Thảo luận Vệ sinh buồng đốt động cơ xe ô tô.

Ksxdcd

Xe điện
Em có 1 vấn đề muốn hỏi các bác chuyên nghiệp trên OF này về việc vệ sinh buồng đốt động cơ xe ô tô.

Vừa rồi em mang con xe của em đi bảo trì định kỳ thì mấy chú thợ ở gara gạ gẫm nói nên vệ sinh buồng đốt động cơ xe bằng khí hydro.... vì xe cũng đã chạy được hơn 60k cây chuối rồi...
Vệ sinh buồng đốt của xe cho sạnh muội than, đóng cặn để cải thiện hiệu suất hoạt động của động cơ, giảm lượng xăng tiêu thụ ( giờ xăng cũng đắt quá - coi như đỉnh của đinh rồi trong lịch sử) - thì em cũng hiểu và cũng muốn làm.... Trước đây em hay cho thêm phụ gia vào xăng hoặc nhớt để làm sạch định kỳ động cơ sau 5k hoặc 10 k cây chuối...

Tuy nhiên phương pháp vệ sinh bằng khí hydro là như thế nào và hiệu quả thực sự là có tốt không ??? vì gíá mấy chú ấy bao cũng khá cao 1.1 tr lận,,, Như vậy tương đương hơn 44 lít xăng cần tiết kiệm.
Em có hỏi kỹ làm như thế nào thì các chú ấy nói bơm khí hydro vào các xi lanh động cơ và giữ trong vòng 30 phút rồi xả....
Em hỏi có xả ra cặn muội than không thì họ nói không xả ra cặn muội ngay mà từ từ cặn muội sẽ bị bào mòn và hết dần....

Em cũng thấy lạ vì các bác ofer trên này thường hay dùng dung dịch gì đấy bơm vào các xi lanh, sau đó xả ra kèm theo cặn muội than....

Do đó muốn hỏi các cao nhân phương pháp vệ sinh buồng đốt động cơ bằng khí hydro thực chất là thế nào và hiệu quả có đáng đồng tiền bát gạo hay không... Có ưu và nhược điểm gì về lâu dài với động cơ xe....?

Cảm ơn các bác!

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
e cũng hóng làm cho con xe cỏ, vửa mới làm vệ sinh kim phun 400k, đi cũng nuột nà hơn hẳn.

namphong12

Xe container
Vệ sinh họng nạp và xả thôi cụ. Trong buồng đốt bị cháy hết ngay. Em thấy bọn nước ngoài hay nội soi buồng đốt để chuẩn đoán. Nhưng không hiểu tiếng nên xem cho biết thôi.

Vệ sinh buồng đốt xe đi sẽ thấy cảm nhận rõ nhất là mượt hơn , không có tiếng gõ khi và ga , còn tốn xăng thì cũng giảm được phần nào các cụ ah

oCUBEo

Xe hơi
Mình cũng đang muốn tìm hiểu vđ này, lót dép hóng …

Quýt Um Sùm

Xe đạp
Em có 1 vấn đề muốn hỏi các bác chuyên nghiệp trên OF này về việc vệ sinh buồng đốt động cơ xe ô tô.

Vừa rồi em mang con xe của em đi bảo trì định kỳ thì mấy chú thợ ở gara gạ gẫm nói nên vệ sinh buồng đốt động cơ xe bằng khí hydro.... vì xe cũng đã chạy được hơn 60k cây chuối rồi...
Vệ sinh buồng đốt của xe cho sạnh muội than, đóng cặn để cải thiện hiệu suất hoạt động của động cơ, giảm lượng xăng tiêu thụ ( giờ xăng cũng đắt quá - coi như đỉnh của đinh rồi trong lịch sử) - thì em cũng hiểu và cũng muốn làm.... Trước đây em hay cho thêm phụ gia vào xăng hoặc nhớt để làm sạch định kỳ động cơ sau 5k hoặc 10 k cây chuối...

Tuy nhiên phương pháp vệ sinh bằng khí hydro là như thế nào và hiệu quả thực sự là có tốt không ??? vì gíá mấy chú ấy bao cũng khá cao 1.1 tr lận,,, Như vậy tương đương hơn 44 lít xăng cần tiết kiệm.
Em có hỏi kỹ làm như thế nào thì các chú ấy nói bơm khí hydro vào các xi lanh động cơ và giữ trong vòng 30 phút rồi xả....
Em hỏi có xả ra cặn muội than không thì họ nói không xả ra cặn muội ngay mà từ từ cặn muội sẽ bị bào mòn và hết dần....

Em cũng thấy lạ vì các bác ofer trên này thường hay dùng dung dịch gì đấy bơm vào các xi lanh, sau đó xả ra kèm theo cặn muội than....

Do đó muốn hỏi các cao nhân phương pháp vệ sinh buồng đốt động cơ bằng khí hydro thực chất là thế nào và hiệu quả có đáng đồng tiền bát gạo hay không... Có ưu và nhược điểm gì về lâu dài với động cơ xe....?

Cảm ơn các bác!
trong mình có CCMfast làm cái này rất hay

Được gửi từ Nokia 1280 - Otofun

civichonda

Xe tải
Ko biết ngoài Hà Nội có chỗ nào vệ sinh họng nạp bằng trấu hay đá khô như CCMfast ở trong SG ko nhỉ?

vietpq75hanes

Xe container
Vệ sinh buồng đốt động cơ và kim phun đi xe thấy khác hẳn đấy ah.

fundraiser

Xe container
Bao lâu thì vệ sinh buồng đốt này một lần các cụ nhỉ?

Sky686568

Xe hơi
Có cụ nào biết sâu về món này không hoặc có kinh nghiệm gì chia sẻ cho ae cùng tham khảo, em cũng đang quan tâm món này.

Vu_Hai

Xe máy
Em có 1 vấn đề muốn hỏi các bác chuyên nghiệp trên OF này về việc vệ sinh buồng đốt động cơ xe ...?

Cảm ơn các bác!
Nhà cháu tự làm tại nhà, 2 đời xe rồi. Tháo buri ra và xịt đầy dung dịch xịt chế lạc đà, ngâm lúc, rồi mớm đề bay hết các cặn trong buồng đốt ra (nội soi sạch bong, nếu chưa sạch làm lần nữa). Lắp lại buri, đề nổ (lúc đầu hơi khó nổ, nổ xong khói mù) thế là xong.