[Funland] VETC làm ăn như mèo mửa ấy các cụ nhỉ

technovs

Xe tải
1. Dùng thẻ VETC hay Epass đều rất tiện dụng và văn minh, không phải trả tiền, xé vé, trả lại tiền và đặc biệt là tiết kiệm thời gian. Việc nạp tiền vào thẻ qua Internetbanking cũng hoàn toàn tiện lợi và ko khó khăn gì.
2. Thẻ Epass hay VETC công nghệ như nhau (do đơn vị nào phát triển thôi), có cụ nào nói Epass nhạy hơn nên xe qua trạm cho phép tốc độ cao hơn là quá láo nháo hoặc nói phét.
3. Có lần em qua trạm BG - LS, đến sát barie mà ko thấy nhấc, thấy 1 chú nhân viên cầm máy đọc bằng tay dí vào thẻ, đến lối ra thì hoạt động bình thường, chắc do cao tốc này mới nên hệ thống chạy chưa ngon lành cành đào :D
4. Cụ nào ko muốn trừ tiền SMS hàng tháng của VETC thì tắt chế độ báo cáo bằng tin nhắn là xong
5. Dán đèn đẹp hơn dán trên kính.
6. Điểm dán của VETC ít quá do tại các trạm đăng kiểm không còn nhân viên VETC trực nữa, đơn giản nhất là qua các trạm soát vé cao tốc dán trực tiếp.
......................................

tungLam.nwl

Xe tăng
Dán là nên vì nó văn minh và tiết kiệm thời gian => tiết kiệm tiền cho ối người liên quan.
Phần link với TK của bank được thì tiện, nếu không thì cũng có cái lợi là lỡ bán xe mà chưa kịp thay đổi hoặc hủy thì nó dính vào Tk chỉ có vài trăm còn hơn TK chính của mình.
Trước em định dán VETC nhưng tham khảo thì ngay bước tìm điểm dán, đăng ký .. đã thấy tốn thời gian và không thuận tiện, hơn nữa cũng ít đi cao tốc nên thôi, nay Viettel mở ra thì nhiều điểm dán hơn cũng thuận lợi, đợi các cụ chuột bạch thời gian nữa hết kêu trục trặc ở Pháp vân thì em sẽ triển.

Bút Thép VNN

Xe tải
dạ nhà cháu thời điểm đầu cũng có nhân viên trực ở trạm đó ạ nhưng cũng chỉ hạn chế được phần nào, huy động cả viettel ở tỉnh cắt cử người ra trạm để trực và dán thẻ luôn. Một thời gian nữa BOT bàn giao hoàn toàn cho nhà cháu quản lý thì sẽ không còn khó dễ, dịch vụ sẽ ngon ngay ạ
Mình chưa hiểu khi đăng ký ePass thì phải Giấy phép lái xe và đăng kiểm để làm gì nhỉ?

Bút Thép VNN

Xe tải
Em
Em nghĩ đăng kiểm là hợp lý, vì liên quan đến trọng tải, số chỗ ngồi, còn GPLX em cũng thắc mắc như cụ
Nhà em không biết xe chở hàng hay chở khách nó thế nào chứ xe cá nhân thì thấy Giấy Đăng kiểm khác biệt không nhiều Giấy đăng ký xe: Khối lượng bản thân; Khối lượng toàn bộ; Vết bánh xe.

tung3tvn

Xe tải
Nhưng nói đi nói lại vẫn ủng hộ epass, thực tế anh Viettel chỉ có 3 tháng triển khai mà làm được như thế là quá ổn, ko mèo mửa như VETC, có cạnh tranh giờ cũng có khác
Cụ nói VETC mèo mửa triển khai chậm là sai hoàn toàn rồi. Nó lại chả muốn triển khai càng nhanh càng tốt trên cả nước quá ấy chứ. Nhưng giai đoạn trước bị các chủ đầu tư BOT gây khó dễ nên nó cũng chịu. Còn khi Viettel triển khai là được chính phủ support rồi, thủ tướng ra chỉ thị trạm BOT nào ko triển khai sẽ xử lý nên mới nhanh vậy

meodenminh

Xe điện
Hôm mùng 1 em đi qua trạm Liêm Tuyền lúc 13h trưa, em túc tắc đi sau xe trước tốc độ 5km/h, khoảng cách 2m; Mũi xe qua barie thì em nhấn ga đi qua; Mịe bọn chó nó ấn tay cho barie hạ xuống, em phai rúi rụi barie cách kính lái 2cm. Em xuống hỏi chúng nó hnay tao ko phanh kịp chúng mày tính sao. Nó bảo em chưa đèn xanh đã đi. Em bảo tao nộp tiền vetc để đi vào làn không dừng. Chúng mày muốn gì? tao để xe đây và chúng này lập biên bản cho tao, trích xuất camera xem thằng nào ấn nút cho barie xuống. Không con heo nào dám nói gì cả. Em cũng vội lên chửi vài câu nữa rồi lên xe đi.
Cụ bám sát xe trước quá chăng

nguarung

Xe điện
Đúng vậy cụ ạ, như sáng nay em qua trạm Cao Bồ hướng về hà nội, có mỗi 1 làn ETC nó đóng mịa lại, hỏi sao đóng nó bảo hỏng.
Mịa cái trạm Cao Bồ, hôm em đi vào nó còn không nhận, mãi nó mới mở cho đi, đến Pháp Vân thì nhân viên trạm bảo ko thấy dữ liệu đầu vào của xe anh, xong hỏi em vào từ đâu, em bảo: anh vào từ Cao Bồ, nó bảo em lùi lại mua vé, em ko lùi. Sau nó cũng mở cho đi và thấy trong tài khoản trừ 105K.

conco1978

Xe tăng
Hôm nay trạm Pháp Vân- Cầu Giẽ lỗi toàn bộ thu phí tự động

Babanh.1/2

Xe tải
Nhà em không biết xe chở hàng hay chở khách nó thế nào chứ xe cá nhân thì thấy Giấy Đăng kiểm khác biệt không nhiều Giấy đăng ký xe: Khối lượng bản thân; Khối lượng toàn bộ; Vết bánh xe.
Nó liên quan đến mức phí cụ ơi, xe dưới 9 chỗ phí khác xe 35 chỗ.Tải trọng 1t9 khác 2t4

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Nhân viên trạm LIêm Tuyền cực bậy. Hôm Em đi qua thì có mấy xe trước trả tiền mặt ( Làn ko dừng ) Em có hỏi sao lại thu tiền mặt làn này thì nhân viên nam trợn măt nói " ko thu thì cho đi ko à " Nhân viên Nữ thì ngồi trong nói vọng ra " Thu tiền mặt đấy, có ý kiến gì ko ".
Nói chung bản chất VETC là tốt nhưng khổ nỗi nếu ai cũng dán VETC thì bọn nhân viên này đi về vườn hết và bọn chủ đầu tư ko dấu doanh thu được nên chúng nó ( cả chủ đầu tư và nhân viên ) đều ko thích VETC và theo Em chúng nó đang tìm cách phá . Nhất là cái trạm Liêm Tuyền tuần nào Em cũng về quê ko lần nào là ko có sự cố, lúc barie ko mở lúc thì kêu máy hỏng Anh thu tiền mặt giúp Em Lúc thì 1 mớ xe ko thẻ đi vào xong dừng thu tiền ko lần nào là ko chờ đợi cả. Nói chung nản với ETC chẳng hơn gì mà còn phải nộp tiền trước.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Hôm nay trạm Pháp Vân- Cầu Giẽ lỗi toàn bộ thu phí tự động
Bọn này toàn thế, nó cố tính hỏng đấy. Cách đây 2 tuần Em về quê đầu vào Pháp Vân mở bình thường về đến Liêm Tuyền kêu máy hỏng ko đọc được dữ liệu ANh nộp tiền mặt giúp, Em ko nộp bảo Tao nộp rồi chúng mày ko cho tao đi thì tao đứng đây chứ tao ko có tiền mặt. 2 phút sau thây barie mở Em qua thì thấy trừ 105k. Mịa bọn nó bố láo lắm Cụ ạ.

hoanibst

Xe tải
Không cụ à, em đi cách xa trước ít nhất 30, xong chỗ cabin em đi chậm tầm 1-2km/h thôi. Xong barie mở sẵn thì em tăng ga đi, chắc tầm 5-10km/h, đầu xe qua thì barie sập xuống em phanh lại kịp chứ ko thì ko phanh nổi

Bút Thép VNN

Xe tải
Nó liên quan đến mức phí cụ ơi, xe dưới 9 chỗ phí khác xe 35 chỗ.Tải trọng 1t9 khác 2t4
Bác k hiểu ý em. Ví dụ trên em đưa Thông tin trong giấy đăng ký xe và đăng kiểm k có quá nhiều thông tin khác biệt. Đã Giấy đăng ký thì cần gì Giấy đăng kiểm

dungta86

Xe đạp
vì làm như mèo mửa nên em mới ko dùng bác a, từ năm 2014 đến giờ mới dc hơn 40 trạm, trước đó thì dán xong đi có đc mấy trạm, trước đó còn lùm xùm vụ trừ tiền hàng tháng sms...

ko phủ nhận viettel kết nối nên dc hưởng ngay 40 trạm do Vetc đã triển khai trước đó, nhưng nhìn cách viettel làm thấy tin tưởng hơn
VETC không làm nhanh được không phải do họ mà là do yếu tố khác đó bác, em ko tiện nói ra. Viettel ra sau, hạ tầng chắc chắn là chưa bằng được đâu bác, nhưng được support mạnh hơn, pr cũng tốt hơn. Có cái yếu tố mà VETC ko có

hotro.ePass

Xe hơi
Cái nào chả thế. Hơn nữa đã dán thẻ lại ko vào làn ETC thì đi vào làn hỗn hợp để xếp hàng lẫn lộn vs xe ko dán thẻ cho đông vui à cụ.
bẩm cụ, nhiều trạm của BOO1 chỉ có 1 làn ETC thôi ạ còn lại là làn MTC (thu phí bằng tay).
Ban đầu thì hơi lộn xộn, cơ mà nó là hướng đến tương lại cụ ạ, sau này phổ cấp hết thẻ etag thì 1 trạm phải có nhiều làn ETC, bỏ luôn làn MTC đó ạ

hotro.ePass

Xe hơi
em còn chưa biết dịch vụ này như nào :D
Hiểu đơn giản là, cụ mà hay qua BOT để ý sẽ thấy có những làn xe đi vào mà không phải dừng, đó là làm ETC, xe đó dán thẻ ePass hoặc VETC đó ạ. Tất cả đều tự động quản lý thông qua App điện thoại

hotro.ePass

Xe hơi
Em dán VETC cách đây 4 hay 5 năm gì đó, khi cao tốc NB-CG hay nhiều trạm chưa có làn vetc, đến nay thì rất tiện, ko gặp trục trặc gì. Cái cụ cứ cài cái app vào điện thoại, bỏ mục nhận tin nhắn thông báo đi cho đỡ mất tiền. Còn nạp tiền thì từ bidv làm trên điện thoại luôn. Đang km nạp 200k tặng 10k nhưng lại mất hơn 3k tiền phí. 😁😁😁
Đúng rồi cụ ạ, thu phí không dừng là giải phải của tương lai. Cảm ơn cụ đã ủn nhà cung cấp dịch vụ ạ

hotro.ePass

Xe hơi
không biết cccm thấy thế nào, em dùng ePass, không vơ đũa cả nắm, nhưng mấy trạm VETC em đi qua, HN về Nghệ An, đi qua Pháp Vân Cầu Rẽ thấy auto mở cửa, xong chạy đến Cao Bồ, thấy chả mở dc xong ra xem thẻ, bạn con gái ở trạm còn ra mắng em là dán thẻ này không đi được, đôi co một lúc thì bảo tài khoản khóa, mà có khóa đâu :)? về đến trạm Hoàng Mai - Nghệ An cũng thế, ông anh ngồi cabin bảo cô em ra xem xe dán không, bảo ơ thẻ epass anh ơi, xong bảo thẻ epass bọn em chịu??? nhìn vào bên trong thấy vẫn quét dc biển số, thẻ bthg?? em thấy bên nào cũng đang có vấn đề, nhưng thật sự nếu đây là sự cạnh tranh đến từ VETC, thì nó quá thiếu chuyên nghiệp, trong khi cả hai bên đã liên thông vì có rất nhiều lần em đi được, và thi thoảng lại bị dừng lại làm khó. Quỳ
Cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin tin tưởng và sử dụng dịch vụ ePass, Xin lỗi cụ về sự bất tiện này ạ
để nhà cháu check lại với phía VETC xem vấn đề là gì. Về bản chất VETC và ePass đều liên thông với nhau, xe dán thẻ e-tag đều đi qua đươc cả 2 trạm ạ
Cụ inb cho nhà cháu số phone để được hỗ trợ nhé

luiz

Xe hơi
- VETC là một công ty quy mô khá bé so với các startup fintech hoặc công nghệ khác cho nên nguồn lực đầu tư cho app, chp CSKH chắc chắn còn hạn chế.
- So với hồi đầu tiên dán tem VETC em thấy cũng có tiến bộ rồi, ít ra là nạp tiền qua Ngân hàng, qua ví được. Còn qua thẻ cào điện thoại thì sau vụ Rikvip là dừng hết rồi. Thẻ cào tự in chắc VETC không có giấy phép.
- Số lượng trạm ít là đúng vì chẳng BOT nào tự nguyện cho VETC vào cả. Bộ GTVT nói mãi mới được vào.
- Sắp tới thu phí không dừng giai đoạn 2 là Viettel làm. Với nguồn lực hùng mạnh hơn không hiểu có khá hơn không
Viettel làm thì yên tâm hơn rồi cụ, nguồn lực hùng mạnh với chất lượng hơn là cái chắc, dùng sản phẩm fintech của Viettel cũng thấy ổn định hơn so với mặt bằng chung bên ngoài