V-Resort!!!

Nói chung là rảnh thì hay rách việc giống kiểu già thì hay lẩm cẩm tí, ấy là em cứ nói thế để cho nó bớt buồn khi thi thoảng ngồi nhìn lại thấy tóc mình bạc nhiều quá. Mà cái bệnh già nói chung là thường thèm ôn nghèo kể khổ, vì thế cho nên mỗi năm một lần mấy thằng đực rựa lớp báo của Đại học bọn em lại kiếm chỗ đi xa để chém gió một đêm cho nó vui. Và năm nào cũng vậy, vào khoảng tháng 7, bọn em lại hành quân lên VRS ở Hòa Bình để tụ tập ăn chơi và chém gió.
Năm nay may quá gấu chưa về nên em mặc sức đi chơi với anh em mà không phải nói là đi công tác như năm ngoái.. =)).
Giờ già rồi mấy thằng bẹn em còn sinh ra cái tật sợ vợ đến khổ. Nhớ năm ngoái cũng lên đây mà lý do nói cho gấu mỗi thằng đi một tỉnh, thằng thì anh đang Quảng Ninh sóng vỗ rì rào, thằng thì anh đang Hải Phòng, họp muộn đói quá em ơi, thằng thì lên đúng 10h đêm sợ vợ nghi nên bắt taxi ngược về HN, đến nhục. Làm người sao phải xoắn thế không biết...
Lý do lựa chọn chỗ này thực ra cũng là vì nó có cái khu giải trí tương đối ổn, bao gồm Tennis, bể bơi, khu thể thao liên hợp ( karaoke, bóng bàn, bi lắc.. ) và có chỗ để đá bóng.
Em là chẳng khen chê gì nhiều chỗ này, chẳng qua là đã đi thì về cũng nên có vài bức ảnh hầu các cụ cho nó vui cửa vui nhà. Còn cái chuyện họp lớp một đêm toàn mấy thằng đực rựa với nhau thì nó chỉ là niềm vui của một nhóm nhỏ mà thôi, em không hầu các cụ mấy chuyện đó làm gì.

Trước khi đi tự nhiên ra cửa sổ ngắm thấy Hà Nội mình dạo này đẹp quá, nhìn thấp thoáng phía xa xa cứ tưởng Hồng Kông thu nhỏ.

Với tâm trạng vui vẻ thoải mái thì cái nhà lởm (chém tí chứ đời mình chả mua được..) bên cạnh với cái bồn nước Sơn Hà cũng tự nhiên trở nên xinh đẹp.

Móp

Xe tăng
cụ ngủ muộn thía ạ:D, riêng ảnh của cụ thì em lại đặt gạch hóng

Mà càng ngày cái tật chém gió của mấy thằng bẹn em càng kinh. Trước hôm đi thì em nhẩm tính cũng phải được chục thằng. Đến đúng hôm đi thì ức lòi cả mắt ra với mấy cái tin theo kiểu: tao bận đại hội công đoàn không đi được rồi mày ơi, hoặc: anh em thông cảm hôm nay xếp đi công tác tao phải trực thay, hoặc: Anh em vui vẻ đi, mình đi Quảng Trị mai mới về, hoặc: Tôi không đi được rồi, chiều có một đám ma, mai lại đại hội toàn cơ quan, hoặc: Tôi sang xin nghỉ nhưng không được vì bên ngành cả nếu xin nghỉ phải đặt trước.. ( riêng cậu này nhắn tin em đếch hiểu j lun...)... Và thêm 2 trường hợp là anh em đi trước chiều tôi chạy lên.. cứ giữ phòng cho tôi... Túm lại là lúc khởi hành thì có được .. 3 thằng. Tụt hết cả nhuệ khí, tuy nhiên vẫn bấu víu vài hy vọng đến chiều có vài thằng lên thêm bổ sung như năm ngoái ( có một ông bẹn năm ngoái khi tính tiền check out thì mới có mặt, mừng húm ).
Nhớ năm ngoái khi khởi hành còn được .. 4 thằng, hơn hẳn năm nay. :(
Lần sau rút kinh nghiệm cứ khi họp trù bị thì thu tiền trước, dù ít dù nhiều cũng thu. Mà cái kinh nghiệm này năm nào cũng rút, cuối cùng năm nào cũng say chả rút được ra cái gì...

Dền dứ mãi đến 11h mới khởi hành được vì chờ và đợi, cuối cùng lên đến nơi vào lúc gần 1h chiều. Mấy thằng cũng đói nên định mò sang quán cũ đối diện RS để ăn thì ôi thôi.. under construction. Quán này là mối ruột vì năm nào cũng ăn trưa ở đây và đặt con lợn mán để tối còn nhậu nhét, thế mà cuối cùng nó lại đóng cửa dư lày thì biết làm dư lào.. Haizz.

Cuối cùng đành nghiến răng kèn kẹt sang ngay quán bên cạnh vậy.

Quán này có cả hóa đơn đỏ tuy bàn ghế hơi đơn sơ nhưng mà được cái dân dã.. :))
Nhà hàng này mà đổi ngược lại tên thì chắc vắng khách lắm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
cụ ngủ muộn thía ạ:D, riêng ảnh của cụ thì em lại đặt gạch hóng
Em dậy rồi cụ ợ.. ngủ sớm nên dậy sớm để lát lấy sức ngủ tiếp.. :D. Cụ cũng ngủ muộn thía?

Có mỗi cốc bia mà cười như được mùa, chắc cười để quên đi nỗi đau bị mấy thằng bạn kia bỏ bom thôi.. =))

Cuối cùng bữa trưa đạm bạc làm 1 con gà 2 đĩa cũng đã xuất hiện.. lúc này sao thấy gà ngon thế.

Nhậu chán đến chiều bọn em mới vào lấy phòng. Thôi mời các cụ đi cùng em thăm quan cái Resort này xem có gì vui không nhé.

Cổng chính đây..

RS này tương đối lớn nên có cả xe đạp để phục vụ. Nhưng hình như chỉ thuê cho chạy phía ngoài, phía trong em chả thấy có cái xe nào.

Cổng vào trang trí theo văn hóa bắc bộ..

Cây nấm rơm không rõ để làm gì, nhưng giống như nơi để đồ của nhân viên.. Trên đỉnh thì có cái bình gốm, dưới chân thì gạch màu vàng. Nhiễu chuyện phết.. :))

Khu liên hợp thể thao bóng bi ka.. Có mỗi chỗ để chơi thì toàn 9h30 mới mở cửa. Làm ăn kiểu nhà nước như này bao giờ khá được. Người ta đến đây để ăn, chơi và nghỉ ngơi chứ có phải là đến để ngủ đâu..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: