Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trada_thuoclao

Xe buýt
Thế ví dụ Trường Hải mang dây chuyền dập vỏ của Kia từ HQ về dập ở VN. Thì k tính nội địa hóa ư? Vì dây chuyền ấy là của Kia, k phải của TH.
Mà cụ là người Việt hay người nước nào? Nếu cụ là người VN thì cụ cũng có lỗi trong vụ % nội địa hóa này đấy.
Sao hồi xưa ông bà, bố mẹ và cả cụ không đi làm ô tô, viết phần mềm để bây giờ VN không có cái ô tô hay cái phần mềm đk ô tô nào cả?
Cụ có hiểu thế nào là tư liệu sản xuất, công cụ sản xuất ko đấy? Cụ có tài liệu nào nó họ nhập nguyên dây chuyền Kia về làm ko? Hay họ chỉ nhập máy móc về và làm theo 1 thiết kế bất kì?
Ko làm đc thì cứ nhận là ko làm đc, rồi từ từ mà học hỏi chứ sao phải nhận vơ làm gì? Lừa nhau như cách anh 3 A zô lừa ah? Mà còn lâu mới đọ đc anh ấy, ít ra anh ấy còn bán rẻ cho dân nghèo.
Em chả có lỗi lầm gì hết, cụ chứng minh đi. Mà kể cả em có làm đc đi chăng nữa thì em cũng chả dây vào vin làm gì. Vẫn câu nói quen thuộc là ra đường thấy cư.t thì ko ngu gì mà giẫm vào hết. À đừng lôi ông bà bố mẹ vào tranh luận nhé, giống kiểu cãi nhau của mấy thằng trẻ ranh lắm.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có hiểu thế nào là tư liệu sản xuất, công cụ sản xuất ko đấy? Cụ có tài liệu nào nó họ nhập nguyên dây chuyền Kia về làm ko? Hay họ chỉ nhập máy móc về và làm theo 1 thiết kế bất kì?
Ko làm đc thì cứ nhận là ko làm đc, rồi từ từ mà học hỏi chứ sao phải nhận vơ làm gì? Lừa nhau như cách anh 3 A zô lừa ah? Mà còn lâu mới đọ đc anh ấy, ít ra anh ấy còn bán rẻ cho dân nghèo.
Em chả có lỗi lầm gì hết, cụ chứng minh đi. Mà kể cả em có làm đc đi chăng nữa thì em cũng chả dây vào vin làm gì. Vẫn câu nói quen thuộc là ra đường thấy cư.t thì ko ngu gì mà giẫm vào hết. À đừng lôi ông bà bố mẹ vào tranh luận nhé, giống kiểu cãi nhau của mấy thằng trẻ ranh lắm.
Thôi. Cụ không đủ trí tuệ để trả lời câu hỏi này.
Giờ tôi hỏi cụ câu khác. Trong các xe đang được Toy, TH, Thành Công bán ở VN thì "trí tuệ Việt" nằm ở phần nào?

FUKU2

Xe hơi
Đêm Giáng Sinh an lành nhé các cụ!
Với một số cụ thì dần dần tôi cũng hiểu là bó tay.
Cũng như trong 1 lớp học, thế nào cũng có cụ ở lại. Cho dù hoàn cảnh hoàn toàn bình thường.
Thôi chào các cụ tôi sang năm mới đây. Các cụ cứ ở lại với nỗi hờn Vinfast của các cụ nhé!

Trada_thuoclao

Xe buýt
Thôi. Cụ không đủ trí tuệ để trả lời câu hỏi này.
Giờ tôi hỏi cụ câu khác. Trong các xe đang được Toy, TH, Thành Công bán ở VN thì "trí tuệ Việt" nằm ở phần nào?
Ok cụ. Em cũng tự nhận là dốt, chỉ đủ khả năng hỏi những câu mà cụ ko thèm trả lời thế thôi. Cụ tìm đâu dẫn chứng mất cái bọn xe cỏ rác ấy chúng nó tự nhận là trí tuệ Việt xem nào? Em thì vẫn nghĩ bọn nó là xe Hàn, xe Nhật lắp ráp thôi chứ tuổi gì mà mãnh liệt.

Keep

Xe điện
Ok cụ. Em cũng tự nhận là dốt, chỉ đủ khả năng hỏi những câu mà cụ ko thèm trả lời thế thôi. Cụ tìm đâu dẫn chứng mất cái bọn xe cỏ rác ấy chúng nó tự nhận là trí tuệ Việt xem nào? Em thì vẫn nghĩ bọn nó là xe Hàn, xe Nhật lắp ráp thôi chứ tuổi gì mà mãnh liệt.
Lêu lêu lêu

Keep

Xe điện
Hồi xưa còn đi cấy, cày và cầm súng cụ ạ. Mà ôtô hay phần mềm làm gì? Bao nước có cần ôtô hay phần mềm ôtô vẫn giàu hơn VN đó thôi? Thái Lan Hay Mã lai, Sing là ví dụ gần cạnh thôi.
:-??
Lêu lêu lêu, chúng nó ko cần nhưng VN e cần, ông Đần ở Nhật ạ!

Lêu lêu lêu

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi 1 đằng trả lời 1 nẻo!

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
acc HDHD bị xì hơi rồi hay sao mà lập acc HDHD. để tiếp tục sự nghiệp anti vậy cụ :)) :)) =))
Không cụ, chúng ta tranh luận có văn hoá mà. Đâu có làm gì để bị xì lốp. Em làm cái clone để vào bưng bô cho dễ.
>:) >:)

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Không cụ, chúng ta tranh luận có văn hoá mà. Đâu có làm gì để bị xì lốp. Em làm cái clone để vào bưng bô cho dễ.
>:) >:)
À vậy là box VF từ nay lại có thêm một Vin nô rồi ;))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]

Các cụ bên VF nên nghiên cứu làm thêm dải đèn bên sườn xe như dải màu vàng này hoặc cao hơn. Hoặc có tấm phản quang. Giống như các xe tải dài hay có đèn sườn. Em thấy cái này rất hữu ích. Buổi tối đi qua giao lộ hoặc xe từ trong nhà lùi ra đường rất khó để nhìn thấy xe ở hướng vuông góc đi tới.

FUKCLU3

Xe tải
Đêm Giáng Sinh an lành nhé các cụ!
Với một số cụ thì dần dần tôi cũng hiểu là bó tay.
Cũng như trong 1 lớp học, thế nào cũng có cụ ở lại. Cho dù hoàn cảnh hoàn toàn bình thường.
Thôi chào các cụ tôi sang năm mới đây. Các cụ cứ ở lại với nỗi hờn Vinfast của các cụ nhé!
Vẫn là tôi đây các cụ.
Chắc các cụ quen dối lòng nên nghe sự thật trần trụi thì sốc thôi.
Thôi thì đất không chịu trời thời trời chịu đất vậy. Tôi sẽ bắt đầu ngọt nhạt với các cụ. Biết đâu mà lần nhỉ?
Thật hài vãi.

Trạng thái
Thớt đang đóng