Vấn đề trời lạnh các Cụ đề xe có khó khăn gì ko???

ting_jolie

Xe đạp
Thời tiết bây giờ khá là lạnh giá, trời lạnh khiên máy míc hàng họ về cơ bản là rụt. Vấn đề là mỗi người mỗi hoàn cảnh có cách khắc phục khác nhau. Lạc đề rồi. Kính chào các cụ. Không biết xe các bác như thế nào, e có Korando, xe để qua đêm trời lạnh sáng hôm sau đề nổ phải 3 lần máy mới nổ. Xe các bác có thế ko. Vào mùa hè, xe a để qua đêm hoặc 2 ngày đề cái nổ ngay. Nên khi sang mùa đông thấy nthe sợ bị lsao. Các cụ nói cho e hiểu với. E kính các cụ 1 ly.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Trời lạnh thì xe nào cũng khó nổ hơn.Xe càng cũ càng khó nổ.khi trời lạnh ắc quy cũng bị kém đi.Dầu mỡ lạnh bị đông cứng hơn do đó làm tăng ma sát nặng máy khi đề.Cũng vì lạnh nên khí trong buồng đốt khó bắt cháy và lượng xăng bơm vào cũng kém hơn.Chính vì vậy khi mới nổ le tự động mở to bơm thêm xăng vào buồng đốt,xe dầu thì có thêm phụ gia cho mùa đông và sưởi buồng đốt.( Chẳng biết như trên cõ đúng không??? Các Cụ vào cho ý kiến)

Tuan Photo

Xe tải
Korando nếu khó nổ thì cụ kiểm tra lại nến sấy Nếu 5 c bị hỏng 2 chiếc thì trời lạnh sẽ khó nổ hơn.

ting_jolie

Xe đạp
Trời lạnh thì xe nào cũng khó nổ hơn.Xe càng cũ càng khó nổ.khi trời lạnh ắc quy cũng bị kém đi.Dầu mỡ lạnh bị đông cứng hơn do đó làm tăng ma sát nặng máy khi đề.Cũng vì lạnh nên khí trong buồng đốt khó bắt cháy và lượng xăng bơm vào cũng kém hơn.Chính vì vậy khi mới nổ le tự động mở to bơm thêm xăng vào buồng đốt,xe dầu thì có thêm phụ gia cho mùa đông và sưởi buồng đốt.( Chẳng biết như trên cõ đúng không??? Các Cụ vào cho ý kiến)
cụ nói làm e mở mang thêm nhiều quá. về cơ bản là như cụ nói, xe e chắc do ic sấy bị hụt nên khó đề nổ. cảm ơn cụ. e đã voka. khà khà

ting_jolie

Xe đạp
Korando nếu khó nổ thì cụ kiểm tra lại nến sấy Nếu 5 c bị hỏng 2 chiếc thì trời lạnh sẽ khó nổ hơn.
xe e lúc nổ máy xong đi khoảng 10m thì nó mới hiện đèn sấy lên. chắc do bị thiếu ic sấy phải ko cụ

Tuan Photo

Xe tải
Thế thì khả năng là ic sấy của cụ có vấn đề. Cái hộp chữ nhật cạnh hộp rơ le trong capo áy. Thay hop ay mất hơn 1 triệu.

czechonline

Xe điện
Xe dầu trời lạnh nên đề khó nổ hơn là chuyện thường , cụ sấy vài lần rồi hãy nổ máy ( vặn chìa khóa , tắt đi rồi vặn lên ) Ơn trời xe em vẫn đề phát nổ ngay :D

Q4W

Xe hơi
Sấy kỹ bugi thì xe em vẫn 1 phát ăn 1. Xe cụ Tinh có vấn đề bộ sấy rồi. Bật khóa là lò so sấy phải hiện, không hiện hoặc hiện sau lànlooix- xe em trước cũng bin vậy- giờ chuẩn khỏi chỉnh

boom

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xe cụ trong tình trạng đó thì nên đi thăm cụ Trường hoặc cụ Hậu đi thôi.
Xe em mùa hè để 2 tuần ko đi vẫn nhát ăn luôn, mà bình em còn xài 65A. Chuẩn hình như là fải 75a.
Ơn trời mùa đông e đi hằng ngày vẫn nhát một. Để 3-4 ngày thì sấy hai lần là ăn.

kebaothuls

Xe điện
Trên e everet sáng fai cho u nước sôi rồi. Ko vẫn nghiêng chìa là nổ. Mỗi tội lúc mới nổ kêu tý thôi. Nóng cái tiếng máy lại tròn vo :)