Văn Hậu chính thức gia nhập herenveen của Hà lan

TuNN

Xe buýt
EPL ko thèm cầu thủ VN 1 tí nào. Vì gần như ko thể xin được work permit.
Nó thèm đấy cụ. Chỉ có điều là mình có đáp ứng đc k thôi. Thằng bạn em bảo ngày xưa giải Anh đổi lịch đá để chiều cđv châu Á đc xem giờ đẹp bọn nó cũng k thích. Nhưng từ khi kiếm đc nhiều tiền bản quyền chia cho clb và giúp clb mạnh lên là chúng nó ủng hộ hết mình.

cocsku

Xe cút kít
quá kinh khủng. Ngày xưa Huỳnh Đức sang Trung Của chơi bóng cho Lifan theo diện quảng cáo em đã thấy vô cùng tự hào. Giờ Văn Hậu chơi cho đội bóng tại giải Hà Lan là điều ngày xưa nằm mơ em k dám nghĩ tới luôn. Đối đầu với Ajax, PSV... danh tiếng giải Hà Lan vượt xa Bỉ. CP có thể sang theo diện QC còn Văn Hậu giống Văn Lâm. Em ấy sang theo diện chuyển nhượng bằng tiền thì khả năng thành công cao do clb nó k trả tiền nhiều để dự bị. Cứ đà này vài năm nữa các em đủ độ chín lại theo chân Pack Ji Sung từ Hà Lan sang Anh thôi. Em thật chứ clb Anh nó thèm cậu thủ VN lắm. chỉ cần trình không quá tệ mà có thể gần gần kịp với ghế dự bị là nó mua rồi. Nó đánh giá cao thị trường của mình lắm. Sự cuồng nghiệt của cđv VN là cơ may để kiếm tiền của nó. hi vọng em sẽ sang Mu
Hậu sang Hà lan theo hợp đồng cho mượn 1 năm, cũng giống Công Phượng thôi. Cái khác là giá cả và đội mua khác nhau. Sao mà các cụ cứ cuống hết cả lên thế. Đá được thì mới làm tiếp hợp đồng, không đá được thì lại về, cũng giống Công Phượng thôi.

longdelta

Xe tăng
Chúc mừng cu em; ĐVH đá rất chững chạc hơn nhiều so với các cầu thủ bằng tuổi em

TuNN

Xe buýt
Điều kiện của FA đặt ra là đội bóng nước đó phải xếp hạng trong top 100 của Fifa thì cầu thủ mới đá được ở Ngoại hạng Anh. Cái này hiện tại thì Vn đã ok. Còn mấy cái khác đáp ứng được hết miễn là CLB họ cần.
vâng cụ. Bọn Anh nó thực dụng cực kì. Van Hậu mà chơi tốt là clb tầm trung nó cho vào tầm ngắm ngay. Nó sẽ bán quảng cáo trên sân, áo đấu, các thứ các thứ....Nó đánh giá rất cao thị trường VN. ngày xưa mình hay mua áo nhái nên nó k quá coi trọng. Phần vì dân mình còn nghèo. Giờ mình đk tốt hơn thì khác rồi. VN mời Arsenal, Manciti... r mà.

nhuataiche

Xe container
Vụ này làm em nhớ lại cái câu mà nhiều người VN ta hay nói " tuy Thái thua VN 0-4 nhưng dầu sao đẳng cấp cầu thủ Thái Lan vẫn hơn VN một bậc ".

Chắc là ko có ai trong số đó dám ngồi đọc thớt này lâu !

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Hậu đá bản lĩnh, luôn máu lửa đôi lúc ham bóng , han tấn công mà để hở cánh. Cầu mong cho em thành danh về mặt chuyên môn để đội bóng nổ bớt nổ đi

Rong Ruổi

Xe container
Chúc mừng cho cháu nó.
Thật sự thích cháu này. Cả trên sân cỏ và đời tư. Rất giỏi nhưng nhẹ nhàng. Ko bóng bẩy như mấy thằng nhóc nhà Đức nổ

TuNN

Xe buýt
Hậu sang Hà lan theo hợp đồng cho mượn 1 năm, cũng giống Công Phượng thôi. Cái khác là giá cả và đội mua khác nhau. Sao mà các cụ cứ cuống hết cả lên thế. Đá được thì mới làm tiếp hợp đồng, không đá được thì lại về, cũng giống Công Phượng thôi.
em chỉ nghĩ đơn giản là ông Hiển ông í khác phần còn lại ạ. Nên em rất tin tưởng ông ấy. Chậm chắc, nói ít làm nhiều... với cả các cụ ở đây chỉ đánh giá mỗi Văn Hậu là cậu thủ duy nhất có khả năng chơi đc ở châu Âu thôi

Gio_Dong

Xe buýt
Chuyện Văn Hậu có khả năng thi đấu ở châu Âu là chuyện được dự đoán từ lâu
Lịch thi đấu vòng loại World Cup cũng có từ lâu rồi

Ko hiểu CLB HN đàm phán kiểu gì mà lại để cho em nó ra đi rất vội vã, đúng lúc thị trường chuyển nhượng ở châu Âu sắp đóng cửa, khiến cho nó bỏ lỡ trận vòng loại World Cup rất quan trọng ???

Ất Sửu

Xe hơi
E sợ câu “nghe nói” lắm :D. Nói chung cứ đợi cầm áo chụp ảnh đã rồi thì chúc mừng 1 thể cụ thớt ới

juve99

Xì hơi lốp

EPL ko thèm cầu thủ VN 1 tí nào. Vì gần như ko thể xin được work permit.
Có mà sang trồng cỏ,
Điều kiện của FA đặt ra là đội bóng nước đó phải xếp hạng trong top 100 của Fifa thì cầu thủ mới đá được ở Ngoại hạng Anh. Cái này hiện tại thì Vn đã ok. Còn mấy cái khác đáp ứng được hết miễn là CLB họ cần.
Đây mời cụ! Không những khó mà cực khó luôn:))

canhhoabatdiet

Xe container
Cháu này thể hình ngon. Lối đá mạch lạc (phong cách hiện đại). Hy vọng phù hợp với Châu Âu.

bomon

Xe tăng
Hậu cũng cho mượn 1 năm, hết 1 năm có thể mua đứt với giá đó. Phải sang ngay để kịp kiểm tra y tế và chốt danh sách. Đúng lúc chấn thương chưa hồi phục thế này không biết có ảnh hưởng gì không.

tab00

Xe điện
Nó thèm đấy cụ. Chỉ có điều là mình có đáp ứng đc k thôi. Thằng bạn em bảo ngày xưa giải Anh đổi lịch đá để chiều cđv châu Á đc xem giờ đẹp bọn nó cũng k thích. Nhưng từ khi kiếm đc nhiều tiền bản quyền chia cho clb và giúp clb mạnh lên là chúng nó ủng hộ hết mình.
Nó cần người xem chứ ko cần cầu thủ thưa cụ. Em giải thích rõ hơn ở dưới.
Quên đi. Đk khắt khe hơn nhiều, chưa kể sắp Brexit.

Cầu thủ ngoài EU phải có số lần ra sân tối thiểu cho đội tuyển quốc gia (ko tính các loại U Bướu nhé) trong 2 năm gần nhất theo xếp hạng FIFA của đội tuyển như sau:
FIFA Ranking 1 - 10: ≥30%
FIFA Ranking 11-20: ≥45%
FIFA Ranking 21-30: ≥60%
FIFA Ranking 31-50: ≥75%
FIFA Ranking 51+: Về nhà đi em

Với các chú wonderkid sẽ có ngoại lệ nhưng cửa vẫn cực kì hẹp với bóng đá VN.

nhuataiche

Xe container
Mà Văn Hậu bao nhiêu tuổi nhỉ ? 20 hay 21 ?

Các bác cũng ko nên lôi anh nổ vào đây. Em ko thích anh ấy ở nhiều điểm nhưng phải thừa nhận là cách anh ấy đổ tiền vào bóng đá đã kích thích nhiều ông chủ khác đua tranh, vì thế bóng đá VN mới tiến bộ được như ngày nay. Để anh ấy yên đi.

Cartoner

Xe điện
Nó cần người xem chứ ko cần cầu thủ thưa cụ. Em giải thích rõ hơn ở dưới.

Quên đi. Đk khắt khe hơn nhiều, chưa kể sắp Brexit.

Cầu thủ ngoài EU phải có số lần ra sân tối thiểu cho đội tuyển quốc gia (ko tính các loại U Bướu nhé) trong 2 năm gần nhất theo xếp hạng FIFA của đội tuyển như sau:
FIFA Ranking 1 - 10: ≥30%
FIFA Ranking 11-20: ≥45%
FIFA Ranking 21-30: ≥60%
FIFA Ranking 31-50: ≥75%
FIFA Ranking 51+: Về nhà đi em

Với các chú wonderkid sẽ có ngoại lệ nhưng cửa vẫn cực kì hẹp với bóng đá VN.

Có mà sang trồng cỏ,
Đây mời cụ! Không những khó mà cực khó luôn:))
Các cụ kiểm tra trường hợp thủ môn người Philippin đang chơi ở giải ngoại hạng giúp em cái. Tại sao được chơi vậy?

nguyenhuy2210

Xe điện
Chúc mừng cu em, quả là có hậu

Ken Hạ Long

Xe điện
Đời cầu thủ ngắn,tranh thủ kiếm vài năm.Sau này còn có tương lai.Nhiều chú đá cũng tốt. Mà giải nghệ giặt dẹo quá.

nhuataiche

Xe container
Thế sau một năm, mà trở nên xuất sắc cỡ Messi thì tính thế nào hả cụ ?
Hà Lan chuyên làm bệ phóng cho cầu thủ trẻ mà. VH chơi tốt 2 - 3 năm là có thể sang Ý, Tây Ban Nha hay Đức, giá chuyển nhượng khác và lương bổng cũng sẽ khác nhiều lần.