[Funland] Vấn đề ở chung cư : Chuyện Đông - Chuyện Tây

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đắt thì đắt chứ phí gửi xe máy đáng bao nhiêu mà phải mang xe lên phòng

thutrang09

Xe buýt
Còn em, có hôm đến chung cư nhà nhà ông anh cơ quan chơi, nằm ở khu Nguyễn Xiển. Nhìn bãi xe máy còn rất nhiều chỗ trống, kẻ vạch rất ngay ngắn, mà có mấy xe lạc lõng vứt luôn giữa đường đi. Chịu cái ý thức:|. Các chị, các mợ, đi con xe ga như muốn nuốt cả người thì lười dắt xa nên dịch cả hàng rào sắt gần cửa soát vé để mà cố chen xe mình vào. Lên trên nhà thì trẻ con nô đùa, đá bóng ngoài hành lang, trượt xe đồ chơi lọc cà lọc cọc, rất ồn mà chả có người lớn nhắc nhở. %-(Chả biết chung cư cao cấp có đỡ hơn ko.^:)^
haizz, vấn đề nan giải lắm cụ ạ, mình thì cũng thấy chướng mắt nhưng mà không giám phản ánh trực tiếp

thutrang09

Xe buýt
oi may quá , khu nha em ko cao cấp , đc cái mỗi tòa 9 tầng , mỗi tầng 4 nhà , mỗi nhà có 1 ô để xe máy đc đánh số nên cứ xe nhà nào để ô nhà í , xe ô tô thì để giữa sân , noi chung em chua thay gi khó chiu , đi vao thang may du ko quen biet nhau cũng cười với nhau , rồi tay xách nách mang thi người đi cùng hỏi đi tầng mấy thế là bấm dùm tầng luôn , bv thi de thương đi ra đi vào là cười , chào , khu nhà em ko có hầm chỉ có sân và cây xanh thảm cỏ rộng 2 hecta thui

Nhìn hệ thống cây xanh mà thích quá cụ ạ

thutrang09

Xe buýt
Đắt thì đắt chứ phí gửi xe máy đáng bao nhiêu mà phải mang xe lên phòng
cái chính là do ý thức cụ ạ, Ở chung cư e thì e chưa thấy dắt xe vào cầu thảng chỉ có là phi xe vào khu vực sảnh đợi thang máy để đưa đồ cho ng thân rồi này nọ thôi

thutrang09

Xe buýt
Chung cư thì nổi đình đám nhất là chuyện tranh nhau làm tổ trưởng dân phố với làm Ban quản trị. Chẳng biết có bổng lộc gì không mà thấy tranh nhau ghê lắm
có tiếng mà không biết có miếng không, e thì e cứ an phận làm dân thường thôi cụ ạ

thutrang09

Xe buýt
Bảo vệ thì tất nhiên có chức trách và nhiệm vụ. Tuy nhiên họ cũng là con người, cũng ngại va chạm với cư dân lắm. Đến cư dân khác đứng sờ sờ ngay cạnh còn bơ đi chả dám ý kiến gì.

Mà động vào những thành phần này cái thì mồm, miệng kinh khủng, rồi đơn thư khiếu kiện gửi các cấp, các ngành có khi lên cả BCT luôn.
thì thế nên e cũng k dám góp ý trực tiếp mà chỉ im lặng thôi ạ

thutrang09

Xe buýt
ui cât xe lên nhà cho yên tâm mà cụ, mà cái cộng đồng youhome nghe lạ thế
cái gì mà cộng đồng cư dân toàn quốc ý cụ, cái ảnh xe đạp điện phi vào sảnh là e chụp còn ảnh xe máy là e chôm chỉa, hỏng hớt trong cộng đồng ý đấy ạ

thutrang09

Xe buýt
Em ở nhà anh Vượng, khu royal city
Cư dân ở đây thì ý thức rất cao nhưng vẫn gặp vài vấn đề . Đó là với người giúp việc :) Khu nhà em người giúp việc khá nhiều, mà ý thức của họ thì ko đc tốt. Mấy cái chuyện như đổ rác ko đúng nơi quy định, cho trẻ con tè bậy, dắt chó đi bộ rồi ị lên thảm cỏ...
eo , cái vụ dắt chó đi ị lên thảm cỏ nghe ghê quá ạ

Zai nắng

Xe điện
Dạo này nghe mọi người chia sẻ về vấn đề bụi mịn,ô nhiễm không khí nặng nề ở HN và TP.HCM e cũng thấy hoang mang mỗi khi ra đường.
Nhưng mà còn có vấn đề khiến e bức xúc hơn, suýt quên luôn cả vấn đề ô nhiễm môi trường đấy là các vấn đề ở tòa nhà e ở ạ
--------------
Em xin phép không nói tên chung cư e đang ở .

Vấn đề thứ nhất là, cứ mỗi tầm chiều tối, e đi làm về rồi để xe vào hầm xe, xếp xe rất ngăn nắp thẳng hàng, ấy thế mà sáng hôm sau đi làm, e lại chẳng thấy xe e ở vị trí ấy, chẳng biết ai đã dắt xe e đi tận đâu ý ạ. May là xe e có định vị nên là e dễ tìm. Chứ nghĩ đến mấy bác đi xe k có định vị, thì tìm biết đến bao giờ mới thấy xe.

Vấn đề thứ 2 vẫn là ý thức cư dân ạ, hôm trước e mới đợi thang máy ở tầng hầm, cùng bước vào với e là một chị gái, cũng khoảng 30 tuổi. Thang máy mới đóng vào còn chưa kịp lên thì lại lập tức mở ra, tưởng là cư dân khác đi vào thang máy, Nhưng không, một bà thím từ đâu xuất hiện với con xe đạp điện phi thẳng cả vào chỗ chờ thang máy, để đưa đồ gì đó cho cái chị vào cùng e.
-----------
Dạ, còn nhiều vấn đề bức xúc lắm ạ, nhưng thôi e tạm kể đến đây vì giờ e phải đưa bé đi về nhà ngoại chơi
Các bác có gặp trường hợp như thế không ạ,

Vấn đề xe cộ, e cũng đã báo với bảo vệ, nhưng cũng không thể quàng trách nhiệm lên họ, vì chưa chắc xe đã là họ dắt. Còn vấn đề kia, e chẳng dám nói trực tiếp với bà thím kia, chỉ dám lên đây than thở với các bác thôi ạ
------------
Ảnh dưới đây là 1 lần khác e đi thang máy, và bắt gặp một bà thím khác cũng phi hẳn xe vào chỗ chờ thang máy, chụp vội nên ảnh hơi mờ ạ

E tạo thớt để các cụ có cùng vấn đề đã gặp như e thì chia sẻ cho bớt bức xúc
Mà cụ nào có chia sẻ về người tốt việc tốt ở chung cư thì càng tốt ạ, cho e cảm thấy cuộc đời còn có người tốt, người có ý thức, chứ e đang thấy cuộc đời tăm tối dần, tăm tối cả vì không khí ô nhiễm, cả vì ý thức con người :((

Ảnh e mới chôm chỉa được từ cộng đồng Youhomers đây các cụ ạ, phi hẳn xe máy vào luôn

Mợ chuyển sang khu a vova ý. Đứa nào láo nháo bve a ý oánh cho bỏ mịe :))