[Funland] Vì đâu nên nổi

Cao_Xanh

Xe tăng
Sao lại "khóc mướn" cho các cô gái đã trưởng thành (>18t) tự nguyện/chủ động chọn cách khai thác 'vốn tự có' theo hướng có lợi nhất (cho mình) nhỉ?#-o
P/S: Lỗi sâu xa 1 phần là đưa cô Cave Thúy Kiều vào SGK.... làm nhiều nữ sinh học theo 'thần tượng" TK..?! ;;)

ocean1

Xe tăng
Đấy cụ chỉ chăm đọc báo nên code thực ngoài đời cụ có luận được đâu :))

Trần Duy Hưng vs Phạm Văn Đồng for your interest :))
Cụ không giải thích thì thôi, cạnh mé em làm gì . Và họ là ai nhỉ

ocean1

Xe tăng
Sao lại "khóc mướn" cho các cô gái đã trưởng thành (>18t) tự nguyện/chủ động chọn cách khai thác 'vốn tự có' theo hướng có lợi nhất (cho mình) nhỉ?#-o
P/S: Lỗi sâu xa 1 phần là đưa cô Cave Thúy Kiều vào SGK.... làm nhiều nữ sinh học theo 'thần tượng" TK..?! ;;)
Em không đồng ý nhận xét của cụ về TK . Ngày xưa TK được dạy trong giờ văn học. Nhưng đâu có tạo ra vấn nạn SGBB như hiện tại.

TÔN

Xe container
Nói chung tệ nạn cờ bạc và mại dâm nó có lịch sử cả ngàn đời rồi.sẽ ko bao giờ hết đc mà nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác

darthvader

Xe điện
Cho em xin số đt hoặc zalo tele để kiểm tra lại, báo chí khó tin lắm :D

ocean1

Xe tăng
Thế nên cũng là lao động cả, kệ người ta đi. Em là phụ nữ nhưng cũng chẳng khắt khe chuyện này, đời ai người đó sống, đừng trộm cướp là được.
Đúng là đời ai , người nấy sống.
Nhưng em thấy tiếc cho các cô gái có học thức, lại thích chọn nghề nầy.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dỉ nhiên rồi, tôi ngày ưởng ẹo, khoe thân đủ kiểu , chụp ảnh sexy, đăng lên MXH, tìm khách , không mệt thì làm sao câu được ai.
Một phần tất yếu của cuộc sống .
Họ chọn nghề, dịch vụ đấy, ai có nhu cầu thì sử dụng.
Nghĩ thoáng chút Cụ ạ.

niceshot

Xe container
Về bản chất thì ai trong chúng ta cũng đều bán thân cả. Đi làm nhận lương cũng là bán sức lao động cho chủ doanh nghiệp, kinh doanh thì cũng là bán sức lao động cho khách hàng ...
Xét riêng trong quan hệ tình dục, mọi trường hợp các cô gái chấp nhận quan hệ tình dục với đàn ông mà ko có tình yêu, kể cả việc ko yêu nhưng vẫn cố lấy vì ck nó giàu ... đều là mại dâm cả.

Thế nên mỗi người bán một cách khác nhau, đừng lấy hệ quy chiếu của mình để đánh giá người khác, trừ trường hợp họ tranh mất "khách" của mình!

bo kent

Xe tăng
Về bản chất thì ai trong chúng ta cũng đều bán thân cả. Đi làm nhận lương cũng là bán sức lao động cho chủ doanh nghiệp, kinh doanh thì cũng là bán sức lao động cho khách hàng ...
Xét riêng trong quan hệ tình dục, mọi trường hợp các cô gái chấp nhận quan hệ tình dục với đàn ông mà ko có tình yêu, kể cả việc ko yêu nhưng vẫn cố lấy vì ck nó giàu ... đều là mại dâm cả.

Thế nên mỗi người bán một cách khác nhau, đừng lấy hệ quy chiếu của mình để đánh giá người khác, trừ trường hợp họ tranh mất "khách" của mình!
Góc nhìn của cụ rất sáng tạo ạ.
Nói chung tất cả đều là sự đánh đổi, bán thân vì đồng tiền thôi. Giờ không tồn tại tiền thì mọi thứ về thời nguyên thủy ngay. Lúc đó lại quay qua đổi chác thức ăn, nước uống.

ocean1

Xe tăng
Một phần tất yếu của cuộc sống .
Họ chọn nghề, dịch vụ đấy, ai có nhu cầu thì sử dụng.
Nghĩ thoáng chút Cụ ạ.
Nếu là người lạ, có thể mặc kệ và nghĩ thoáng, như cụ nói. Nhưng nếu cô gái đó là con cháu trong gia đình, có học thức, lại chọn làm cái nghề như thế. Làm sao bố mẹ và thân nhân của các cô gái ấy, nghĩ thoáng được đây.

Cao_Xanh

Xe tăng
Em không đồng ý nhận xét của cụ về TK . Ngày xưa TK được dạy trong giờ văn học. Nhưng đâu có tạo ra vấn nạn SGBB như hiện tại.
Xưa truyền thông độc quyền và kiểm duyệt chặt (+ nâng quan điểm về hủ hóa...thời chiến=xử lý nội bộ) nên bị chìm xuồng thôi.. Thực tế thì chuyện nữ sinh viên "yêu thầy'=đổi tình lấy điểm cũng khá nhiều đấy...;)

butchikim

Xe ba gác
Nhiều cô gái đời nay dễ dãi thật, bán rẻ nhân phẩm của mình, chẳng chút nào hối tiếc .

Lý giải sao cho con đường từ "Sugar Baby" đến chuyện bán dâm trả lãi ngày?
Lười lao động, thích chơi bời, không ít cô gái chủ động lao vào những đường dây mại dâm núp bóng "Sugar Baby". Số khác phải đi bán dâm để trả lãi ngày từ các "bát họ" đã vay trước đó.

Được giá chả bán, có cách nào tốt hơn với họ mà có thể làm được thì đề xuất đi. Nói thôi sẽ thành đạo đức giả hết.

ocean1

Xe tăng
Được giá chả bán, có cách nào tốt hơn với họ mà có thể làm được thì đề xuất đi. Nói thôi sẽ thành đạo đức giả hết.
Nhiều người có học vấn, do họ lười lao động thì đâu cách nào hay hơn giúp họ có tiền mà không cần làm việc.
Hơn nữa, đâu phải họ tàn tật, không có sức khoẻ lao động, để làm việc đâu mà cần phải ai giúp

Xưa truyền thông độc quyền và kiểm duyệt chặt (+ nâng quan điểm về hủ hóa...thời chiến=xử lý nội bộ) nên bị chìm xuồng thôi.. Thực tế thì chuyện nữ sinh viên "yêu thầy'=đổi tình lấy điểm cũng khá nhiều đấy...;)
Chuyện đó không xảy ra nhé cụ. Ngày xưa mà thầy dạy học, lén phén với học sinh, là hết dạy học được luôn.

Dungha

Xe điện
Cụ không giải thích thì thôi, cạnh mé em làm gì . Và họ là ai nhỉ
Họ là ai không quan trọng bằng họ ở đâu. Cụ không hiểu thật hay giả vờ không hiểu ạ? Mà cụ có ở Hà Nội không đã?

cokimi

Xe điện

cokimi

Xe điện
Chuyện đó không xảy ra nhé cụ. Ngày xưa mà thầy dạy học, lén phén với học sinh, là hết dạy học được luôn.
Xưa em cũng ngây thơ như mợ cho đến khi nghe người trong cuộc kể.

ocean1

Xe tăng
Xưa em cũng ngây thơ như mợ cho đến khi nghe người trong cuộc kể.
Thời đại ngày xưa em đi học, mấy chục năm trước rồi. Không có smart phone, không có internet. Cho nên không có việc, thầy trò tò tí với nhau. Vì lúc đó, xã hội không cho phép và sẽ lên án.