VAGCOM Code và cách chỉnh thông số một số options của dòng xe Audi

fat_man

Xe đạp
Lang thang trên một số diễn đàn audi của nước ngoài, em thấy chúng nó có một cách để chỉnh thông số và một số options có sẵn của nhà sản xuất mà khi đến tay anh em mình thì lại kô có, và qua mày mò và tìm hiểu em cũng đã chỉnh được một số options cho con Q5 của em :

_ Tắt tiếng kêu seatbelt
_ Kim đồng hồ chạy loạn lên khi khởi động máy ( các bác có thể xem demo ở đây : http://www.youtube.com/watch?v=dmuxgGY-A28
_ Chỉnh độ nặng nhẹ cho tay lái ( audi tay lái hơi nhẹ em chỉnh cho nặng thêm để lái cho đầm )
_ Mặt gương tự động hạ xuống khi mình đánh số lùi và tự động trả lại bình thường khi số tiến .
_ Khắc phục vấn đề đèn Led ban ngày sẽ không bị sụp mí một bên khi mình xi nhan trái hay phải
_ Đèn led đêm phía sau sáng đồng thời với đèn led ban ngày khi mình đi ban ngày .
_ Tự động lên xuống kính của xe khi khóa và mở bằng chìa khóa.
_ Cụp gương tự động khi khóa xe.

................................

còn nhiều cái khác mà em đang nghiên cứu , bác nào đã từng nghiên cứu vụ này thì vào bàn luận nhé

Chỉnh sửa cuối:

tuyenpt

Xe đạp
Bác vào đâu để chỉnh vậy. Nhà e cũng mới lấy 1 con Q5 xuất mỹ đời 2011. E vào phần option trên màn mình chỉ cho chỉnh mấy thứ như: miles, km, nhiệt độ ... thôi mà. Thêm nữa cái phần chỉnh Fm, e ko thể nào dò đc Vov giao thông. Chỉnh bằng tay ko thể nào đưa về 91mhz đc. Chỉ đc 91.1 rồi nhảy xuống 90.9.

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Bác vào đâu để chỉnh vậy. Nhà e cũng mới lấy 1 con Q5 xuất mỹ đời 2011. E vào phần option trên màn mình chỉ cho chỉnh mấy thứ như: miles, km, nhiệt độ ... thôi mà. Thêm nữa cái phần chỉnh Fm, e ko thể nào dò đc Vov giao thông. Chỉnh bằng tay ko thể nào đưa về 91mhz đc. Chỉ đc 91.1 rồi nhảy xuống 90.9.
muốn chỉnh những cái này thì phải dùng phần mềm VCDS cụ ạ chứ vào Menu thì ko có đâu, xe xuất mỹ dùng sóng tần số lẻ lên đương nhiên cụ ko thể bắt được 91mhz, cái này theo em biết thì ko chuyển được ạ

29V3-5586

Xe buýt
Nếu cắm vào computer thì nó cũng sẽ báo error luôn cái vụ fm
Xe e cũng mẽo

tuyenpt

Xe đạp
muốn chỉnh những cái này thì phải dùng phần mềm VCDS cụ ạ chứ vào Menu thì ko có đâu, xe xuất mỹ dùng sóng tần số lẻ lên đương nhiên cụ ko thể bắt được 91mhz, cái này theo em biết thì ko chuyển được ạ
Vậy chỗ bác có dùng phần mềm VCDs này ko vậy. Giá cả 1 lần chỉnh là bao nhiêu?
ps: dùng VCDs để can thiệp rồi mà vẫn ko chuyển FM về kiểu châu á đc hả bác. Thế chán nhỉ. Tất cả các xe xuất mỹ đều vậy sao?

Chỉnh sửa cuối:

audiq7fsi

Xe hơi
Lang thang trên một số diễn đàn audi của nước ngoài, em thấy chúng nó có một cách để chỉnh thông số và một số options có sẵn của nhà sản xuất mà khi đến tay anh em mình thì lại kô có, và qua mày mò và tìm hiểu em cũng đã chỉnh được một số options cho con Q5 của em :

_ Tắt tiếng kêu seatbelt
_ Kim đồng hồ chạy loạn lên khi khởi động máy ( các bác có thể xem demo ở đây : http://www.youtube.com/watch?v=dmuxgGY-A28
_ Chỉnh độ nặng nhẹ cho tay lái ( audi tay lái hơi nhẹ em chỉnh cho nặng thêm để lái cho đầm )
_ Mặt gương tự động hạ xuống khi mình đánh số lùi và tự động trả lại bình thường khi số tiến .
_ Khắc phục vấn đề đèn Led ban ngày sẽ không bị sụp mí một bên khi mình xi nhan trái hay phải
_ Đèn led đêm phía sau sáng đồng thời với đèn led ban ngày khi mình đi ban ngày .

còn nhiều cái khác mà em đang nghiên cứu , bác nào đã từng nghiên cứu vụ này thì vào bàn luận nhé
cụ chủ thớt chỉ cho e cách khóa xe mà gương tự cụp đi.
cụ cho tý hình ảnh hay video cho các a e học với

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Vậy chỗ bác có dùng phần mềm VCDs này ko vậy. Giá cả 1 lần chỉnh là bao nhiêu?
ps: dùng VCDs để can thiệp rồi mà vẫn ko chuyển FM về kiểu châu á đc hả bác. Thế chán nhỉ. Tất cả các xe xuất mỹ đều vậy sao?
Dùng VCDS có thể chỉnh một số chức năng, nhưng với cái FM thì chịu cụ ạ, chú em Fat-man chỉnh được rồi thì hướng dẫn cụ thể cho các anh em Audi nhà ta biết với

fat_man

Xe đạp
cụ chủ thớt chỉ cho e cách khóa xe mà gương tự cụp đi.
cụ cho tý hình ảnh hay video cho các a e học với
Để dùng được phần mềm VCDS bác phải có cái vagcom cable , cái này em mua bên mẽo hết hon 300 bạc, sau khi cắm vào thì bác chỉnh một số thông số bằng phần mềm VCDS. hôm nào em rảnh bác nào thích anh em đi cafe em mang cable và laptop đến cùng vọc cho vui chứ cái cable này em kô dám chắc các bác ở việt nam có thể mua được ở ngoài mà cũng kô đáng để mua vì mình chỉnh vài thứ linh tinh thôi mà.

đây là link một số options mình có thể thêm vào :

http://www.audizine.com/forum/showthread.php/403694-VCDS-amp-Hidden-menu-The-complete-list

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Hoặc cụ nào cần qua gặp cụ Hải bên garage Quang Đức (trước cụ ý bên Hải Định chắc nhiều cụ biết), có đầy đủ cable, phần mềm...Em còn bản backup cấu hình xe ở đó, các cụ nghịch gì nhớ backup 1 bản original của nó có gì còn restore được nhé.

audiq7fsi

Xe hơi
Dùng VCDS có thể chỉnh một số chức năng, nhưng với cái FM thì chịu cụ ạ, chú em Fat-man chỉnh được rồi thì hướng dẫn cụ thể cho các anh em Audi nhà ta biết với
Cụ B-TEK SERVICE cho e hỏi, dùng VCDS có thể chỉnh những chức năng j trên Q7,và cụ có chỉnh luôn kô a.?

Sid

Xe tăng
Mình nghịch vag com của anh ros s tech cả năm nay rồi nhưng ko chuyên audi mà chỉ nghịch vw. Cung mottj mẹ nên cũng nghịch được như cụ chủ thới rồi. Nhưng mà mỗi tội là vuw keke

chuotlang

Xe lừa
Xe em cũng can thiệp vụ đồng hộ chạy hết vạch rồi về 0 khi mở khóa điện rồi, cái này là thừa hưởng của Option A5 đầu tiên

jupiter17vn

Xe tải
BÁc fat_man làm ơn cho e hỏi chút. Cái Vagcom này chỉ cần mình mua cái Cable của nó thôi àh, phần mềm của nó thì lấy đâu ra. Em thấy trên trang chủ hình như nó bán cả bộ mà bác? Có gì bác hướng dẫn e đc ko? E cũng đi Audi A4 mà thấy cái Vagcom này cũng hay. Nó chỉnh đc 1 số thứ như bật sinh nhan thì ko bị mất LED.........Hoặc có gì giao lưu bác chỉnh hộ e chút nhé.

_ Tắt tiếng kêu seatbelt

fat_man

Xe đạp
BÁc fat_man làm ơn cho e hỏi chút. Cái Vagcom này chỉ cần mình mua cái Cable của nó thôi àh, phần mềm của nó thì lấy đâu ra. Em thấy trên trang chủ hình như nó bán cả bộ mà bác? Có gì bác hướng dẫn e đc ko? E cũng đi Audi A4 mà thấy cái Vagcom này cũng hay. Nó chỉnh đc 1 số thứ như bật sinh nhan thì ko bị mất LED.........Hoặc có gì giao lưu bác chỉnh hộ e chút nhé.
Mình chỉ cần mua cái cable thôi bác ạ, phần mềm thì lên site chủ của nó down về là chạy ngon, bác thích hôm nào bác alo em, em cho bác mượn về mà tự vọc em dùng mỗi lần rồi để không ý mà :D có gì bác cứ pm em.

jupiter17vn

Xe tải
Mình chỉ cần mua cái cable thôi bác ạ, phần mềm thì lên site chủ của nó down về là chạy ngon, bác thích hôm nào bác alo em, em cho bác mượn về mà tự vọc em dùng mỗi lần rồi để không ý mà :D có gì bác cứ pm em.
THế ngoài chỉnh mấy cái đó ra nó còn có thể đọc lỗi và xóa lỗi phải ko bác? E cũng lên trang chủ của nó là Ross Tech tìm hiểu thì thấy phần mềm của nó bây giờ là bản 11.11 đugns ko bác? Nhwung cái cable của nó đắt quá. E thấy ở website chuyên bán máy đọc lỗi ODB bên Trung Quốc nó cũng bán nhưng giá nó rẻ hơn nhưng ko biết về dùng đc ko?http://www.xcar360.com/vag-com-11-11-vag-com-usb-cable-vcds-11-11.html
E thì lại ở Hải Phòng ko thì cũng chạy qua nhờ bác 1 tí. E muốn chỉnh cái xi nhan nó ko bị sụp mí LED đi. Hay bữa nào e có có hội ghé HN e nhờ bác 1 tí đc ko nhỉ?

BÁc cho e hỏi là nếu sau này mình ko thích muốn reset lại như cũ haowcj chỉnh thông số nó bị sai cái gì thì có reset lại như cũ đc ko

Chỉnh sửa cuối:

audiq7fsi

Xe hơi
Bác để lại cái cable của bác cho e đi,hết bao obama e gửi bác,vì e kô biết cho mua.

TOD

Xe máy

_ Tắt tiếng kêu seatbelt

Bác Béo cho em hỏi bác có chỉnh đc độ nặng nhẹ cho tay lái ko ah vì e ghét tay lái nhẹ quá nên bây giờ lúc nào cũng phải đi S hix. Cám ơn bác trước :D

Cái chỉnh mặt gương tự động hạ xuống khi mình vào R thì e thấy xe e chỉ cần quay cái núm chỉnh gương về phía bên mình cần hạ là vào R nó xẽ tự xuông và trả lại khi về số khác.

jupiter17vn

Xe tải
Bác Béo cho em hỏi bác có chỉnh đc độ nặng nhẹ cho tay lái ko ah vì e ghét tay lái nhẹ quá nên bây giờ lúc nào cũng phải đi S hix. Cám ơn bác trước :D

Cái chỉnh mặt gương tự động hạ xuống khi mình vào R thì e thấy xe e chỉ cần quay cái núm chỉnh gương về phía bên mình cần hạ là vào R nó xẽ tự xuông và trả lại khi về số khác.
Nếu mà muốn mặt gương tự động hạ xuống khi vào R thì xe phải có nhớ ghế đúng ko bác? CHứ xe ko có nhớ ghế thì cũng làm sao cài đặt đc gương ở vị trí quan sát nào để mà khi vào R nó cụp đúng vị trí mình muốn đc

TOD

Xe máy
Nếu mà muốn mặt gương tự động hạ xuống khi vào R thì xe phải có nhớ ghế đúng ko bác? CHứ xe ko có nhớ ghế thì cũng làm sao cài đặt đc gương ở vị trí quan sát nào để mà khi vào R nó cụp đúng vị trí mình muốn đc
Cái đấy thì e cũng ko rõ bác ah nhưng xe e thì có ghế nhớ, nhưng e nghĩ có hay ko có nhớ vị trí ghế thì cũng có ảnh hưởng gì đến gương đâu bác trừ khi nó lập trình như thế (mà làm nt thì e thấy chẳng có tí logic nào cả) :D