[Funland] [Update liên tục] Giá nhà đất - chung cư ở Hà Nội

thanhnguyen1984

Xe tải
Riêng về nội thất bàn giao thì 3 dự án em thấy same nhau thôi ạ. Không chênh lệch nhau mấy.
Nhưng quan trọng nhất của chung cư về thiết kế thì em khẳng định 2 ông kia vượt trội hơn hẳn. Phòng nào cũng view thoáng, ánh sáng đầy đủ không bị khuất. Thực sự thiết kế rất thông minh không phải dự án nào cũng được như vậy đâu ạ. 2 dự án này đều có thêm khu liền kề rộng, các tiện ích nó cũng nhiều hơn. Cụ cứ thử vào ngắm thiết căn hộ 2 bên này xem. Em đã đi xem trực tiếp 2 khu này rồi ạ. Chứ The Nine em thấy vị trí đó mà giá tận 5x thì quá cao luôn ạ.
Cụ mua Mipec hay The Zei thì đều đẹp. Nếu là em thì em khoái The Zei hơn vì ở vị trí nó thoáng hơn, đi lại khá thuận tiện các trục. Mipec thì ở trục Xuân Thủy nó hơi đông thôi ạ.
The Nine thì thiết kế khá xấu, căn 3 ngủ cũng bị khuất view đến 2 ngủ thì em cũng chịu thua ạ.
Vâng.
Em cũng có góc nhìn như Cụ. Nhưng cứ phân vân sao thị trg nó k định giá thế.
Cứ lăn tăn thắc mắc mãi.

Được gửi từ iPhone X - Otofun

HAIFC0209

Xe máy
Em cũng đang tìm hiểu mipec Xuân Thuỷ và xin các anh, chị chia sẻ giúp xem chủ đầu tư này ở các dự án trước khi bàn giao nhà thực tế có như nhà mẫu không? và quản lý của ông CĐT này có ổn không vậy.

Hacking

Xe buýt
The Nine em thấy có gì để so sánh với bên Mipec 360 đâu ạ. Mipec 360 hơn toàn diện cụ nhé. Nếu quanh khu này thì em thấy đang có Mipec 360 & The Zei là đáng tiền mua nhất ạ. The Nine hiện tại giá khá cao, vị trí thì tạm nhưng không gian tiện ích thì lại rất bí ạ. Chứ 2 chung cư trên đều có khu liền kề thấp tầng nên thoáng & đẹp hơn nhiều. Giá cũng rẻ hơn ạ.
nếu không bàn đến giá cả, the Nine là quá ngon cụ. còn ông Mipec 360 cháu ko hiểu sao nhét vào đó lắm thế. the Zei cháu đánh giá thấp (ít nhất ông chủ đầu tư + xung quanh có nhiều dự án rẻ hơn và ổn hơn).

thanhnguyen1984

Xe tải
Em cũng đang tìm hiểu mipec Xuân Thuỷ và xin các anh, chị chia sẻ giúp xem chủ đầu tư này ở các dự án trước khi bàn giao nhà thực tế có như nhà mẫu không? và quản lý của ông CĐT này có ổn không vậy.
Cả 3 dự án này thì theo mình thấy đến hiện tại tiến độ đếu k fai lăn tăn gì cả nhé .

thanhnguyen1984

Xe tải
nếu không bàn đến giá cả, the Nine là quá ngon cụ. còn ông Mipec 360 cháu ko hiểu sao nhét vào đó lắm thế. the Zei cháu đánh giá thấp (ít nhất ông chủ đầu tư + xung quanh có nhiều dự án rẻ hơn và ổn hơn).
Cụ đánh giá cụ thể hơn đc k?
Mình thì thấy The Nine chỉ đơn giản là 1 toà nhà, k có khuôn viên, tiện ích lắm (mình k rõ mức độ hoàn thiện cao cấp đến đâu)
còn 2 khu kia đều có cảnh quan và quần thể tiện ích (cái này quan trọng).
Chưa kể thêm chút là 1 bên đất Cầu Giấy nó cũng hơn tí bên kia đường.
Nhưng đúng là cứ phân vân sao thị trg định giá vậy nên mới thắc mắc

Hacking

Xe buýt
Cụ đánh giá cụ thể hơn đc k?
Mình thì thấy The Nine chỉ đơn giản là 1 toà nhà, k có khuôn viên, tiện ích lắm (mình k rõ mức độ hoàn thiện cao cấp đến đâu)
còn 2 khu kia đều có cảnh quan và quần thể tiện ích (cái này quan trọng).
Chưa kể thêm chút là 1 bên đất Cầu Giấy nó cũng hơn tí bên kia đường.
Nhưng đúng là cứ phân vân sao thị trg định giá vậy nên mới thắc mắc

Cháu đánh giá theo cá nhân như sau.
(cháu bỏ qua ông Mipec vì đơn giản ông Mipec băm nhỏ diện tích ==> đương nhiên không được tính giá cao + ông này làm nhà hơi cổ cổ + thiên hướng nhà nước :D)

Mật độ (the NINE hơn)
  • The NINE - (350 căn) ngon nhất, 14 căn trên / mặt sàn (cái này cực quan trọng), căn diện tích khá lớn, nhiều tầng thương mại ở dưới.
  • The Zei - (600=>700 căn) trung bình (nhétnhiều căn / một mặt sàn, bù lại nhiều thang máy), 20 căn / sàn
Chủ đầu tư (chả cần nói nhiều, ông GP Invest ăn đứt ông HD, lùm xùm nhiều rồi)

Cảnh Quan & Tiện ích
  • bể bơi, vườn treo, trung tâm thương mại, trường học trẻ con ... ngang nhau.
  • The Zei hơn chút vì tiện trường học cấp 2,3 xung quanh hơn.
Để xe &. .. (the NINE ăn)
  • the NINE - 3 hầm (350 căn)
  • the Zei - 4 hầm (700 căn)
Chất lượng Xây dựng (ngang nhau), thi công nội thất thì cháu không có thông tin.
  • The NINE - newtecon (bản chất conteccon)
  • The Zei - Delta
Vị trí - The NINE hơn, vị đẹp và tiện.
Thiết kế căn hộ: cái này tuỳ căn và tính người, cháu không dám đánh giá.

thanhnguyen1984

Xe tải
(cháu bỏ qua ông Mipec vì đơn giản ông Mipec băm nhỏ diện tích ==> đương nhiên không được tính giá cao + ông này làm nhà hơi cổ cổ + thiên hướng nhà nước :D)

Mật độ (the NINE hơn)
  • The NINE - (350 căn) ngon nhất, 14 căn trên / mặt sàn (cái này cực quan trọng), căn diện tích khá lớn, nhiều tầng thương mại ở dưới.
  • The Zei - (600=>700 căn) trung bình (nhétnhiều căn / một mặt sàn, bù lại nhiều thang máy), 20 căn / sàn

Cảnh Quan & Tiện ích
Chất lượng Xây dựng (ngang nhau), thi công nội thất thì cháu không có thông tin.
  • The Zei - Delta
Cụ so sánh thế nhà Cháu lại có tí phản biện zui zui thế này:
- Mật độ : Mipec 12 căn / sàn (thực ra phải so sánh mật độ số căn / thang máy mới chuẩn)
- Thương mại: Mipec có cả cái TTTM to uỵch trước mặt.
- CĐT: mình đánh giá 3 ông này đều uy tín (đến giờ đều cất nóc, tiến độ ok k chậm trễ gì)
- Để xe: Mipec và The Zie đều có cam kết 1 slot oto/ căn và gần như la sở hữu nó (cái này k rõ The Nine có hay k??) và cũng 3 tầng hầm để xe.
- Chất lượng xây: cái này tuỳ thuộc mức độ hoàn thiện (tính vào giá thành) cái này mình k đánh giá. về cơ bản thấy những dự án cả 3 cđt này bàn giao thì đều ok SO VỚI GIÁ.
- Vị trí và tổng quan: k thể so sánh là The Nine hơn đc. Mặt đg bụi bặm (nói chung là 3 dự án nếu xét ơt vị trí thì same same. Nhưng dù gì Mipec Cầu Giấy vẫn hơn)
- Canh quan tổng thể : The Nine k co cảnh quan (trường học liên cấp, tttm, tiện ích nội khu..,)
- Thiết kế : mình đồng ý. nói chung thấy The Nine toàn kính đẹp. nhưng thực tế lúc kê đồ chắc nhiều bất cập.
Ông Mipec đưa ban công vào phòng ngủ cungz chưa chắc là hay...

ngocquybk

Xe điện
Có Cụ nào đánh giá giúp Em bên Cầu Giấy với được không? Em muốn so sánh 2 chung cư The Nine (k thuộc Cầu Giấy nhưng ngay gần) và Mipec Rubik 360 Xuân Thuỷ.
Thằng The nine có mỗi cái nhà còn Rubik nó có cả khu full tiện ích với lại vị trí nó nằm trong vành đai 3 không sát đường ồn. Từng đó ưu điểm cụ mua cứ quất con Rubik cho em, em thích căn ở đó quá mà 3pn nhiều hơn tài chính sau chuyển dự án khác.

Hacking

Xe buýt
Cụ so sánh thế nhà Cháu lại có tí phản biện zui zui thế này:
- Mật độ : Mipec 12 căn / sàn (thực ra phải so sánh mật độ số căn / thang máy mới chuẩn)
- Thương mại: Mipec có cả cái TTTM to uỵch trước mặt.
- CĐT: mình đánh giá 3 ông này đều uy tín (đến giờ đều cất nóc, tiến độ ok k chậm trễ gì)
- Để xe: Mipec và The Zie đều có cam kết 1 slot oto/ căn và gần như la sở hữu nó (cái này k rõ The Nine có hay k??) và cũng 3 tầng hầm để xe.
- Chất lượng xây: cái này tuỳ thuộc mức độ hoàn thiện (tính vào giá thành) cái này mình k đánh giá. về cơ bản thấy những dự án cả 3 cđt này bàn giao thì đều ok SO VỚI GIÁ.
- Vị trí và tổng quan: k thể so sánh là The Nine hơn đc. Mặt đg bụi bặm (nói chung là 3 dự án nếu xét ơt vị trí thì same same. Nhưng dù gì Mipec Cầu Giấy vẫn hơn)
- Canh quan tổng thể : The Nine k co cảnh quan (trường học liên cấp, tttm, tiện ích nội khu..,)
- Thiết kế : mình đồng ý. nói chung thấy The Nine toàn kính đẹp. nhưng thực tế lúc kê đồ chắc nhiều bất cập.
Ông Mipec đưa ban công vào phòng ngủ cungz chưa chắc là hay...

• Có nhiều góc để so sánh ah. cháu đếm sơm sơ Mipec đâu đó tầm 15 căn / sàn ( nhưng có 2 toà) ==> mục đích chỗ này của cháu để so mật độ chung của cả khu cụ ah, còn số căn / thang máy thì đánh giá về cái đợi thang máy là chính thôi.
  • về TTTM, có vẻ cụ thích cái này / cá nhân cháu không thích lắm (cháu đã từng ở cả nơi có và không có rồi, có TTTM ở cạnh, ồn ào lắm ...)
  • xời, cái cam kết slot xe đó rồi vỡ đc hết :D. trừ khi cụ mua luôn chỗ đó xe đó :D. cụ cứ tưởng tượng họ vào TTTM mua đồ để xe ở đâu?
Nếu cụ thích cảnh quan, tiện ích. Thì có thể tìm 1 khu dạng 'Condo' đóng kín bao gồm mọi thứ trong khu đô thị, nhưng ở phía Mỹ Đình, Cầu Giấy thì chưa có khu nào đáp ứng được full 100%.
Về vị trí, cụ thử đi đường chỗ MIPEC giờ tan tầm là rõ luôn :).

thanhnguyen1984

Xe tải
  • Có nhiều góc để so sánh ah. cháu đếm sơm sơ Mipec đâu đó tầm 15 căn / sàn ( nhưng có 2 toà) ==> mục đích chỗ này của cháu để so mật độ chung của cả khu cụ ah, còn số căn / thang máy thì đánh giá về cái đợi thang máy là chính thôi.
  • về TTTM, có vẻ cụ thích cái này / cá nhân cháu không thích lắm (cháu đã từng ở cả nơi có và không có rồi, có TTTM ở cạnh, ồn ào lắm ...)
  • xời, cái cam kết slot xe đó rồi vỡ đc hết :D. trừ khi cụ mua luôn chỗ đó xe đó :D. cụ cứ tưởng tượng họ vào TTTM mua đồ để xe ở đâu?
Nếu cụ thích cảnh quan, tiện ích. Thì có thể tìm 1 khu dạng 'Condo' đóng kín bao gồm mọi thứ trong khu đô thị, nhưng ở phía Mỹ Đình, Cầu Giấy thì chưa có khu nào đáp ứng được full 100%.
Về vị trí, cụ thử đi đường chỗ MIPEC giờ tan tầm là rõ luôn :).
ok bạn :) nhưng muốn đi về The Nine thì chắc cũng phải lướt lát qua Mipec chút chứ nhỉ.
Anw tks nha.

HAIFC0209

Xe máy
The Nine em không thích căn 2 ngủ ở đây đều có 1 ngủ lấy sáng từ lô gia. Mipec em nghĩ nó rộng 4,2 ha đương nhiên nó phải nhét thêm nhiều thứ nhưng vẫn thoáng hơn là thay các thứ đó bằng chung cư,
Giá hiện em hỏi cũng tầm 46-50 tuỳ diện tích; với giá này các cụ xem còn lựa chọn nào tốt hơn không ạ. Nhu cầu của em là chung cư trong VĐ 3 cách ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Trần Duy Hưng tối đa 3 km.

thanhnguyen1984

Xe tải
The Nine em không thích căn 2 ngủ ở đây đều có 1 ngủ lấy sáng từ lô gia. Mipec em nghĩ nó rộng 4,2 ha đương nhiên nó phải nhét thêm nhiều thứ nhưng vẫn thoáng hơn là thay các thứ đó bằng chung cư,
Giá hiện em hỏi cũng tầm 46-50 tuỳ diện tích; với giá này các cụ xem còn lựa chọn nào tốt hơn không ạ. Nhu cầu của em là chung cư trong VĐ 3 cách ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Trần Duy Hưng tối đa 3 km.
góc nhìn của mình cũng thế.
Tuy nhiên lạ cái là mình thấy The Nine nó lại đắt hơn (vậy lý do là gì? thị trg thì luôn đúng??)!
Trong khi 2 dự án tạm gọi chất lượng xây dựng như nhau là Mipec rất nhiều điểm lợi!!
Mình chỉ nghĩ đc 1 lý do duy nhất la do Mipec 360 nó bán xong rồi giờ hết sale truyền thông nên k đẩy giá lên.

tuan2681

Xe điện
The Nine được cái vị trí cạnh mấy trường đại học lớn chứ e thấy cũng chả thêm được tiện ích gì. Chưa kể có 1 mặt nhìn về Mai Dịch

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN

Mật độ (the NINE hơn)

Cảnh Quan & Tiện ích
  • The Zei - Delta

em chưa cần nói nhiều. Mời các cụ xem qua thiết kế căn hộ rồi ta bàn tiếp. Cá nhân em quan trọng nhất ở chung cư là Chủ Đầu Tư, vị trí có tiện lợi cho mình hay không, và thiết kế căn hộ, tiệc ích quanh toà nhà.
Chứ tiện ích giờ các chung cư ngoài 35tr/m2 thì same nhau đều có bể bơi, phòng tập hết rồi.
Chứ The Nine nhìn căn 3 ngủ từ 90m2 đến 103m2 chỉ có duy nhất 1 ngủ thoáng, 2 ngủ bí thế này thì buồn ạ.
Dưới em gửi cùng căn 3 ngủ dự án Mipec & The Zei ạ.

Hacking

Xe buýt

em chưa cần nói nhiều. Mời các cụ xem qua thiết kế căn hộ rồi ta bàn tiếp. Cá nhân em quan trọng nhất ở chung cư là Chủ Đầu Tư, vị trí có tiện lợi cho mình hay không, và thiết kế căn hộ, tiệc ích quanh toà nhà.
Chứ tiện ích giờ các chung cư ngoài 35tr/m2 thì same nhau đều có bể bơi, phòng tập hết rồi.
Chứ The Nine nhìn căn 3 ngủ từ 90m2 đến 103m2 chỉ có duy nhất 1 ngủ thoáng, 2 ngủ bí thế này thì buồn ạ.
Dưới em gửi cùng căn 3 ngủ dự án Mipec & The Zei ạ.
Cụ nói chung chung và quan điểm cá nhân quá. chưa kể cụ đang đưa căn thiết kế bất ổn nhất của 1 bên so với căn thiết kế ổn nhất của bên còn lại.
Con Mipec Rupik cháu ko dám bàn (vì dù sao con này giá phải chăng - hợp lý, quỹ căn nhỏ nhiều).
Con the Zei thì bán mãi có trôi đâu, dân mua ở người ta biết ntn.

kauto1912

Xe tăng
Cụ nói chung chung và quan điểm cá nhân quá. chưa kể cụ đang đưa căn thiết kế bất ổn nhất của 1 bên so với căn thiết kế ổn nhất của bên còn lại.
Con Mipec Rupik cháu ko dám bàn (vì dù sao con này giá phải chăng - hợp lý, quỹ căn nhỏ nhiều).
Con the Zei thì bán mãi có trôi đâu, dân mua ở người ta biết ntn.
Cụ đưa em xin thiết kế các căn đẹp hơn ở The Nine em xem với ạ 😁 em xem tổng thể em mới dám đưa ra cụ nhé. Và đây đều ko phải căn góc luôn ạ. Em chỉ đang so sánh cùng diện tích. The Zei giờ cũng làm gì còn hàng đâu cụ. Đợt cách đây hơn nửa năm em hỏi còn toàn căn hướng Tây giá nhỉnh 40. Thế mà bây giờ cũng toàn lên 43~44 rồi ạ. Em cũng ko mua dự án nào trong 3 nơi này nên em đưa ra con mắt nhìn nhận chung thôi ạ.
3 dự án này em đi ngó mất bao lâu. Cuối cùng em lại phải quay về An Bình City mua vì ko đủ xiền đó ạ.

mrvl13

Xe tải
2 tuần trc có cậu sale báo em giá mipec rubik giá từ 50-55tr/m :( the Nine theo như quảng cáo thì thiết bị bàn giao xịn hơn, nhưng cc có mỗi 1 toà thì cũng dở, cảm thấy bức bí không gian lắm. Có khi vẫn chọn rubik vì ở HN này đâu cũng tắc giờ cao điểm cả thôi

kauto1912

Xe tăng
2 tuần trc có cậu sale báo em giá mipec rubik giá từ 50-55tr/m :( the Nine theo như quảng cáo thì thiết bị bàn giao xịn hơn, nhưng cc có mỗi 1 toà thì cũng dở, cảm thấy bức bí không gian lắm. Có khi vẫn chọn rubik vì ở HN này đâu cũng tắc giờ cao điểm cả thôi
Giờ đã lên cao thế hả cụ ? Em nhớ năm ngoái em hỏi giá mới tầm 45tr/m2 :))

HAIFC0209

Xe máy
Mipec giá 50-55 chưa bàn giao e khó mà có thanh khoản, quanh đó vẫn có The Park home, sky park, center point , the summit có nhà ngay.
Em cũng định con mipec nhưng không vội cứ chờ lúc bàn giao rồi chốt, một là cao hai là thấp nhưng với em giá chung cư 50-55 thì không khó có các toà khác thay thế

kauto1912

Xe tăng
Mipec giá 50-55 chưa bàn giao e khó mà có thanh khoản, quanh đó vẫn có The Park home, sky park, center point , the summit có nhà ngay.
Em cũng định con mipec nhưng không vội cứ chờ lúc bàn giao rồi chốt, một là cao hai là thấp nhưng với em giá chung cư 50-55 thì không khó có các toà khác thay thế
The Park Home, Center Point làm sao so đc với Mipec hả cụ. Có Sky Park thì same thôi ạ. Chứ Summit thì bản chất ngay từ đầu giá noa cũng loanh quanh 55~60, nó cùng phân khúc bên The Mãtrix One mỹ đình rồi ạ.