[Funland] Van nước dùng cho gia đình nhà xây mới

Ct.Thang

Xe tăng
Trước đây e dùng loại van đồng của (Đức) bằng đồng, chất lượng tốt, giá cũng cao nhưng mỗi lần cần mở khóa cũng vặn khá lâu.
Hiện tại có loại van inox theo kiểu đóng mở (nhanh) ko biết dùng cho gia đình ở các khu dùng nước đc ko các cụ?

andang112

Xe tăng
Trước đây e dùng loại van đồng của (Đức) bằng đồng, chất lượng tốt, giá cũng cao nhưng mỗi lần cần mở khóa cũng vặn khá lâu.
Hiện tại có loại van inox theo kiểu đóng mở (nhanh) ko biết dùng cho gia đình ở các khu dùng nước đc ko các cụ?
có mỗi cái Van nước cũng lên hỏi, cụ đung là dỗi hơi, van inox dùng cách đây chục năm rồi, cụ chắc người tối cổ

Pumzen

Xe ba gác
Hôm qua nhà cháu phải xử lý 1 vụ van nước tổng. Van này bằng đồng thương hiệu Sanwa bị vỡ nắp chụp, mặc dù phần nắp chụp ít va chạm chịu lực. Nhục cái là phải xách nước hứng từ bồn nước đổ đi vì ko thể xả ra ngoài, đến lúc hết nước mới xử lý được. Chất liệu đồng cho đến bây giờ vẫn là chất liệu tốt nhất để làm thiết bị van, máy nước, tuy nhiên cũng có nhiều đồ dởm của các hãng tên tuổi.

thuyphongthanh

Xe lăn
Van gạt inox dùng ổn mà.

Ct.Thang

Xe tăng
Hôm qua nhà cháu phải xử lý 1 vụ van nước tổng. Van này bằng đồng thương hiệu Sanwa bị vỡ nắp chụp, mặc dù phần nắp chụp ít va chạm chịu lực. Nhục cái là phải xách nước hứng từ bồn nước đổ đi vì ko thể xả ra ngoài, đến lúc hết nước mới xử lý được. Chất liệu đồng cho đến bây giờ vẫn là chất liệu tốt nhất để làm thiết bị van, máy nước, tuy nhiên cũng có nhiều đồ dởm của các hãng tên tuổi.
Innox rẻ hơn nhưng có nhược điểm gì ko cụ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Gạt cái là có nước, gạt cái là tắt rụp cụ nhỉ.
Van lắp cho ống gì thì bác k nói?
Hiện tại chủ yếu dùng ống ppr rồi. Bình dân cứ van chụp inox của vespo mà dùng. Có vấn đề gì thay thế cũng dễ.

Ct.Thang

Xe tăng
Van lắp cho ống gì thì bác k nói?
Hiện tại chủ yếu dùng ống ppr rồi. Bình dân cứ van chụp inox của vespo mà dùng. Có vấn đề gì thay thế cũng dễ.
ông nhựa Tiền phong và nhựa nhiệt Vespo cụ.

Pumzen

Xe ba gác
Innox rẻ hơn nhưng có nhược điểm gì ko cụ?
Đồ niox cũng tốt nhưng phải loại của hãng tên tuổi, chứ hàng tàu rẻ tiền rất mau hỏng. Vòi gạt nước đơn giản cụ dùng loại này :

Kiểu vòi này tay gạt khoá mở nước rất nhẹ nhàng, đầu vòi phù hợp cho lắp đầu khoá máy giặt hoặc vòi mềm. Nhà cháu có 5 chiếc khoá nước này để bố trí ở các tầng sân vườn, tuổi đã 4 năm mà chưa hề có sự cố gì. Chiếc trong ảnh đc đặt ở tầng 1 nơi có áp lực nước mạnh nhất. Áp lực nước của nhà cháu thì ngoài từ trên cao 15 m, đường ống, vòi khoá nước còn phải chịu thêm độ nén của 1 máy bơm tăng áp đặt ở cạnh bồn nước trên cao nữa nên áp lực nước rất mạnh. Thế nhưng loại vòi này vẫn dùng khá tốt.

Sat xi

Xe buýt
Cái van như cụ mô tả đóng mở lâu là gate valve, loại này không kín hoàn toàn nhưng bền chịu được cặn; loại đóng mở nhanh là van bi loại này kín hơn nhưng trong nước nhiều tạp chất, cát thì nhanh bị hỏng.
Theo em các van cấp thì dùng gate valve, các điểm tiêu thụ dùng van bi.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em biết 1 cậu bán đồ vật tư nước ở 797 đê La Thành đoạn giao Nguyên Hồng rất tốt mà lại rẻ. VD cái bát sen tăng áp này em mua đâu ~80K, dùng cả năm lâu ngày bị cặn có từ nước sinh hoạt bít các lỗ thì thay cái mới vào lại ngon lành :D

congbocngheo

Xe buýt
Nhà Em lúc xây nhà, lắp Van cửa của Tiền phong. Chẳng biết có mua phải đồ rởm hay không mà bây giờ (tầm 7 năm), toàn bộ đều không kín khít ạ. Cụ nào có kinh nghiệm cho nhà cháu hỏi có cách nào khắc phục được không ạ, liệu có thay lõi được không ạ?

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Còn loại có chụp inox
Này nữa bác.
Cái van khoá nước trong buồng tắm nhà em bị rò nước.em hỏi anh thợ ngày xưa lắp nhưng họ nói giờ nó không sản xuất nữa.phải đục ra thay loại khác.cụ nào biết chỗ bán loại này chỉ giúp em.

sherlock cốc

Xe buýt
Cụ qua cửa hàng nào to mà thợ hay mua đồ xài thì mua đồ của nhựa Tiền Phong. Có điều thợ nước phải ổn khi mua check đồ luôn vì rất nhiều đồ nên hay bị trộn đồ rẻ hơn, ko phải thợ khó nhìn lắm. Nên tìm cửa hàng gần nhà vì mỗi lần mua đồ chọn đồ lâu và mất thời gian. Theo e ko nên dùng vespo vì đắt hơn và bị giả rất nhiều. Hàng Tiền Phong cũng xài dc 20 năm là ít.

tienaka

Xe điện
Cái van khoá nước trong buồng tắm nhà em bị rò nước.em hỏi anh thợ ngày xưa lắp nhưng họ nói giờ nó không sản xuất nữa.phải đục ra thay loại khác.cụ nào biết chỗ bán loại này chỉ giúp em.
cụ hỏi thớt kia rồi lại qua thớt này, nếu cụ bên long biên em gọi thợ cho, chỗ em mới thay 5 con loại này