Vài ngày tại Canton Fair (Promotion Girls)

Qual

Xe hơi
hô hô ông Chuột toàn làm mình thèm thôi nhé, bắt đền

chuotlang

Xe lừa
mời kụ chuotlang về box audi club xem ảnh off, hơi bị hoành
Ở mà MC thì có liên quan gì đến Audi đâu mà vào la liếm thế?

Ngó qua rồi, nặng quá ko xem được. Được cái có mấy Hot G nhưng có phải của mình đâu hehe

Mà anh cũng ko có danh sách bên đó, chỉ chơi giao lưu về bảo dưỡng sửa chữa thôi

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Ej nhìn ngon quá đi mất. Ảnh của cụ nét thật đấy, đúng là chuyên gia có khác..
Xem rồi nhìn hình em post cũng thấy hơi bị xấu hổ,,,Hehe
Mợ cứ mua cái X100 mà chụp, thích lắm

Xuống lobby của True Color thì thấy màn Lingeries Show này

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bố khỉ về nước nom tay chân răng miệng sáng sủa - hóa ra sang bển hành nghề mát xa trong phòng mà cứ giấu kín mãi .

boyhanoi724

Xe buýt
Bác cho em hỏi: Trước em đi sang bằng giấy thông hành. Đi quá ngày sợ bị phạt nên về bằng đường tiểu ngạch thì bây giờ muốn sang lại bên đấy thì có gặp khó khăn gì không.

chuotlang

Xe lừa
Bác cho em hỏi: Trước em đi sang bằng giấy thông hành. Đi quá ngày sợ bị phạt nên về bằng đường tiểu ngạch thì bây giờ muốn sang lại bên đấy thì có gặp khó khăn gì không.
Ko đc, nó sẽ cho bác vào tội cư trú bất hợp pháp và ko phải là phạt 5000 như mức cũ đâu

Đổi HC mới cũng check ra.

Còn giấy thông hành thì em ko biết, hộ chiếu thì check ra ngay. Nói chung là tên và ngày sinh của bác đã bị vào black list

Chỉnh sửa cuối:

boyhanoi724

Xe buýt
Thế thì em hết cửa sang Trung Quốc rồi hả bác. EM thấy thằng bạn em chuyên buôn điện thoại nó bảo nó đi kiểu đấy cũng nhiều mà ko sao. Nó có hộ chiếu nhưng cũng thỉnh thoảng vẫn đi đường tiêu ngạch bên móng cái mà không vấn đề gì.

QAK

Xe đạp
hình như cụ là phóng viên? chụp ảnh đẹp quá trời

chuotlang

Xe lừa
hình như cụ là phóng viên? chụp ảnh đẹp quá trời
Phóng viên có nhiều loại, phóng viên bình luận chỉ chuyên viết lách, phóng viên Ảnh thì chuyên cầm máy

Hehe em chụp đẹp như phóng viên viết bình luận cụ à ;)

VietHongHoang

Xe hơi
Cụ chuột cho em hỏi nhờ chút:
Nhờ cụ hướng dẫn giúp em thủ tục mua nhà ở Quảng Châu? Nếu là người nước ngoài (người VN) mua nhà ở Quảng Châu thì điều kiện có khắt khe không cụ? Nếu được mua thì thủ tục pháp lý có khó khăn gì không cụ?
Em đi qua chỗ này đoàn là trung tâm môi giới nhưng chưa biết gì nên không vào:

Cảm ơn cụ nhiều.

letung

Xe tải
Chuotlang đợt này chụp đẹp nhất là các món ăn! :) Hay tại giờ này em đói !? Từ đầu đến trang 8 cũng đẹp, đoạn tiếp theo thì trời xanh kiểu gì ấy.:D

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuột cho em hỏi nhờ chút:
Nhờ cụ hướng dẫn giúp em thủ tục mua nhà ở Quảng Châu? Nếu là người nước ngoài (người VN) mua nhà ở Quảng Châu thì điều kiện có khắt khe không cụ? Nếu được mua thì thủ tục pháp lý có khó khăn gì không cụ?
Em đi qua chỗ này đoàn là trung tâm môi giới nhưng chưa biết gì nên không vào:

Cảm ơn cụ nhiều.

Cụ qua trung tâm môi giới đa phần là nhà qua tay, sẽ bị sạc %
Còn nếu mua nhà mới thì mua thẳng của Cty, sẽ đc giảm giá
Nên mua nhà thuộc các tập đoàn lớn xây, số đỏ ra rất nhanh
Cụ mua đứt thì rất dễ, chỉ cần đem dịch công chứng cái passport thôi

Okane

Xe container
Bề bề thì phải lính tráng có suất

Nên mỗi người chỉ được 1 con ;)
Vì thấy hình này nên sáng qua e thấy ngứa ngáy rủ mấy đứa đi xơi, mỗi đứa cũng 1 con kích cỡ như này - vì còn các món khác nữa ngon k kém :)

Ăn xong thì cũng đến giờ trưa, lại mất mấy chục đồng đi day huyệt (dưng k có da trắng như trên) :D

VietHongHoang

Xe hơi

Cụ qua trung tâm môi giới đa phần là nhà qua tay, sẽ bị sạc %
Còn nếu mua nhà mới thì mua thẳng của Cty, sẽ đc giảm giá
Nên mua nhà thuộc các tập đoàn lớn xây, số đỏ ra rất nhanh
Cụ mua đứt thì rất dễ, chỉ cần đem dịch công chứng cái passport thôi
Thanks cụ nhiều, thực ra, việc mua bán cũng ko dễ như ở VN đâu nhỉ và cũng tốn thời gian xem xét. Em sẽ nghiên cứu kỹ thêm, năm ngoái, em vào SG mua thì thủ tục mua bán còn đơn giản hơn ở HN, nhưng dù gì cũng là ở VN, còn đây là ở TQ, chưa kể thủ tục chuyển tiền cá nhân ra nước ngoài cũng lằng nhằng lắm. Nếu có gì, nhờ cụ hướng dẫn thêm nhé. dù sao cũng mới chỉ là ý định.
Một lần nữa em cảm ơn cụ rất nhiều.

chuotlang

Xe lừa
Thanks cụ nhiều, thực ra, việc mua bán cũng ko dễ như ở VN đâu nhỉ và cũng tốn thời gian xem xét. Em sẽ nghiên cứu kỹ thêm, năm ngoái, em vào SG mua thì thủ tục mua bán còn đơn giản hơn ở HN, nhưng dù gì cũng là ở VN, còn đây là ở TQ, chưa kể thủ tục chuyển tiền cá nhân ra nước ngoài cũng lằng nhằng lắm. Nếu có gì, nhờ cụ hướng dẫn thêm nhé. dù sao cũng mới chỉ là ý định.
Một lần nữa em cảm ơn cụ rất nhiều.
Tiền thì cụ chuyển đen ra thôi, bên này cụ mua nhà vài triệu $ cũng có ai bắt cụ chứng minh thu nhập đâu

Trừ khi cụ mua trả góp thì mới cần Cty bảo lãnh, chứng minh thu nhập của cụ. Em mua nhà bên này từ 2005 cụ à, luật giờ có chút khác nhưng về trả góp thôi vì nó xiết hơn vì tránh đầu cơ.

Em từng mua qua nhà và cảm thấy những tập đoàn lớn của HK rất OK, sổ đỏ ra rất nhanh, họ ký kết với các Cty quản lý cũng lựa chọn rất tốt nên cung cách quản lý phục vụ OK lắm

VN có Saigon Pearl cũng là do HK đầu tư, bên này thì em chọn tập đoàn FuLi cũng của HK, 6 tháng đến 1 năm ra sổ đỏ rồi cụ à

Chỉnh sửa cuối:

VietHongHoang

Xe hơi

Tiền thì cụ chuyển đen ra thôi, bên này cụ mua nhà vài triệu $ cũng có ai bắt cụ chứng minh thu nhập đâu

Trừ khi cụ mua trả góp thì mới cần Cty bảo lãnh, chứng minh thu nhập của cụ. Em mua nhà bên này từ 2005 cụ à, luật giờ có chút khác nhưng về trả góp thôi vì nó xiết hơn vì tránh đầu cơ.

Em từng mua qua nhà và cảm thấy những tập đoàn lớn của HK rất OK, sổ đỏ ra rất nhanh, họ ký kết với các Cty quản lý cũng lựa chọn rất tốt nên cung cách quản lý phục vụ OK lắm

VN có Saigon Pearl cũng là do HK đầu tư, bên này thì em chọn tập đoàn FuLi cũng của HK, 6 tháng đến 1 năm ra sổ đỏ rồi cụ à
Thanks cụ. Nếu mua thì em sẽ thanh toán 100%, em không mua trả góp, chuyền tiền chui ở TQ thì em không rành nhưng nghĩ là cũng ko khó, vì nhà em chuyển Đức - VN nhiều rồi. Em cũng có thấy quảng cáo về cái chung cư bán ở đường Bắc Đức Văn, gần đường Bắc Kinh 68 m2, 106 vạn tệ, có vẻ cũng bằng giá chung cư cao cấp ở HN, không biết ở đó đắt hay rẻ, em cũng chỉ cần khoảng 70 -100m2 thôi, nếu nhà mới thì càng tốt, không cần gần trung tâm lắm. Hôm em ở chỗ quảng trường ZhuQuang nó phát tờ rơi giới thiệu bán nhà mới mà để đâu mất ko tìm thấy. Mà thấy bảo bên đó nhà có thời hạn đúng ko??? ở Quảng Châu là 50 hay 70 năm hả cụ??? Mà thủ tục đơn giản nhỉ, chỉ cần hộ chiếu là được, bên đó quản lý việc mua bán đơn giản vậy àh???

Thanks cụ.