Vì sao Toy luôn là kẻ dẫn đầu

phucdiep

Xe tăng
http://autopro.com.vn/tu-van/toyota-corolla-la-xe-dang-tin-cay-nhat-trong-nam-2015-20151223141235576.chn

Đọc bài này có lẽ các cụ đã hiểu vì sao Toy đc phong thánh nhé, 5 xe dẫn đầu thì hết 4 xe của Toy. Các cụ anti Toy vào xem luôn nhé. M. Xmas các cụ.
Có phải toy ở việt nam toàn dành cho chạy dịch vụ không bác,e thấy mấy ô lái toy ngồi ghế lái trông cứ hèn hèn thế nào đấy.từ giầy dép đến quần áo .hay nhưng ông chủ thực sự mua toy toàn ngồi ghế sau còn mấy ông ngồi lái là mấy ông lái thuê

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xe sang khó nói. Cụ có ý đúng ở góc độ nhu cầu con người, từ nhận xét khung giá xe công. Tuy vậy trên bình diện chung Cam = Son = Acc = K5 = Mon... thì việc lựa chọn Cam phổ biến nhất không thể là lý do vì khung giá được. Tương tự là Altis trước đây (đời mới em chưa thấy bx). Kết quả đó là tổng hòa nhiều yếu tố không chỉ giữ giá. Em cho là vậy:D
Theo tâm lý chung (e cũng nghĩ vậy) thì mức độ sang chảnh : Hàn<Nhật<Đức do đó khi quyết định mua sắm (tiền chùa) sẽ theo thứ tự : Đức, Nhật, Hàn -> Mấy sếp chả nghĩ nhiều như người phải đổ mồ hôi sôi nước mắt để kiếm tiền mua xe đâu :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có phải toy ở việt nam toàn dành cho chạy dịch vụ không bác,e thấy mấy ô lái toy ngồi ghế lái trông cứ hèn hèn thế nào đấy.từ giầy dép đến quần áo .hay nhưng ông chủ thực sự mua toy toàn ngồi ghế sau còn mấy ông ngồi lái là mấy ông lái thuê
Vios, ỉn, phò (chạy dịch vụ được) thôi còn altis, camry thì chủ xe tự lái nhiều (trừ biển số xanh, đỏ).

Isu_zu

Xe container
Thực ra nếu dịch thẳng ra Reliability thành Tin cậy trong tiếng Việt thì sẽ gây nhiều hiểu lầm. Chính xác như các cụ gọi là xe lành thì đúng hơn, nghĩa là nó cứ đổ xăng vào là chạy, không sổ mũi nhức đầu, không õng ẹo đòi phải có phụ tùng xịn. Nhưng còn về sự Tin cậy trong trang bị an toàn, trong vận hành thì không tin cậy lắm đâu. Đi tốc độ cao chao liệng bồng bềnh thì là kém tin cậy trong vận hành. Túi khí không chịu bung, vẫn cãi chày cãi cối xong lẳng lặng thu hồi xe về mà ko thừa nhận, thì là kém tin cậy về An toàn.
http://news.otofun.net/Trong-nuoc-13/Toyota-Viet-Nam-trieu-hoi-3810-xe-Vios-de-khac-phuc-loi-tui-khi-8040.ofn
An toàn đây, thưa cụ:
http://www.24h.com.vn/o-to-xe-may/toyota-vuot-mat-honda-ve-so-luong-xe-an-toan-c77a757733.html
Nhà e đang sử dụng xe của 3 hãng, và chỉ có 1 chiếc Toyota, nên ko ghét mà cũng chả yêu :).
Còn xe tại VN, e ko bàn, vì chả có ai kiểm định cả :)).

lapin

Xe container
Theo tâm lý chung (e cũng nghĩ vậy) thì mức độ sang chảnh : Hàn<Nhật<Đức do đó khi quyết định mua sắm (tiền chùa) sẽ theo thứ tự : Đức, Nhật, Hàn -> Mấy sếp chả nghĩ nhiều như người phải đổ mồ hôi sôi nước mắt để kiếm tiền mua xe đâu :))
Ý là bao gồm cả sếp chỗ cụ?:))

lapin

Xe container
An toàn đây, thưa cụ:
http://www.24h.com.vn/o-to-xe-may/toyota-vuot-mat-honda-ve-so-luong-xe-an-toan-c77a757733.html
Nhà e đang sử dụng xe của 3 hãng, và chỉ có 1 chiếc Toyota, nên ko ghét mà cũng chả yêu :).
Em thấy nên bàn, vì có thế mới biết Toyota dẫn đầu về doanh số nhưng thua xa Honda ra sao? Chắc em không phải quote lại kiểm tra an toàn của CR-V và City lắp ráp trong nước cụ nhỉ?:))

Aon

Xe tăng
An toàn đây, thưa cụ:
Không có người kiểm định nhưng cụ cứ thấy người nhiều tiền hơn họ mua Camry nhập thì đủ biết là xe Toy VN so với Toy nhập thế nào, và Toy VN không làm hài lòng được chính khách hàng của họ cụ ạ :)) Còn không có ai kiểm định nhưng Toyota lẳng lặng thu hồi hàng ngàn xe bị lỗi túi khí trong khi vẫn cãi cố là khách đâm sai cách, chết tự chịu, hỏng xe thì bán sắt vụn, là cụ thì cụ có thấy chạnh lòng không :))

ubisapro

Xe trâu
Ko biết cụ nhiêu tuổi nhưng cách nói của cụ (rất nhiều còm kiểu này) thì chẳng mấy ai tôn trọng được đâu. Được cái mấy cụ anti khác ko phản đối, có khi còn quote lại. Chung lý tưởng có khác:D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ko biết cụ nhiêu tuổi nhưng cách nói của cụ (rất nhiều còm kiểu này) thì chẳng mấy ai tôn trọng được đâu. Được cái mấy cụ anti khác ko phản đối, có khi còn quote lại. Chung lý tưởng có khác:D
Bác mua 1 chiếc xe Toy rồi ai nói gì đụng chạm đến Toy lại nghĩ là đụng chạm đến mình - rõ khổ :))

ubisapro

Xe trâu
Bác mua 1 chiếc xe Toy rồi ai nói gì đụng chạm đến Toy lại nghĩ là đụng chạm đến mình - rõ khổ :))
Vâng, hôm trước em lỡ mồm nói xe Sò chật (lúc đó đang nói đến cả Phò và eve), có cụ còn nhảy dựng lên chật ntn, hàng ghế đó bla bla bla. Và quên mất 1 điều em đang so với 2 xe kia :))

Còn mua xe j cũng thế thôi, nhìn xe đánh giá con người em khinh :)) Thường kiểu nói đó:

1. Trẻ trâu nứt mắt ra đời, đi được con xe Hàn ốp nhiều rồi ba hoa, khệnh khạng, lên giọng. Thường kiểu người này được cho tiền mua 4b, chứ nếu tự bươn chải kiếm sống, gom góp mua xe thì ko bao h có cái kiểu nói đó.

2. Có tuổi, nhưng tuổi vẫn trâu :))

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Giữ giá chớ, nhưng cái đó vẫn phụ thôi, quan trọng là bền, đi rất an tâm, cho nên nếu có xèng em vẫn mua toy, hiện nay em vẫn đánh giá chất lượng xe hàn sao bằng xe nhật đc, sẽ đến 1 lúc em cưới 1 em xe hàn nhưng không phải bi giờ
Em thấy không giữ giá lắm đâu. Cam 2.4G 2010 giờ bán được có 800 triệu để mua được Cam 2.5q 2015 giờ cũng phải 1,6 tỷ tính ra cũng mất 50% rồi còn gì?

Chỉnh sửa cuối:

Focus0110

Xe hơi
Đơn giản là vì:
- thứ 1: thương hiệu nổi tiếng của Nhật
- thứ 2: xe nhật, cụ thể là toy rất bền bỉ( điều này đã được thời gian và thị trường kiểm chứng)
- thư 3:thiết kế của toy ko quá long lanh hoa mỹ như dòng xe khác và phù hợp với phần đông dân số vn
- thứ 4: tâm lý ngườ việt đã mua xe thì nghĩ ngay đến thương hiệu nhật
- thứ 5: xe nhật thì độ lành và ổn định
-...

doping113

Xe tải
lái xe toy như tôi cái mặt hèn hèn vì đi cắm đầu không dám liếc gái, chứ áo quần giày dép vợ trang bị cho cũng sang phết đấy,...hư thì vợ tịch thu..

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng, hôm trước em lỡ mồm nói xe Sò chật (lúc đó đang nói đến cả Phò và eve), có cụ còn nhảy dựng lên chật ntn, hàng ghế đó bla bla bla. Và quên mất 1 điều em đang so với 2 xe kia :))

Còn mua xe j cũng thế thôi, nhìn xe đánh giá con người em khinh :)) Thường kiểu nói đó:

1. Trẻ trâu nứt mắt ra đời, đi được con xe Hàn ốp nhiều rồi ba hoa, khệnh khạng, lên giọng. Thường kiểu người này được cho tiền mua 4b, chứ nếu tự bươn chải kiếm sống, gom góp mua xe thì ko bao h có cái kiểu nói đó.

E chả thấy ai đứng đắn mà mở mồm ra thì chê người khác trẻ trâu này nọ - có lẽ ngôn ngữ người cạn rồi ?

lovecop

Xe tải
Em thấy thế này: nếu chỉ quan tâm đến việc mua đi bán lại thì nói thật là nên chọn TOY. Nếu quan tâm tới tiện nghi, an toàn và chi phí bỏ ra ban đầu thì nên chọn xe khác (thiên về Hàn nhé, vì nhiều hãng như HONDA, NISSAN... xe cũng phân khúc cũng chả chênh bao nhiêu so với TOY đâu). Còn xe nhập và LD thì rõ quá rồi, chả ai dở hơi mà lấy xe LD trong khi có điều kiện làm con xe nhập cùng loại (bất kể hãng nào chứ không cứ là TOY).

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]

Ôi nghe giọng chó đị t lợn quá:))

cường seiko

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
OCT2-DN2 Đặng Xuân Bảng- Hoàng Mai- Hà Nội
Website
laptopphuocdat.com
cơ mà xe Toy cũng chất thật...

Manhlongtcit

Xe máy
Một thanh niên đi xe 2 bánh cho hay chăng?:))