[Funland] Vì sao Tòa khuyên em rút đơn?

Bobbo

Xe điện
Cụ chủ update thông tin mới đi

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ kể xấu vợ cũ, chưa nêu rõ cụ có khả năng gì thì em thấy tư vấn làm sao được?
Cụ DurexXL cũng còm rất kỹ ở trên rồi.
Nhưng cụ chủ thử gạch đầu dòng xem:
- Thu nhập của cụ ntn?
- Có nhà chưa?
- Thời gian chăm con có không?-

Còn cụ Trục tư vấn em thấy cũng hợp lý, con nó cứ ở lỳ đấy thì cũng khó lôi về lắm.
Chính xác ạ
Cứ ở lỳ nhà bố xem thế nào 😜😜😜😜
Khi đến đòi người, gọi ngay công an, hội phụ nữ đến hội đồng (đến khóc lóc trước và mất ít quà)

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cực khó cụ ơi, e mua 1 cái đồng hồ bình thường. Mà cô ta nghi là loại ghi âm, gọi điện được. Điều tra, quát mắng bé hỏi đủ kiểu. Xong gọi lại cả e, và thu cả đồng hồ mang ra cửa hàng các kiểu để hỏi. Tất cả mọi lần đón bé về đều có kiểm tra mọi đồ đạc, tới cả sợi chỉ lạ lạc vào cũng bị nhặt ra cụ ạ.
Nó tính hết rồi, chơi bài cùn thôi

z300

Xe điện
Tự nhiên em
Được votka thớt cũ.
Cụ chủ đòi được con chưa?

lta500

Xe buýt
Theo cụ nói thì vợ cụ có dady từ năm lớp 8. vậy thì bạn nhỏ mà cụ cho là con có đúng là con cụ không? Cụ nên xác định điều đó trước rồi mới tính tiếp tới con đường đòi lại con.

tranmanhha

Xe điện
Theo cụ nói thì vợ cụ có dady từ năm lớp 8. vậy thì bạn nhỏ mà cụ cho là con có đúng là con cụ không? Cụ nên xác định điều đó trước rồi mới tính tiếp tới con đường đòi lại con.
Cụ chủ chắc cũng đã tính vấn đề này.
Dù thế nào đi nữa, thì cứ coi bé là con thì sẽ là con thôi.

lta500

Xe buýt
Cụ chủ chắc cũng đã tính vấn đề này.
Dù thế nào đi nữa, thì cứ coi bé là con thì sẽ là con thôi.
Coi sao đc cụ, nếu ko phải thì sao mà đòi được. :D Đang tính việc đòi con mà.

missdark

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã quan tâm và tư vấn. E thấy có 1 số cụ còm theo kiểu mấy bé trẻ trâu 9x, 10x, 8xxx. Một số cụ cmt văn minh và đồng cảm, e cảm ơn các cụ. Chuyện của mình, ai rảnh vẽ lên để mang lên đây để mấy thành phần nào đó bôi trát vào đâu ạ, hơn nữa trong này còn khá nhiều người quen, và biết chuyện của e, đơm đặt lên thì e có giá hơn, để bán à?
E xin phép cập nhật tình hình một chút để cụ nào có thể giúp được e, có thể tư vấn thực sự thì hiểu hơn câu chuyện ạ:
Năm ngoái, lúc đón bé, bé kêu hàng ngày con đói lắm, vì k đc ăn sáng. E dúi cho con 200K bảo con lúc nào đói thì mua bánh bao ăn. Mẹ bé về phát hiện, đánh mắng con và hôm đó gọi cả e. E vác dao xuống, và suýt nữa thành trẻ trâu trẻ chó. May có đứa e đi cùng phân tích chỉ 1 câu: A vô tù, ai lo cho con a nữa?
Sau đó e có dọa 2 đứa bồ bịch kia sẽ kiện chúng nó, chúng nó có thể đi tù với tội ngoại tình. Thì nó có cho đón dễ hơn 1 chút. Lần nào chia tay để về con cũng ôm chặt bố và chảy nước mắt, e chỉ khuyên con: Dẫu sao mẹ vẫn là mẹ, bố vẫn là bố của con, bố con vẫn được gặp nhau như này là tốt rồi. ..... Mấy cụ tư vấn các cách e cũng k phải chưa thử. Nhưng người trong cuộc mới hiểu, và các cụ chỉ lướt qua mà chưa đặt vào vị trí của e để phán thì e rằng loãng và lệch mất nội dung.
.......
...
E giờ cũng già rồi, có nhiều thứ quá tầm tay.
Có người hiểu, có người không. E vẫn cảm ơn tất cả các cụ đã quan tâm.!.

Thuantrung

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã quan tâm và tư vấn. E thấy có 1 số cụ còm theo kiểu mấy bé trẻ trâu 9x, 10x, 8xxx. Một số cụ cmt văn minh và đồng cảm, e cảm ơn các cụ. Chuyện của mình, ai rảnh vẽ lên để mang lên đây để mấy thành phần nào đó bôi trát vào đâu ạ, hơn nữa trong này còn khá nhiều người quen, và biết chuyện của e, đơm đặt lên thì e có giá hơn, để bán à?
E xin phép cập nhật tình hình một chút để cụ nào có thể giúp được e, có thể tư vấn thực sự thì hiểu hơn câu chuyện ạ:
Năm ngoái, lúc đón bé, bé kêu hàng ngày con đói lắm, vì k đc ăn sáng. E dúi cho con 200K bảo con lúc nào đói thì mua bánh bao ăn. Mẹ bé về phát hiện, đánh mắng con và hôm đó gọi cả e. E vác dao xuống, và suýt nữa thành trẻ trâu trẻ chó. May có đứa e đi cùng phân tích chỉ 1 câu: A vô tù, ai lo cho con a nữa?
Sau đó e có dọa 2 đứa bồ bịch kia sẽ kiện chúng nó, chúng nó có thể đi tù với tội ngoại tình. Thì nó có cho đón dễ hơn 1 chút. Lần nào chia tay để về con cũng ôm chặt bố và chảy nước mắt, e chỉ khuyên con: Dẫu sao mẹ vẫn là mẹ, bố vẫn là bố của con, bố con vẫn được gặp nhau như này là tốt rồi. ..... Mấy cụ tư vấn các cách e cũng k phải chưa thử. Nhưng người trong cuộc mới hiểu, và các cụ chỉ lướt qua mà chưa đặt vào vị trí của e để phán thì e rằng loãng và lệch mất nội dung.
.......
...
Cụ xem bé có phát triển bình thường về thể chất, Trí tuệ, học hành trao đổi với cô giáo xem. Nếu nó vẫn bình thường nghĩa là vẫn được chăm sóc tốt. Con sống ở chỗ nào được chăm sóc tốt là được rồi và giữ hòa khí với vợ cũ để bố con tuần gặp nhau được 1 lần là cũng tốt rồi, ko nên tập trung vào tiểu tiết.

matrix3011

Xe tăng
Thuê mấy ông cài máy, quay clip thì vài tháng là có chứng cứ. Cụ để tận mấy năm giời mà vẫn dậm chân tại chỗ ! Đáng nhẽ phải tính nước này từ lâu thì dễ có chứng cứ, giờ chị vk đề phòng thì hơi khó rồi !

Linh Net

Xe buýt
Tôi nói như này nhé, ông thử đặt ông vào vị trí của vợ cũ xem.
Nếu ông là nó, thì nó sẽ ngại gì-sợ gì…. nó sẽ có điểm yếu.

Ông đấm đúng điểm yếu của nó thì nó sẽ rũ rượi ra ngay.

Như ông vác dao đến nó méo sợ nhưng doạ kiện ngoại tình thì nó nhường đấy… ông hiểu không?

Động não đi ông!

Nó sợ bị quấy ở cửa cơ quan, cửa nhà không?
Bồ nó sợ vậy không?
Nhà bố mẹ nó sợ không?
Bạn bè nó sợ không?

Thần thánh còn có gót chân Asin mà.

.......
...

Thanhz

Xe tăng
Bù cho cỡ dăm trăm, thỏa thuận chuyển quyền nuôi con được không các cụ mợ. Đằng nào cũng mất tiền không chỗ này thì chỗ khác. Đằng nào thì mẹ nó cũng chả muốn giữ con lắm, thương con thì mới giữ chứ giữ kiểu này hành lão thớt là chính. Đằng nào thì kiếm tiền cũng chỉ để lo cho mình và con cái, người thân.
Cơ mà phải có kế hoạch hành động đi. Thuê luật sư đi. Tư vấn mạng chỉ biết để biết thêm thôi.

baba77

Xe buýt
Nhân chuyện con cái sau ly dị, cho em hỏi chút ké là 2 vợ chồng ly dị xong 2 đứa lớn ở vời mẹ (giờ có đứa lấy vợ rồi), còn 2 đứa nhỏ ở với bố (2 đứa mới hơn 10t). hiện ông bố chết đột quị. Vậy 2 thằng bé ai chịu trách nhiệm nuôi? Vì mẹ nó từ chối nuôi đang ép vào ở hai ông bà già nội (tức bố mẹ ông chồng). Về mẹ nó đang có mấy cái nhà cho thuê tiền mua nhà từ phân chia tài sản.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Nhân chuyện con cái sau ly dị, cho em hỏi chút ké là 2 vợ chồng ly dị xong 2 đứa lớn ở vời mẹ (giờ có đứa lấy vợ rồi), còn 2 đứa nhỏ ở với bố (2 đứa mới hơn 10t). hiện ông bố chết đột quị. Vậy 2 thằng bé ai chịu trách nhiệm nuôi? Vì mẹ nó từ chối nuôi đang ép vào ở hai ông bà già nội (tức bố mẹ ông chồng). Về mẹ nó đang có mấy cái nhà cho thuê tiền mua nhà từ phân chia tài sản.
Em không biết ở Việt Nam thì luật pháp xử lý trường hợp này như thế nào, nhưng bên em thì có một trường hợp cụ thể em chứng kiến thì cách xử lý như sau. Sau khi người bố mất, người mẹ không nhận nuôi, xã hội sẽ giao lại trách nhiệm chăm sóc cháu bé cho ông bà hoặc người thân hàng tiếp theo như cô, dì, chú, bác. Người nào nuôi cháu thì phải đảm bảo điều kiện sinh hoạt tối thiểu cho cháu và có nhận được trợ cấp từ xã hội. Người mẹ có quyền từ chối trách nhiệm chăm con, nhưng phải đóng góp tài chính vào việc chăm sóc và nuôi dạy con. Mức đóng góp tài chính này sẽ do toà quyết định và việc thực thi là do bên xã hội dám xát theo mức thu nhập hàng năm và cho tới khi cháu bé đủ 18 tuổi ạ.

Thetheo

Xe đạp
.......
...
Thật sự người trong cuộc mới hiểu rõ hết việc bác ạ. Tối qua nằm cả đêm xem hết cái topic của bác mà thấy buồn rườu rượi
Bác xử lý trong trường hợp bác kể rất hợp lý. Cầm dao qua trong lúc nóng giận, bên kia quay phim làm bằng chứng gửi toà là xong. Còn cái cách bác khuyên con không nghĩ xấu về mẹ tôi cũng ủng hộ… Cố gắng lên bác

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo cách bác kể chắc đứa nhỏ là con gái, con gái theo mẹ mà mẹ có bồ là hay bị hành hạ lắm.

Hồi xưa em cũng như đứa nhỏ nhà bác, 3t obz bỏ nhau. Từ 12 tuổi mỗi năm bỏ nhà vài lần. Nhưng em con trai nên mọi sự nó cũng đơn giản hơn, ông dượng đấm e mấy lần e bật nên cũng chán.

Chỉnh sửa cuối:

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
.......
...
Em trao đổi thêm với cụ đôi lời, có lẽ là cụ sẽ không thoải mái khi đọc những điều em sắp nói.

Em luôn nghĩ rằng con cái đã không được chọn lựa bố mẹ khi sinh ra, thế nên đã là cha là mẹ thì phải cố gắng lo cho các con. Biết rằng cuộc sống muôn màu, có người này người nọ, có những người cha người mẹ thiếu nhân tính. Nhưng như ở hoàn cảnh của cụ, cụ đã thấy, đã chứng kiến những gì con cụ phải trải qua khi sống cùng mẹ cháu như vậy, mà cụ cũng không tìm mọi cách để giải quyết triệt để trong suốt mấy năm qua. Cụ thử hỏi lại bản thân xem cụ đã thực sự quan tâm và lo lắng cho cháu hay chưa?

Em xem lại các bài viết của cụ trên Forum trong hai năm qua thì thấy chỉ toàn là trong các mục mua bán, chứ không thấy bài viết về tìm hiểu hay nhờ hỗ trợ tìm cách giải quyết việc của con cụ. Có thể là cụ tìm cách khác ngoài xã hội thực, chứ không nhờ trên này nữa, nhưng điều này cũng khiến em cảm thấy cụ không quyết tâm trong vấn đề này.

Bởi theo quan điểm của em, mình chỉ hành động cụ thể khi mình thấy thật sự cần thiết, còn nếu không thì mình sẽ tìm nhiều lý do để trì hoãn. Tâm sinh lý của một cháu nhỏ sẽ thay đổi và bị ảnh hưởng hàng ngày tuỳ vào môi trường sống mà cháu tiếp xúc. Thế nên, em thật sự khuyên cụ, hãy nghĩ đến tương lai của cháu bé mà hành động dứt khoát và cụ thể hơn nữa. Cụ hãy làm như các cụ luật sư, hay mọi người trong đây đã tư vấn cho cụ, thay vì mất thời gian vào các thread mua bán hàng ngày. Biết rằng việc kinh doanh là cần thiết, nhưng có những cái có tiền chưa chắc đã mua lại được, cụ ạ.

missdark

Xe hơi
Em trao đổi thêm với cụ đôi lời, có lẽ là cụ sẽ không thoải mái khi đọc những điều em sắp nói.

Em luôn nghĩ rằng con cái đã không được chọn lựa bố mẹ khi sinh ra, thế nên đã là cha là mẹ thì phải cố gắng lo cho các con. Biết rằng cuộc sống muôn màu, có người này người nọ, có những người cha người mẹ thiếu nhân tính. Nhưng như ở hoàn cảnh của cụ, cụ đã thấy, đã chứng kiến những gì con cụ phải trải qua khi sống cùng mẹ cháu như vậy, mà cụ cũng không tìm mọi cách để giải quyết triệt để trong suốt mấy năm qua. Cụ thử hỏi lại bản thân xem cụ đã thực sự quan tâm và lo lắng cho cháu hay chưa?

Em xem lại các bài viết của cụ trên Forum trong hai năm qua thì thấy chỉ toàn là trong các mục mua bán, chứ không thấy bài viết về tìm hiểu hay nhờ hỗ trợ tìm cách giải quyết việc của con cụ. Có thể là cụ tìm cách khác ngoài xã hội thực, chứ không nhờ trên này nữa, nhưng điều này cũng khiến em cảm thấy cụ không quyết tâm trong vấn đề này.

Bởi theo quan điểm của em, mình chỉ hành động cụ thể khi mình thấy thật sự cần thiết, còn nếu không thì mình sẽ tìm nhiều lý do để trì hoãn. Tâm sinh lý của một cháu nhỏ sẽ thay đổi và bị ảnh hưởng hàng ngày tuỳ vào môi trường sống mà cháu tiếp xúc. Thế nên, em thật sự khuyên cụ, hãy nghĩ đến tương lai của cháu bé mà hành động dứt khoát và cụ thể hơn nữa. Cụ hãy làm như các cụ luật sư, hay mọi người trong đây đã tư vấn cho cụ, thay vì mất thời gian vào các thread mua bán hàng ngày. Biết rằng việc kinh doanh là cần thiết, nhưng có những cái có tiền chưa chắc đã mua lại được, cụ ạ.
E định k còm nữa, bởi việc đã lâu, nhiều thứ cũng khác rồi, e cũng đã lựa chọn cách làm của e rồi. E thấy cụ phán đoán cảm tính quá, chắc cụ làm bên doanh nghiệp. 2 năm đã làm việc với 2 văn phòng luật và 3 luật sư độc lập do mọi người giới thiệu, những việc các cụ bàn qua bàn lại ở đây, e đã khẳng định là không phải chưa thử như trên đã nói. Cụ đã bao giờ dám cầm dao tự cắt ngón tay chưa? E đã từng cầm đâm người 2 lần, nên các cụ đừng đoán về độ hèn hay độ liều ạ. Tuổi thơ e lớn lên chưa bao giờ chứng kiến bố mẹ cãi nhau, cũng k muốn con cái chứng kiến bố mẹ dằn vặt nhau vì bất cứ lý do gì. E chia tay hoàn toàn nhẹ nhàng, chỉ 1 thùng tôn quần áo, chiếc Laptop và tài khoản 2,0 tr đồng, k 1 lời cãi vã, đánh chửi.
Nếu có ý tốt và cụ thấy khả thi thì cụ tư vấn thêm, e cảm ơn nhiều ạ. Chứ cụ ngồi định giá e làm chi cho mất thời giờ :) . Cụ cứ chia sẻ cách xử lý, hoặc kinh nghiệm xử lý mà cụ có. Làm như thế nào lại là người trong cuộc cụ ạ. Chứ ở ngoài cũng chỉ bảo làm đi, làm đi, dứt khoát, mạnh mẽ lên, cụ thể lên.... Cũng như là đi xem bóng đá và hò reo thôi ạ.

E hiểu là các cụ rảnh nên mới vào cafe chém gió. Nhưng nếu quan tâm thì đọc kỹ, không thì mình lướt như đọc báo cho đỡ nhức thủ ạ.
Cảm ơn các cụ đã lưu tâm.