" chỉ dành cho những tầng lớp "đầu không còn cái gì khác để tư duy thôi"

Nana2015

Xe tăng
Em cầm tiền sang đó sống em làm vua. E xây biệt phủ lấy mấy vợ 1 lúc cho các cụ thèm thuồng. Tiền việt sang đó có khi có giá lắm.
Cụ này nói cứ ngu ngơ kiểu gì nhỉ? Bây giờ cụ có tiền ở việt nam thì cụ lấy mấy vợ cũng được nhé quan trọng trong giấy tờ chỉ có 1 vợ thôi còn xây biệt phủ thì sang đó mà xây xem nó có cho không? Tiền việt là tiền nội tệ của việt nam thôi nhé nó ko cần. Khi nào dola mỹ thì còn có giá hoặc là vàng thôi. Chán

Nino88

Xe container
Cụ nào sang đấy để giảm cân là em thấy chuẩn nhất,còn các lý do khác thì em ko biết đúng hay sai đâu nhé!

vietpq75hanes

Xe container

phihungwww

Xe tăng
Lại có người ước về thời bao cấp, đi mua đồ bằng tem phiếu đứng xếp hàng

caphedahp

Xe tải
Em hỏi thật cụ thớt nhé , ở nước mình , cụ đi đâu mà gặp tượng Cụ Hồ thì đã lần nào cụ chủ động nghiêm trang cúi chào chưa , hay là cụ dửng dưng đi qua ?
Em thì hay nhìn xem là lần này các đồng chí cho Bác đứng hay ngồi.

huyhung123

Xe điện
Cảm giác thấy cuộc sống bên đó yên bình. Người dân hiền lành. Trộm cắp thì ko có. Đi học và đi viện được nhà nước bao cấp hết. Ko như ở vn. Cái gì cũng xiền xiền.
Cụ thích lên rừng ở là đc mà, xe máy cắm nguyên cả chìa vứt ngoài đường, nhà ko cần khoá cửa...!
Mỗi tội nghèo thôi, nhà có vài cái xoong méo thì làm gì có trộm!