[Funland] Về vụ lái xe 16 chỗ cố tình đâm tử vong anh cảnh sát cơ động.

meomun346

Xe container
Gặp bọn mai thúy nó sẵn sàng làm như thế này ngay. Em cũng xót xa với tính mạng chàng CS trẻ, nhưng đào tạo thế này thì vứt. Thiếu gì cách chặn xe mà cứ học nhau cái kểu bám đầu xe thế nhỉ?
Cụ đọc kĩ vào hãy còm nhé. Lãi xe đã đi chậm và ghé vào lề rồi mới đột ngột tăng ga, húc 3 CS. Đc này bị húc lên đầu xe, ko phải nhảy lên.

Thằng lx thì ko có gì để bàn nữa, nhưng xxx cũng phải bỏ ngay kiểu dùng thân mình chặn và bám đầu ô tô đi. Thiếu gì cách đâu mà chọn cách thiếu văn minh như vậy?
không húc thế được cụ, chỉ cần xe trước đỏ mít là xe sau nó lắc tay lái để chạy, đc bám kính bị văng ra nguy hiểm ngay.
chuẩn bài này em thấy đúng ra xe cs đang chạy đầu phải nhả cho nó vượt, và không đuổi nữa, vì mục đích chính của nó là chạy thoát chứ không phải giết đc cơ động kia, vì vậy nó thoát rồi nó sẽ tìm cách đẩy đc cơ động vào lề để chạy tiếp.
OK cụ, em nhất trí. Tính mạng đồng đội là trên hết.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vụ dừng bắt xe trên cao tốc nên bỏ đi, tốc độ đang cao cảnh sát đi lao ra giữa đường dừng xe. Sao không lập chốt bắt ở trạm thu phí lối ra? Cậu cơ động thấy bảo lính nghĩa vụ, còn trẻ người non dạ quá.
Chỉ huy chắc cũng là lính nghĩa vụ, chứ ai lại để lính của mình chịu nguy hiểm thế.

VHH148

Xe tăng
Duy nhất nước mình dừng xe thì người lao ra đầu xe chặn lại. Khổ đào tạo kiểu mạng người rẻ mạt.

tomtomchát

Xe container
Các cụ of cũng bàn bnhieu lần về vụ nhảy lên dùng thân mình chặn đầu xe rồi. Thằng lái xe quả này đi xa là đương nhiên. Nhưng toàn ngành nên chấn chỉnh lại lính.
có phại lính lác gề đâu e ngĩa vụ mờ :((

landopen

Xe tăng
Chả nhẽ tấm gương dũng cảm bám đầu xe đã được nhân rộng? Còn cu lx chắc không có ngày đoàn tụ.

Bluezone

Xe đạp
Vụ dừng bắt xe trên cao tốc nên bỏ đi, tốc độ đang cao cảnh sát đi lao ra giữa đường dừng xe. Sao không lập chốt bắt ở trạm thu phí lối ra? Cậu cơ động thấy bảo lính nghĩa vụ, còn trẻ người non dạ quá.
Em nghĩ lính phải có lệnh mới làm, hy sinh còn hơn chống lệnh, phải có lí do và mục đích gì đấy, sau vụ này chắc sẽ có 1 số doanh nghiệp vận tải có xe 16 bị sờ gáy, giống kiểu lùm xùm vài vụ đã rượu bia thì không lái xe khiến ngành sx bia ảnh hưởng và bây giờ thì sabeco về scic với giá rẻ hơn so với lúc tỷ phú thái mua

Yelnut

Xe tăng
Lái xe chắc là cũng tính dừng lại đàng hoàng. Nhìn đi nhìn lại thấy lực lượng đông đảo quá nên chột dạ, có tật giật mình....
Ku kon làm mọi người hiểu rõ thêm về sự thông minh của llvt đấy :)
khẩn cấp thì bắn, có KH chặn bắt thì bàn chông..
Này ku, anh ctac trong llvt 30 năm rồi đấy ku ạ...

qua_khoang

Xe tăng

hai.tranhr

Xe container

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Bạn CĐ bám vào bên phải mà cụ, ý e là xe đi trước mà đi chậm dần đều chứ ko phải đồng tốc thì thằng 16c cũng phải giảm tốc, nếu cụ xem kỹ thì thấy bạn CĐ đã bị trượt tay mấy lần trước khi rơi.
P.S: cụ không nên thể hiện kiểu công kích cá nhân vì dễ gây mâu thuẫn cãi cọ ko đáng có. Kính cụ !
Trượt là do tay đã quá mỏi không thể bấu vào cần gạt nước được nữa. Mà không hiểu sao xe con không ép cho xe 16 chỗ chậm lại cụ nhể. Bên công an lúc đó cũng có xe oto mà để xe 16c chạy như vậy.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đến tự do như mẽo mà xxx đến còn chạy toé khói, chỉ có vn mới có kiểu ntn.

Kuu

Xe lăn
Em hỏi ngu tí, trong tình huống này nếu nhảy xuống (nhảy sang 1 bên, giả định ko có xe đi từ phía sau) thì xác xuất hi sinh có thấp hơn ko ạ? Trường hợp tốc độ 40-60-80km/h?
Bám lơ lửng vậy không có điểm tì để đạp chân vào mà nhảy sang bên đâu, trường hợp này tất cả phụ thuộc vào tay thôi. Như xe 4 chỗ hay 7 chỗ nó có cái khe giữa nắp capo và kính chắn gió nên có thể nằm lên capo bám tay chắc vào đó lâu được. Xe 16 chỗ thì bám treo lơ lửng vào gạt nước, 1 lúc thì mỏi rơi xuống thôi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Trời.Chặn xe đánh án lại dịch ra để xe đi qua không nó đâm thì em chịu bác rồi.Mà xe nó táp lề mới tăng ga bỏ chạy.Đứng đâu mời bác đến tận nơi hỏi.Theo thông tin đưa lại thì là như vậy.
Đánh án buôn lậu do Phòng CSKT. Nhưng lớ ngớ đứng trước đầu xe khi lái xe đang nổ máy thì quá nguy hiểm nhất là khi đang đánh án.
Lái xe khả năng tưởng xxx GT thì dừng nhưng thấy thêm xxx KT nên rồ ga chạy luôn.

Chekmate

Xe điện
Em nghĩ lính phải có lệnh mới làm, hy sinh còn hơn chống lệnh, phải có lí do và mục đích gì đấy, sau vụ này chắc sẽ có 1 số doanh nghiệp vận tải có xe 16 bị sờ gáy, giống kiểu lùm xùm vài vụ đã rượu bia thì không lái xe khiến ngành sx bia ảnh hưởng và bây giờ thì sabeco về scic với giá rẻ hơn so với lúc tỷ phú thái mua
Cụ cứ đùa em, có phải thời chiến đâu mà hy sinh còn hơn chống lệnh. Trong ngành thì thường đội lính trẻ hay húng, chứ các chú già kinh nghiệm đầy mình chỉ có né chứ trả bao giờ liều mạng thế này.

Tiger Hunter

Xe container
Lái xe chắc là cũng tính dừng lại đàng hoàng. Nhìn đi nhìn lại thấy lực lượng đông đảo quá nên chột dạ, có tật giật mình....
Ku kon làm mọi người hiểu rõ thêm về sự thông minh của llvt đấy :)
Thì tui cũng bảo là ko nên thực hành kiểu thiếu văn minh như vậy..

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Hai Toan

Xe container