[Funland] Về vụ lái xe 16 chỗ cố tình đâm tử vong anh cảnh sát cơ động.

biển xanh06

Xe điện
Lục lượng chức năng được đào tạo bài bản sao lại hành động như thế, thiếu gì cách để bắt một xe đang di chuyển trên đường, tuần nào cũng họp cũng rút kinh nghiệm mà lại đem thân mình chặn xe điên.

Tiger Hunter

Xe container
Thiếu gì cách là cách gì, cụ vd cái đi. Đừng giống cụ răng chắc khuyên người ta phải nuôi con gì, trồng cây gì...
Đơn giản thì quay phim phạt nguội, khẩn cấp thì bắn, có KH chặn bắt thì bàn chông..

Chỉnh sửa cuối:

Grayson

Xe buýt
Cách đây mấy năm em chạy qua Phủ Lý hướng về HN, đến đoạn gần đầu đại học Hà Hoa Tiên tý thì tông vào 1 chú CSGT. Trời tối, các chú đứng ra khoảng 1/3 đường, bấm nháy đèn pin loạn xạ, chỗ đó đường cong mà đường 80km/h. Mình tránh được chú thứ nhất, tý tông vào chú thứ 2. Sợ toát cả mồ hôi, đỗ lại hỏi thì bảo em nhầm biển số. Kinh thật! Kiếm tiền kiểu đấy thì khác gì dân phế liệu cưa bom - mà học hành, nhiều tiền chứ có ít học và kg tiền như dân cưa bom đâu???
Nửa tháng trước e qua cao tốc TL cũng bị 1 quả x nhảy xồ ra từ làn trong (sát phân cách) sau khi chặn 1 xe trong làn đó, làm e giật nẩy cả mình, muốn hạ kính xuống chửi mà ko kịp.

binhsu7273

Xe cút kít
Xe nó ủi từ từ thì mới bám đc gạt nc, xe nó rồ ga thì bung xa vài mét. Giả sử nó ủi từ từ mà cố bám khg nhảy ra thì đúng là dại quá. Dù sao cũng rip cháu.
Xe 16 chỗ bám có dễ đâu ( Kể cả dừng), nên nhiều khi chúng ta không phân tích làm gì cả, hành vi của LX nhận án là đúng rồi. (:|

• Vodka
Reactions: Kuu

DSTUNG

Xe tải
khẩn cấp thì bắn, có KH chặn bắt thì bàn chông..
Này ku, anh ctac trong llvt 30 năm rồi đấy ku ạ...
Cụ trên nói khẩn cấp thì bàn chông nên em còm là pó tay. Còn em thì thật với cụ, em làm thợ điện 20 năm rồi nhưng vưỡn chưa gặp điện bao giờ.

Kuu

Xe lăn
Ông này văn dốt võ dát lại còn lắm mồm.
Mk anh em trong lực lượng rèn tập suốt ngày nó còn đél nói như ông. Loại ông đã đối mặt tội phạm thật bao giờ chưa?
Đây chỉ đc cái mạng ảo thì ko thua ai câu nào. Còm với ông 1 còm mà tôi còn thấy bẩn tay.
Á à, trả thù à.
Bạn hiền thân mến này, em thích lắm mồm đấy, có sao không? cụ văn hay võ tốt thì dùng kiến thức, dùng hiểu biết mà đối đáp cho nó quân tử chứ sao đi đả kích cá nhân hả? Bỏ cái kiểu thù vặt nhỏ nhen đi, nó tiểu nhân lắm >:/
Kinh, cụ có 'anh em' trong lực lượng cơ à, em hãi quá :))

Chỉnh sửa cuối:

Tiger Hunter

Xe container
Cụ trên nói khẩn cấp thì bàn chông nên em còm là pó tay. Còn em thì thật với cụ, em làm thợ điện 20 năm rồi nhưng vưỡn chưa gặp điện bao giờ.
Ví dụ ngắn gọn vậy để thấy là có nhiều, nhưng đọc thì động não một chút đi

Oto fan

Xe hơi
Trường hợp này xem clip thì thấy anh CĐ bám chếch hẳn sang 1 bên mà cụ, gần góc đèn, nên nhảy sang 1 bên là không khó. Em chỉ ko biết nhảy như thế thì xác suất hi sinh thế nào? Trường hợp án ma túy thì có khi phải nhảy thật.
Lạy cụ. Làm gì có điểm tựa mà nhảy. Chân còn đang lơ lửng kìa cụ. Cụ xem phim nhiều quá.

Mr.Alo

Xe lăn
Em hỏi ngu tí, trong tình huống này nếu nhảy xuống (nhảy sang 1 bên, giả định ko có xe đi từ phía sau) thì xác xuất hi sinh có thấp hơn ko ạ? Trường hợp tốc độ 40-60-80km/h?
thường nếu ko phải buôn ma túy thì chả thằng nào phi thẳng luôn thế cụ ạ , xe khách nó cũng biết thân biết phận lên kiểu gì chả dừng từ từ cò cưa không được mới liều chạy , ông lái thì nghĩ nó sẽ tránh , còn ông cản thì nghĩ nó chả dám ủi mình ... thế là ra chuyện

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thời bình mà đổ xương máu vì mấy thằng tài xế đau xót quá.
Em là dân thường nhưng rất sợ đứng trước đầu xe hay sau đít xe đang nổ máy. Xxx cũng nên đề phòng. Xe nào k dừng cứ thả rồi truy tố hình sự Chống người thi hành công vụ chứ Lỗi k chấp hành hiệu lệnh hành chính nó nhỏ quá nên dân k sợ, cò cưa với xxx.

ntvinh1602

Xe buýt
Nhiều ông cứ cãi cố cái việc không chặn đầu xe thì làm thế nào nhỉ? Trên mạng thiếu gì clip conan lấy thân mình chặn xe ô tô xe khách xe tải đâu, thấy nó bò từ từ trường về phía trước vẫn cứ đứng đầu xe rồi nhảy lên bám gạt nước. Cái này cần phải có sự chỉnh đốn ngay trong quy trình làm việc của conan nếu không những trường hợp này còn xảy ra nhiều. Người chịu hậu quả cuối cùng vẫn là vợ con các chiến sĩ thôi, được vài đồng trợ cấp liệt sĩ hàng tháng còn lại khổ hết đời.

Không chặn bằng người thì chặn bằng phương tiện, không chặn được thì cứ bám theo, xe chạy mãi cũng hết xăng, đường vn thì như cái mắt muỗi chứ chả rộng rãi gì, cứ dí thì cũng bắt được thôi. Tài xế chưa xuống xe chưa dừng xe tắt máy rút chìa thì đừng đứng trước mũi xe. Lấy thân mình chặn xe cơ giới thì đúng là bó tay.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Lục lượng chức năng được đào tạo bài bản sao lại hành động như thế, thiếu gì cách để bắt một xe đang di chuyển trên đường, tuần nào cũng họp cũng rút kinh nghiệm mà lại đem thân mình chặn xe điên.
Chỉ tại bánh mì mà ra. Méo rủi do cao sao có lợi nhuận nhớn ? Cách khác thì nhiều dưng bánh vào tay thằng khác mất. Khó thật. Haizz

CaoTrung52

Xe hơi
Coi thường pháp luật quá

Bluezone

Xe đạp
Lại 1 chiến sĩ ngã xuống trong thời bình, nếu người quay video là đồng đội lên hỗ trợ thì nên sa thải khỏi ngành, có súng mà lại k bắn vào lốp sau xe 16 chỗ cho xe nó giảm tốc thì đáng tiếc
BCA nên trang bị thêm dụng cụ leo núi cho các chiến sĩ

Chekmate

Xe điện
Vụ dừng bắt xe trên cao tốc nên bỏ đi, tốc độ đang cao cảnh sát đi lao ra giữa đường dừng xe. Sao không lập chốt bắt ở trạm thu phí lối ra? Cậu cơ động thấy bảo lính nghĩa vụ, còn trẻ người non dạ quá.