Vài ngày tại Canton Fair (Promotion Girls)

buituananh_as

Xe điện

Nhìn cái chữ ký cụ mới nhớ, em mấy hôm nay đang đi tìm thằng nào làm đèn cho tủ bếp chất lượng cao cụ có biết ko, dạo này kiếm toàn mấy ông hàng chợ chán quá
Cụ biết thì cho em cái name của bọn nào chất lượng cao nhé
đọc cái này phì cười với cụ chuotlang, ko biết cụ vô tình hay ko?
ảnh cụ đẹp quá

chuotlang

Xe lừa
đọc cái này phì cười với cụ chuotlang, ko biết cụ vô tình hay ko?
ảnh cụ đẹp quá
Mấy câu đó bọn em quen dùng rồi, mấy Hãng & Tập đoàn thì gọi là thằng (thằng này quy mô, mạnh quá), còn lởm lởm hàng chợ thì lại nâng lên Ông hehe (ông này thế này thì thuê gian hàng làm gì) Nói chung em ít ở VN nên chả viết lách tiếng Việt nhiều, thỉnh thoảng vẫn bị văn nói lẫn vào văn viết

Cụ resize lại như em ý xem nó mới nhanh, chỉ 100-150 kb thôi, khiếp ảnh bên thớt cụ cái nào cũng hơn 2mb, em muốn xem cứ vào xong ra hút điếu thuốc rồi quay ra xem, em set 50/trang mà

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Thỉnh thoảng ra ngoài hút thuốc là việc khá thường xuyên của mợi người -- Cảnh chụp sang đường bên kia, 1 khu hội chợ loại nhỏ luôn ăn theo CantonF

Phía dưới là lối vào cho xe ưu tiên được phép vào HC, nhưng cũng qua kiếm xét gầm xe chống bom mìn

buituananh_as

Xe điện

Mấy câu đó bọn em quen dùng rồi, mấy Hãng & Tập đoàn thì gọi là thằng (thằng này quy mô, mạnh quá), còn lởm lởm hàng chợ thì lại nâng lên Ông hehe (ông này thế này thì thuê gian hàng làm gì) Nói chung em ít ở VN nên chả viết lách tiếng Việt nhiều, thỉnh thoảng vẫn bị văn nói lẫn vào văn viết

Cụ resize lại như em ý xem nó mới nhanh, chỉ 100-150 kb thôi, khiếp ảnh bên thớt cụ cái nào cũng hơn 2mb, em muốn xem cứ vào xong ra hút điếu thuốc rồi quay ra xem, em set 50/trang mà
xin lỗi cụ, em đang resize dần ạ, hihi những vẫn mấy trăm KB chứ ko đc dưới 150KB ạ hichic

chuotlang

Xe lừa
xin lỗi cụ, em đang resize dần ạ, hihi những vẫn mấy trăm KB chứ ko đc dưới 150KB ạ hichic
Cụ ko resize thì sẽ rất chậm, và tốn băng thông của cụ
Ví dụ như photobucket nó chỉ cho 10GB/tháng thôi, to như vậy vài nghìn lượt xem là hết ngay.
Em ko biết cụ Resize bằng soft nào?
Nhưng trong các Soft ko có limit size thì nó sẽ có chọn bao nhiêu %, nếu như picasa thì ảnh 720px chỉ trên dưới 100 thôi, mở khẩu lớn thì dung lượng ảnh nhỏ, thường các phần mềm mặc định 85% chất lượng
Khẩu nhỏ chi tiết ảnh thì dung lượng lớn.
1 số soft khác set ppi để in lên đến 300 thì ảnh hưởng, đa phần mặc định 72 để up web
Nếu vẫn còn vài trăm kb thì em nghĩ cụ đang dùng MS Picture của Office phải ko? Ko nên dùng cái đó, kém lắm

Em thường dùng 2 phần mềm cho 2 máy của em, Lighroom dùng cho DSLR, Picasa dùng cho PnS bao diêm.
Dĩ nhiên Lightroom tốt hơn nhiều vì nó có limit size và addsharp nên ảnh rất nét và dung lượng nhỏ. Chữ ký thì đẹp hơn

Chỉnh sửa cuối:

buituananh_as

Xe điện

Cụ ko resize thì sẽ rất chậm, và tốn băng thông của cụ
Ví dụ như photobucket nó chỉ cho 10GB/tháng thôi, to như vậy vài nghìn lượt xem là hết ngay.
Em ko biết cụ Resize bằng soft nào?
Nhưng trong các Soft ko có limit size thì nó sẽ có chọn bao nhiêu %, nếu như picasa thì ảnh 720px chỉ trên dưới 100 thôi, mở khẩu lớn thì dung lượng ảnh nhỏ, thường các phần mềm mặc định 85% chất lượng
Khẩu nhỏ chi tiết ảnh thì dung lượng lớn.
1 số soft khác set ppi để in lên đến 300 thì ảnh hưởng, đa phần mặc định 72 để up web
Nếu vẫn còn vài trăm kb thì em nghĩ cụ đang dùng MS Picture của Office phải ko? Ko nên dùng cái đó, kém lắm

Em thường dùng 2 phần mềm cho 2 máy của em, Lighroom dùng cho DSLR, Picasa dùng cho PnS bao diêm.
Dĩ nhiên Lightroom tốt hơn nhiều vì nó có limit size và addsharp nên ảnh rất nét và dung lượng nhỏ. Chữ ký thì đẹp hơn
cái đỏ..nể cụ quá, em đang định xuống hố vôi..đang xin gấu cấp quân lương, có gì xin cụ chỉ giáo ạ

CỬU VĂN LONG

Xe container
Lương ở bển có cao ko mà lá chuối tây nó sang Khựa làm phát tờ bướm thế lày ?

chuotlang

Xe lừa
cái đỏ..nể cụ quá, em đang định xuống hố vôi..đang xin gấu cấp quân lương, có gì xin cụ chỉ giáo ạ
Nhảy xuống sớm sướng thân sớm thôi cụ à
Không cấp quân luơng thì ta phá kho thóc Nhật ;)
Cứ bảo tranh thủ chụp cho Gấu còn lúc thanh xuân chắc cũng sớm gật thôi *-:)

chuotlang

Xe lừa

Giữa những khối kiến trúc bê tông khổng lồ người ta cũng không quên lấp chỗ trống bằng những hàng cây xanh mướt

chuotlang

Xe lừa

Những dịch vụ hướng dẫn du lịch đi kèm

Nắng chiều oi bức

xebuytmatphanh

Xe buýt

Nhồm nhoàm dưa chuột kinh quá, vấn đề ko phải tại người mà chỉ tại cái máy ảnh thôi ;)
Ko đơn giản là máy ảnh đâu Bố cháu ạ. Đằng này cũng đầu tư con 50D với 2 lens đi kèm dưng mà xem ra cái mắt nó có vấn đề nên chụp bao nhiêu mà cũng chưa dám post.

chuotlang

Xe lừa
Ko đơn giản là máy ảnh đâu Bố cháu ạ. Đằng này cũng đầu tư con 50D với 2 lens đi kèm dưng mà xem ra cái mắt nó có vấn đề nên chụp bao nhiêu mà cũng chưa dám post.
Chịu khó xem thêm 500px.com, góc nhìn nó sẽ khác nhiều. Trong đó người ta dùng 450D chụp cũng ngất ngấy ;)

chuotlang

Xe lừa

1 khu sạch đẹp như vậy nhưng Đội Quản lý đô thị vẫn để cho dân bán hàng rong cửa kiếm

Trung tâm nội thất Macalline mở thêm dịch vụ trông giữ xe

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ chuột đi đâu cũng phải có tí ái nhể lần sau cụ đi đâu cho em theo hầu ná