Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trích lời 1 anh làm thuê kiếm tiền cho Vin với phát ngôn: sẽ đạt, có thể đạt á??
Đáng tin cậy đấy.
=))=))
cụ ấy nói cho sướng mồm , còn làm quái gì có thực tế chứng minh ! kệ cụ ấy mãnh liệt đi cụ , đang tự sướng cụ làm cụ ấy mất hứng quá

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Linh kiện thì xe lào chả có china cụ, e đi xe Mỹ (Ford) đọc list phụ tùng cũng khối đồ Made in China, nhưng được cái chạy ngon cụ ợ
Nhưng sao không bao giờ nghe thấy Vin nhắc tới mà dấu lẹm đi hả cụ? Phải chăng sợ cái mãnh liệt tinh thần ko hợp với có bất kể cái gì China? Ngay từ đầu em nói là phụ tùng Đức made in china đặt còn rẻ và nhanh hơn ở Đức mà ăn gạch mãi.
:))

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng sao không bao giờ nghe thấy Vin nhắc tới mà dấu lẹm đi hả cụ? Phải chăng sợ cái mãnh liệt tinh thần ko hợp với có bất kể cái gì China? Ngay từ đầu em nói là phụ tùng Đức made in china đặt còn rẻ và nhanh hơn ở Đức mà ăn gạch mãi.
Bởi hàng tàu , và nhiều thứ như , da nội thất , khung ghế , đệm mút , lò xo đai , màn hình trên xe, các nút bấm , các tổ hợp công tắc , ...........hàng nghìn thứ khác , linh kiện khác trên xe không có tên thì được tích hợp trong hai từ - HÀNG TÀU - nói nhanh cho vuông là những thứ này không có tên
Technalogie Germany and Madein China , mà nó là hàng tàu thứ thiệt rẻ tiền - ai biết nó là đâu , ai dám khẳng định điều này , và bởi vậy mới sinh ra cái China Ncap thế thì phải dấu chứ , ai dám cãi nào ? là em em còn dấu kín nữa , em còn bịt miệng báo chí kinh hơn ý chứ , và cụ nào lớ xớ .....em xử liền :)) chứ chả chơi đâu !

FUKU2

Xe hơi
Cụ trích lời 1 anh làm thuê kiếm tiền cho Vin với phát ngôn: sẽ đạt, có thể đạt á??
Đáng tin cậy đấy.
=))=))
Ối tưởng cụ chân thành nhìn nhận làm thuê cũng có danh giá như cách đây chưa lâu tự nhận.
Sao lại khinh người làm thuê vậy cụ?
Cụ còn vẽ ra viễn cảnh cả nước làm thuê cơ mà? Chắc cụ chưa quên?
Chỉ vì làm thuê mà mất hết tư cách như ý cụ coi khinh ông Võ Quang Huệ, thì còn ai chịu làm thuê nữa?
Cụ nhỉ?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ối tưởng cụ chân thành nhìn nhận làm thuê cũng có danh giá như cách đây chưa lâu tự nhận.
Sao lại khinh người làm thuê vậy cụ?
Cụ còn vẽ ra viễn cảnh cả nước làm thuê cơ mà? Chắc cụ chưa quên?
Chỉ vì làm thuê mà mất hết tư cách như ý cụ coi khinh ông Võ Quang Huệ, thì còn ai chịu làm thuê nữa?
Cụ nhỉ?
Không, chính các cụ coi khinh người làm thuê và muốn lên làm chủ đó chứ. Còn em không khinh ông Huệ, em chỉ không tin ông ấy thôi. Vì ông ấy ăn tiền và làm thuê cho Vin thì phải bưng bô cho Vin chứ cụ? Cái này là điều tất nhiên. Như cụ Keep Seeder cho Vinfast cũng thế. Làm sao cụ ấy dc nói thẳng, nói thật như mình mong muốn dc.
>:) >:)

mustang1967

Đi bộ
Việc thiết kế và thử nghiệm, lỗi và sửa lỗi cho những chiếc xe như Fadil và Lux chính là chất xám mà không sách vở trường lớp nào dạy được, chỉ có làm thật, vừa làm vừa sửa thì mới có được những kinh nghiệm để làm các sản phẩm sau. Thiết kế và bản quyền động cơ, khung gầm cũng là sở hữu, cái này là nền tảng để có thể dựa vào đó mà phát triển sản phẩm riêng của mình. Có làm thì mới học được. Ngồi chém ông nào cũng hay.
Đồng ý với bác. Mình thích bác V ở đấy. Phải làm mới biết được ,nền công nghiệp ô tô có hàng trăm năm rồi. Việt nam có mấy năm thôi. Mong mọi người ủng hộ hàng việt thật nhiều :D

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với bác. Mình thích bác V ở đấy. Phải làm mới biết được ,nền công nghiệp ô tô có hàng trăm năm rồi. Việt nam có mấy năm thôi. Mong mọi người ủng hộ hàng việt thật nhiều :D
Mấy năm mà theo các cụ chuyên gia trong đây là đã vượt trội Toy, 1 hãng to nhất nhì thế giới rồi cụ. Chắc 2 năm nữa là bá chủ, hoá rồng và thống trị thị trường xe hơi thế giới thôi.
=D> =D>

FUKU2

Xe hơi
Đã nói mà không tin. Các cụ HDHD và Sonya tung hứng cật lực, thế quái nào tay cụ này vung lên, mồm cụ kia lao vào đỡ.
Hài😀
Đã bảo là ngồi lê đôi mách, dựng chuyện bôi xấu người khác sớm muộn cũng lòi đuôi.

FUKU2

Xe hơi
Không, chính các cụ coi khinh người làm thuê và muốn lên làm chủ đó chứ. Còn em không khinh ông Huệ, em chỉ không tin ông ấy thôi. Vì ông ấy ăn tiền và làm thuê cho Vin thì phải bưng bô cho Vin chứ cụ? Cái này là điều tất nhiên. Như cụ Keep Seeder cho Vinfast cũng thế. Làm sao cụ ấy dc nói thẳng, nói thật như mình mong muốn dc.
Cụ không tin kệ cụ. Nhưng muốn thuyết phục người khác không tin, cụ đưa bằng chứng đi.
Thế là đủ. Nhỉ?

Keep

Xe điện
Lêu lêu lêu

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không tin kệ cụ. Nhưng muốn thuyết phục người khác không tin, cụ đưa bằng chứng đi.
Thế là đủ. Nhỉ?
Em cứ phải có nguồn, có báo chí hay văn bản. Lời từ mồm 1 ông làm thuê ăn tiền của Vinfast nói thì em chắc chắn không bao giờ tin. Vừa đánh trống, vừa thổi kèn thế này ai chơi lại dc?
:)) :))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ phải có nguồn, có báo chí hay văn bản. Lời từ mồm 1 ông làm thuê ăn tiền của Vinfast nói thì em chắc chắn không bao giờ tin. Vừa đánh trống, vừa thổi kèn thế này ai chơi lại dc?
:)) :))
Nếu về VN chơi cụ có kế hoạch ghé thăm và ăn hải sản tươi vịnh Nha phu của cụ Sonya không?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì chắc chắn rồi cụ.
:-bd
Cụ nhớ bảo cụ ấy chọn cho con nào tự cụ ấy nhân giống chăm nuôi nhé. Rồi bảo cụ ấy chế biến xào nấu cho , phục vụ từ a-z. Cụ này rất là tốt bụng, làm gì đều tự làm từ a-z.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhớ bảo cụ ấy chọn cho con nào tự cụ ấy nhân giống chăm nuôi nhé. Rồi bảo cụ ấy chế biến xào nấu cho , phục vụ từ a-z. Cụ này rất là tốt bụng, làm gì đều tự làm từ a-z.
Không, em quan trọng là giá cả và chất lượng thôi cụ. Còn cụ ấy có lấy hàng ở TQ em cũng chả quan tâm.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì chắc chắn rồi cụ.
:-bd
Cửa nhà em luôn luôn rộng mở chào đón cụ HDHD , cụ chỉ cần alo cho em trước 1 ngày em sẽ ra sân bay đón cụ !
Trước em cũng học ở Đức , ở Siegen Wittgenstein , em ghét vin ở chỗ vino nổ quá trời

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Không đến lượt cụ phải lo lắng ,tôi mờicụ HDHD cái gì !
Cụ nên tập trung vào chuyên môn đi - tỷ như Xe vin là hàng tàu loại dổm , rẻ tiền , Vino mù quáng mà quăng chài theo anh V ! thế đi

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
E biết gì về VF đâu mà chém? Cụ biết rõ thì cụ cứ chém tiếp đi em ý kiến gì đâu.
Xe VF thì e mới chỉ xem qua 1 lần của người cùng cơ quan. Nhà máy thì chưa được đi thăm , xem qua qua trên báo thôi. Về cơ bản nếu k biết thì e k nói, về mọi việc chứ k riêng gì về xe vf. Việc gì đã biết rõ em cũng ít khi nói. Em cố gắng tránh, tuyệt đối không bao giờ dựng chuyện, tránh nói xấu sau lưng.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
E biết gì về VF đâu mà chém? Cụ biết rõ thì cụ cứ chém tiếp đi em ý kiến gì đâu.
Xe VF thì e mới chỉ xem qua 1 lần của người cùng cơ quan. Nhà máy thì chưa được đi thăm , xem qua qua trên báo thôi. Về cơ bản nếu k biết thì e k nói, về mọi việc chứ k riêng gì về xe vf. Việc gì đã biết rõ em cũng ít khi nói. Em cố gắng tránh, tuyệt đối không bao giờ dựng chuyện, tránh nói xấu sau lưng.
Thế cụ lại giống em.
:-":-"

Trạng thái
Thớt đang đóng