[Funland] Về vụ lái xe 16 chỗ cố tình đâm tử vong anh cảnh sát cơ động.

lacettiGG

Xe điện
Không biết vì lý do gì mà phải đu lên cái càng xe như thế? Nếu nó tông thẳng vào thì phản xạ tự nhiên nhất là nhảy ra chứ?
Hình như cảnh sát luôn giả sử tội phạm sẽ chịu khuất phục vì sợ phạm thêm tội thì phải nên mới chọn phương án nguy hiểm đến vậy?

Kuu

Xe lăn
Mịa, vào đổ xăng nhờ cảnh giác như thế mà em thoát 1 lần đấy.

Xuống đổ xăng, đang ngó trụ bơm thì thấy phía sau có 1 chú Civic mới bấm biển cứ tiến lùi canh cho xe vuông vắn. Em né luôn cái đít xe mình ra.

Vừa né xong thì ông kia lút gas 1 phát bềnh cả mít con SUV em chạy lên. Móp + chùn hết 1/3 capo con Civic.

Ông bạn em mặt tái dại mở cửa phi xuống kêu tôi tưởng bạn phải đi viện rồi.
2 anh em soi mít con SuV thấy không sao, trầy sơ sơ tý nên đi luôn. 2 bố con ông kia thì chắc còn chờ cứu hộ lâu.

Xưa các cụ có câu "hàm chó, vó ngựa"

Giờ nên bổ sung đầu và mít ô tô.
Chứ còn sao.
Trong cuộc sống thừơng ngày cũng thế́́́́́́́́́́́, em luôn nhắc nhở người thân hạn chế tối đa đứng ở đầu và đít xe khi xe đang nổ máy, không cho trẻ con lởn vởn đít xe lúcmở cốp lấy đồ...
Tai nạn nó mà xảy ra thì nhanh lắm, vô tình đạp chân ga phát là tèo... :|

sonvtc2

Xe điện
Các cụ of cũng bàn bnhieu lần về vụ nhảy lên dùng thân mình chặn đầu xe rồi. Thằng lái xe quả này đi xa là đương nhiên. Nhưng toàn ngành nên chấn chỉnh lại lính.
Thiếu gì kiểu chặn xe trên cao tốc mà lại để đến tình trạng này. Cứ yêu cầu mấy con 3 chân dàn hàng ngang thì có mà chạy đằng trời!

NNS

Xe ngựa
cứ cung cách chặn đầu xe bằng body cảm tử thì sớm muộn cũng xảy ra chuyện này thôi, RIP bạn cs trẻ

thanhlam171

Xe tăng
Khỏi cần thưa gửi em :D
Kể cả nó đi chậm lại tấp vào lề đường rồi, thậm chí xe đã dừng hẳn nhưng máy đang nổ và lái xe vẫn ngồi trên xe thì vẫn nên đứng tránh cái đầu xe ra đề phòng nó nhấn ga mình chạy không kịp.
Bảo thủ như Cụ thì còn hy sinh...
Vâng, nói như cụ thì em suy ra gặp đối tượng vi phạm, tốt nhất đợi nó ngoan nhất rồi hãy bắt. Tội gì bắt nó lúc nó đang vi phạm phải ko ạ? Em hiểu ý cụ muốn CS để ý khi làm nhiệm vụ tránh những tai nạn ko đáng có, nhưng đấu tranh mà sợ này sợ nó quá thì ko làm được cụ ơi.

• Vodka
Reactions: Kuu

Mr.Alo

Xe lăn
Không biết vì lý do gì mà phải đu lên cái càng xe như thế? Nếu nó tông thẳng vào thì phản xạ tự nhiên nhất là nhảy ra chứ?
Hình như cảnh sát luôn giả sử tội phạm sẽ chịu khuất phục vì sợ phạm thêm tội thì phải nên mới chọn phương án nguy hiểm đến vậy?
em cũng nghĩ như cụ , xem nhiều video thấy cs toàn đứng đầu xe lấy thân cản , tân lý dân ko dám đâm là hiển nhiên , có điều không phải 100% như thế , gặp thằng cục tính lúc ý ko làm chủ được là nó phi thôi

Các cụ of cũng bàn bnhieu lần về vụ nhảy lên dùng thân mình chặn đầu xe rồi. Thằng lái xe quả này đi xa là đương nhiên. Nhưng toàn ngành nên chấn chỉnh lại lính.
Trẻ quá nên chưa có kinh nghiệm cụ ạ.

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com

vôlăng méo

Xe hơi
Chứ còn sao.
Trong cuộc sống thừơng ngày cũng thế́́́́́́́́́́́, em luôn nhắc nhở người thân hạn chế tối đa đứng ở đầu và đít xe khi xe đang nổ máy, không cho trẻ con lởn vởn đít xe lúcmở cốp lấy đồ...
Tai nạn nó mà xảy ra thì nhanh lắm, vô tình đạp chân ga phát là tèo... :|
Hôm có cụ bảo vệ bãi xe cứ chạy lên đầu xe xi nhan cho một em gái vào điểm đỗ,em ý cứ loay hoay mãi mà không vào được, bác bảo vệ thì cứ xoắn xuýt ở đầu xe. Em thấy nguy hiểm quá liền gọi bác ý ra bảo lần sau đừng đứng trước mũi xe nữa biết đâu em gái cuống lên siết chân ga là bác tèo đấy

• Vodka
Reactions: Kuu

Bảo.Hân

Xe đạp
Xem clips mà thấy đau thương quá. Phải chứng kiến người cảnh sát cơ động tuyệt vọng chờ cái chết mà không thể cầm được lòng. Chẳng nhẽ không có cách nào để giảm tốc chiếc xe transit đó?

Biết rằng trong thực tế rất khó đưa ra phương án hữu hiệu nhanh chóng, nhưng nếu những người đang truy đuổi cố gắng bằng mọi cách để chiếc xe đó chạy chậm lại thì có khi người cảnh sát đó có cơ hội sống cao hơn.

qazwsxedc

Xe tăng
Vụ này e nghĩ bạn CĐ kia đen thôi chứ ko phải biết xe này chứa mai thúy mà chặn. Còn thằng đâm xe quá khốn nạn, đề nghị ngũ mã phanh thây, lăng trì làm gương.

wave-tau

Xe container
Không chấp hành hiệu lệnh của cs đồi uy hiếp đến tính mạng là họ có quyền bắn roài, gì thì gì ko thể bênh thằng lái xe 16 chỗ được bất kể lý do là gì.

Red2010

Xe điện
Cụ phải theo dõi tình hình rồi hẵng phát ngôn, CSCĐ đứng đó nó dừng xe đột ngột lao lên đâm thẳng vào.
Thì chả bám cần gạt mưa còn gì. Cụ mới là người cần update tình hình :)

Tuan Can

Xe container
Nếu xe quay là xe CA thì sao ko đi chậm lại tì cho con 16 húc vào đít nhỉ ?
Vậy dc CSCD tử nhanh hơn cụ ạ. Lúc đó còn lựa chọn nên hy vọng 16 chỗ dừng lại.

qua_khoang

Xe tăng
Xem clip mà rùng mình!!!
Có khi anh cscđ chưa chết vì bị chèn qua, mà chết vì đồng đội vội vàng bế xốc chạy lên xe.
kỹ năng cấp cứu của lực lượng chấp pháp kém quá!
Em cũng thấy cái clip mấy anh giao thông,bế sốc bạn cơ động lên đi cấp cứu cũng phản khoa học quá.!!

provtc

Xe container
Thì chả bám cần gạt mưa còn gì. Cụ mới là người cần update tình hình :)
Nó đâm thẳng vào thì bất ngờ chả phải bám vào đó à, chứ dại cái gì, có phải phi ra chặn xe rồi bám lên cần gạt như những trg hợp trước đâu.

beomap2

Xe container
Xem clip mà rùng mình!!!
Có khi anh cscđ chưa chết vì bị chèn qua, mà chết vì đồng đội vội vàng bế xốc chạy lên xe.
kỹ năng cấp cứu của lực lượng chấp pháp kém quá!
Giỏi như cụ phải đến đó mà làm