Vgate ELM327 Bluetooth scan tool EBD II

ORIJEANS

Xe container
Kính các cụ,

E tìm hiểu về cái bluetooth scan tool này hay phết ạ. Có thể kết nối với Smartphone để hiển thị thông tin. Trông cũng hay hay mà còn đọc được lỗi khi cần. Hình nó như này ạ:

Bán trên amazon 7 usd ở đây ạ. http://www.amazon.com/Vgate-ELM327-Bluetooth-Scanner-ANDROID/dp/B00AAOOQJC/ref=pd_sim_auto_6?ie=UTF8&refRID=077GHMH3BZKCFMCHNYCG

Tóm lại e xin ý kiến các cụ 2 việc ạ:

1. Đã có cụ nào lắp đặt và sử dụng cái này chưa ạ? Có ngon k ạ?

2. Ở VN có chỗ nào bán cái này chưa ạ.

E chân thành cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Nục

Xe tăng
Có rồi, trên này có cụ Kingkat bán đấy, cụ cứ gõ Shophangdoc888 là có nhá. Rót rượu mời em đi.

thien0709

Xe tải
hôm trước e cũng có mua 1 cái tương tự (nhưng không phải của cụ kingkat nhé) mang về thì không dùng được trên xe của e (ESC 2.0, cổng OBDII), đang tưởng mua phải hàng lởm nên sang xe của thèng ku bạn (Toy Altis) cắm nhờ thì e nó lại chạy bt (e dùng phần mềm Torque Pro chạy trên nền Android). như vậy e có thể kết luận là cái ELM327 này kén xe (hay là xe e nó kén ELM327???), nếu cụ mua thì nên mang cả xe đi cắm thử, nếu thấy hoạt động bt thì hẵng giả xiền

ORIJEANS

Xe container
Có rồi, trên này có cụ Kingkat bán đấy, cụ cứ gõ Shophangdoc888 là có nhá. Rót rượu mời em đi.
Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ!

Trong lúc bối rối vì mãi mà k thấy cụ nào tư vấn, e đã mạo muội vác dao vác súng đi cướp lại của cụ Ronie bên KFC rồi ạ. :D Nay e vớ được mối này sẽ tổ chức hoàn trả cho khổ chủ ạ.

hôm trước e cũng có mua 1 cái tương tự (nhưng không phải của cụ kingkat nhé) mang về thì không dùng được trên xe của e (ESC 2.0, cổng OBDII), đang tưởng mua phải hàng lởm nên sang xe của thèng ku bạn (Toy Altis) cắm nhờ thì e nó lại chạy bt (e dùng phần mềm Torque Pro chạy trên nền Android). như vậy e có thể kết luận là cái ELM327 này kén xe (hay là xe e nó kén ELM327???), nếu cụ mua thì nên mang cả xe đi cắm thử, nếu thấy hoạt động bt thì hẵng giả xiền
E đã test với xe em và chạy rất ok ạ. Con em cướp của cụ Ronie bên KFC còn có nút on off, dùng rất ổn định. Tks cụ nhiều!

muopdang135

Xe hơi
em tìm mãi không có ship bên ebay về mất 8.75$ mà mãi chưa thấy tới nơi