[Funland] Vàng lập đỉnh và dấu chấm hết cho Bất động sản?

hapi_property

Xe tải
:)):)) e vẫn chờ bắt đáy =))=))
Cụ nào đi trc đi em theo với >:)>:)

humer

Xe điện
Em đợi tầm 55 vào

Lada2104

Xe tải
Đất, vàng, chứng khoán không dành cho tay mơ
2008 - 2010 vợ e chơi vàng và chứng âm hộ 1 căn hộ chung cư cao cấp
2014 2016 e bán 2 căn hộ chung cư mỗi căn lỗ 300-400
H đang rao bán 1 căn liền kề xây thô tính ra lỗ so với gửi tiết kiệm mà 6 tháng rồi chưa bán được
Nhưng đi mua thì thấy chỗ nào cũng tăng e đoán là cũng giống như e tính là do dân đầu tư cứ cộng lãi suất kiệm hay kỳ lãi vay ngân hàng vào giá bán

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Canon D70 đang bị cháy bên xưởng sản xuất , sáng thứ 2
Em biết là cụ ý đang rất bận - em cập nhật thêm sau
cháy mịa nó mất con KVS và toàn bộ dây dẫn của hệ thống nén khí , cái nào còn thì cũng gần như phế cụ ạ
Em đã đặt mới 1 số đồ , đồ mà về thì cụ lên giúp em 1 tay với nhá , em đã điện mà cụ hay thật để ĐT cho bà xã nghe !!!
Em đang chờ Bảo hiểm .Từ giờ đến đó phải khắc phục cho xong mà làm tiếp chứ ngồi chơi là toi luôn em cụ ạ

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Bất chấp các gói giải cứu trị giá hàng tỷ USD của các nước hay như Đức tung ra chớp nhoáng 7 tỷ EU trong tuần trước
Nền kinh tế quốc gia này vẫn suy giảm kinh hoàng , nghiêm trọng hơn nhiều so với cuộc khủng hoảng tài chính , tiền tệ và lạm phát năm 2008, 2009 ,
Và vàng khẳng định được giá trị thực tế của nó hơn mọi thứ , hơn bao giờ hết , đánh đổ mọi giá trị đồng bạc trong cuộc khủng hoảng
Vương quốc Anh ngày thứ 2 đã báo cáo cáo mức suy thoái kinh tế 21,7% trong quý 2. ( vậy mà lượng tiền đổ vào vàng thì lại ngược với mức suy thoái !!! )
Con số này rõ ràng đã vượt xa con số kinh hoàng từ châu Âu (-15,0%) và Đức (-11,7%).
Chỉ xin nhắc lại: Trong năm khủng hoảng 2009, nền kinh tế Đức đã sụp đổ 5,7% trong cuộc suy thoái, sản lượng kinh tế thậm chí đã sụp đổ 16,4% (1946 sau thế chiến ) và 17,6% (1992 – sau bức tường Berlin sụp đỏ và phải kéo theo cả nền kinh tế chết 1 nửa Đông Đức). Nếu quý 3 và quý 4 không khả quan hơn đáng kể, người Đức sẽ phải đối mặt với một năm cực kỳ khó khăn , tỷ lệ người thất nghiệp sẽ tăng cao hơn mọi thời đại
Trong số các nước công nghiệp phát triển,
Pháp (-7,2%), Ý (-9,1%),
Hà Lan (-7,5%) và
New Zealand (-7,2%)
ảm đạm hơn là Bỉ -11,8 %
Trên toàn thế giới, mức âm vào năm 2020 sẽ lên tới 6,0%. dến 9 % ???
Và như vậy dòng tiền đổ vào vàng cao và tốc độ nhanh nhất chưa bao giờ có như 1 cách đảm bảo tài sản trong thời khủng hoảng – CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ ĐẤT , HAY CHỨNG KHOÁN ,
Trong bảng bên dưới, các cụ tự xem chỉ trong mấy tiếng , màu xanh biểu thị cho dòng tiền chảy vào vàng đột tăng như thế nào, màu xanh đậm chỉ tốc độ / thời gian giao dịch

Và lý do vì sao vàng tăng , còn mua hay bán là tùy các cụ , thời gian qua em bận và có quá nhiều việc cần làm nên em ko thể tiếp tục thông tin hầu các cụ được , để qua đận khó này em lại pos thêm thông tin hầu các cụ
chúc các cụ chiến thắng !

alphacoi

Xe tải
Bất chấp các gói giải cứu trị giá hàng tỷ USD của các nước hay như Đức tung ra chớp nhoáng 7 tỷ EU trong tuần trước
Nền kinh tế quốc gia này vẫn suy giảm kinh hoàng , nghiêm trọng hơn nhiều so với cuộc khủng hoảng tài chính , tiền tệ và lạm phát năm 2008, 2009 ,
Và vàng khẳng định được giá trị thực tế của nó hơn mọi thứ , hơn bao giờ hết , đánh đổ mọi giá trị đồng bạc trong cuộc khủng hoảng
Vương quốc Anh ngày thứ 2 đã báo cáo cáo mức suy thoái kinh tế 21,7% trong quý 2. ( vậy mà lượng tiền đổ vào vàng thì lại ngược với mức suy thoái !!! )
Con số này rõ ràng đã vượt xa con số kinh hoàng từ châu Âu (-15,0%) và Đức (-11,7%).
Chỉ xin nhắc lại: Trong năm khủng hoảng 2009, nền kinh tế Đức đã sụp đổ 5,7% trong cuộc suy thoái, sản lượng kinh tế thậm chí đã sụp đổ 16,4% (1946 sau thế chiến ) và 17,6% (1992 – sau bức tường Berlin sụp đỏ và phải kéo theo cả nền kinh tế chết 1 nửa Đông Đức). Nếu quý 3 và quý 4 không khả quan hơn đáng kể, người Đức sẽ phải đối mặt với một năm cực kỳ khó khăn , tỷ lệ người thất nghiệp sẽ tăng cao hơn mọi thời đại
Trong số các nước công nghiệp phát triển,
Pháp (-7,2%), Ý (-9,1%),
Hà Lan (-7,5%) và
New Zealand (-7,2%)
ảm đạm hơn là Bỉ -11,8 %
Trên toàn thế giới, mức âm vào năm 2020 sẽ lên tới 6,0%. dến 9 % ???
Và như vậy dòng tiền đổ vào vàng cao và tốc độ nhanh nhất chưa bao giờ có như 1 cách đảm bảo tài sản trong thời khủng hoảng – CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ ĐẤT , HAY CHỨNG KHOÁN ,
Trong bảng bên dưới, các cụ tự xem chỉ trong mấy tiếng , màu xanh biểu thị cho dòng tiền chảy vào vàng đột tăng như thế nào, màu xanh đậm chỉ tốc độ / thời gian giao dịch

Và lý do vì sao vàng tăng , còn mua hay bán là tùy các cụ , thời gian qua em bận và có quá nhiều việc cần làm nên em ko thể tiếp tục thông tin hầu các cụ được , để qua đận khó này em lại pos thêm thông tin hầu các cụ
chúc các cụ chiến thắng !
Cảm ơn cụ, mong cụ nhanh ổn định sản xuất!

hapi_property

Xe tải
Các cụ cho em hỏi app Comex e tìm trên iphone nó ra nhiều loại quá, k biết cái nào chuẩn để theo dõi, các cụ biết app nào theo dõi vàng chuẩn dành cho đong iphone chỉ e với, bữa cụ Canon nói Comex gì mà e search ra nhiều quá nên cũng loạn ko biết cái nào chuẩn nhất ạ.
Cảm ơn các cụ!

humer

Xe điện
Đất, vàng, chứng khoán không dành cho tay mơ
2008 - 2010 vợ e chơi vàng và chứng âm hộ 1 căn hộ chung cư cao cấp
2014 2016 e bán 2 căn hộ chung cư mỗi căn lỗ 300-400
H đang rao bán 1 căn liền kề xây thô tính ra lỗ so với gửi tiết kiệm mà 6 tháng rồi chưa bán được
Nhưng đi mua thì thấy chỗ nào cũng tăng e đoán là cũng giống như e tính là do dân đầu tư cứ cộng lãi suất kiệm hay kỳ lãi vay ngân hàng vào giá bán
Vậy là ảo, ko có giao dịch?

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi app Comex e tìm trên iphone nó ra nhiều loại quá, k biết cái nào chuẩn để theo dõi, các cụ biết app nào theo dõi vàng chuẩn dành cho đong iphone chỉ e với, bữa cụ Canon nói Comex gì mà e search ra nhiều quá nên cũng loạn ko biết cái nào chuẩn nhất ạ.
Cảm ơn các cụ!
cụ vào đây https://www.spdrgoldshares.com/ bấm vào USA chon enter the USA site
Sau đó chọn HISTORICAL DATA vào SPREADSHEET ÒF ARCHIVED DATA (file này có ghi chú rất rõ là sẽ được cập nhật vào lúc 6.00 – 6.30 sáng giờ New York, tức là buổi tối theo giờ Việt Nam, vào ngày tiếp theo ngày giao dịch)

còn muốn giao dịch cần có tài khoản , mở tài khoản cần có chứng minh cụ có 1 số tiền giá trị thực
tuy nhiên cũng chớ nên tin tưởng quá ở đây mà phải kết hợp trên nhiều sàn khác nhau , cộng với suy đoán diễn giải sắc bén mới ăn thua được
chớ nên ù ù cạc cạc mà trở hành miếng mồi ngon cho cá mập , cảnh báo cụ trước là cá mập ở đây mới là thú dữ và rất thèm ăn thịt tươi
không tin cụ cứ bỏ chơi ra vài nghìn USD chơi thử xem có toi ngay không !
mọi thông tin đều mang tính tham khảo ,

à - Hinh như IP bên Việt nam ko cho mua bán thì phải
nếu em muốn mua bán em toàn nhờ thằng cu nhà em đang học ở Đức mua hộ

Chỉnh sửa cuối:

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Chà SKV để thế mà cháy được hả cụ ???
Còm trái tim thì em đã cho sang bên kia chính là đề phòng những lúc như này đây ,
Cụ dân kỹ thuật bậc cao mà cụ để mấy thằng ngáo ngơ nó vận hành là rồi - xong
Em đã bảo cụ từ trước là ko đào tạo cha con thằng nào cả , cứ đào tạo xong nó đi mệ nó mất - mà mọi thứ đều phải trả giá , thằng nào để cháy thì bắt nó đền chứ cụ !! sáng thứ 5 em lên , mấy tay kt bên cụ em nhìn đã ko muốn nói thêm - em thật !
Thôi có gì nt đi cụ , buồn cho cụ thật .

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Chà SKV để thế mà cháy được hả cụ ???
Còm trái tim thì em đã cho sang bên kia chính là đề phòng những lúc như này đây ,
Cụ dân kỹ thuật bậc cao mà cụ để mấy thằng ngáo ngơ nó vận hành là rồi - xong
Em đã bảo cụ từ trước là ko đào tạo cha con thằng nào cả , cứ đào tạo xong nó đi mệ nó mất - mà mọi thứ đều phải trả giá , thằng nào để cháy thì bắt nó đền chứ cụ !! sáng thứ 5 em lên , mấy tay kt bên cụ em nhìn đã ko muốn nói thêm - em thật !
Thôi có gì nt đi cụ , buồn cho cụ thật .
em cũng đau đầu nhưng biết làm thế nào cả , chả nhẽ cứ đứng miết ở đó , cụ ra nhóm đi em mời rồi đấy , ra đó ta bàn nhé ,

humer

Xe điện
Sjc lại xuống theo giá thế giới. Chắc là hết tăng rồi các cụ

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
theo em chủ quan thì cụ nào tỉnh đòn thì đây là thời khắc quyết định , mắc dù cũng đã muộn , nhưng vẫn có cơ thắng nhẹ
Cá mập trong nước đang tung chiêu , giá vàng VN đi xuống trong khi Thế giới đang tăng
dân bán ra bao nhiêu cũng đắt tất ngay
khi có giao dịch mua lớn - Họ sẽ tháo chạy bằng đủ mọi lý do , Nhà vàng chỉ chờ lúc tăng giá TG này để làm thịt dân chúng , bởi kết quả hầu như đã rõ ràng