[Funland] Về vụ lái xe 16 chỗ cố tình đâm tử vong anh cảnh sát cơ động.

Red2010

Xe điện
Nó đâm thẳng vào thì bất ngờ chả phải bám vào đó à, chứ dại cái gì, có phải phi ra chặn xe rồi bám lên cần gạt như những trg hợp trước đâu.
Cái này thì chờ xem có clip nào khác nữa ko. Còn nếu dừng xe mà bị ủi thẳng thì theo quán tính sẽ phải nhảy ra tránh. Trường hợp này khả năng là dừng xe, xe đã giảm tốc tạt vào lề sau đó lại bỏ chạy ~> đu bám theo.

Virus Love

Xe buýt
Phương án bắn vỡ kính lái để bạn cơ động chui vào khả thi không cc

Kuu

Xe lăn
Vâng, nói như cụ thì em suy ra gặp đối tượng vi phạm, tốt nhất đợi nó ngoan nhất rồi hãy bắt. Tội gì bắt nó lúc nó đang vi phạm phải ko ạ? Em hiểu ý cụ muốn CS để ý khi làm nhiệm vụ tránh những tai nạn ko đáng có, nhưng đấu tranh mà sợ này sợ nó quá thì ko làm được cụ ơi.
Đúng, Cụ hiểu ý em.
Cố gắng tránh những rủi ro có thể tránh được.
Mạng mình là quan trọng nhất, nhiệm vụ xếp sau. Em cứ nói thật lòng như vậy.
Sự hy sinh trên là do thiếu hoặc không chịu rút kinh nghiệm.

MiTa

Xe lăn
Nó đâm thẳng vào thì bất ngờ chả phải bám vào đó à, chứ dại cái gì, có phải phi ra chặn xe rồi bám lên cần gạt như những trg hợp trước đâu.
Cụ nghĩ đang đứng nó phi vào người mà còn bám dc lên đầu xe như thế á? Trong phim thôi, ngoài đời thì bay ra xa. Đầu con transit lại ngắn chứ ko dài như đám sedan.

Winter.

Xe hơi
Quyết liệt ngăn chặn thì tốt nhưng cũng phải có phương án bảo đảm an toàn. Hầu hết các trường hợp các anh dùng body làm barie lái xe đều chấp hành nên các anh cứ nghĩ bám gạt nước là nó không dám làm gì, và sau nhiều trường hợp bám gạt nước dừng xe thành công thì lần này là lần đầu tiên có CBCS hy sinh cũng là điều dễ hiểu.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Xem clip mà rùng mình!!!
Có khi anh cscđ chưa chết vì bị chèn qua, mà chết vì đồng đội vội vàng bế xốc chạy lên xe.
kỹ năng cấp cứu của lực lượng chấp pháp kém quá!
Những lúc tai nạn, sự cố cần bình tĩnh xử lý chứ chưa chắc đã cần nhanh.

MiTa

Xe lăn
Phương án bắn vỡ kính lái để bạn cơ động chui vào khả thi không cc
Sự việc xảy ra quá nhanh cụ ah. Báo chí cũng nói nó chạy khoảng 1km thì ko kịp làm gì cả. Đồng đội chỉ kịp leo lên xe thôi.

Gatrongthien

Xe buýt
Hôm có cụ bảo vệ bãi xe cứ chạy lên đầu xe xi nhan cho một em gái vào điểm đỗ,em ý cứ loay hoay mãi mà không vào được, bác bảo vệ thì cứ xoắn xuýt ở đầu xe. Em thấy nguy hiểm quá liền gọi bác ý ra bảo lần sau đừng đứng trước mũi xe nữa biết đâu em gái cuống lên siết chân ga là bác tèo đấy
Em không có ý xúc phạm người khác đâu, nhưng phải công nhận với cụ nhiều người óc lợn lắm

• Vodka
Reactions: Kuu

provtc

Xe container
Cái này thì chờ xem có clip nào khác nữa ko. Còn nếu dừng xe mà bị ủi thẳng thì theo quán tính sẽ phải nhảy ra tránh. Trường hợp này khả năng là dừng xe, xe đã giảm tốc tạt vào lề sau đó lại bỏ chạy ~> đu bám theo.
Vụ này có người trên FB đã chứng kiến nói, khi ra hiệu lệnh xe nó đã rà rà đi chậm vào rìa đường, đột nhiên nó phi ga bỏ chạy thì cách đó có 3 chiến sĩ đứng đó 1 người phản xạ bám được vào cần gạt vì lúc đó không bám vào là xe nó chèn chui luôn vào gầm. Xong còn có xe của cụ tài xế đi đường đuổi theo quay cam lúc đoạn cuối là các cụ xem.

Sungtazin

Xe tăng
Đang đứng trước mũi xe nó tăng ga phi thẳng thì theo quán tính phải nhay ngược lên rồi túm vào cần gạt mưa thôi. Nhiều thành phần cứ chửi sao ngu thế nọ thế chai, thật hãm quá

provtc

Xe container
Đang đứng trước mũi xe nó tăng ga phi thẳng thì theo quán tính phải nhay ngược lên rồi túm vào cần gạt mưa thôi. Nhiều thành phần cứ chửi sao ngu thế nọ thế chai, thật hãm quá
Haiz, bắt được các đối tượng rồi cụ à

Hooks

Xe tăng
Nhiễm phim Mỹ nhiều quá mà.

Nó đâm vào thì phản xạ tự nhiên là nhảy, nhảy ra hoặc nhảy lên tùy phản xạ mỗi người. Chứ xe đang chạy 15km/h thôi, cụ nào thử nhảy từ bên cạnh lên bám xem nó có vắt người qua bên ko?, đố bám được kiểu đó.

cusao

Xe lăn
Em thấy đủ điều kiện để khép vào tội cố ý giết người ạ. Còn các tình tiết khác xin để cơ quan điều tra

lacettiGG

Xe điện
em cũng nghĩ như cụ , xem nhiều video thấy cs toàn đứng đầu xe lấy thân cản , tân lý dân ko dám đâm là hiển nhiên , có điều không phải 100% như thế , gặp thằng cục tính lúc ý ko làm chủ được là nó phi thôi
Xảy ra ở diện rộng như vậy e là có trong giáo trình mất rồi. Vụ đào tạo nghiệp vụ là phải xem lại.

gthmobileyb

Xe buýt
Quá manh động và coi thường tính mạng người khác.