Vài ngày tại Canton Fair (Promotion Girls)

chuotlang

Xe lừa
Thanks cụ. Nếu mua thì em sẽ thanh toán 100%, em không mua trả góp, chuyền tiền chui ở TQ thì em không rành nhưng nghĩ là cũng ko khó, vì nhà em chuyển Đức - VN nhiều rồi. Em cũng có thấy quảng cáo về cái chung cư bán ở đường Bắc Đức Văn, gần đường Bắc Kinh 68 m2, 106 vạn tệ, có vẻ cũng bằng giá chung cư cao cấp ở HN, không biết ở đó đắt hay rẻ, em cũng chỉ cần khoảng 70 -100m2 thôi, nếu nhà mới thì càng tốt, không cần gần trung tâm lắm. Hôm em ở chỗ quảng trường ZhuQuang nó phát tờ rơi giới thiệu bán nhà mới mà để đâu mất ko tìm thấy. Mà thấy bảo bên đó nhà có thời hạn đúng ko??? ở Quảng Châu là 50 hay 70 năm hả cụ??? Mà thủ tục đơn giản nhỉ, chỉ cần hộ chiếu là được, bên đó quản lý việc mua bán đơn giản vậy àh???

Cụ ko nên mua khu đó, khu đó nhà cũ rồi, parking kém, quản lý kém mà em nghĩ cái hình chụp toàn đó là thang bộ chứ chưa đc thang máy
Nên mua nhà ở đâu thì còn tùy vào công việc của mình nữa, nếu muốn giữ giá hoặc lên thì xem xét đến Thiên Hà District

Nhà bên này là 70 năm cụ à

BSK

Xe tăng
xì. trét quá sang tuần bay sang uống diệu với Q kưa chém gió 1 2 hôm nhé, có mua j thì nhắn, xo duty free uống cho chuẩn nhé

chuotlang

Xe lừa
xì. trét quá sang tuần bay sang uống diệu với Q kưa chém gió 1 2 hôm nhé, có mua j thì nhắn, xo duty free uống cho chuẩn nhé
Sao mà stress? Gái mú nó phiền nhiều quá nên bị à ;)
Tuần này anh ko ở QC, 28-30 đi HK, 1-5 đi Vân Nam, sang đi có Mr T đi chém gió cùng, nó mới kua đc 1 em SG xinh phết ;)

Chỉnh sửa cuối:

tavn

Xe tải
Lọ mọ thế nào lại vào thớt này của bác Chuot Lang.
Hơn mười năm này, đến hẹn lại lên, cứ tháng 4 và tháng 10 là lên đường đi Canton Fair(Vì công ty em có bộ phận chuyên mua hàng tiêu dùng từ TQ sang châu Âu bán). Nhìn ảnh của bác lại thấy thèm vì bọn em bận túi bụi: sáng ăn ở Hotel, theo xe hotel ra hội chợ, làm việc và ăn trưa ở đấy, xong làm đến tối, tối về khách sạn lại hẹn bọn đối tác đến để chốt và ký hợp đồng. Lần nào cũng đi tầm 10 ngày mà chả biết Quảng Châu mấy, hôm nay xem ảnh của bác là đủ rồi.
Kinh nghiệm đi hội chợ cho những ai đi lần đầu:
- Đi giầy thể thao hoặc tương tự vì bạn sẽ phải đi nhiều.
- Quần áo thoải mái, nhẹ nhàng.
- Không đeo bất cứ thứ gì trên người vì sau một thời gian đi bộ, nó sẽ là gánh nặng của bạn. Hãy mang một cái vali kéo, cho tất cả vào đấy.
- Cố gắng đi theo xe của khách sạn, đặc biệt là lúc về vì rất khó bắt taxi.

Đề xuất với bác Chuot Lang: bác làm một cái post về các món ăn đi.(Có lần em đi mạn An Huy, Sơn Đông, được ăn món bánh bao chay, ở giữa kẹp thịt ba chỉ vừa kho, vừa nướng, ngon ơi là ngon).

tomlee

Xe đạp
Mấy ẻm này cao quá nhỉ, chắc toàn trên 1,7m

BSK

Xe tăng
Mai a cả Thực đón e nhé, bay chuyến đầu h chiều, 6 người đi 2 xe mới đủ. Mua đủ những đồ a bảo rồi. Giữ sức nhớ còn chiến đấu, đội quân lần này thiện chiến đấy hehe

BSK

Xe tăng

Sao mà stress? Gái mú nó phiền nhiều quá nên bị à ;)
Tuần này anh ko ở QC, 28-30 đi HK, 1-5 đi Vân Nam, sang đi có Mr T đi chém gió cùng, nó mới kua đc 1 em SG xinh phết ;)
Cái hộ chiếu cả cmnd a đưa e tìm mãi k thấy, sợ để quên ở ks, đang bảo thằng T nó xem lại, có j a xác định tư tưởng đinh cư dài hạn nhé, hix X_X

Khôi Zen

Xe hơi
em nhìn các công trình họ đang xây sao mà phức tạp và khó thế không biết