V-Resort!!!

nguyenhai141190

Xe máy
Bẩm Cụ, em đi VRS trên 3 lần rồi, cũng chụp choạch nhiều, thế mà đọc, xem ảnh bài của Cụ em cảm nhận như em đa đi nhầm một nơi khác, cảm nhận về VRS của em khác hẳn, Cụ thật có tài biến điều không thể thành điều có thể (ý em là Cụ tài quá, làm cho VRS trở nên sinh động và có hồn hơn nhiều), mặc dù Cụ chưa up đủ bài và ảnh, em phục Cụ từ vụ Tam Đảo Bel rồi, còn Nhật và HQ thì em chưa được đi, nhưng nhờ có Cụ mà em mở mang được nhiều về việc: "đừng vội chê điều gì khi chưa có các Cụ nhà OFF tư vấn". Kính Cụ 1 ly ạ.
Cụ nói chuẩn đấy ạ. E cũng đi rồi nhưng cảm nhận thì không được như đọc bài của cụ chủ. :)
Kính 2 cụ mỗi cụ một ly ạ!

Mà trên này lạ lắm, 3 năm liền năm nào bọn em lên cũng dính mưa. Mưa to vô cùng. Nhớ hồi năm kia mưa to như trút, bọn em đi ăn tối còn đi lạc tới tận Kim Bôi. Khiếp thật.
Năm nay cũng mưa, buổi chiều bọn em ra bơi là thời tiết lại xầm xì lắm rồi.

Mây vần vũ chuẩn bị mưa..

Mưa..

Và bơi trong mưa. Đây là hotboy lớp em, cậu này dân Hà Nội, đẹp trai cao ráo, mà làm phóng viên lâu năm, chả hiểu sao đến giờ này vẫn chưa chốt hạ. Mà ngày càng khó tính, thế mới đểu. Có mợ nào rảnh hót hộ em cậu này đi với cho nó đỡ hâm.. :))

Vì lý do trời mưa, thành phần nhân sự giảm nên cuối cùng bọn em lại lựa chọn giải pháp ăn tối luôn trong RS cho nó lành. Bữa ăn đơn giản nhưng thắm tình bằng hữu.

Bọn em làm hết 3 chai này thì cũng biêng biêng. Gọi chai này vì nó có liên quan đến tí cá. Nhưng mà đến khi cá ra được thì em cũng chả còn tâm trạng gì để chụp choẹt vì gió bão đang bay phần phật rồi.. :P

Món nem này không ngon lắm, có vẻ như để tủ lạnh rồi cho vào lò vi sóng thì phải??

Cuộc hành trình của em đến đây là kết thúc, chúc các cụ mợ một ngày làm việc vui vẻ và tràn đầy sảng khoái. Cuối tuần em đi Nha Trang mấy ngày hy vọng có bài hay phục vụ cả nhà.

tunchit

Xe tải
công nhận cụ chủ tài, em đi rồi mà mắt chả nhìn thấy được như hình của cụ

công nhận cụ chủ tài, em đi rồi mà mắt chả nhìn thấy được như hình của cụ
Thế lúc đấy mắt cụ để đi đâu ợ? lại trốn gấu đi chơi phải ko? :D

Thái Phượt

Xe tăng
đọc xong 5 trang viết của Cụ ,xin phép có vài cảm nhận thế này : Hòa Bình thì E mới chỉ đến Kim Bôi còn thì phóng vụt qua đi Điện Biên - M.Nhé .Thấy nói V.Resort vội nhảy vào xem ,xem xong (?)chỉ biết nó ở HB còn cụ thể ở đâu,đến đó dư lào thì ko thấy nhắc đến ,còn nữa : giá rổ của nó ra seo,mâm cơm cụ xời nó chém bi nhiu,cái quán trước cửa rì sọt cụ sơi gà chạy bộ ngoài ra còn có loại " gà" rì nữa ko ,toàn những thứ " đàn ông đích thực " mún bít mờ ko bít. Thay mặt ban biên tập tòa soạn đề nghị phóng...viên bổ xung chi tiết .Vài lời vui vẻ góp cùng Cụ ,sách có câu " Người nào góp ý với ta mà góp đúng ,ngừi í là ...bạn ta " .Dù sao cũng Thanks vì bài viết và hình ảnh đẹp,công phu của Cụ

luugutv1

Xe tăng
Không biết dạo này ngủ trên nhà sàn còn nhiều muỗi ko? mà ở đây em ghét nhất cái bể "khoáng" nóng, toàn mùi cờ lo.

Không biết dạo này ngủ trên nhà sàn còn nhiều muỗi ko? mà ở đây em ghét nhất cái bể "khoáng" nóng, toàn mùi cờ lo.
Em vào ngửi thấy mùi đấy là ra luôn không bao giờ vào nữa...

đọc xong 5 trang viết của Cụ ,xin phép có vài cảm nhận thế này : Hòa Bình thì E mới chỉ đến Kim Bôi còn thì phóng vụt qua đi Điện Biên - M.Nhé .Thấy nói V.Resort vội nhảy vào xem ,xem xong (?)chỉ biết nó ở HB còn cụ thể ở đâu,đến đó dư lào thì ko thấy nhắc đến ,còn nữa : giá rổ của nó ra seo,mâm cơm cụ xời nó chém bi nhiu,cái quán trước cửa rì sọt cụ sơi gà chạy bộ ngoài ra còn có loại " gà" rì nữa ko ,toàn những thứ " đàn ông đích thực " mún bít mờ ko bít. Thay mặt ban biên tập tòa soạn đề nghị phóng...viên bổ xung chi tiết .Vài lời vui vẻ góp cùng Cụ ,sách có câu " Người nào góp ý với ta mà góp đúng ,ngừi í là ...bạn ta " .Dù sao cũng Thanks vì bài viết và hình ảnh đẹp,công phu của Cụ
Cảm ơn cụ có góp ý, em xin bổ sung mấy ý của cụ như sau:

VRS ở HB, cụ đến Xuân Mai thì rẽ phải đi theo hướng HB, khoảng 15km có biển bên tay trái thì rẽ vào, đi khoảng 15km nữa là tới. Giá phòng như chỗ em ở khoảng 1 tr/ phòng 2 giường, 1,5tr/ phòng 3 giường. Bọn em được giảm 15% do quen mặt.
Bữa ăn trưa có gà đó họ tính 300k/ con bất kể to nhỏ. Ngoài ra em phải trả thêm tiền bia và hột vịt lộn nhưng không đắt lắm. Túm lại thiệt hại khoảng gần 450k.
Bữa ăn tối trong RS có cả cá gì đó om dưa to lắm thì cũng chỉ hết khoảng 1,8 tr.
Cụ đi phượt nên cụ chú ý phần chi tiết là đúng rồi, bọn em đi họp lớp, chi phí góp chung và có 1 cậu làm thủ quỹ nên cũng không để ý lắm mấy khoản đấy. Cụ thông cảm cho em nhé. :D. Chúc cụ ngày vui.

P/S: Kết thúc chương trình bọn em có buổi ăn trưa ở Lẩu Cua Đồng Phú Mãn, chỗ này em đã có một bài viết giới thiệu rồi nên không đăng tải ở đây nữa. Bài viết đó đây ợ:

Lẩu cua đồng Phú Mãn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

letung

Xe tải

Đang biểu diễn văn hóa bắc bộ lại táng ngay quả bạch tuyết và 7 chú lùn. Công nhận các nhà thiết kế ở đây thật là sáng tạo... Gây cho du khách từ bất ngờ này sang bất ngờ khác..
Công nhận VN mình hay có những quả kết hợp như vậy ! :)). Mà Cụ bỏ dở chuyến đi về nhà Bố Vợ rồi à? Không hứng như đi chơi với Bạn nhỉ :P. Không phải làm Bố Vợ tương lai nên ứ cần :D

Công nhận VN mình hay có những quả kết hợp như vậy ! :)). Mà Cụ bỏ dở chuyến đi về nhà Bố Vợ rồi à? Không hứng như đi chơi với Bạn nhỉ :P. Không phải làm Bố Vợ tương lai nên ứ cần :D
Em có bỏ đâu cụ, vẫn còn nhiều nhưng tạm nghỉ để lấy hứng thôi. Viết dài quá em cũng oải chứ đừng nói các cụ phải đọc.. :D

stone_lamp

Xe điện
Cụ mà có thấy đôi nào thì đừng chụp nhé, có thể là em cụ đang đi ăn rau cải đấy :)

ngogiathien

Xe buýt
ảnh cụ chụp đẹp quá,em đi rồi mà ko nhận ra được nơi mình đã đến nữa