Update tình hình dự án Thanh Hà Cienco 5.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Namgx460

Xe hơi
Đến lạy mấy bố cứ chê , chửi bọn nhà giàu , có tiền cách tiêu tiền , trên thực tế thằng có tiền nó nhìn xa gấp nhiều lần thằng ko có tiền ..

Tại sao cứ phải lấy bờ hồ làm thước đo trung tâm nhỉ ? quan niệm đó xưa đôi chục năm nay rồi , vì ngày xưa muốn mua cái gì ăn cái gì cũng phải lên đó mới có , giờ gió đã đảo chiều bát phở phố cổ 35 k giờ là ngon , nhưng xuống mạn Trung Hòa Nhân chính tầm đó phải 60 k vẫn đông nhung nhúc , bởi khu đó toàn bọn có tiền . Dân phố cổ ngày càng nghèo đi vì hạ tầng không đáp ứng cho bọn có tiền nên bọn có tiền chạy hết ra những khu bìa thành phố có hạ tầng đồng bộ .

Các nước phát triển quanh ASEAN giờ họ ko còn cái niệm phố cổ là trung tâm nứa , trung tâm giờ theo qui hoạch ( cho các nước đông tiền ) như ở Bangkok nó giờ nó tự hình thành 5 trung tâm dân sống vùng nào chỉ loanh quanh trung tâm đó cũng đủ hêt các thứ như các trung tâm kia

ở VN trung tậm sẽ tự hình thành ở đó có đủ dịch vụ cho tiện ích cuộc sống ( Văn phòng , công sở , trường học , bệnh viện , TTTM , chợ búa ) Mà có thể khu Kiến Hưng , Thanh Hà sau này nó sẽ tự hình thành trung tâm vì vị trí khá đắc địa là cửa ngõ của các tỉnh phía Nam đặc biệt là quĩ đất cho phát triển đô thị dọc trục BT phía nam là khổng lồ

Cụ nào giữ được đất Thanh Hà chỉ 5 - 10 năm nữa nhìn lại sẽ thấy " càng nghĩ càng phục mình " :)):)):))
Hi vọng cụ nào giữ đất thanh hà mà ko bị tụt huyết áp và còn sống đc đến 5-10 năm nữa thì mừng lắm cụ nhỉ ;)) ;))

Justforfuntoo

Xe container
Hi vọng cụ nào giữ đất thanh hà mà ko bị tụt huyết áp và còn sống đc đến 5-10 năm nữa thì mừng lắm cụ nhỉ ;)) ;))
:))
Chết cười!
Cái phố Hàng đào xa trung tâm sao nó lại 1 tỷ/1m
Trung tâm sắp chuyển về Thanh hà rồi :))
Cố sống để đến ngày đấy :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đến lạy mấy bố cứ chê , chửi bọn nhà giàu , có tiền cách tiêu tiền , trên thực tế thằng có tiền nó nhìn xa gấp nhiều lần thằng ko có tiền ..

Tại sao cứ phải lấy bờ hồ làm thước đo trung tâm nhỉ ? quan niệm đó xưa đôi chục năm nay rồi , vì ngày xưa muốn mua cái gì ăn cái gì cũng phải lên đó mới có , giờ gió đã đảo chiều bát phở phố cổ 35 k giờ là ngon , nhưng xuống mạn Trung Hòa Nhân chính tầm đó phải 60 k vẫn đông nhung nhúc , bởi khu đó toàn bọn có tiền . Dân phố cổ ngày càng nghèo đi vì hạ tầng không đáp ứng cho bọn có tiền nên bọn có tiền chạy hết ra những khu bìa thành phố có hạ tầng đồng bộ .

Các nước phát triển quanh ASEAN giờ họ ko còn cái niệm phố cổ là trung tâm nứa , trung tâm giờ theo qui hoạch ( cho các nước đông tiền ) như ở Bangkok nó giờ nó tự hình thành 5 trung tâm dân sống vùng nào chỉ loanh quanh trung tâm đó cũng đủ hêt các thứ như các trung tâm kia

ở VN trung tậm sẽ tự hình thành ở đó có đủ dịch vụ cho tiện ích cuộc sống ( Văn phòng , công sở , trường học , bệnh viện , TTTM , chợ búa ) Mà có thể khu Kiến Hưng , Thanh Hà sau này nó sẽ tự hình thành trung tâm vì vị trí khá đắc địa là cửa ngõ của các tỉnh phía Nam đặc biệt là quĩ đất cho phát triển đô thị dọc trục BT phía nam là khổng lồ

Cụ nào giữ được đất Thanh Hà chỉ 5 - 10 năm nữa nhìn lại sẽ thấy " càng nghĩ càng phục mình " :)):)):))
Thế là cụ khoe khéo bản thân thuộc "bọn nhà giầu" cmnr còn dề =))=))=))

Toilatoi2019

Xe tải
Các cụ cứ suy từ bản thân mình ra xem với tầm 8,9 tỷ trong tay các cụ có mua liền kề Thanh Hà và xây nhà để ở không ?
Cái gì mà khiếp vậy cụ. Để ở LK ở TH mà phải bỏ ra 8,9 tỏi hả cụ. Cụ có biết gì về TH không vậy :)

Toilatoi2019

Xe tải
Em tính sơ qua , tạm tính giá trị khấu hao phần xây ít ít là 25% thì miếng này đất ít cũng phải cỡ 51tr/m2
Em không biết giờ giá Xa La thế nào nhưng gần 2 năm trước em tìm mua thì lô đất không có gì, chưa có nhà, chỉ để ở đã là 65tr/m2 rồi. Đắt gấp đôi so với TH hiện tại

Toilatoi2019

Xe tải
Không thể 25-35 thì cụ bảo bao nhiêu? 50-70?
Biệt thự 50 thì riêng tiền đất 15 tỷ? :))
Lk 70 thì riêng tiền đất 7 tỷ?
Cả xây bét nhất lk bt là 10-20 tỷ?
Với cái kiểu ql nhếch nhác, xhđ của MT thì ai bỏ ra 10-20 tỷ để về đây ở? Cho thuê khó khăn và không bõ tiền bỏ ra? Trong khi cùng số tiền đó thì đầy khu trung tâm hơn, sang chảnh hơn
Chỉ có người nghèo phải ở thuê nhà mới mua cc Thanh hà để có chỗ chui ra chui vào vì công nhận cc Thanh hà là rẻ nhất
Em vẫn nhắc lại dân tình đổ xô vào Thanh hà vì nghĩ nó là canh bạc, tưởng ai mua cũng lãi, được thêm cò bơm thổi tiện ích nọ kia.
Cái người ta đánh giá là giá trị thu lại/ tổng vốn đầu tư. Nếu không có thổi giá tăng hàng ngày thì chả ai muốn đầu tư ở đây với cái giá hiện tại
Chỉ người nghèo mới mua Cc TH là không đúng đâu cụ. Rất nhiều người ở Cc TH mà mua oto hơn tỷ đó cụ. Giống kiểu mấy khu nhà ở XH :). Trước em cũng nghĩ chỉ người ít tiền mới ở Cc anh Thản nhưng gặp nhiều cụ ở chung cư anh Thản nhưng có nhiều nhà đất ở nơi khác cho thuê. Hoặc đầu tư mấy mảnh lk vị trí đẹp ở TH đó cụ. Hoặc lương tháng gần 100... Túm lại ko gì là ko thể cụ ạ. Kinh nghiệm của mình giới hạn mình thôi

Palisade

Xe tải
Tầm nhìn cấp thu tuong kiểu Ba vi con bo vang
Cụ hiểu nhầm ý em dồi , ý em nói là sau này HN sẽ tự hình thành những trung tâm vệ tinh ( có thể dạng tự phát ) việc cụ lên phố cổ sẽ trở thành thỉnh thoảng gọi là vì ở đó chắc chỉ có khách du lịch và dân sinh sống buôn bán nhỏ . Đôi lần có gặp những thằng bạn hàng nước ngoài cũng nói chuyện với nó về phố cũ , phố cổ , phố mới , có thằng nó bảo 10 năm nay tao chưa về phố cổ , bởi có việc gì phải lên đó đâu , giờ chỗ nào là có cầu chỗ đó sẽ có cung , thương hiệu nào , hãng nào chả có chuỗi để phục vụ móc tiền thượng đế

Chỉnh sửa cuối:

BMV_HN

Xe điện
Thông báo thế này là đúng, phải xử lý cđt và cán bộ làm sai chứ sao bắt người dân vô tội chịu
Đây là cv đề nghị. Chờ UBND Tp chỉ đạo thế nào đã.
Vì khi ra quyết định họ căn cứ vào luật chứ k làm bừa. Mà trước đó đã thu hồi rồi.

trucbach76

Xe hơi

Quai lại cho các cụ thấy tầm nhìn của giới lắm tiền.
Ở đây chắc thua cụ tất rồi.
Đọc không khác gì tấu hề

Duyem2019

[Tịch thu bằng lái]
Thanh Hà là trung tâm của Hà Nội: Đô thị vệ tinh
Đấy là mồm cò: Giá đang còn rẻ một lô biệt thự tiền đất mới có mươi tỷ rẻ chán. Mua về trồng rau nuôi gà thoải mái
Vinhomes thương hiệu đểu toàn người nghèo ở sao so được với Thanh Hà toàn đại gia có con bò vàng về ở.
Đất Thanh Hà lại sắp sốt rồi kể cả Thản sắp đi chăn kiến !

trucbo

Xe đạp
Em đến chịu cụ nào so sánh Thanh Hà với Xa La bằng mấy cái hồ, mấy cái khu tiện ích. Nó chỉ là cái nhìn cảm quan ban đầu thôi, nếu bỏ qua giá trị về vị trí thì đất cát Hà Nội bằng đầu nhau hết à. So Thanh Hà với Xa La, khác đếch nào so Xa La với Văn Quán, nghe đã thấy khập khiễng rồi. Thanh Hà quy hoạch tốt vì nó có thế mạnh là khu đô thị trẻ, đi sau, nhưng đừng vì thế mà thần thánh hóa nó nên. Giá trị thật ở Văn Quán 7 tỷ, Xa La 5-6 tỷ, nên Thanh Hà chỉ tầm 3.5- 4 tỷ (bao gồm cả xây thô) thôi nhé. Thanh Hà cứ về giá tầm 25-30 là phù hợp, còn đâu toàn đem tiền đi biếu hết.

trucbach76

Xe hơi
Em đến chịu cụ nào so sánh Thanh Hà với Xa La bằng mấy cái hồ, mấy cái khu tiện ích. Nó chỉ là cái nhìn cảm quan ban đầu thôi, nếu bỏ qua giá trị về vị trí thì đất cát Hà Nội bằng đầu nhau hết à. So Thanh Hà với Xa La, khác đếch nào so Xa La với Văn Quán, nghe đã thấy khập khiễng rồi. Thanh Hà quy hoạch tốt vì nó có thế mạnh là khu đô thị trẻ, đi sau, nhưng đừng vì thế mà thần thánh hóa nó nên. Giá trị thật ở Văn Quán 7 tỷ, Xa La 5-6 tỷ, nên Thanh Hà chỉ tầm 3.5- 4 tỷ (bao gồm cả xây thô) thôi nhé. Thanh Hà cứ về giá tầm 25-30 là phù hợp, còn đâu toàn đem tiền đi biếu hết.
Chứng tỏ cụ này không có tầm nhìn của giới lắm tiền rồi.
Đừng dạy nhà giàu tieu tiền nhé
Cụ không biết 5-10 năm nữa thanh hà là trung tâm mới của hà đông, hà nội à
Lúc ấy không phải ai cũng mua được đâu chỉ giới lắm tiền có tầm nhìn xa trông rộng om từ lúc này mới có thôi.

Justforfuntoo

Xe container
Chứng tỏ cụ này không có tầm nhìn của giới lắm tiền rồi.
Đừng dạy nhà giàu tieu tiền nhé
Cụ không biết 5-10 năm nữa thanh hà là trung tâm mới của hà đông, hà nội à
Lúc ấy không phải ai cũng mua được đâu chỉ giới lắm tiền có tầm nhìn xa trông rộng om từ lúc này mới có thôi.
Ba vi con bo vang sắp chuyển về Thanh hà nhé
Nhà giàu có mấy cái liền kề, xe ô tô tiền tỷ vẫn ở chung cư Thanh hà 9.5tr nhé
Em nghe kể mà cười không khép được miệng :))

đoienvai

Xe đạp
Nghe mấy thằng cò giẽ ránh, thanh hà , thanh oai trái tim của hn

Trạng thái
Thớt đang đóng