Vẫn về chuyện sang số trễ,chẳng lẽ các cao thủ đều bó tay ???

Andynguyen8383

Xe tải
-tái bản lần 3,để hy vọng co cao nhân nào phán hộ cái bệnh hiểm nghèo của em với,chứ mang đi nhiều nơi và làm đủ cách vẫn y học bó tay,mà mình ghĩ cái bệnh này của mình nó chỉ khúc mắc một chi tiết nào đó thôi mà vẫn chưa tìm ra bệnh :(, nhắc lại xiw qua về bệnh của em nó cho các cao nhân vao tư vấn :( - xe để ngoai trời nóng nhiệt đọ tăng cao trog xe thì lúc khởi động xe trong truong hợp vẫn để nguyên điều hòa thì vào khoảng 1 vào 2 có lúc thì 2 vào 3 thì xe đặt tốc độ khoảng 30km/h thì xẩy ra hiện tượng loc điều hòa kêu to và phần mấy có tiêng dú ở phần cabo và vòng tua 2500 mới sang được số. Xe mình đã từng cho làm vệ sinh tổ ong ở ga ra uy tín,và cho vào hãng cài lại phần mềm và dậy lại số mà vẫn y học bó tay,căm máy vao tes thì không ta lỗi....mà rất lạ là khi khởi động xe mà không bật điều hòa thì lại không sao,hoạt động như bt,chỉ khi bật điều hòa khi nổ máy thì mới xẩy ra hiện tượng bất bình thường,mà khi đang bị sang số trể và có tiêng dú vậy mà nhanh tay tắt điều hòa đi thì xe lại vận hành như không hề có chuyện j xảy ra...thế mới bó tay...bac nào biết hoặc bị qua rồi thì từ vấn để em chi đi viện phát, khó chịu lắm rồi :(

toán mercedes

Xe tăng
anh em làm xe ngoài nghe về lời tả bệnh của cụ chủ thì cũng phải kiểm tra hoặc chạy thử xe thực tế sáu đó mới phán cho cụ được , cụ lên hiểu 1 kết luận ko chích xác có thể ảnh hưởng rất xấu cho xe cụ hoặc cả một gara . tất nhiên là cụ chủ đã đi kt rồi nhưng cụ phải hiểu là mỗi người có mỗi cách làm khác nhau . lên là theo em cụ cứ cho em nó đến vài nơi nữa kt xem họ phán thế lào rồi về sàng lọc . ( bệnh xe cụ ko báo lỗi phải chữa theo (kinh nghiệm đông y) thôi , hợp thầy hợp thuốc là khỏi ngay mà .

Beck

Xe điện
Xe cụ là GLK thì phải :-?, em không phải thợ nên đoán mò qua mô tả thì liên quan đến việc bù ga khi bật điều hòa :D

Andynguyen8383

Xe tải
E nghi lốc điều hòa chế, ko fai lốc xịn, nặng tải quá đâm ra như lên dốc, vòng tua cao bù vào
đảm bảo 100% lốc zin, mà xe chỉ bị hiện tượng vậy khi nhiệt độ trong xe lên cao, còn nếu để trời mát bóng dâm thì điều hoà không phải vận hanh nhiều thì xe lại vào số êm như không có vấn đề gì nhé.

Beck

Xe điện
chuẩn, thế bác có cao kiến gì ko? xin chỉ bảo giúp...đa tạ :(
Thế cụ đã so sánh với xe khác cùng loại chưa? Hay là cơ chế hoạt động của nó thế, khi nó cảm biến thấy nhiệt độ trong xe cao thì mở chế độ làm lạnh nhanh --> lốc tải mạnh thì động cơ phải bù công suất nên nghe thế thôi chứ thực ra chả làm sao cả. Nghe cụ tả thì em thấy bình thường về cơ chế hoạt động thôi :-?

QuangVD

Xe tăng
Các cụ thừa giấy vẽ voi vãi. Xe GLK nó là vậy cứ cố thay đổi những gì tự nhiên để làm gì. Qua hè sang đông cái hết ngay chứ có gì đâu mà các cụ cứ kêu :)

C_class

Xe tải
-tái bản lần 3,để hy vọng co cao nhân nào phán hộ cái bệnh hiểm nghèo của em với,chứ mang đi nhiều nơi và làm đủ cách vẫn y học bó tay,mà mình ghĩ cái bệnh này của mình nó chỉ khúc mắc một chi tiết nào đó thôi mà vẫn chưa tìm ra bệnh :(, nhắc lại xiw qua về bệnh của em nó cho các cao nhân vao tư vấn :( - xe để ngoai trời nóng nhiệt đọ tăng cao trog xe thì lúc khởi động xe trong truong hợp vẫn để nguyên điều hòa thì vào khoảng 1 vào 2 có lúc thì 2 vào 3 thì xe đặt tốc độ khoảng 30km/h thì xẩy ra hiện tượng loc điều hòa kêu to và phần mấy có tiêng dú ở phần cabo và vòng tua 2500 mới sang được số. Xe mình đã từng cho làm vệ sinh tổ ong ở ga ra uy tín,và cho vào hãng cài lại phần mềm và dậy lại số mà vẫn y học bó tay,căm máy vao tes thì không ta lỗi....mà rất lạ là khi khởi động xe mà không bật điều hòa thì lại không sao,hoạt động như bt,chỉ khi bật điều hòa khi nổ máy thì mới xẩy ra hiện tượng bất bình thường,mà khi đang bị sang số trể và có tiêng dú vậy mà nhanh tay tắt điều hòa đi thì xe lại vận hành như không hề có chuyện j xảy ra...thế mới bó tay...bac nào biết hoặc bị qua rồi thì từ vấn để em chi đi viện phát, khó chịu lắm rồi :(
Cụ gọi cho em, em bắt bệnh xe cụ không giám chuẩn 100% nhưng chắc cũng 99% đấy.
Xe em vừa bị như xe cụ và em xử lý 1 phát hết luôn. CHUẨN BỆNH LUÔN!
Cụ phải bình tĩnh, đừng mang xe đi các GARA linh tinh không chúng nó phá xe cụ đấy!
số của em 0904.550 sáu bảy năm. gọi giờ hành chính cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Andynguyen8383

Xe tải
Cụ phải bình tĩnh, đừng mang xe đi các GARA linh tinh không chúng nó phá xe cụ đấy!
Có tia hy vọng :))), thôi đem rồi để mai em gọi cho bác nhé :))

Girl_car

Xe máy
Các cụ thừa giấy vẽ voi vãi. Xe GLK nó là vậy cứ cố thay đổi những gì tự nhiên để làm gì. Qua hè sang đông cái hết ngay chứ có gì đâu mà các cụ cứ kêu :)
Cụ GLk club này đã nói vậy thì cụ chủ hành xác em nó làm gì nữa!

Beck

Xe điện
Thế thì em nhận định quá chuẩn rồi, mấy cụ không hiểu xe lắm cứ quan trọng hóa vấn đề :D

Andynguyen8383

Xe tải
thank cụ tư vấn nhé, tiện cụ cho em địa chỉ chỗ cụ ga ra chỗ cụ nhé.thank

kien7782

Xe hơi
em hóng xem bệnh của xe cụ đã chữa được chưa ợ

Andynguyen8383

Xe tải
Quang ơi,hôm nào rảnh ae minh cf giao lưu phát đi,vẫn muốn gặp quang giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm phát. :)))

quatao

Xe tải
Chung quy là tại cái lốc điều hòa các cụ nhỉ.
Nguyên nhân có thể do lốc bị kẹt, gây quá tải cho động cơ ( trời càng nóng, chi tiết bị kẹt càng nở ra gây kẹt nặng thêm).
Nguyên nhân thứ 2 có thể do dây curoa chùng quá, động cơ kô truyền đủ công suất cho điều hóa nên nó rú lên, và âm thanh cụ nghe thấy có thể là nó
Em chỉ suy luận thế thôi vì em ko phải thợ sửa.
Những ai đã sửa được và sửa như thế nào thì nói huỵch toẹt lên cho nhanh, cứ úp úp mở mở giấu kinh nghiệm làm gì. E cực ghét thể loại này

Andynguyen8383

Xe tải
Chung quy là tại cái lốc điều hòa các cụ nhỉ.
Nguyên nhân có thể do lốc bị kẹt, gây quá tải cho động cơ ( trời càng nóng, chi tiết bị kẹt càng nở ra gây kẹt nặng thêm).
Nguyên nhân thứ 2 có thể do dây curoa chùng quá, động cơ kô truyền đủ công suất cho điều hóa nên nó rú lên, và âm thanh cụ nghe thấy có thể là nó
Em chỉ suy luận thế thôi vì em ko phải thợ sửa.
Những ai đã sửa được và sửa như thế nào thì nói huỵch toẹt lên cho nhanh, cứ úp úp mở mở giấu kinh nghiệm làm gì. E cực ghét thể loại này
đang nghi là dàn lạnh có vấn đề nhu bị thủng hẳng hạn, nên khi khởi động máy và bật điều hoà thì khí bị lọt lên lốc phải hoạt động hết công suất cho đủ độ lạnh trong xe, nên xe bị vào số trễ và có tiếng hú ở phần động cơ...đang nghi vậy...