[Funland] Vietduc complex và chung cư cơ yếu CP nên chọn bên nào ạ

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
bạn e bán căn góc 100m2 , đã hoàn thiện nội thất toàn bộ bằng gỗ An cường.Căn này ko view nghĩa trang ạ, cụ nào mua e kết nối.
Giá tầm 3.3 tỷ ạ

toiyeuvn2008

Xe hơi
Mình cũng vừa lấy 1 căn ở bên Ban Cơ yếu CP, ngoài việc dịch vụ hơi ít(gần như không có) ra thì chưa có vấn đề nào cả, sắp tới mấy sàn thương mại đi vào hoạt động thì chắc sẽ có mấy cái kiểu như siêu thị, cafe...

Vừa lột hết gạch nhà vệ sinh & thay phụ kiện, lắp sàn gỗ, giật thạch cao lên là đẹp long lanh. Chi phí sửa, hoàn thiện đẹp long lanh lại cũng hết tầm 60-70 củ

Cũng đã xem qua Việt Đức nhưng không chấp nhận đc việc phải lên tầng 1 bấm thang máy & thiết kế căn hộ quá xấu. Bù lại có bể bơi(không biết có phải sở hữu chung không) và bàn giao thiết bị vệ sinh xịn, ở bên trong thì cũng đỡ ồn hơn chút so với BCY.

Thay vì lấy căn 100m2 3PN bên Việt Đức, mình lấy căn 124m2 bên BCY, view hồ đẹp hơn, căn góc cực sáng mà giá còn thấp hơn, mình mua giá 27.5. À căn mình thì có view nghĩa trang ở Logia phòng ngủ master nhé :)) Với mình thì nó ko phải vấn đề nên mình mua
Căn nhà bác trục 06 - CT2 ạ.
Bác biết căn này (nguyên bản CDT) bây giờ giao dịch bao nhiêu ạ. Sale đang báo em giá 28

Mrbonbun

Xe đạp
Chất lượng xây dựng bên vietduc complex như thế nào các bác ơi. Có bác nào ở rồi cho em xin đánh giá với ạ. Em đang định mua bên VĐ hiện tại thì giá bao nhiêu các bác

TuanBanhBao

Xe tăng
Chất lượng xây dựng bên vietduc complex như thế nào các bác ơi. Có bác nào ở rồi cho em xin đánh giá với ạ. Em đang định mua bên VĐ hiện tại thì giá bao nhiêu các bác
Chất lượng ổn trong tầm giá. Gía rẻ hơn khu khác là do gần các cụ thôi, nếu ko ngại thì ok. Giờ cũng không còn nhiều căn nữa đâu, ở cũng đông rồi, đặc biệt là căn 2n. Bên C,D ở đông hơn bên A và B. Tầm rẻ nhất bây giờ là 2.6-2.7 tỏi cho căn 2n ( hơn 70m2)

haiauhanoi

Xe máy
cụ mua ở đó cũng được so với tài chính vừa, cụ đang xem toà nào bên đó ah

Được gửi từ Robert âu - Otofun

Mrbonbun

Xe đạp
Chất lượng ổn trong tầm giá. Gía rẻ hơn khu khác là do gần các cụ thôi, nếu ko ngại thì ok. Giờ cũng không còn nhiều căn nữa đâu, ở cũng đông rồi, đặc biệt là căn 2n. Bên C,D ở đông hơn bên A và B. Tầm rẻ nhất bây giờ là 2.6-2.7 tỏi cho căn 2n ( hơn 70m2)
Bên đó được cấp điện của điện lực chưa bác hay vẫn dùng điện CĐT ạ. Em thấy có phốt vụ đó ạ.

Mrbonbun

Xe đạp
Việt Đức Complex em thấy chào giá ok so với vị trí, nhưng lên xem thấy cư dân còn nhiều bức xúc, sổ thì chưa biết bao giờ ra nên không lựa chọn.
Thế bác chọn được khu nào chưa ạ.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Tình hình em côvy thế này thì giá nhà chung cư giảm cỡ 20-30% luôn đó cụ ạ
Chung cư nào trong nội thành giảm 20~30% cụ giới thiệu em với ạ em ôm ạ :))
Cụ cứ ngồi mà gõ phím trong khi em tìm cả năm nay chỉ thấy hàng ít với giá cao chứ chưa thấy ông nào giảm giá ạ.

HuongCrv

Xe điện
Chung cư nào trong nội thành giảm 20~30% cụ giới thiệu em với ạ em ôm ạ :))
Cụ cứ ngồi mà gõ phím trong khi em tìm cả năm nay chỉ thấy hàng ít với giá cao chứ chưa thấy ông nào giảm giá ạ.
Thời điểm này chính ra mua lại ở các dự án đã bàn giao khoảng 5 năm trở lại giá hợp lý hơn nhiều các dự án mua mới đấy cụ ạ! Nhìn tổng thể thì các dự án mới phía trong vành đai 3 chỉ tăng chứ không giảm vì hết quỹ đất để phát triển dự án, thuế sử dụng đất fai nộp cao hơn, nguồn cung bị hạn chế (chưa kể biến động về giá nguyên vật liệu ảnh hưởng đến chi phí xây lắp nữa).

vuanhanghi

Xe điện
Ở Việt Đức cái quan trọng nhất là chưa (và có thể rất lâu nữa) có sổ đỏ mà ko thấy cụ nào nêu :))

TuanBanhBao

Xe tăng
chuẩn đấy cụ. chứ tòa Việt Đức bàn giao từ hầm, sảnh, lên nhà, khá ngon. chỉ cần mua căn không view nghĩa trang là được.
chính vì lâu ra sổ nên giá nó mới rẻ thế.
Chính xác là chưa sổ nên giá rẻ, chứ vị trí cũng đc.

vuanhanghi

Xe điện
chuẩn đấy cụ. chứ tòa Việt Đức bàn giao từ hầm, sảnh, lên nhà, khá ngon. chỉ cần mua căn không view nghĩa trang là được.
chính vì lâu ra sổ nên giá nó mới rẻ thế.
Cái chưa sổ đối với những người ko có nhu cầu cầm cố nó cũng ko phải là cái cấp thiết cần ngay.
Quan trọng là thực tế cđt bàn giao nhà chậm nhưng ko chịu bồi thường theo HĐ và ép dân ký nhận BB bàn giao nhà không đúng thời gian.
Dân ko ký nhận bàn giao nhà dẫn đến nhiều vấn đề điện nước, thường trú, tạm trú, không thành lập đc BQT...nó cứ luẩn quẩn vậy.
Chỗ này hình như phần nhà ở đc nghiệm thu pccc rồi nhưng phần thương mại thì chưa, kết hợp với việc xây sai thiết kế và cđt đủ lãi nên có tư tưởng phắn, kệ cư dân nên nói chung mua cc ở đây cũng có nhiều bất cập, tất nhiên nếu giá hợp lý thì mua để ở cũng là cơ hội cho ai ko đủ tiền.

TuanBanhBao

Xe tăng
Quan trọng là thực tế cđt bàn giao nhà chậm nhưng ko chịu bồi thường theo HĐ và ép dân ký nhận BB bàn giao nhà không đúng thời gian.
Dân ko ký nhận bàn giao nhà dẫn đến nhiều vấn đề điện nước, thường trú, tạm trú, không thành lập đc BQT...nó cứ luẩn quẩn vậy.
Cái phần này thì xog rồi, còn mấy chục nhà đang dần đóng tiền nốt, vì thực tế ko bên nào thiệt cả. Vđề ở đây là cũng ko biết cụ thể vì sao chưa làm đc sổ?

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
ban cơ yếu là NOXH thì chất lượng kém lắm. giá bán ra có 16tr/m2 thì lsao chất lượng cho được

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
căn 103m2 vừa hỏi sale báo 2950. là hàng tồn từ cdt luôn :o

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Gía đó bán cho cbcnv thôi, chứ ngoài vẫn đang 3x nhé.
thì đấy, giá bán ra 16tr/m2 thì đơn giá xây dựng làm sao cao được. không bớt nọ cũng bớt kia. => chất lượng kém
chỗ này có vị trí ở ngay ngã 3 2 đường lớn, với shop tầng 1 thì có ý nghĩa chứ vs dân thì không để làm gì cả.