Update tình hình dự án Thanh Hà Cienco 5.

Trạng thái
Thớt đang đóng

duytrinh85

Xe điện
Tôi muốn hỏi những vị cho rằng Thanh hà kém và không giá trị gì vậy các vị tích cực sinh hoạt ở đây vì mục đích gì ? Vì cứu nhân độ thế giúp các nhà đầu tư mới kẻo bị môi giới lừa ah ? Thông tin ông Thản bị khởi tố, Thanh hà có phốt lan toàn quốc rồi, đâu phải là thông tin mật nữa đâu mà lừa đảo nữa.
Vậy mục đích của cụ là gì? Em ko ghét gì TH nhưng ghét kiểu so bì của cụ. Ko biết cụ đã qua đc bao nhiêu khu mà luôn có câu: ko đâu bằng TH,... Một khu đô thị đang hình thành mới có đc vài chục toà chung cư về ở, LK, BT chưa xây đc 10% mà cụ chém như thánh.

ha050703

Xe tải
em cũng hay vào toppic này đọc để nghe ngóng thông tin thôi, nhưng các cụ tranh luận thì hướng đến nhưng thông tin chính xác chút để anh em tham khảo, nhiều cụ tranh luân theo cảm tính quá, đọc nhiều cũng chán

ha050703

Xe tải
Một số cụ mua đất , mua nhà cc ở Đại Thanh giống các cụ khác mua đất ở Thanh Hà bây giờ mọi thứ sai phạm cách chủ đầu tư sai phạm....giờ mua đất không xây được nhà, không được cấp sổ... mọi thiệt hại người mua phải chịu chủ đầu tư vô trách nhiệm mặc kệ 5-6 năm nay rồi.
theo em nhìn nhận sai phạm ở đại thanh nó khác ở thanh hà, thanh hà dù sao cũng là quy hoạch đất đô thị rồi, còn đại thanh đất đó k quy hoạch là đất đô thị nhà ở , nó thuộc đất sản xuất

Vậy mục đích của cụ là gì? Em ko ghét gì TH nhưng ghét kiểu so bì của cụ. Ko biết cụ đã qua đc bao nhiêu khu mà luôn có câu: ko đâu bằng TH,... Một khu đô thị đang hình thành mới có đc vài chục toà chung cư về ở, LK, BT chưa xây đc 10% mà cụ chém như thánh.
Tôi nói không đâu bằng Thanh hà chỗ nào ? Thanh hà có điểm lợi ở một số điểm (giá cả, không gian, không khí) khi so sánh với nhiều dự án, chứ không quy chụp kiểu vậy. Giờ để phục vụ bài toán ở (ở nhé chứ không phải vứt đó vài năm), thì với tầm tiền 35-40triệu 1m2 đất dọc cái vành đai 3.5, ông thử liệt kê những khu nào có người sống, và có đủ tiện ích không gian cơ bản để thể sống được ?

Tôi tạm bỏ bài toán không khí sang một bên.

Chỉnh sửa cuối:

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chung cư giờ cấm xâylieefn kề cũng cấm nốt
toàn cò vào chăn gà xả chứ giờ méo ai mua

Thiện Lành

Xe hơi
Hôm nọ còn có cụ đòi tịch thu hệ thống khách sạn Mường Thanh sung công quĩ nhà nước mà.

ha050703

Xe tải
Thôi cụ ak, ở đây ai chả có năng lực hành vi, làm j chả có mục đích. Có điều có dám nhìn nhận thẳng hay ko thôi. Mục đích là j thì cứ ngồi gom cmt lại đọc là biết. E thì cũng đc nội ngoại hỗ trợ, mua đc mảnh dưới đó vì cũng nghĩ là đáng sống và tiện đi lại (hà nam), nói thật là cũng mong nó tăng giá chứ, cũng nghe ngóng chứ nhưng vào đọc thấy các cụ dìm ra mặt, chả khách quan nên thôi. Theo dõi tiếp vậy ;)
cụ cũng giống e, cũng vào đây nghe ngóng thông tin thôi nhưng thấy dìm nhiều quá, cmt tid thôi. xong em lại tầu ngầm thôi, nhưng em nghĩ đôi ba nữa cũng sẽ ổn thôi :D,

khoaisan_123

Xe hơi
Tôi muốn hỏi những vị cho rằng Thanh hà kém và không giá trị gì vậy các vị tích cực sinh hoạt ở đây vì mục đích gì ? Vì cứu nhân độ thế giúp các nhà đầu tư mới kẻo bị môi giới lừa ah ? Thông tin ông Thản bị khởi tố, Thanh hà có phốt lan toàn quốc rồi, đâu phải là thông tin mật nữa đâu mà lừa đảo nữa.
Ở trên này 3 trường phái.
1. Các cụ làm môi giới: mong muốn thị trường sôi động để làm ăn.( luôn nói tốt, dấu những cái sai phạm)
2. Các cụ đã mua, bán, ko có cảm tình với các cụ điếu. ( luôn tìm cách bới vết, nhiều cái ko đúng)
3. Đã mua lẻ tẻ hoặc xem xét chuẩn bị mua.
Theo mình các cụ trường hợp thứ 3 nên nghiên cứu cẩn thận thông tin, pháp lý. Về khu thanh Hà pháp lý cơ bản ok (1/500 đã duyệt chi tiết).
Tuy nhiên một số khu vực và hạng mục đã tự thay đổi các cụ nên tránh.
Vê chung nhất thì mình thấy khu này ổn để ở.

redbuttlerkt

Xe buýt
Chất lượng quản lý dịch vụ ở Cienco5 lại tiếp tục lặp lại tái diễn ở các KĐT khác như HH, VP6, Kim Văn Kim Lủ, Đại Thanh ...
Ko nói mấy chuyện bây giờ đã ngoài khả năng tự quyết của cụ Điếu như số phận phía sau lệnh truy tố, thì mấy cái quản lý vận hành này rõ ràng là có thể tự thay đổi để tốt hơn nhưng tại sao lại ko làm nhỉ ?

khoaisan_123

Xe hơi
Nguy cơ cháy nổ thảm hoạ ở HH ko phải nhỏ và hậu quả thì khôn lường.
Về mặt chung cư thì kém nhất là khâu quản lý vận hành. Chất lượng thì đâu cũng có điểm này điểm kia chưa hoàn thiện. Nhưng khi có vấn đề gì thì Cc mt xử lý rất kém và chậm.

redbuttlerkt

Xe buýt
Hôm nọ còn có cụ đòi tịch thu hệ thống khách sạn Mường Thanh sung công quĩ nhà nước mà.
Có phải thời cải cách ruộng đất đâu mà có những suy nghĩ kiểu đấy .

Nhưng việc dùng chính chị chính em dìm chết để thâu tóm hay ăn thịt thì thường xuyên cụ ah. Bài học 2016 sau đó MT phải nhả cho HP miếng Mỹ Hưng là vd đấy !
Khách sạn Mường Thanh được kinh doanh theo triết lý lấy số lượng bù giá cả . Đồ nội thất rẻ. Giá thấp hơn mặt bằng . Xoay tour nhân viên để tận dụng nhân sự vì nhân sự thừa, nhất là những vị trí chính các ksan của MT cạnh tranh với nhau ( vì ở gần nhau quá , Vinh là 1 ví dụ ) . Ngoài ra ksan MT còn có dịch vụ xxx tại chỗ nữa. Nhưng về cơ bản là lỗ, chủ yếu chiếm đất.

MT vận hành Bđs hay Ksan ko theo Kiểu 1 tập đoàn lớn với những Iso trong quản lý. Cụ Điếu quyết toàn tập cho nên các mắt xích xung quanh rất yếu. Cho nên chỉ cần 1 tin xấu với cụ Điếu thì Tê liệt phần lớn, nhất là mảng BĐS. E nói cái này mà nhiều cụ ko tin hay ko muốn tin, cụ Điếu ở cái tuổi gần đất xa trời mới là vấn đề suy nghĩ sau vụ Truy tố vừa rồi .
Cho nên kể cả vượt qua đc vụ này , chờ đc BT quyết toán , rồi ổn định thủ tục pháp lý, chất lượng xây dựng kém , quản lý xây dựng trên mặt bằng phối hợp 500ha ẩu , Lk-bt-sh mạnh ai nấy làm , những quan liêu nhắm mắt trong việc quản lý dân cư và chất lượng dân trí của chính cư dân ... thì cụ nào xác định ở đó sẽ chịu trận , từ câu chuyện sổ đỏ cho đến chất lượng cuộc sống .

Admin diễn đàn này thực sự quá đáng. Bạn đại long đổi IP đi và lập một nick khác ko liên quan Đại Long nha. Mệt mỏi với admin ấy
Cứ để cho bọn bịa đặt tin nhởn nhơ, chả biết đường mà quản trị, chất lượng tin tức ngày càng tệ. Thay tay quản trị ở topic này được rồi đấy.

redbuttlerkt

Xe buýt
Update chút giao dịch Thanh Hà :

1. LK- BT - SH : Hàng rao nhiều nhưng không trôi . Giao dịch gần như không có . Có một vài người mua xong mới biết là bị cấm xây. Có những ô xoá xong đã chốt giao dịch = chụp ảnh kèm mặt cười che thông tin trên tờ đặt cọc ( đúng style môi giới Thanh Hà) nhưng vài hôm lại lên mạng đúng giá rao.

2. CHUNG CƯ : Chủ yếu mảng cho thuê cò
con , tầm hơn 3 tr cho đến 4-5tr hoặc hơn 1 chút . Hàng bán ít . Chủ yếu bán các căn của các toà cũ.

3- MÔI GIỚI : Nhiều môi giới đã chạy sang các khu chung cư và liền kề địa bàn Hà Đông , Hoàng Mai ... cũng như đất đấu giá , đất thổ cư các làng xung quanh Thanh Hà , các làng ven Hà Đông .

BMV_HN

Xe điện
Trong mục dự án Thanh Hà từ thớt đầu tiên khi Thanh Thản chưa bị khởi tố tạm chia ra 2 phe chính .
1. Nhóm đưa ra các thông tin tốt, tích cực.
( sắp thông đường chủ đầu tư không bị khởi tố , đầu tư tốt, pháp lí tốt, không bị cấm xây...)
2. Nhóm phản biện ( tạm gọi là dìm hàng) đưa ra các thông tin dự đoán ngược lại.
Nhưng tổng kết lại các thông tin mà phe 1 đưa ra lại không đúng dần dần theo thời gian thực tế đang bị chứng minh ngược lại.
Ở đây mình không nói các còm tham ra quá khích lạc đề của cả 2 nhóm vì mình cũng không đồng tình với việc công kích cá nhân.

Trạng thái
Thớt đang đóng