[Funland] Về việc đổ keo dán lên xe ở Mỗ Lao

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Văn hoá tiện thể bạ đâu đỗ đấy thấy 1 con xe đỗ láo là đua nhau đỗ, nhất là chỗ mấy trường học hôm qua e thấy chỗ trường lqđ có thằng đi con cx5 mọi ng nhắc nhưng nó kệ con me luôn kệnh khạng đi vào nhìn dáng vẻ công chức cực ngứa mắt.đổ cái gì mà phải cạo đi sơn lại ý cho chừa.

Pilota

Xe điện
Thậm chí việc dán keo, bôi dung dịch có màu lên xe ô tô người khác khi họ dừng đỗ ở không gian công cộng mà cụ cho là không vi phạm gì thì giữa em và cụ không có nhận thức chung rồi.
Một người văng tục với khí nói về người khác mà “không bỉ bôi ai cả” thì quả là nhận thức rất đặc biệt.

Thiết nghĩ, khi cụ muốn phán xét ai đó về hành động nào đó thì cụ nên có căn cứ cụ thể. Cụ nói chung chung theo cảm tính của cụ rồi cụ quy chụp cho người ta là vi phạm pháp luật thì em cũng không dám nhận có cùng nhận thức như cụ.

Tuy không văng bậy, nhưng cụ có vẻ thích mỉa mai người khác? Em không học hành gì cao siêu cả, nhưng em cũng đủ tỉnh táo để nhận ra rằng cái lối suy nghĩ thâm nho nó không còn phù hợp trong thời đại này, và nó thể hiện cái tư duy rất chi là ... của người đó.

Xin lỗi đã làm phiền vì trót qoute còm của cụ. Em xin dừng ở đây.

Chào cụ!

bmwp0wer

Xe tăng
Đúng sai thế nào chưa rõ nhưng em ko cổ xúy tự xử như thế này nó cứ man rợ sao ấy :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Ôi dồi ôi! Động vào các thánh khôn lỏi thì khác gì dây với hủi. Ngay trên topic này em cũng đã thấy khoảng chục thánh luôn coi đường là của nhà mình, xe bạ đâu vứt đấy, dell coi dân tình sống ở đấy nó ra làm sao cả. Mở mồm ra là kêu gào thượng tôn pháp luật. Nghe thì oách lắm, nhưng văn hóa thì như mứt. Em thật.

Nhà em ở trong khu đô thị. Đường nội bộ dành cho dân nội khu đi lại sinh hoạt. Nhưng các thánh khôn lỏi thấy đường có cây che rất mát, cộng với camera dày đặc, nên cứ vứt xe ở đấy ngày đêm quanh năm suốt tháng, chắn cả lối ra vào. Nhắc nhở thì được lần này, lần sau vẫn thế. Có lần em về, chờ mở cửa để cho xe vào nhà. Xe thì các thánh ấy đã đỗ kín hai bên đường rồi, chỉ còn lối đi ở giữa. Vậy mà có 1 thằng ôn chuyên đỗ xe chực ở gần nhà em, nó đi sau em cứ nháy đèn, gí còi loạn xạ. Em mở cửa xe xuống nhắc là mày không thấy tao đang mở cửa để cho xe vào nhà, với lại đường như này thì tao tránh vào đâu? Mà mày toàn đỗ trực chứ có ở đây dell đâu mà cứ nhặng lên thế. Nó liền xửng cồ với em, rồi mở cửa xe định rút dao xử em. May có thằng cu em nó can, không thì chưa biết thằng nào xiên thằng nào. Lần sau vẫn thấy nó đỗ xe trực thường xuyên ở ngay gần nhà em, mặt rất nhơn nhơn. Nếu nó ở trong thớt này, kiểu gì chả luôn mồm gào lên thượng tôn pháp luật. Mà biết đâu đấy. 😂
Ngày xưa xe đỗ chắn nhà mặt phố. Nhiều ông nói hay như hát sổ đỏ éo ra giữa đường sao mà cấm. Đoán ngay ở chung cư hay trong ngõ. Thế mà giờ ở chung cư cũng ngấm và thấm thía nhỉ. Nói hay thì cứ ngẫm kể cả ở chung cư mà có đứa kê đồ ở hành lang trước cửa thì có chịu ko?

Pilota

Xe điện
Ngày xưa xe đỗ chắn nhà mặt phố. Nhiều ông nói hay như hát sổ đỏ éo ra giữa đường sao mà cấm. Đoán ngay ở chung cư hay trong ngõ. Thế mà giờ ở chung cư cũng ngấm và thấm thía nhỉ. Nói hay thì cứ ngẫm kể cả ở chung cư mà có đứa kê đồ ở hành lang trước cửa thì có chịu ko?

Trên kia có cụ nói rồi cụ ah. Khi chưa đụng đến mình thì hát hay lắm, nhưng hễ va nhau tí thì mấy bà hàng tôm hàng cá còn phải nể. Đời nó cứ thế nào đấy cụ nhỉ?! 😂

Shadow381

Xe điện
Cụ đâm đơn đê. Chỉ cần báo đăng CA khởi tố vụ này em biếu cụ 100 củ uống bia chơi. Giọng có gang có thép gớm.
Em có bị đâu mà đâm đơn, nếu em ở đấy thì em sẽ để xe và bố trí ghi hình lại hành vi phá hoại; sau đó em mời công an lập biên bản hiện trạng, lấy báo giá thiệt hại và trích xuất camera, đề nghị xử lý hành vi phá hoại tài sản này. Nếu tổng thiệt hại trên 2 triệu, có cam ghi được hành vi phá hoại, chủ tài sản có đơn yêu cầu xử lý và đề nghị phía công an có văn bản trả lời (em cứ xin văn bản, biên bản đầy đủ chứ ko nói xuông). Theo cụ công an có xử lý ko?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình nó mọi rợ thế. Ngày xưa thiếu ăn thì vì miếng ăn cắn nhau đến chết. Nay không đói nữa, thằng nào cũng có ô tô khệnh khạng lại tranh nhau chỗ đỗ xe. Lại cắn nhau đến chết ......

Huthasa

Xe container
Em có bị đâu mà đâm đơn, nếu em ở đấy thì em sẽ để xe và bố trí ghi hình lại hành vi phá hoại; sau đó em mời công an lập biên bản hiện trạng, lấy báo giá thiệt hại và trích xuất camera, đề nghị xử lý hành vi phá hoại tài sản này. Nếu tổng thiệt hại trên 2 triệu, có cam ghi được hành vi phá hoại, chủ tài sản có đơn yêu cầu xử lý và đề nghị phía công an có văn bản trả lời (em cứ xin văn bản, biên bản đầy đủ chứ ko nói xuông). Theo cụ công an có xử lý ko?
Không cụ nhé. Còn tại sao không mời cụ lội ngước lên tý xem mấy cái văn bản.

phamhungbs

Xe điện
Nói đi cũng phải nói lại, nhà cụ nào suốt ngày bị mấy thằng nó đến vứt xe đấy rồi đi đâu cả ngày có bực không, xe nó lại không có điện thoại để lại mới gọi là điên và em tin cư dân ở đây cũng phải bực lắm mới làm vậy.

Shadow381

Xe điện
Không cụ nhé. Còn tại sao không mời cụ lội ngước lên tý xem mấy cái văn bản.
Em tin phải xử lý, miễn chủ xe làm đầy đủ các quy trình, lấy biên bản đầy đủ và đề nghị phía công an trả lời bằng văn bản. Nói xuong được chứ văn bản thì cân nhắc cụ ạ.

Huthasa

Xe container
Em tin phải xử lý, miễn chủ xe làm đầy đủ các quy trình, lấy biên bản đầy đủ và đề nghị phía công an trả lời bằng văn bản. Nói xuong được chứ văn bản thì cân nhắc cụ ạ.
Cụ không cần phải người ở đó. Cụ đánh xe đến đấy đỗ và cụ bị dán giấy đổ keo như kia thì cụ cứ làm cái đơn hộ em. Khi nào CA khởi tố em biếu cụ 100 củ trà nước.

TONGIA

Xe lừa
Thiết nghĩ, khi cụ muốn phán xét ai đó về hành động nào đó thì cụ nên có căn cứ cụ thể. Cụ nói chung chung theo cảm tính của cụ rồi cụ quy chụp cho người ta là vi phạm pháp luật thì em cũng không dám nhận có cùng nhận thức như cụ.

Tuy không văng bậy, nhưng cụ có vẻ thích mỉa mai người khác? Em không học hành gì cao siêu cả, nhưng em cũng đủ tỉnh táo để nhận ra rằng cái lối suy nghĩ thâm nho nó không còn phù hợp trong thời đại này, và nó thể hiện cái tư duy rất chi là ... của người đó.

Xin lỗi đã làm phiền vì trót qoute còm của cụ. Em xin dừng ở đây.

Chào cụ!
Cuối cùng cũng chỉ là chửi rồi chạy.

Shadow381

Xe điện
Cụ không cần phải người ở đó. Cụ đánh xe đến đấy đỗ và cụ bị dán giấy đổ keo như kia thì cụ cứ làm cái đơn hộ em. Khi nào CA khởi tố em biếu cụ 100 củ trà nước.
Em bị rồi và từ thực tế em mới khẳng định nếu chủ xe có bằng chứng người phá hoại và làm cứng thì sẽ được giải quyết. Có hình ảnh người phá hoại xe rồi thì cứ làm việc có biên bản lưu lại, đơn ghi rõ đề nghị xử lý theo quy định pháp luật để bảo vệ tài sản công dân trước hành vi côn đồ xâm phạm phá hoại tài sản. Làm việc ghi rõ ngày giờ và buổi làm việc thứ mấy, mời các anh ấy ký vào. Nếu được khuyên hoà giải thì cũng đề nghị người khuyên ghi vào biên bản hoặc có văn bản đề nghị hoà giải, và ghi vào biên bản ko hoà giải, đề nghị được xử lý để bảo vệ quyền công dân. Nói chung cứ làm việc trên tinh thần văn bản và thượng tôn pháp luật.

Chỉnh sửa cuối:

745Lii

Xe điện
Người OF
Em ưng kèo này, nếu cụ tiêu quá tay thiếu chút đỉnh trong mớ 100 củ đó em có thể dưa góp với cụ đc ko?

sonhp88

Xe tải
Hí hí. Cụ mà ở khu em thì em cứ cho 2 con công nông đỗ trước sau. Chắc chủ công nông mất con mẹ nó chìa khóa luôn ý chứ. Ở đấy mà thông minh

TONGIA

Xe lừa
Không phải mọi vi phạm đều bị khởi tố.
Không bị khởi tố không có nghĩa là không vi phạm.
Ví dụ:
Một người vả vào mồm 1 người.
Rõ ràng là vi phạm.
Nhưng vả có 1 cái chả đến mức khởi tố.
Nó bôi, dán nhoe nhoét lên xe , rõ ràng là cố ý xâm phạm tài sản - không còn là nhắc nhở đơn thuần nữa
Nhưng tiền tẩy keo không đến 2 củ.
Chắc cũng chả làm gì được.

Ở đây nếu có biển cấm dừng đỗ thì người dán keo đang tự cho mình quyền hành pháp là dùng 1 phương pháp cực đoan để xử lý 1 hành vi vi phạm.

Red2010

Xe điện
Nhớ vụ con Fote 2 năm trước đỗ đầu ngõ Nguyên Hồng. Theo luật thì chủ xe vi phạm lỗi đỗ nơi đường giao nhau.
Lão già nhà gần đấy ra đổ rác cứa 1 đường dọc thân xe. Đổ rác xong quay vào cứa thêm đường nữa. Chủ xe xin được cam nhà đối diện nên xác định được thủ phạm và đâm đơn tố cáo. Thế là con cháu lão già đến tận nhà lạy lục xin bồi thường và rút đơn :))
Theo em nếu thấy xe đỗ sai luật gây ách tắc hoặc phiền hà thì cứ gọi Ca ra cẩu đi. Làm ba cái trò vô pháp thì cũng chẳng hay ho gì.

Shadow381

Xe điện
Hí hí. Cụ mà ở khu em thì em cứ cho 2 con công nông đỗ trước sau. Chắc chủ công nông mất con mẹ nó chìa khóa luôn ý chứ. Ở đấy mà thông minh
Như thế thì chuẩn bài. Em ko cổ suý hành vi trên, ít chung cư thì phải theo tập thể, theo quy định của ban quản lý, có văn hoá. Nhưng ko phải vì thế mà 1 số cư dân được phép xử trên pháp luật. Nếu hành vi đỗ sai ảnh hưởng có thể báo chính quyền, ban quản lý chứ ko được tự xử. Nhà em trên phố trước bị đỗ chắn cửa em gọi công an phường xuống, họ xuống ngay vì dân phản ánh và xử phạt chủ xe. Còn hành vi phá hoại tài sản người khác thì phải bị xử lý, đây là hành vi thể hiện ngu dốt coi thường pháp luật.