Thảo luận Vespa S 3v ie bị hụt ga

Aurelio

Xe đạp
Cụ thay cảm biến oxy xem sao nhé. E cũng vespa S 3v bị hụt ga bệnh y sì cụ. Nhiều lúc hụt ga rất khó chịu. Mang ra thợ kiểm tra thì lại k bị.
vâng em đang gom lúa đây ạ, cày chẳng được bao nhiu mà suốt ngày phải chăm lo cho con cưng đến sạt nghiệp :))

Bệnh này ông anh em đi con vespa s đèn vuông cũng bị. Khổ thân mang ra hãng cũng làm đủ kiểu mà chưa khỏi
Em cũng hỏi nhiều người bảo là bệnh nầy là bệnh kinh điển là của cái bọn 3v ie này rồi

doctorviet

Đi bộ
Nhà em định cuối tuần này lấy con Véspa S 3vie cho bà xã, nghe các cụ nói bệnh vậy, tự nhiên thấy run run. Cụ nào còn bệnh gì kể nốt hộ nhà em để em còn thôi ý định cái.

Aurelio

Xe đạp
Nhà em định cuối tuần này lấy con Véspa S 3vie cho bà xã, nghe các cụ nói bệnh vậy, tự nhiên thấy run run. Cụ nào còn bệnh gì kể nốt hộ nhà em để em còn thôi ý định cái.
sao cụ ko lấy sprint hay primavera ý, em tuy thích vespa s hơn thiệt nhưng đi thử 2 kon kia thì thấy chúng noá êm với mượt hơn, chắc đời mời hơn nên nó cũng phải xịn hơn :))

Anh07007

Xe hơi
update lại softwave bạn nhé

ADUKA

Xe đạp
Chào các cụ, chẳng là em có con Vespa S 3v ie mà nó dặt dẹo quá. Đi bình thường thì vẫn ngon nhưng cứ thỉnh thoảng hôm nào có gió hay là lạnh lạnh hay sao ý thì hay bị hụt ga, kiểu như lúc vít ga lên nó lại bị ì lại, xong hụt 1 phát như là sắp hết xăng.

Em đã mang đi sửa ở mấy chỗ, mang đi chạy lại phần mềm ở hãng, lên bảo dưỡng cả ở chỗ bác Tân Hàng Chuối và người ta cũng chỉ xịt lọc gió, sửa lại côn cho đi mượt hơn chứ riêng cái bệnh cái hụt ga này thì vẫn đeo bám em nó cả năm nay. Nó cũng khó bởi vì em đi nhiều thì em mới cảm nhận được là nó hụt ga chứ cứ lúc nào vác ra thợ người ta ngồi lên đi thử là nó đi mượt lắm nên cụ nào cũng bảo là đi ngon chứ có vấn đề j` đâu, mợ con xe khôn thế không biết =))

Có cụ nào biết nguyên nhân vì sao hay biết chỗ nào sửa ngon ngon uy tín không thì cho em xin địa chỉ để em qua cứu chữa cho con cưng với, em thì em nghi là do kim xăng hay bộ phần phun xăng j` j` đó :bz

Chúc các cụ 1 ngày tốt lành ạ %%-
Bác ra hãng chạy lại phần mềm là ok . Em xe cũng thế

emihocgans

Đi bộ
thật sự là khi nâng cấp phần mềm cho IC song một tẫn vậy , các anh bên hãng bảo là bộ cảm biến oxy có vẫn đề , nhưng không khác phục được

Hoàng Lucky

Xe máy
Nói chung có nhiều nguyên nhân nhưng em dính một lần nguyên nhân do dây điện hở cũng bị hiện tượng này. Khó nổ khi mưa, ga là hụt hơi tắt máy. Em ra bọc lại hết dây điện là ok luôn

emihocgans

Đi bộ
Nói chung có nhiều nguyên nhân nhưng em dính một lần nguyên nhân do dây điện hở cũng bị hiện tượng này. Khó nổ khi mưa, ga là hụt hơi tắt máy. Em ra bọc lại hết dây điện là ok luôn
Ý cụ là bọc lại hết dây điện của toàn bộ xe á , Tôi mang ra hãng đã thay cảm biến oxy rồi , được vài ngày vẫn vậy thôi chán lắm giờ có khi bỏ xó , các Cụ có ai biết ở Hà Nội của hàng nào khắc phục được hiện tượng hụt ga này thì thông báo địa chỉ cho anh em với

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ý cụ là bọc lại hết dây điện của toàn bộ xe á , Tôi mang ra hãng đã thay cảm biến oxy rồi , được vài ngày vẫn vậy thôi chán lắm giờ có khi bỏ xó , các Cụ có ai biết ở Hà Nội của hàng nào khắc phục được hiện tượng hụt ga này thì thông báo địa chỉ cho anh em với

Em có cái xe giống cụ, vừa thay cảm biến oxy nhưng vẫn thế :(