Về nhà quê china ăn cỗ cưới.

Bobby Car

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi , sao lại phải màu đỏ lòe loẹt thế nhỉ ??

vumanhduy

Xe tăng
Về chè êm cũng được thưởng thức rồi mà là ở VN nhé. nó đề ở bao bì là hơn một nghìn đài tê rất ngon về độ thơm,ngậy thì chè Việt Nam gọi nó bằng Cụ luôn \:D/

Vấn đề là cụ chưa hiểu văn hóa vùng miền mà đã tức, nhập gia tùy tục mà

Mỗi vùng thì nó khác nhau, như kiểu VN mình bảng giá thì chưa có VAT nghe cho nó rẻ ý mà, xong thì ++ thêm vỡ nợ, chưa kể ăn gian, tính láo

Bên TQ thì như thế này nhé, em chưa bàn sâu đến vùng miền:

Cái kiểu bát đĩa có Cty rửa thế này thì nhà hàng chịu 5 hào, còn tính với khách 1-2 đồng tùy độ Decor thôi, chỉ áp dụng với nhà hàng bình dân, ko phải loại sang trọng

Còn nhà hàng sang trọng thì sẽ tính tiến trà (chè) cho mỗi đầu người, trà ngon và đắt sẽ khẳng định đẳng cấp của nhà hàng đó, em từng đi ăn sáng chỗ đắt nhất ở TP em ở thì nó là 80 tệ/ người tiền trà rồi, cũng là loại phình phường thôi chứ ko phải trà quý hiếm j hết, nhưng bát đĩa sẽ ngon lành hơn, rửa sấy hấp tại nhà hàng, còn bác có đc ăn bát đĩa xứ xuơng đắt tiền hay ko lại là chuyện khác, hay chỉ là gốm sứ trắng trơn

Ko có chỗ nào tính cả tiền bát đĩa lẫn tiền trà cả, có thì chắc là bịp bợm

Chỉ có 5 sao mới ++ thêm VAT và service

chuotlang

Xe lừa
Tượng trưng cho sự may mắn, đó là quan niệm của người ta thôi mà

Giống như có cụ thích màu trắng, có cụ lại thích màu ngăm ngăm chẳng hạn ;))

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Xem ảnh Kụ lại nhớ ông bạn người TQ .Lâu lắm rồi em không sang#-o
tranh thủ đi thăm bạn thôi cụ ơi ngoảnh đi ngoảnh lại thấy nhanh quá mình sắp nghẻo vì già rồi.
Bleu với trung hoa bài, ngon đấy :P
công nhận ngon hehehe
chả sao cả cụ ơi chỉ đơn giản là người ta thích vây.

chuotlang

Xe lừa
Về chè êm cũng được thưởng thức rồi mà là ở VN nhé. nó đề ở bao bì là hơn một nghìn đài tê rất ngon về độ thơm,ngậy thì chè Việt Nam gọi nó bằng Cụ luôn \:D/
Theo em thì chè ở VN chỉ có để uống trà đá là hợp, đỡ mất ngủ, đỡ chát

Còn chè tàu thì uống nóng là hợp, nhưng giá cả thì em chịu ko phân biệt đc, tụi TQ nó mời em uống trà cỡ đắt tiền như 2500 CYN/ lạng mà em chả thấy nó ngon hơn loại 100 CNY hehe

1000 đài tệ thì chỉ tầm 200 CNY thôi ạ

Riêng chè Đài Loan thì hơi ảo ạ, vì nó phun cả huơng liệu sữa vào, rồi nó mix ra cách trồng rất công phu, bán tăng giá

Chỉnh sửa cuối:

Bobby Car

Xe buýt

Tượng trưng cho sự may mắn, đó là quan niệm của người ta thôi mà

Giống như có cụ thích màu trắng, có cụ lại thích màu ngăm ngăm chẳng hạn ;))
Ố dề em cũng thích màu ngăm ngăm :D

vumanhduy

Xe tăng
Sao không phải là thuôc lá song hỷ nhỉ ? Em xang ĐH vừa rồi làm 2 bao thuốc lá song hỷ ( 21 tệ / bao) hút thử phải nói là rất phê hơn tất cả cá loại thuốc lá VN mặc dù hiện tại em toàn hút 3 số
Ở đây thủ tục cũng rờm rà ko nhanh gọn như vn đúng giờ mới được măm đang ngồi chờ ăn thì thấy cụ này vào chìa cái thiếp ra hỏi có đúng là cỗ cưới của Ngô Phủ ko,cái thiếp bên này họ in nhì nhằng trông chả khác gì cái gia phả ông bà nội ngoại 2 bên đều đc úp vào hết.nhân tiện cũng hỏi luôn cụ tình hình liêu ninh hoạt động ổn không:21::21:

rượu có 2 loại mầu và trắng, cái mầu trắng có mùi thơm cháu ko khoái nên măm cái mầu.

các e xếp hàng tổng duyệt các cụ cũng tranh thủ nhặt hàng đê:21:

họ bê ra 1 khay thuốc lá đi từng bàn ai hút thì cầm lấy 1 bao.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Món súp được đưa lên bọn e chiến ngay meo quá rồi đồng hồ chỉ 8h8" quá bữa gần 2 tiếng, súp điểm tâm lại có vị ngọt f1 hỏi e ?e đùa bảo lúc a đi wc mọi người chén hết rồi giờ là tráng miệng kết thúc cu cậu bla bla tưởng thật đúng thằng béo ham ăn.ghi nhận các món ở đây rất nhẹ nhàng cực kỳ dễ ăn vừa đủ ko quá nhiều họ đưa lên từng món 1,người ẩm thực ko có cảm giác ngập lụt trong đống thức ăn.

Món tôm hùm nấu kiểu nay ngon thật đáy nồi là món khoai nhừ như súp.

cá song hấp .

hải sâm.

món cua này cũng ngon tuyệt có lẽ tại e đói mọi người có vẻ ko thích thế là e táng 1 đôi:21:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Sao không phải là thuôc lá song hỷ nhỉ ? Em xang ĐH vừa rồi làm 2 bao thuốc lá song hỷ ( 21 tệ / bao) hút thử phải nói là rất phê hơn tất cả cá loại thuốc lá VN mặc dù hiện tại em toàn hút 3 số
e chịu chửa hút song hỷ nhưng ở đại lục e thấy trung hoa bao mềm hút thơm êm ko bị khé cổ họng.

kysu

Xe tải
ui đang đói laĩem bài của cụ chủ ..ực..ưc..=P~=P~=P~

vtlam

Xe buýt
Shuangxi em hút không thấy vào. Có Hongtashan em thấy cũng được.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cái khâu quan trọng nhất đây hehe gấu dặn từ nhà 2 đứa đi ăn cỗ ít nhất phải 2 phiếu ko người ta cười cho e chọn tờ có đuôi 88.

Nhưng lạ chưa em tìm quanh không hề có cái thùng hình trái tim như ở vn cuối cùng tìm tận tay ô bạn để mừng mọi người cùng cười nói phong tục ở đây không nhận phong bì phong bao-"Sự hiện diện của quý vị là niềm vinh hạnh của gia đình chúng tôi."đúng nghĩa luôn họ giải thích vơi e chỉ có những người ae họ hàng trong gia đình tặng quà bằng vòng vàng thôi còn ngoài ra khách khứa tới dự cứ tay không thôi.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
cái này chuotlang ở lâu bên ấy chắc ít nhiều hiểu tập tục a hỏi thằng Lễ nó bảo ở đây thế cưới xin họ ko nhận phong bì nên xác nhận là đúng cứ tưởng họ thấy mình xa xôi đến dự là quý lắm ko lấy pb.

huyndaigi

Xe hơi
con cua cụ ăn sao e thấy giống con Nha sông ngày trước e hay ăn nhỉ, có cụ nào biết tên nó vào khai sáng cho em với???

AndyNghiem

Xe đạp
Tua của nhìn bề ngoài lúc nào cũng hào nhoáng nhỉ. Đây là đám cưới của một gia đình thuộc loại giàu có, ko biết cuộc sống của người dân nghèo tung của thế nào.

namlinkun

Xe hơi
em khoái nhất quả đi ăn k phải phong bì:D

chuotlang

Xe lừa
cái này chuotlang ở lâu bên ấy chắc ít nhiều hiểu tập tục a hỏi thằng Lễ nó bảo ở đây thế cưới xin họ ko nhận phong bì nên xác nhận là đúng cứ tưởng họ thấy mình xa xôi đến dự là quý lắm ko lấy pb.
Tùy gia đình thôi

Nhưng nếu nhận thì có lại quả ợ, em thì đi ăn cưới cả chục lần rồi, 2 lần ko nhận nhưng ko phải là từ chối

Cầm 2 phút và trả lại, để xem lòng thành ông bẹn đến đâu rồi trả lại y nguyên, coi như là lại quả

Chỉnh sửa cuối: