[Funland] Việc làm khi nghỉ hưu non

VocaVola

Xe tải
cụ thử xin vào hội hỗ trợ phụ nữ của phường xem, thời gian cũng xông xênh mà lại có chút thù lao
Vâng. Cụ bỉ bôi em cũng đành chịu. Kể lại thời trẻ xông xáo nhiều cơ hội thì ko chịu giờ lại đi than vãn haha

.Xukthal

Xe container
Vâng. Có lẽ cụ đúng trọng tâm. Vấn đề giờ em phải có thời gian chủ động cho gia đình mới khó.
Việc 15-20tr em muốn có ngay nhưng thời gian nó ko cho phép lo cho mấy nhóc dậy ăn sáng đi học, đưa đón. Thuê giúp việc không đảm nhận dc như mình mà trừ chi phí đi rồi thì đi làm full time bận bịu ko hiệu quả bằng tự làm mà chủ động tg.
Cụ nói thế thì em nhìn ra ngoài nghề THỐNG KÊ - TÍNH XÁC SUẤT chả có nghề nào phù hợp với biểu đồ thời gian của cụ cả ;))

long.spc

Xe container
Quê em có ông chú same same tuổi ông già em là bộ đội chuyên nghiệp. Sau khi ra quân thì chuyển vào một nơi khá trung tâm xây nhà và sắm một bộ đồ nghề làm cắt tóc.
Nói chung công việc nhàn nhã, có thu nhập và ko tẻ nhạt vì hàng ngày tiếp xúc nhiều người. Cụ năng nổ thì thiếu gì món làm, công việc hoàn cảnh ntnao cụ hiểu rõ nhất

QMintech

Xe tăng
Trường hợp cụ chủ nhiểu đấy, vấn đề lên cao không được, ở lại thì chán...Đây là bài toán khá nan giải cho dù kinh tế có ổn định rồi

VocaVola

Xe tải
Nếu đây là tâm sự thật của bác thì em nghĩ là nên đi làm việc đó ván thời gian nhưng nó cho mình thu nhập chủ động ( thích thì làm,không thì nghỉ) và cho mình thêm kiến thức xã hội. Còn thì grap nó không còn phù hợp với độ tuổi của bác nữa.
Em nói vậy bác tự hiểu.
Vâng cụ. Đây chắc là hướng phù hợp cho thằng như em.
À nhân tiện chỗ nhà em cũng trung tâm, đi lại tiện có thể tiện kd online, offline nhỏ nhưng em lại chưa có kinh nghiệm gì về cái này cụ nào có mối gì hợp tác dc ko ạ? Em thích kd đồ câu mà chưa mở dc hehe.

butchikim

Xe ba gác
Vâng. Có lẽ cụ đúng trọng tâm. Vấn đề giờ em phải có thời gian chủ động cho gia đình mới khó.
Việc 15-20tr em muốn có ngay nhưng thời gian nó ko cho phép lo cho mấy nhóc dậy ăn sáng đi học, đưa đón. Thuê giúp việc không đảm nhận dc như mình mà trừ chi phí đi rồi thì đi làm full time bận bịu ko hiệu quả bằng tự làm mà chủ động tg.
Mọi thứ đều là đánh đổi. Mà mấy nhóc nhà cụ học lớp mấy rồi mà cụ vẫn phải lo dậy ăn sáng đi học với đưa đón? :-?? Cháu lo được cho 2 nhóc nhà cháu được đến hết lớp 5 thôi…không biết thế có vô trách nhiệm lắm không :-??

VocaVola

Xe tải
Mọi thứ đều là đánh đổi. Mà mấy nhóc nhà cụ học lớp mấy rồi mà cụ vẫn phải lo dậy ăn sáng đi học với đưa đón? :-?? Cháu lo được cho 2 nhóc nhà cháu được đến hết lớp 5 thôi…không biết thế có vô trách nhiệm lắm không :-??
Cảm ơn cụ hỏi thăm. 3 nhóc nhà cháu đều dưới lớp 5 mới cần thằng em chăm sóc chứ lớn lớn chủ động rồi thì em đã nhàn.

xebobabanh17201

Xe điện
Có tuổi rồi làm thuê áp lực lớn khó chịu được. Nhiều lúc em chỉ mong có công việc chủ động vài củ tháng mà đưa đón con thôi( Thực tế kinh tế ko vấn đề gì) mà nghỉ được thời gian lại chán :)

Taihoatu

Xe lăn
Chào các cụ!

Kể lể chút em vừa cầm bhxh, hai chục năm đóng bh giờ vứt trong tủ chờ sống dc đến lúc hưu thì nhận vài đồng tuổi già ăn sáng.

Công việc qua nhiều môi trường nhưng chả gắn bó dc lâu. Chả biết cv nó bỏ hay em bỏ nó mà ko gắn dc với nhau lâu dài.

Gần nhất là làm du lich. Cv tạm ổn vui vẻ mà dính dịch thế là lại dở dang.

Cũng mang tiếng học hành đâu đấy, khá năng nổ, English khá thành thạo mà giờ nằm nhà chăm con kể cũng chán.
Giờ hơn 40 đã coi như về hưu non, không còn phù hợp chiến đấu tiếp mà phải dành thời gian cho 3 nhóc nên cũng chưa chọn dc nghề gì chủ động thời gian các cụ ạ.
Vk thấy người khác chơi chứng nói hay nc chơi em bảo thẳng có tiền vứt cho ngừoi quen chuyên oánh may ra còn dc chứ giờ mày mò là rồi cũng đứt..
Kiếm cái xe chạy dv mà phải chỉ rảnh từ hơn 8h đến 4h chiều chỉ cũng chả hiệu quả.
Các cụ ai cùng hoàn cảnh ko nhỉ? Có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé!

Hay xách xe máy tg rảnh làm anh shipper nhỉ. Vất vả nhưng lại có thời gian cho gđ trong giai đoạn này.
Cảm ơn các cụ đã nghe em kể lể giải toả bế tắc chút hehe.
Vcvl
Mới hơn 40 mà thối chí nhanh quá

zaiwaz123

Xe điện

VocaVola

Xe tải
Mới hơn 40 mà thối chí nhanh quá
Dạ vâng. Tuổi này nhiều người mới bắt đầu vô tư.
Theo kinh nghiệm cụ thì đại khái có hướng nào phù hợp nguyện vọng của em được ko ạ?
Em hợp tác, hùn hạp kd kha khá rồi nhưng làm xa. Giờ 3 cái đuôi phải chăm sóc em đành phải bỏ hết cụ ạ.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ. Đây chắc là hướng phù hợp cho thằng như em.
À nhân tiện chỗ nhà em cũng trung tâm, đi lại tiện có thể tiện kd online, offline nhỏ nhưng em lại chưa có kinh nghiệm gì về cái này cụ nào có mối gì hợp tác dc ko ạ? Em thích kd đồ câu mà chưa mở dc hehe.
Em thì chuyên về xây dựng ( các hạng mục) hiện tại em cần người làm về hệ thống điện,nước,lọc tổng,điện nhẹ....làm chủ động. Và chủ yếu là khắc phục sự cố. Bác hứng thú thì em tạo điều kiện. Món này nếu hứng thú cũng đủ sống.

VocaVola

Xe tải
Em thì chuyên về xây dựng ( các hạng mục) hiện tại em cần người làm về hệ thống điện,nước,lọc tổng,điện nhẹ....làm chủ động. Và chủ yếu là khắc phục sự cố. Bác hứng thú thì em tạo điều kiện. Món này nếu hứng thú cũng đủ sống.
Rất cảm ơn cụ chia sẻ. Em lại không chuyên về kỹ thuật nên khó đáp ứng được cơ hội tạo đk của cụ. Em quản lý, sắp xếp cv thì ok.

Xeomchocon

Xe tăng
May quá....em cũng nghỉ rôi, đóng đc 30 năm...giờ nhận hưu non trước tuổi trừ nhiều lắm.... đủ ăn sáng.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cụ ở đâu? HN em nghĩ mở cái tiệm rửa ô tô, thuê thợ nó làm cho mình, rảnh mình qua rửa còn bận thì thợ nó làm :D

VocaVola

Xe tải
Rút 1 lần đươc cụ ơi.... đứa cháu mình nó đi làn có hơn 10 năm cũng vừa rút được bảo hiểm 1 lần đấy

Tính số tiền có thể được nhận 1 cục tại đây này: https://luatvietnam.vn/tinh-bao-hiem-xa-hoi-1-lan.html?fbclid=IwAR192NKmraaIGOFRa0vmsCwOilURFAxO-zGxzSSV13VUcN6K6Mt5G1jYdK0
Đóng hơn 20 năm thì theo luật hiện giờ không rút được mà chờ đến tuổi nghỉ hưu lĩnh lương hưu thôi cụ.

wanderersg

Xe tăng
E hơn 40 còn đang đi cày vỡ mặt.. mà cụ đã dc nghi hưu rồi sướng thật.thôi thì h tg rảnh hãy lam những gì mình thích đã.co chuyên môn gì thì túc tắc làm them kiém them it tiền .

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
E hơn 40 còn đang đi cày vỡ mặt.. mà cụ đã dc nghi hưu rồi sướng thật.thôi thì h tg rảnh hãy lam những gì mình thích đã.co chuyên môn gì thì túc tắc làm them kiém them it tiền .
Em cũng thế, cày bục mặt luôn vì nhu cầu của đám trẻ và của bản thân càng ngày càng lớn.

• Vodka
Reactions: HnA