[Funland] VETC làm ăn như mèo mửa ấy các cụ nhỉ

hotro.ePass

Xe hơi
Thứ nhất là tin nhắn là nhà mạng thu, không phải VETC.
Thứ 2 là cụ không thích dùng thì bỏ đi, chưa hết 30 giây.
Đăng ký sms là nhà mạng thu, không đăng ký thì app vẫn noti như bình thường mà cụ

hotro.ePass

Xe hơi
Ôi cảm ơn cụ nhiều ạ, ai tinh thần cũng như cụ thì nhà cháu mừng lắm

Xế Độp

Xe điện
Cụ gắt quá ạ, Theo chỉ đạo từ các sếp và chính phủ chúng cháu đều chung tay phục vụ, thời nay phải lấy khách hàng làm gốc đó ạ
Em dùng vetc mấy năm nay rồi, ủng hộ thu phí tự động; ghét mấy ông bot hoặc chưa dùng, không hiểu vào phá rối thôi;
Em để xuất các cụ phải có nv trực ở các trạm ít nhất trong thời gian đầu để xử lý lỗi phát sinh khi vận hành và hạn chế nv bot dở trò;

fialovy

Xe tăng
Cụ phải xem bên VETC họ dán, họ ướm chỗ dán rồi dùng máy đo tín hiệu cẩn thận trước khi dán.
Còn bên ePass, họ còn sẵn sàng gửi tem cho khách hàng tự dán (em thấy quảng cáo thế). Các nhân viên ở các trung tâm Viettel store thì đông như quân nguyên. Cứ cho là được đào tạo đi nhưng 1 thời gian không làm thực tế là quên luôn.
Em đồng ý với cụ, giờ Viettel giao chỉ tiêu xuống cho các nhân viên, chả hiểu ở trên đào tạo kiểu gì nhưng dưới làm ăn lôm côm lắm - theo em thấy là vậy

Cơ quan em mấy ae đang hò nhau dán, nhưng sau khi gửi toàn bộ giấy tờ, vứt pẹt cái thẻ bảo tự dán

Trong khi theo em biết cái này còn phải test chán chê, xe dán phim hay ko dán phim, test góc đọc bằng máy ...
Nếu ko sẽ lỗi, ko đọc được, phải dán lại lại mất tiền

Xế Độp

Xe điện
Các cụ cứ dán ở pha bên phụ cho em, em nhân viên vetc dán cho em ở đấy hơn 2 năm nay rồi, em thấy hoạt động tốt, nhạy, chưa gặp trục trặc gì;

taroko

Xe tải
Không phải cháu PR đâu nhưng nhà cháu lợi thế hơn xíu ở mấy điểm sau ạ: ePass và VETC đều sử dụng công nghệ RFID, ePass khác biệt so với VETC: Các trạm BOT do VDTC quản lý xe dán thẻ eTag đi qua được tất cả các làn và ePass có thêm công nghệ tính phí trên thời gian thực, người dùng không bị đọng tiền tại tài khoản giao thông khi liên kết với ViettelPay ạ
VETC đi đến đâu nạp đến đấy thì cũng ko đọng tiền.
Còn trả phí trực tiếp từ TK thì hiện có vs tk BIDV.

"Các trạm BOT do VDTC quản lý xe dán thẻ eTag đi qua được tất cả các làn" thì e chưa hiểu lắm, cụ giải thích thêm dc k?

Hai Nguyen

Xe điện
Câu chuyện thẻ EPASS này của em vui phết:

Em đăng ký online, đợi khoảng hơn 1 tuần thì có nhân viên gọi đt đến, gửi zalo cho em form đăng ký, khá đơn giản, chỉ chụp CMTND, đăng kiểm, đăng ký...., xong hệ thống gửi mail xác nhận hợp đồng số VD0000808x. Em cài app, đổi tên đăng nhập từ VD0000808x sang địa chỉ email cho dễ nhớ

Hôm sau, có nhân viên epass đt đến xin số OTP để kích hoạt thẻ (kích hoạt thẻ từ trước, nên hệ thống gửi OTP về máy của em), sau khi kích hoạt thẻ epass xong thì ddt và email lại nhận được mail xác nhận số hd là VD0000848x,

Hỏi nhân viên lại thì báo hệ thống lỗi, nên sinh thêm 1 hợp đồng nữa, và xác nhận hd cuối cùng 848x là hợp đồng đúng. em đăng nhập lại app bằng hd này thì hiện đúng biển số xe....

Câu chuyện bắt đầu:

- Quảng cáo là tự động trừ tiền từ thẻ nên trong app, em liên kết viettelpay, liên kết thẻ ATM vào viettelpay (tk app và vtpay ko có tiền),

- chuyến đi đầu tiên, di chuyển vào cao tốc pháp vân - cầu giẽ, hiên ngang đi vào làn ETC=> KHÔNG ĐƯỢC, tụi đứng barries báo tài khoản không có tiền và đưa thẻ cứng để em đi tiếp (??) như vậy tính năng tự liên kết thẻ có vẻ ko ổn, vẫn phải nạp tiền vào app ?

- qua trạm Liêm tuyền, em dừng nạp tiền vào app, đi tiếp đến Mỹ Lộc Nam định vẫn ko được, vẫn báo tk không có tiền, gọi lên tổng đài, đọc số hd 8x89, nhân viên xác nhận có tiền trong tk, nhưng trạm Mỹ lộc vẫn xác nhận không có tiền trong tk giao thông, thế là lại bỏ 15k cash mua vé tại làn ETC

- lượt về đến đầu Liêm tuyền, trong app đã có tiền, nên lại phi vào làn ETC, lại không được, vẫn báo ko có tiền trong tk, tức nhất mấy con mắc dịch còn mỉa mai không có tiền cũng vào làn này, làm điên chửi chết cha chết mẹ chúng nó. Gọi lên tổng đài lần 2 vẫn xác nhận tk hoạt động bt, nhưng vẫn phải lấy thẻ cứng để đi tiếp

Sau đó 1 tuần em đi Bắc Ninh, chạy cao tốc để thử, mịa nó cái cao tốc này nó chỉ trải lại nhựa mà thu tiền như mới, sư bố nó nên em cứ phi vào làn ETC, vẫn không được, chúng nó bắt em lùi, em méo lùi, lại chửi nhau 1 trận, vì em méo lùi, hệ thống chúng mày đối nhau giữa VETC và Epass là việc chúng mày, tao có thẻ epass, có tiền trong app cơ mà.... Em đỗ mẹ nó đó, gọi lên tổng đài lần 3, lần này có cậu hỏi biển số xe, hóa ra biển số xe em nó vẫn gắn với cái HD đầu tiên số 808x trong khi app và các xác nhận sau này lại gắn với HD 848x ( trong app vẫn hiện đúng biển số)

Mất 5p mới điều chỉnh biển số xe em về đúng hợp đồng số VD0000848x (chỉ ngạc nhiên là trong app đã hiện đúng biển số xe), lúc này em mới đi được, giải phóng làn ETC cho chúng nó

Nhưng nói đi nói lại vẫn ủng hộ epass, thực tế anh Viettel chỉ có 3 tháng triển khai mà làm được như thế là quá ổn, ko mèo mửa như VETC, có cạnh tranh giờ cũng có khác

hotro.ePass

Xe hơi
VETC đi đến đâu nạp đến đấy thì cũng ko đọng tiền.
Còn trả phí trực tiếp từ TK thì hiện có vs tk BIDV.

"Các trạm BOT do VDTC quản lý xe dán thẻ eTag đi qua được tất cả các làn" thì e chưa hiểu lắm, cụ giải thích thêm dc k?
dạ, ý cháu là ePass liên kết với ViettelPay, xe đi qua trạm sẽ trừ tiền trực tiếp ở trên ViettelPay ạ,nó tối ưu ở việc việc rút tiền và nạp tiền ở viettelpay đó ạ.
BOT do nhà cháu quản lý sẽ có 1 làn trong cùng là làn ETC, các làn còn lại là làn hỗn hợp xe dán thẻ hay không dán thẻ đều đi vào được ạ. Thông tin đến cụ là như vậy

hotro.ePass

Xe hơi

Em đăng ký online, đợi khoảng hơn 1 tuần thì có nhân viên gọi đt đến, gửi zalo cho em form đăng ký, khá đơn giản, chỉ chụp CMTND, đăng kiểm, đăng ký...., xong hệ thống gửi mail xác nhận hợp đồng số VD0000808x. Em cài app, đổi tên đăng nhập từ VD0000808x sang địa chỉ email cho dễ nhớ

Hôm sau, có nhân viên epass đt đến xin số OTP để kích hoạt thẻ (kích hoạt thẻ từ trước, nên hệ thống gửi OTP về máy của em), sau khi kích hoạt thẻ epass xong thì ddt và email lại nhận được mail xác nhận số hd là VD0000848x,

Hỏi nhân viên lại thì báo hệ thống lỗi, nên sinh thêm 1 hợp đồng nữa, và xác nhận hd cuối cùng 848x là hợp đồng đúng. em đăng nhập lại app bằng hd này thì hiện đúng biển số xe....

Câu chuyện bắt đầu:

- Quảng cáo là tự động trừ tiền từ thẻ nên trong app, em liên kết viettelpay, liên kết thẻ ATM vào viettelpay (tk app và vtpay ko có tiền),

- chuyến đi đầu tiên, di chuyển vào cao tốc pháp vân - cầu giẽ, hiên ngang đi vào làn ETC=> KHÔNG ĐƯỢC, tụi đứng barries báo tài khoản không có tiền và đưa thẻ cứng để em đi tiếp (??) như vậy tính năng tự liên kết thẻ có vẻ ko ổn, vẫn phải nạp tiền vào app ?

- qua trạm Liêm tuyền, em dừng nạp tiền vào app, đi tiếp đến Mỹ Lộc Nam định vẫn ko được, vẫn báo tk không có tiền, gọi lên tổng đài, đọc số hd 8x89, nhân viên xác nhận có tiền trong tk, nhưng trạm Mỹ lộc vẫn xác nhận không có tiền trong tk giao thông, thế là lại bỏ 15k cash mua vé tại làn ETC

- lượt về đến đầu Liêm tuyền, trong app đã có tiền, nên lại phi vào làn ETC, lại không được, vẫn báo ko có tiền trong tk, tức nhất mấy con mắc dịch còn mỉa mai không có tiền cũng vào làn này, làm điên chửi chết cha chết mẹ chúng nó. Gọi lên tổng đài lần 2 vẫn xác nhận tk hoạt động bt, nhưng vẫn phải lấy thẻ cứng để đi tiếp

Sau đó 1 tuần em đi Bắc Ninh, chạy cao tốc để thử, mịa nó cái cao tốc này nó chỉ trải lại nhựa mà thu tiền như mới, sư bố nó nên em cứ phi vào làn ETC, vẫn không được, chúng nó bắt em lùi, em méo lùi, lại chửi nhau 1 trận, vì em méo lùi, hệ thống chúng mày đối nhau giữa VETC và Epass là việc chúng mày, tao có thẻ epass, có tiền trong app cơ mà.... Em đỗ mẹ nó đó, gọi lên tổng đài lần 3, lần này có cậu hỏi biển số xe, hóa ra biển số xe em nó vẫn gắn với cái HD đầu tiên số 808x trong khi app và các xác nhận sau này lại gắn với HD 848x ( trong app vẫn hiện đúng biển số)

Mất 5p mới điều chỉnh biển số xe em về đúng hợp đồng số VD0000848x (chỉ ngạc nhiên là trong app đã hiện đúng biển số xe), lúc này em mới đi được, giải phóng làn ETC cho chúng nó

Nhưng nói đi nói lại vẫn ủng hộ epass, thực tế anh Viettel chỉ có 3 tháng triển khai mà làm được như thế là quá ổn, ko mèo mửa như VETC, có cạnh tranh giờ cũng có khác
Đội ơn cụ ngàn lần đã review rất chân thực và kiên nhẫn với ePass nhà cháu. ePass cố gắng làm hài lòng các cụ, nhưng do triển khai gấp nên có phần sai sót đội ơn cụ nhiều ạ

taroko

Xe tải
BOT do nhà cháu quản lý sẽ có 1 làn trong cùng là làn ETC, các làn còn lại là làn hỗn hợp xe dán thẻ hay không dán thẻ đều đi vào được ạ. Thông tin đến cụ là như vậy
Cái nào chả thế. Hơn nữa đã dán thẻ lại ko vào làn ETC thì đi vào làn hỗn hợp để xếp hàng lẫn lộn vs xe ko dán thẻ cho đông vui à cụ.

hotro.ePass

Xe hơi
Em dùng vetc mấy năm nay rồi, ủng hộ thu phí tự động; ghét mấy ông bot hoặc chưa dùng, không hiểu vào phá rối thôi;
Em để xuất các cụ phải có nv trực ở các trạm ít nhất trong thời gian đầu để xử lý lỗi phát sinh khi vận hành và hạn chế nv bot dở trò;
dạ nhà cháu thời điểm đầu cũng có nhân viên trực ở trạm đó ạ nhưng cũng chỉ hạn chế được phần nào, huy động cả viettel ở tỉnh cắt cử người ra trạm để trực và dán thẻ luôn. Một thời gian nữa BOT bàn giao hoàn toàn cho nhà cháu quản lý thì sẽ không còn khó dễ, dịch vụ sẽ ngon ngay ạ

hbu082

Xe container
dạ, ý cháu là ePass liên kết với ViettelPay, xe đi qua trạm sẽ trừ tiền trực tiếp ở trên ViettelPay ạ,nó tối ưu ở việc việc rút tiền và nạp tiền ở viettelpay đó ạ.
cái này mới là cái dở hơi, đúng ra là các làn khác đều phải là ETC riêng 1 làn là thu hỗn hợp. thêm khoản ông nào không thẻ đi vào ETC kiên quyết bắt lùi lại xếp hàng.

Hai Nguyen

Xe điện
cái này mới là cái dở hơi, đúng ra là các làn khác đều phải là ETC riêng 1 làn là thu hỗn hợp. thêm khoản ông nào không thẻ đi vào ETC kiên quyết bắt lùi lại xếp hàng.
v đề là thằng BOT nó tim đủ lý do để chống, ko thì lộ doanh thu, ko ăn dc. thế nên triển khai thẻ ETC mới mèo mửa ntn

Hổ chúa 1105

Xe hơi
Nhà cháu ko có thời gian đi làm thủ tục dán lại được, trước đây là cháu có gọi điện thoại hủy và bóc tem rồi. Giờ muốn dán lại, vậy có cụ nào làm dịch vụ bên VETC dán lại không ạ?

hbu082

Xe container
v đề là thằng BOT nó tim đủ lý do để chống, ko thì lộ doanh thu, ko ăn dc. thế nên triển khai thẻ ETC mới mèo mửa ntn
ở trển làm chưa quyết tâm thôi cụ, có chỉ thị cái khắc đâu vào đấy ngay.

Hai Nguyen

Xe điện
ở trển làm chưa quyết tâm thôi cụ, có chỉ thị cái khắc đâu vào đấy ngay.

Chỉnh sửa cuối:

dungnd2006

Xe hơi
Em dán VETC cách đây 4 hay 5 năm gì đó, khi cao tốc NB-CG hay nhiều trạm chưa có làn vetc, đến nay thì rất tiện, ko gặp trục trặc gì. Cái cụ cứ cài cái app vào điện thoại, bỏ mục nhận tin nhắn thông báo đi cho đỡ mất tiền. Còn nạp tiền thì từ bidv làm trên điện thoại luôn. Đang km nạp 200k tặng 10k nhưng lại mất hơn 3k tiền phí. 😁😁😁

dungta86

Xe đạp

Câu chuyện bắt đầu:

Bác đã xài vetc chưa mà kêu mèo mửa vậy bác :) Viettel làm 3 tháng bản chất xây cái hệ thống tạm sau đó lấy kết nối với VETC để chạy các trạm mà VETC triển khai. Cao tốc pháp vân - cầu rẽ - ninh bình là thuộc hệ thống của VETC và viettel lấy kết nối, bác chê VETC xong khen Viettel là như nào ấy nhỉ =))

Babanh.1/2

Xe tải
Đúng vậy cụ ạ, như sáng nay em qua trạm Cao Bồ hướng về hà nội, có mỗi 1 làn ETC nó đóng mịa lại, hỏi sao đóng nó bảo hỏng.

Hai Nguyen

Xe điện
Bác đã xài vetc chưa mà kêu mèo mửa vậy bác :) Viettel làm 3 tháng bản chất xây cái hệ thống tạm sau đó lấy kết nối với VETC để chạy các trạm mà VETC triển khai. Cao tốc pháp vân - cầu rẽ - ninh bình là thuộc hệ thống của VETC và viettel lấy kết nối, bác chê VETC xong khen Viettel là như nào ấy nhỉ =))
vì làm như mèo mửa nên em mới ko dùng bác a, từ năm 2014 đến giờ mới dc hơn 40 trạm, trước đó thì dán xong đi có đc mấy trạm, trước đó còn lùm xùm vụ trừ tiền hàng tháng sms...

ko phủ nhận viettel kết nối nên dc hưởng ngay 40 trạm do Vetc đã triển khai trước đó, nhưng nhìn cách viettel làm thấy tin tưởng hơn