[Công nghệ] Vấn đề về tìm dự án OUTSOURCE ở Việt Nam !

tantn1311

Xe hơi
Chẳng là em qua một thời gian làm code + technical, em muốn qua làm sale và muốn tìm hiểu về cách thức tiếp cận dự án về phần mềm ở trong nước cũng như nước ngoài có cụ nào trong lĩnh vực có thể giúp đỡ và tư vấn em không ?

minhchief

Xe tải
Cụ cần có website, có chạy quảng cáo hoặc nguồn thân quen giới thiệu trong giai đoạn đầu,
sau dần dần mở rộng được mối quan hệ thì khắc sẽ ngon thôi.

tantn1311

Xe hơi
Cụ cần có website, có chạy quảng cáo hoặc nguồn thân quen giới thiệu trong giai đoạn đầu,
sau dần dần mở rộng được mối quan hệ thì khắc sẽ ngon thôi.
Em đang làm cho công ty rồi cụ ạ, em chỉ đơn giản không muốn code nữa và chuyển sang làm sale thôi, nhưng chưa biết tiếp cận vấn đề thế nào :(

minhchief

Xe tải
Em đang làm cho công ty rồi cụ ạ, em chỉ đơn giản không muốn code nữa và chuyển sang làm sale thôi, nhưng chưa biết tiếp cận vấn đề thế nào :(
Thế cụ đề xuất với công ty cho cụ thử với vị trí presales trước đi.
Vừa có kĩ thuật lại vừa biết kĩ năng sale thì giờ cũng ko nhiều người làm được đâu cụ.

tantn1311

Xe hơi
Thế cụ đề xuất với công ty cho cụ thử với vị trí presales trước đi.
Vừa có kĩ thuật lại vừa biết kĩ năng sale thì giờ cũng ko nhiều người làm được đâu cụ.
Vâng cụ, nhưng em đang rất mông lung về technical em cũng có thể chém gió được, nhưng về tập khách hàng thì bây giờ ngoài mối quan hệ ra có thể kiếm được ở nguồn nào không cụ ?

minhchief

Xe tải
Vâng cụ, nhưng em đang rất mông lung về technical em cũng có thể chém gió được, nhưng về tập khách hàng thì bây giờ ngoài mối quan hệ ra có thể kiếm được ở nguồn nào không cụ ?
Cụ có thể sử dụng mối quan hệ của chính bản thân mình.
Còn nếu không có thì cụ có thể dùng mối quan hệ của người khác, bằng cách rủ người đó cùng làm riêng, cụ phụ trách tech, ng kia phụ trách sale. :D

tantn1311

Xe hơi
Cụ có thể sử dụng mối quan hệ của chính bản thân mình.
Còn nếu không có thì cụ có thể dùng mối quan hệ của người khác, bằng cách rủ người đó cùng làm riêng, cụ phụ trách tech, ng kia phụ trách sale. :D
Yep cụ, tiện em hỏi tí cụ cũng dân tech giống em à ??

minhchief

Xe tải
Code nhiều năm chưa chắc đã thành dev giỏi đâu cụ.
Đến một lúc nào đó ae sẽ chán code chuyển nghề. :D