[Funland] Vì sao Tòa khuyên em rút đơn?

Mũi tên bạc

Xe container
Có lẽ thẩm phán thấy với những chứng cứ hiện tại chủ thớt không có cửa thắng nên mới khuyên như vậy là em đoán mò thôi 🤔
Hai bên dành nhau nuôi con thì ra tòa sẽ xem nguyện vọng của cháu bé chứ cụ! Nếu cháu nó ở với ai cũng được thì đúng là nên rút đơn trong khi cháu nó đang khóc nức nở đòi ở với bố thì ngu gì mà đi rút đơn!

superPDP

Xe điện
Em có người thân bên nhà vợ ly hôn thì ra tòa sẽ hỏi cháu bé sống với ai cơ mà. Cháu nhỏ của chị ấy lúc ly hôn cũng chỉ 12 tuổi. Cụ đừng rút đơn để ra tòa hỏi cháu là xong!
trên 7 tuổi toà sẽ tham khảo ý kiến, còn cụ chủ li hôn khi cháu bé còn nhỏ nếu dưới 3t auto là mẹ nuôi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhiều ông cứ nghĩ theo kiểu giờ tau có nguyện vọng là tau nộp đơn thui, và phải giải quyết theo nguyện vọng của tau và nguyện vọng của cháu

người ta xử lúc li hôn giờ muốn giành lại thì phải có lí do chứ để khởi kiện chứ :-? cụ ko hiểu vấn đề ạ.

thangpres

Xe buýt
Theo em cụ chủ nên tìm cách gặp daddy của bà vợ cũ nói chuyện thẳng là ổn nhất ! Bé nhà cụ cũng là cái gai trong mắt nó nên nó cũng ko ưa gì nên sẽ ok và từ đó tác động đến cô vợ. Ngoài ra có thể tìm kênh khác kể cả nhờ XH tác động vì phương án khởi kiện ra toà là rất khó và khi đó cô vợ sẽ bị mang tiếng ngược đãi trẻ em. Nên xử lý êm đẹp cho cả 2 bên là tốt nhất.

superPDP

Xe điện
Theo em cụ chủ nên tìm cách gặp daddy của bà vợ cũ nói chuyện thẳng là ổn nhất ! Bé nhà cụ cũng là cái gai trong mắt nó nên nó cũng ko ưa gì nên sẽ ok và từ đó tác động đến cô vợ. Ngoài ra có thể tìm kênh khác kể cả nhờ XH tác động vì phương án khởi kiện ra toà là rất khó và khi đó cô vợ sẽ bị mang tiếng ngược đãi trẻ em. Nên xử lý êm đẹp cho cả 2 bên là tốt nhất.
ko chắc đc có phải chuẩn con cụ thớt ko, vì “vợ” cụ ý chơi vs nó từ lúc đi học luôn

Cải đắng

Xe tải
Cụ bảo con cụ khi nào bị đánh thì chạy ra ngoài đường kêu khóc. Sau đó nhờ hàng xóm gọi điện cho số điện thoại nóng BVTE.
Đảm bảo, ngay hôm sau cháu được về với cụ !
Hôm nào có cả mặt ông bồ ở đó nữa thì thôi rồi. Một đoạn video lên fb thì vợ con bồ nóng mặt phải biết.

Hulk

Xe tăng
Đúng vậy cụ ạ. Đêm hôm cuối về nhà mẹ, bé con nằm gối lên tay bố thì thầm: Bố ơi, con đã chịu khổ 10 năm rồi, bây giờ chịu thêm 8 năm nữa con không chịu được đâu.
E còm thêm 1 chút là bé nhà e cực kỳ tình cảm, khá nhút nhát, và suy nghĩ nhiều lúc người lớn lắm ạ.
Năm nay là năm 2 bố con được gặp nhau nhiều nhất trong các năm nên việc mới rõ ràng là cấp thiết, trước kia, bé không chưa sẻ nhiều, không kể nhiều nên e vẫn nghĩ: "bé ổn khi ở với mẹ, chỉ là mẹ cay cú vì bị bố bỏ nên thù, sinh ra kiểu cấm gặp....."
Thương con bé nhà cụ quá. Em chả biết khuyên cụ gì. Mong bố con cụ được đoàn tụ sớm.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông cứ nghĩ theo kiểu giờ tau có nguyện vọng là tau nộp đơn thui, và phải giải quyết theo nguyện vọng của tau và nguyện vọng của cháu
Em thấy trách nhiệm lo cho con cái được lớn lên trong bình yên là của bất cứ người bố người mẹ tử tế, kể cả dù đã ly hôn. Nên khi thấy con không được vui vẻ, an yên thì cả bố lẫn mẹ đều có quyền tìm mọi cách chính đáng để chăm lo cho con, kể cả việc đệ đơn lên toà. Nhất là nếu điều đó lại là nguyện vọng của con khi con đang trong tuổi trưởng thành, đang trong quá trình hình thành tính cách.

Bố hoặc mẹ có thể sai, bị thiệt hại hoặc mất án phí khi ra toà, nhưng trước mọi nguy cơ rình rập có thể xảy ra với con thì mọi hành động bảo vệ con là điều phải làm. Toà nào cũng vậy, đều xét xử theo hoàn cảnh thực tế hiện tại, trước đây toà cho phép mẹ chăm nuôi con, nhưng nếu cháu bé có nguyện vọng muốn sống với bố thì toà phải xem xét lại. Bởi mục đích quyết định của toà trước đây là muốn cháu bé có cuộc sống tốt nhất sau khi bố mẹ ly hôn, chứ không phải chỉ vì quyền lợi của người bố người mẹ.

giang.nguyen

Xe điện
Em thấy trách nhiệm lo cho con cái được lớn lên trong bình yên là của bất cứ người bố người mẹ tử tế, kể cả dù đã ly hôn. Nên khi thấy con không được vui vẻ, an yên thì cả bố lẫn mẹ đều có quyền tìm mọi cách chính đáng để chăm lo cho con, kể cả việc đệ đơn lên toà. Nhất là nếu điều đó lại là nguyện vọng của con khi con đang trong tuổi trưởng thành, đang trong quá trình hình thành tính cách.

Bố hoặc mẹ có thể sai, bị thiệt hại hoặc mất án phí khi ra toà, nhưng trước mọi nguy cơ rình rập có thể xảy ra với con thì mọi hành động bảo vệ con là điều phải làm. Toà nào cũng vậy, đều xét xử theo hoàn cảnh thực tế hiện tại, trước đây toà cho phép mẹ chăm nuôi con, nhưng nếu cháu bé có nguyện vọng muốn sống với bố thì toà phải xem xét lại. Bởi mục đích quyết định của toà trước đây là muốn cháu bé có cuộc sống tốt nhất sau khi bố mẹ ly hôn, chứ không phải chỉ vì quyền lợi của người bố người mẹ.
Đã yêu cầu ra tới toà án mà cụ lại còn yêu cầu toà xử theo cảm tính, lạ kỳ nhỉ. Đây k đơn thuần là đổi chỗ ở cho con, mà là tước quyền nuôi con của một người mẹ, nên muốn cái gì thì phải trưng đc cái bằng chứng ra. Nói khơi khơi rồi đòi toà giải quyết theo ý mình, ai hầu đc các cụ.

Mẹ có cái lý của mẹ, bố có cái lý của bố. Quyền làm mẹ, quyền nuôi con của một ng mà các cụ đòi tước dễ thế. ko có bằng chứng mẹ vi phạm quyền sống của con thì có cho vàng cũng chẳng ai hay toà án nào dám tước cái quyền đó.

sthd

Xe lăn
trẻ con cũng có quyền tự do.
nó đến nhà bố và tuyên bố: con không về nhà mẹ! vậy thì mẹ nó cũng không băt nó về được. còn cụ thớt sợ mẹ nó với bồ thì thôi

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Đã yêu cầu ra tới toà án mà cụ lại còn yêu cầu toà xử theo cảm tính, lạ kỳ nhỉ. Đây k đơn thuần là đổi chỗ ở cho con, mà là tước quyền nuôi con của một người mẹ, nên muốn cái gì thì phải trưng đc cái bằng chứng ra. Nói khơi khơi rồi đòi toà giải quyết theo ý mình, ai hầu đc các cụ.

Mẹ có cái lý của mẹ, bố có cái lý của bố. Quyền làm mẹ, quyền nuôi con của một ng mà các cụ đòi tước dễ thế. ko có bằng chứng mẹ vi phạm quyền sống của con thì có cho vàng cũng chẳng ai hay toà án nào dám tước cái quyền đó.
Thế theo cụ, nguyện vọng của con thì sao? Cháu bé thay đổi nguyện vọng thì toà án sau khi có đơn của bố của mẹ, đã nhận lệ phí toà, thì có trách nhiệm yêu cầu các bên có liên quan xác minh nguyện vọng của cháu bé có chính xác như đơn của bố, của mẹ hay không? Ít ra toà cũng nên yêu cầu gặp mặt cháu bé cùng người bảo hộ để tìm hiểu rõ vấn đề. Quan điểm của em, những vụ án liên quan tới trẻ em nên luôn được ưu tiên, giải quyết sớm nhất có thể. Nhân viên xã hội có thể tới nhà để trực tiếp hỏi han và ghi nhận nguyện vọng thực tế của cháu bé.

giang.nguyen

Xe điện
Thế theo cụ, nguyện vọng của con thì sao? Cháu bé thay đổi nguyện vọng thì toà án sau khi có đơn của bố của mẹ, đã nhận lệ phí toà, thì có trách nhiệm yêu cầu các bên có liên quan xác minh nguyện vọng của cháu bé có chính xác như đơn của bố, của mẹ hay không? Ít ra toà cũng nên yêu cầu gặp mặt cháu bé cùng người bảo hộ để tìm hiểu rõ vấn đề. Quan điểm của em, những vụ án liên quan tới trẻ em nên luôn được ưu tiên, giải quyết sớm nhất có thể. Nhân viên xã hội có thể tới nhà để trực tiếp hỏi han và ghi nhận nguyện vọng thực tế của cháu bé.
Nhân viên XH là gì? hệ thống công quyền của VN có chức danh này à hay là cụ tự bịa ra??
Con trên 18 tuổi có mọi quyền tự quyết, con dưới 18t phụ thuộc cha mẹ nên cụ đừng coi ý kiến của con là nhất là phải ưu tiên. Điều kiện của con phải xếp sau điều kiện cha mẹ.

Nếu con bị xâm hại nhiều như vậy sao ko thấy ai có báo cáo gì? Đơn thư từ hàng xóm gửi, đơn lưu giữ tại c.a tất cả đều có thể đc làm bằng chứng hữu dụng tại toà, sao ko có lấy một cái để r ông thẩm phán cũng phải khuyên lấy rút đơn về vì chả có lấy một điểm nào để ổng bấu víu vào về mặt luật pháp?

Nếu thấy nhớ con, muốn có điều kiện đảm bảo cho con hoàn toàn có thể yêu cầu toà tăng thời gian thăm nom, em đảm bảo điều này dễ dàng hơn việc tước quyền nuôi con của một ng mẹ.

Nếu con cảm thấy bị bạo hành, chính con có thể tự gọi điện báo cơ quan công quyền và em chắc chắn điều đó hữu dụng hơn nghe qua lời kể của ông bố.

Em thấy trẻ vẫn đc đến trường, vẫn đc đảm bảo có một mái nhà, vẫn đc chăm lo đời sống đầy đủ và vẫn đc có thời gian bên cạnh ba ruột thì chẳng có tí dấu hiệu nào của bạo hành xâm phạm mà cụ yêu cầu cái gọi là Nhân viên XH phải chủ động vào cuộc xử lý cả.

anh.tuan

Xe tải
Liệu có thuyết âm mưu là không phải con ruột cụ chủ nên vk cũ không giám cho cụ nuôi không?
Trẻ con thì nó vẫn nghĩ cụ là bố thật.
Phức tạp quá! Mong cụ chủ giải quyết êm xuôi!

consokhong

Xe tải
Cái này cực khó cụ ơi, e mua 1 cái đồng hồ bình thường. Mà cô ta nghi là loại ghi âm, gọi điện được. Điều tra, quát mắng bé hỏi đủ kiểu. Xong gọi lại cả e, và thu cả đồng hồ mang ra cửa hàng các kiểu để hỏi. Tất cả mọi lần đón bé về đều có kiểm tra mọi đồ đạc, tới cả sợi chỉ lạ lạc vào cũng bị nhặt ra cụ ạ.
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ, vậy e xin phép cụ ngày mai cụ xét xem có bớt được chút thời gian để e thưa đủ câu chuyện với cụ không ạ?
Hiện tại cơ sở e chỉ có là:
E đang sống 1 mình, mẹ bé danh nghĩa thì 1 mình, nuôi 2 đứa con.
Mẹ bé đảng viên, không phải đỹ thõa nhưng cặp bồ với người đang có vợ con, chung sống như vợ chồng, và đẻ con với họ.
Ngoài ra có thêm ảnh chửi bới mạt sát em qua zalo.
Các chứng cứ khác em đã tìm cách, và thực sự chưa thể, và cảm thấy như không thể thu thập được ạ. Và giờ càng khó, vì giờ cô ta đã thêm tư thế phòng bị - Thời gian vừa qua tòa cũng đã gọi cô ta lên mấy lần rồi, và có phân tích gì đó kèm theo rồi ạ.
Thẩm phán thậm chí còn nói với e: Vợ tôi đánh con tôi như cơm bữa, trẻ hư thì nhiều mẹ đánh, không có gì là quá đáng. Nếu quá đáng như vụ ở Hà Đông thì mới đủ yếu tố gọi là bạo hành.
Thiết nghĩ, đợi đến lúc gọi là bạo hành, thì hậu quả sau này, e hay gia đình e cũng không thể bù đắp được.
Bé đã mất đi quãng thời gian tuổi thơ, e không muốn tổn thương tâm lý của bé lớn dần theo thời gian. Em không muốn cụ ạ! :(
Tòa có vẻ ko khách quan lắm n
Luật sư nào khi bước chân vào nghề đều chân chính cả cụ à. Họ bị chuyển sang môi giới một phần là do khách hàng vì họ muốn được lợi phần hơn hoặc chịu ít trách nhiệm hơn so với mức họ phải chịu. Em không nói luật sư có quyền lực mà luật sư họ có kiến thức
Sao cụ khẳng định đc ls mới bước chân vào nghề đều chân chính. Và nếu ls muốn chọn con đường chân chính thì chả khách hàng nào "chuyển" được họ cả. Cái kết quả là thước đo nên có kiến thức mà sống trong luật rừng thì kiến thức cũng ko đủ sức nặng cụ ạ.

consokhong

Xe tải
Không đánh thế nó mới tòi ra bác ạ.

Đàn bà nó khác lắm vì tư duy không có quy luật nên bác đánh úp thường là hỏng. :))

Bác chủ thớt muốn nuôi con & thương con thì cứ làm theo em, đảm bảo mỹ mãn mà đường hoàng....các bước tiếp theo sẽ chỉ dẫn theo tình hình cập nhật. :)) Khỏi cần tòa tẹt gì. :))
Em là đàn bà mà bác. Và em thích đánh úp. Phải có yếu tố bất ngờ đối phương mới ko biết đâu mà lần chớ.