Vấn đề về lốp xe cần cảnh báo

ductv_bk

Xe tải
Bẩm thưa các cụ! Kia morning slx nhà Em hôm qua kiểm tra tự nhiên thấy lốp trước tự nhiển nổi hạch một cục to bằng 2 đầu đũa dài khoảng 3 phân, Em kiểm tra đường chỉ trên lốp cũng không mòn lắm, nhìn tổng thể cũng còn rất mới, nhưng không hiểu sao nó bị thế...Bác nào bị hoặc biết dự em cái, liệu có phải thay ngay hok (vì em đi quanh quẩn trong nội thành) nếu thay lốp xịn của kia morning bác biết chỗ nào tốt không và nên thay loại gì ạ.....Cảm ơn nhiều ạ!

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xe em KM cũng đang bị 1 quả lốp như vậy , nhưng em đi kiểm tra thì thợ lốp ( chỗ quen biết ) bảo anh đi nội thành thì vô tư ,yên tâm không vấn đề gì ( dặn em là nếu thường xuyên chạy đường dài trên 80km/h thì mới cần thiết phải thay , trường hợp của cụ nếu cẩn thận thì tới của hàng lốp để người ta khám cho .

tuyenvpt

Xe tăng
Đứt chỉ bố rồi cụ ơi, thay thôi ko mai nó u lên thành quả ổi.

Kientrannguy

Xe hơi
kiểu bác tả giống bị chửa quá

anhtho

Xe ngựa
Bẩm thưa các cụ! Kia morning slx nhà Em hôm qua kiểm tra tự nhiên thấy lốp trước tự nhiển nổi hạch một cục to bằng 2 đầu đũa dài khoảng 3 phân, Em kiểm tra đường chỉ trên lốp cũng không mòn lắm, nhìn tổng thể cũng còn rất mới, nhưng không hiểu sao nó bị thế...Bác nào bị hoặc biết dự em cái, liệu có phải thay ngay hok (vì em đi quanh quẩn trong nội thành) nếu thay lốp xịn của kia morning bác biết chỗ nào tốt không và nên thay loại gì ạ.....Cảm ơn nhiều ạ!
Nếu cụ chỉ đi trong nội thành thì thậm chí lốp mòn vẹt cũng không sao, cứ đi, xịt hay nổ thì vá !.
Nhưng không lẽ ô tô chỉ đi như vậy? Nhỡ lúc nào đó cần đi HP, xuống Nam định hay lên Lạng sơn thì bắt xe khách à. Vậy tốt nhất là thay luôn và ngay vì theo bác tả, vết phồng nằm ở thành lốp, nếu đi nhanh nó nóng và nổ thì ...

dogia69

Xe máy
Website
tuongthinh.vn
Nếu cụ chỉ đi trong nội thành thì thậm chí lốp mòn vẹt cũng không sao, cứ đi, xịt hay nổ thì vá !.
Nhưng không lẽ ô tô chỉ đi như vậy? Nhỡ lúc nào đó cần đi HP, xuống Nam định hay lên Lạng sơn thì bắt xe khách à. Vậy tốt nhất là thay luôn và ngay vì theo bác tả, vết phồng nằm ở thành lốp, nếu đi nhanh nó nóng và nổ thì ...
theo em cụ nên thay đi, đang chạy mà nổ lốp thì nguy hiểm lắm

ductv_bk

Xe tải
Em cảm ơn các cụ! kiểu này chắc đứt chỉ...Em đang tính đi thay đây vì trước sau gì cũng thay! thay sớm cho lành...tiện đây có cụ nào biết chỗ nào thay lốp xịn kia morning slx 2009 tốt và giá hợp lý thì ới em cái cuối tuần em đi thay! ( giá trước em hỏi là 1tr2 giá này chuẩn chưa ạ)

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
kiểu bác tả giống bị chửa quá
Thì đúng là bị chửa chứ còn gì nữa cụ. Em hỏi thợ thì họ nói rằng: "có thể lốp còn rất mới nhưng anh cứ phi vào ổ gà, ổ trâu và lao lên vỉa hè đánh uỵch một phát thì kiểu gì cũng chửa". Lốp mới mà bị chửa thì cứ để thế đi cũng được và có thể quay mặt bị chửa vào phía trong nhưng vẫn ko yên tâm. Tôt nhất có tiền thì nên thay cụ ạ!

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ! kiểu này chắc đứt chỉ...Em đang tính đi thay đây vì trước sau gì cũng thay! thay sớm cho lành...tiện đây có cụ nào biết chỗ nào thay lốp xịn kia morning slx 2009 tốt và giá hợp lý thì ới em cái cuối tuần em đi thay! ( giá trước em hỏi là 1tr2 giá này chuẩn chưa ạ)
Cách đây tháng rưỡi, em thay 02 quả lốp KiaMorning SLX với thông số 175\50\R15 hiệu Nexen tại nhà "Sơn lốp" ở Trần Khánh Dư với giá là 1.020.000đ\01 quả. Cụ ra đó thử xem, em chỉ tin tưởng giá ở mỗi chỗ đó thôi!

hungbinh3b

Xe tải
KM của nhà cháu cũng bị như của cụ. Cháu đảo lốp bị phồng ở đằng trước chuyển ra lắp bánh đằng sau. Xe nhà cháu chạy chưa được 1 năm đã bị phồng vì đúng là qua ổ gà ổ vịt nhà cháu toàn đóng cật lực ~X(

ductv_bk

Xe tải
KM của nhà cháu cũng bị như của cụ. Cháu đảo lốp bị phồng ở đằng trước chuyển ra lắp bánh đằng sau. Xe nhà cháu chạy chưa được 1 năm đã bị phồng vì đúng là qua ổ gà ổ vịt nhà cháu toàn đóng cật lực ~X(
bác giờ vẫn để thế đi à, em bì phòng tôm khoảng đốt rưỡi ngón tay út thôi, tổng thể cả lốp vẫn ngon lành lắm, chả hiểu sao nữa, thà nứt hoặc vẹo to to tí thay đỡ phải băn khoăn...nhưng có lẻ em ra chỗ bác thay để mua thôi...:D

nqthang274

Xe hơi
Úi thế thì em cũng phải thay lốp thôi! Các cụ bảo em lốp 195/65/R15 bi nhiêu 1 quả? Hôm trước em hỏi ở thegioilop báo là 1,1củ/1quả lốp Kumho. Giá như thế và lốp Kumho đi có ổn không ạ?

Thần Tài

Xe điện
Sợ các cụ quá, lốp đã phồng thì thay khẩn trương, không đùa với an toàn được đâu.

ductv_bk

Xe tải
Úi thế thì em cũng phải thay lốp thôi! Các cụ bảo em lốp 195/65/R15 bi nhiêu 1 quả? Hôm trước em hỏi ở thegioilop báo là 1,1củ/1quả lốp Kumho. Giá như thế và lốp Kumho đi có ổn không ạ?
lốp Kumho cũng của hàn xẻng à bác! em xem lop theo xe hình như là NEXEN hay sao chứ bác....1,1 củ/1 quả giá có vẻ tạm ổn nhỉ, các bác cho em xin địa chỉ uy tín với ạ!

ductv_bk

Xe tải
Morning các cụ........đc tham vấn của các cụ lão trên này....em đã thay đôi lốp NEXEN chiều qua cho Vợ Em....lốp theo xe, trông mảnh đẹp hơn mấy loại khác, do lốp mảnh nên bề mặt bám đường rất lớn....
----tiện đây cụ nào biết chỗ nào bán nắp chỗ giua La zang có logo kia không chỉ em cái, cái của em bị nứt vỡ trông hơi xấu....

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Morning các cụ........đc tham vấn của các cụ lão trên này....em đã thay đôi lốp NEXEN chiều qua cho Vợ Em....lốp theo xe, trông mảnh đẹp hơn mấy loại khác, do lốp mảnh nên bề mặt bám đường rất lớn....
----tiện đây cụ nào biết chỗ nào bán nắp chỗ giua La zang có logo kia không chỉ em cái, cái của em bị nứt vỡ trông hơi xấu....
Cụ thay ở đâu, rổ giá thế nào? Thông báo để anh em cùng biết với chứ!

ductv_bk

Xe tải
Đích lốp cụ ơi! ra đấy mấy thợ còn check hết các bánh! xe em đi không biết tuông ở đâu mà dính phải đén 6 cái đinh thế mà cứ để thế đi từ hồi đến giờ! ghê hết cả người! em fai vá mất 4 miếng hết 120k! lốp NEXEN chính hãng 1250k/ quả! em thay 2 quả trước đi cho yên tâm!