Update tình hình dự án Thanh Hà Cienco 5.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hanh Ha

Xe tăng
Túm váy lại là em cũng mong nó giảm sâu sâu chút để ace ít xèng có tiền mua để ở, chứ pháp lý chuẩn rồi, cho xây dựng thoải con gà mái thì nó lên 60tr là đa phần các cụ trên này éo đủ tiền mua, em cũng vậy thui. Trc em biết bố 1 ông bạn ngày xưa liều mua mịa nó đất chả giấy tờ gì ngay khu công viên tuổi trẻ, lúc đó còn có quy hoạch làm công viên, cấm xây. Sau chạy đc anh phường thanh nhàn xây đc 3 tầng, 1 phần cho thuê, 1 phần ở hơn chục năm roài, giờ lại ngon, vì nó đang cbi bỏ quy hoạch và cấp sổ cho dân. Chứ cứ thẳng thừng mua đất đã có sổ thì mọt kiếp chả đủ mua lô hơn trăm m2 ở gần ngay mặt phố trần khát chân, 4 bánh đỗ cửa.
Sang Mê Linh mua đi cụ ơi. Giá rẻ tha hồ chọn

Justforfuntoo

Xe container
À cái đó thì đúng rồi cụ. Em chỉ nói là pháp lý chung của dự án là ok rồi thôi chứ ko phải pháp lý yếu...
Nếu pháp lý ok thì sao các toà cc xây sau này lại không có giấy phép bán hả cụ?

Thủ tục pháp lý khi mua đất nền dự án:
– Cơ sở pháp lý: Điều 194 Luật Đất đai 2013, Điều 41 Nghị định 43/2014/NĐ-CP…

– Về quy định mua đất nền từ chủ đầu tư: Sau khi chủ đầu tư hoàn thành xong đầu tư xây dựng kết cấu hạ tầng và nghĩa vụ tài chính về đất đai, thì cần xin cấp phép từ UBND tỉnh về việc phân lô bán nền. Sau khi được cho phép, chủ đầu tư mới được bán đất nền dự án. Người mua nên tìm hiểu dự án đã được cấp phép hay chưa (nên xem trực tiếp văn bản) bởi đây là vấn đề pháp lý quan trọng.

Cái quan trọng không phải là giấy phép xây dựng mà là đã được phép bán chưa? Cả cc lẫn đất lk
Mà cđt ở đây trên danh nghĩa là Cen5 chứ không phải Cen5land

Koka2015

Xe tăng
Dự án khu đô thị Thanh Hà - Cienco5 tại xã Phú Lương, Kiến Hưng, thành phố Hà Đông và xã Cự Khê, huyện Thanh Oai đã được UBND tỉnh Hà Tây phê duyệt quy hoạch xây dựng chi tiết tỷ lệ 1/500 tại Quyết định số 479/QĐ-UBND ngày 04/3/2008; UBND tỉnh Hà Tây cho phép đầu tư xây dựng tại các Quyết định số 961/QĐ-UBND và số 964/QĐ-UBND ngày 17/4/2008; UBND tỉnh Hà Tây phê duyệt Báo cáo đánh giá tác động môi trường tại các Quyết định số 2710/QĐ-UBND và số 2712/QĐ-UBND ngày 23/7/2008; UBND thành phố Hà Nội phê duyệt điều chỉnh tổng thể quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500 tại Quyết định số 3229/QĐ-UBND ngày 13/7/2015.

Theo văn bản số 394/UBND-VP ngày 21/4/2008 của UBND thành phố Hà Đông (tỉnh Hà Tây cũ) thì Dự án đường trục phía Nam và các khu đô thị hoàn vốn tỉnh Hà Tây được khởi công xây dựng ngày 26/4/2008.

Tại thời điểm khởi công xây dựng, theo quy định tại Điểm c, Khoản 1, Điều 17 Nghị định số 16/2005/NĐ-CP ngày 07/02/2005 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình “Công trình xây dựng thuộc dự án khu đô thị, khu công nghiệp, khu nhà ở có quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt” thì các công trình xây dựng thuộc Dự án khu đô thị Thanh Hà - Cienco5 thuộc đối tượng miễn giấy phép xây dựng
Quy hoạch 1/500 hay giấy phép xây dựng chỉ là điều kiện cần thôi, để dc xây dựng còn cần phải được thẩm định, phê duyệt thiết kế theo nghị định 59/NĐ-CP/2016.

Thiết kế công trình như Thanh Hà gồm 3 bước (sau khi có quy hoạch 1/500) theo trình tự sau:
+ Thiết kế cơ sở
+ Thiết kế kỹ thuật
+ Thiết kế bản vẽ thi công.

Theo căn ký của hợp đồng mua bán thì Thanh Hà mới chỉ có phê duyệt thiết kế cơ sở cho "Hạ tầng - kỹ thuật"

Ít nhất Thanh Hà vẫn còn thiếu phê duyệt cho bước thiết kế kỹ thuật của Bộ Xây Dựng theo quy định khoản 1 - điều 26 của nghị định 59/NĐ-CP/2016.

Vì vậy quận Hà Đông dừng thi công xây dựng là hoàn toàn có cơ sở.

khohieu

Xe hơi
Phân lô đại thanh giờ 50 bán có ai dám mua không
Sóng qua đi cò vạc bay hết lúc ấy mới thấy bán được nó khó như thế nào
Người mua để ở thì người ta cân đo đong đếm kĩ lắm toàn tiền tích cóp cả đời
Nói chung tiền mình mình tự chịu trách nhiệm
Trên này chém cho vui là chính
Mấy thằng tư vấn xui người ta mua đa phần là cò hoặc đang ôm hàng
Cục than nóng quá, cò thì đói há mồm vì không có giao dịch
Cò xui mua bây giờ là cò ko tâm và ko năng lực

khohieu

Xe hơi
chưa thấy mảnh nào xuống 22-23 như cụ nói, bạn mình mua năm ngoái mới được giá này
Ko mua cụ ạ. Mua đất xây dc nhà thì giá đó ok. Nhưng mua xong ko xây dc gì. Chủ thì đợt này kiện to. Mà ở VN bthuong mọi thứ đều chậm chạp. Bây giờ dính kiện tụng còn chậm gấp vạn. Đến cái 80B lê trực giờ này còn chưa xử lý xong.... 1 thời gian nữa khối cụ xả thanh hà ra nhưng theo quan điểm của em. Ko mua khi mọi thứ rõ ràng. Tiền còn trong tay là còn của mình, khi mua rồi cụ ko còn quyền quyết định nữa

tu_spark

Xe tải
Em có anh bạn mua đất khu B2.3 đóng 80%, bây giờ muốn đóng hết để xây nhà có được không các cụ. Hay phải chờ
Cụ đóng tiền 100%, chuyển hợp đồng đặt cọc thành hợp đồng này nhé!

Rồi cụ cầm lên Tầng 3, chủ đầu tư gặp A.Vượng thì sẽ có hướng dẫn xây như thế nào nhé;
PS: nói cho người có nhu cầu thật, ở đây lắm thị phi, mâu thuẫn lợi ích giưa Chim lợn và bìm bịp

hanh292

Xe đạp
Gọi để hoàn thiện, còn có duyệt hay không phải chờ nhà nước
Trong giai đoạn nhạy cảm này thì chỉ có chờ thôi[/QUOTE

Theo tình hình là sẽ duyệt ạ, nhà e thiết kế OK ngay từ ngày đầu, duyệt cái e
Em có anh bạn mua đất khu B2.3 đóng 80%, bây giờ muốn đóng hết để xây nhà có được không các cụ. Hay phải chờ
Đóng xây đi bạn, ok lại rồi như không có chuyện gì xảy ra cả,

BMV_HN

Xe điện
giống Đại Thanh 2015, giai đoạn này lúc cấm lúc dừng đến 2016 thì cấm triệt để. Có thể thanh tra đang mắt nhắm mắt mở ăn tiền, các cụ ở thật nên tranh thủ xây lúc này trước khi bị cấm triệt để. vì các cụ nên hiểu một dự án sai phạm không có lẽ sai mỗi ở ở phần thuộc Hà Đông nên Hà Đông cấm xây dựng chỗ khác lại đúng.
trong khi lỗi là lỗi chung giống như cùng đi trên chuyến xe khách, xe sai phạm thì dừng cả, các cụ đọc ở văn bản của Quận Hà Đông sẽ thấy lỗi đó chung chứ không nêu từng phần

ManhThang90

Xe đạp
the terra an hưng của CĐT văn phú 1 lựa chọn mới cho các cụ nhé

Toilatoi2019

Xe tải
giống Đại Thanh 2015, giai đoạn này lúc cấm lúc dừng đến 2016 thì cấm triệt để. Có thể thanh tra đang mắt nhắm mắt mở ăn tiền, các cụ ở thật nên tranh thủ xây lúc này trước khi bị cấm triệt để. vì các cụ nên hiểu một dự án sai phạm không có lẽ sai mỗi ở ở phần thuộc Hà Đông nên Hà Đông cấm xây dựng chỗ khác lại đúng.
trong khi lỗi là lỗi chung giống như cùng đi trên chuyến xe khách, xe sai phạm thì dừng cả, các cụ đọc ở văn bản của Quận Hà Đông sẽ thấy lỗi đó chung chứ không nêu từng phần
Cụ thanh tra nào ở dự án này dám mắt nhắm mắt mở giai đoạn này thế cụ :)

BMV_HN

Xe điện
Cụ thanh tra nào ở dự án này dám mắt nhắm mắt mở giai đoạn này thế cụ :)
Cụ nghĩ cái này phần khoanh đen, sai, thiếu thủ tục ở mỗi phần HĐ thôi à, nên phần ShopHouse thuộc HĐ thì tạm dừng xây dựng SH bên dưới thuộc Thanh Oai đúng đủ nên được xây.???

Còn BQL mường thanh thì đương nhiên lúc nào cũng bảo xây được, được xây hết. trừ lúc bị ngăn chặn 1 cách nghiêm túc .
Đại Thanh sai ngay từ đầu nhưng hơn 500 lô đã bán hết, đến giờ đã xây được hơn nửa dồi thì cụ biết rồi đó . Vậy nên 2016 mới bị cấm và giờ chưa cấp sổ

Chỉnh sửa cuối:

trucbach76

Xe hơi
Cò xui mua bây giờ là cò ko tâm và ko năng lực
Chuẩn cụ
Tại sao không xui người ta đợi 1, 2 năm nữa rồi mua nếu có nhu cầu thật
Vì chắc chắn lúc ấy sẽ về giá thực và biết rõ tình hình hơn nhiều
Tôi dám khẳng định bằng kinh nghiệm trên thị trường bds của tôi rằng trong trung hạn chắc chắn không có sóng hồi ở thanh hà
Những thằng xui mua trong năm nay toàn láo hết
Cứ để còm tôi ở đây sau nhìn xem có đúng hay không

Trạng thái
Thớt đang đóng