Vấn đề vệ sinh khoang máy vợ 2!

Minho82

Đi bộ
Cháu cũng làm giống cụ bác, tuy nhiên trước khi lau cháu dùng các chổi cước xù lông(loại dùng để rửa xe máy mà họ hay đâm đâm, chọc chọc, ngoáy ngoáy ấy) dài ngắn tùy vị trí cháu đâm vào các khe đen đen cho nó tan bụi ra hoặc chảy mỡ ra, đơn giản vì khoang máy của cháu ít khi có đất bùn và đất cục bắn lên, sau đó cháu dùng máy hút bụi thổi kèn thế là phê luôn các cụ ah. Bác nào có ý hay hơn thì phang cho cháu cái để cháu mở mang hơn ạ!

dinhngan

Xe tăng
cháu thấy rửa khoang máy bằng cồn là đơn giản và an toàn nhất, thấm ướt giẻ bằng cồn, lau sạch các chỗ bẩn, lau đi lau lại vài lần có mà sạch luôn, cồn bay hơi nhanh lại không làm chảy nhựa như xăng, rất an toàn. đoạn nào khó thì dùng chổi sơn cán dài luồn vào quét quét là sạch tinh tươm.

râu minh.psc

Xe tải
cháu thấy rửa khoang máy bằng cồn là đơn giản và an toàn nhất, thấm ướt giẻ bằng cồn, lau sạch các chỗ bẩn, lau đi lau lại vài lần có mà sạch luôn, cồn bay hơi nhanh lại không làm chảy nhựa như xăng, rất an toàn. đoạn nào khó thì dùng chổi sơn cán dài luồn vào quét quét là sạch tinh tươm.
thực ra chả cần phải cồn đâu, chỉ cần vệ sinh thường xuyên là đc. các cụ thấy xe ngon ít lật cappo nên mới bị bẩn, em là thường xuyên mỗi khi rửa xe về bớt ra 10- 15' lau luôn là sạch ngay. còn khi khoảng 3-6 tháng 1 lần cụ chỉ cần qua chỗ rửa xe máy có vòi xịt hơi xì cho mấy phát là ngon ngay.

dinhngan

Xe tăng
thực ra chả cần phải cồn đâu, chỉ cần vệ sinh thường xuyên là đc. các cụ thấy xe ngon ít lật cappo nên mới bị bẩn, em là thường xuyên mỗi khi rửa xe về bớt ra 10- 15' lau luôn là sạch ngay. còn khi khoảng 3-6 tháng 1 lần cụ chỉ cần qua chỗ rửa xe máy có vòi xịt hơi xì cho mấy phát là ngon ngay.
ý cháu đang nói là xe để quá bẩn, ví dụ xe cháu mới mua bẩn lắm, két vào rồi, không dùng cồn thì lau bằng nước không ăn thua.

mỏlết

Xe hơi
các cụ cứ vận quần xà lỏn bật quạt cây rồi sai thằng cu vắt khăn, cứ từ từ mà kỳ cọ cho yên tâm

dinhngan

Xe tăng
Lam tổng thể là làm cái gì ạ. Cháu thấy chỗ nào bẩn thì lau thôi. Ra ngoài rửa máy thấy không yên tâm lắm.
Hai cái trước cháu mua của salon nên cái nào về mở khoang máy ra cũng sạch như mới, cái này mua của người dùng nên mở khoảng máy ra bẩn bẩn và có cả xương động vật lẫn phân chuột, và có phân thì chắc có nước tiểu của tí, cháu đang định đi rửa máy bằng hơi nước nóng, nghe đồn cái này an toàn, nhưng bên Toy là hướng dẫn lau bằng cồn. Khó thế,

phuongtv_76

Xe container
Rửa khoang máy chính là cách rước rủi ro vào người nhanh nhất

meobeo9109

Xe hơi
cụ nào biết chỗ dọn dẹp khoang máy chuẩn chỉ e với

Báo Đỏ

Xe buýt
CS1: Số 4 Ngõ 37 Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy
Website
baodo.com.vn
cụ nào biết chỗ dọn dẹp khoang máy chuẩn chỉ e với
Cụ cứ mang vk qua bên e ạ. Đảm bảo chất lượng luôn.
TT chăm sóc xe hơi Báo Đỏ, số 4, ngõ 37, Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy, Hà Nội
Có gì cụ alo e trước nhé: (04) 32 151 999 - Hotline: 0124 232 8888

amaza

Xe đạp
Công nhận là có công nghệ xịn thì có khác. Chắc ai cũng muốn rửa máy thôi, cái này nó cũng giống với nhu cầu rửa vỏ xe. Mỗi tội là có 2 điểm mà mọi người đều quan tâm là Rổ rá thế nào, hai là ở HN thì rửa ở đâu thì có thể tin cậy được về chất lượng (vì máy móc nó nhiều ngóc ngách phức tạp, điện đóm lằng nhằng).
Công nhận là có công nghệ xịn thì có khác. Chắc ai cũng muốn rửa máy thôi, cái này nó cũng giống với nhu cầu rửa vỏ xe. Mỗi tội là có 2 điểm mà mọi người đều quan tâm là Rổ rá thế nào, hai là ở HN thì rửa ở đâu thì có thể tin cậy được về chất lượng (vì máy móc nó nhiều ngóc ngách phức tạp, điện đóm lằng nhằng).
Mình mời cụ nguyên 1 ché vodka đầy nhé

Liuba

Xe buýt
Khoang máy bị bụi, dùng cọ quét sơn phẩy đi là nhanh nhất và đơn giản, an toàn.
Riêng đối với những vết bẩn bụi do lem dầu mỡ sẽ cứng đầu hơn. Mình dùng cọ quét sơn nhúng dầu hỏa, quét vài nhát là đi hết. Dầu hỏa đánh tan bụi dầu mỡ và lại rất an toàn cho điện đóm khoang máy.
Các bác cứ thử xem nhé, thao tác nhanh gọn, ít tốn thời gian, sạch, an toàn.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cháu cũng làm giống cụ bác, tuy nhiên trước khi lau cháu dùng các chổi cước xù lông(loại dùng để rửa xe máy mà họ hay đâm đâm, chọc chọc, ngoáy ngoáy ấy) dài ngắn tùy vị trí cháu đâm vào các khe đen đen cho nó tan bụi ra hoặc chảy mỡ ra, đơn giản vì khoang máy của cháu ít khi có đất bùn và đất cục bắn lên, sau đó cháu dùng máy hút bụi thổi kèn thế là phê luôn các cụ ah. Bác nào có ý hay hơn thì phang cho cháu cái để cháu mở mang hơn ạ!
Vs khoang máy thì em cho vào bên dịch vụ của hãng cho nhanh, mất gần 400k, ngon lành cành đào :D

Ps: Vừa thấy cụ hỏi xe em nhập ở đâu, xe em là xe nhập khẩu Hàn Quốc cụ ạh.

Tốn Lò Cai

Xe đạp
Khong xe cháu cũng đầy dầu mỡ, cháu mua RP7 về xịt và mua thêm xăng E5 , lấy chổi lau rửa sạch phết