Vin hôm mê trô pô lít

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Haizz. Đúng là KH là thượng đế nhưng nếu ko đáp ứng dc nhu cầu KH yêu cầu thì cả 2 cùng tán, đỡ làm phiền KH và đỡ mất time cho cả 2. Tất nhiên vẫn có sale kiên trì,đó là cách làm của họ.
Cũng như cụ là sale Mer nhưng KH bảo chỉ thích Lexus thì sao.
Nếu vì 1 bạn sale tiếp thị mà kh không vừa lòng mà không mua căn hộ đó nữa thì cả 3 đều thiệt: CĐT không bán được cho mình, bạn sale không nhận được thù lao 1,5% và mình không mua được căn hộ dự án đó.
Nhưng nếu k vừa ý bạn đó thì chỉ cần gọi 1 bạn sale cũng của sàn đó để làm việc và nếu Ok chốt mua thì bạn sale ban đầu kia mới nhận được bài học đích thực.
Cuối cùng thì cả dự án LG này chỉ đủ chỗ cho 1.567 khách mà thôi

trantuan1101

Xe tăng
Cháu mà là người quản lý sàn, hay người phụ trach thương hiệu của dự án, cháu sẽ tuong đối lo lắng khi có một sale nào đó đôi co với khach.
Đơn giản ko chỉ cầm chắc mất khách ấy, mà còn rất có thể mất một se ri khách hàng tiềm năng nghe người đó nói.

Và ko chắc sẽ mất chỉ 1 dự án.

Ví dụ chiều nay, bạn cháu hỏi có nên mua Skylake ko. Cháu nhỏ nhẹ, cùng khu Hồ điều hòa ấy, có Mỹ Đình Pearl của SSG chủ khu Thảo Điền Pearl trong SG. Chắc chả kém đâu, mà "Riêng một goc hàng". Nói tên cái biết ngay, đỡ bị lẫn với một tỷ Vin..

Thế mới nói, tìm điểm sai của khach vô ich.

Chả được gì.
em tất nhiên ko đôi co với KH bao h cả,nhưng cụ có là KH của em đâu và cũng có ý định mua của Vin đâu. Em tự hỏi mình ko giỏi đến mức thuyết phục 1 ng mà ko thik Vin 1 tí nào như cụ đến mức lập 1 topic để nêu những điều Vin chưa làm tốt

trantuan1101

Xe tăng
Cụ ơi, nói phải củ cải cũng nghe. Chỉ cần sâu chân thành, thẳng thắn và map đc với lợi ích của khách hàng và luôn đứng về phía khách hàng thì đương nhiên sẽ thành công. Những người có tiền để mua những căn nhà giá đó đương nhiên họ thừa trình độ để đánh giá và có thừa thông tin để biết. Chỉ là có muốn hay ko do thiện chí của sâu thôi. Còn về nhu cầu, cũng phải xem chỗ ở hiện tại của họ. Vì có 10 tỷ để mua nhà theo tiến độ thì họ hiện cũng đang ở chỗ ko tầm thường, ko thể lấy mấy dịch vụ của vim ra để câu họ đc...
Thì tất nhiên,với KH tiềm năng thì phải nhiệt tình chăm soc.lợi cả đôi bên. Còn KH họ thừa hiểu mua nhà ở dự án nào có hợp lý hay ko,nhất là những KH có nhu cầu cao về sản phẩm.
Còn bán hàng bọn em cũng phải lọc,đánh giá xem KH có tiềm năng ko. Nếu mức độ quan tâm của KH chỉ bình thường thì có cả chục,cả trăm KH sao có thể chăm sóc ai cũng như ai dc. Trong quá trình đánh giá KH tiềm năng cũng có lúc nhầm lẫn hoặc KH muốn cắt hoa hồng... Nhưng vẫn hiệu quả hơn là ôm hết các KH có dc nhưng ko chăm sóc kĩ dc ai

cuongpv1801

Xe tải
Theo em, nếu khách hàng hiểu chưa đúng về 1 sản phẩm nào đó thì đầu tiên phải lắng nghe khách hàng nói. Sau đó cung cấp lại bằng chứng sống động cho khách hàng và giải thích cho khách hàng trên quan điểm chia sẻ để đi tới một điểm chung. Còn đôi co thì các cụ biết ai là người thiệt rồi đó...

trantuan1101

Xe tăng
Theo em, nếu khách hàng hiểu chưa đúng về 1 sản phẩm nào đó thì đầu tiên phải lắng nghe khách hàng nói. Sau đó cung cấp lại bằng chứng sống động cho khách hành và giải thích cho khách hàng trên quan điểm chia sẻ để đi tới một điểm chung. Còn đôi co thì các cụ biết ai là người thiệt rồi đó...
Giải thích cho KH hiểu là đương nhiên cụ à,nhưng nếu KH chỉ chăm chăm nhìn vào nhược điểm của dự án đó/CĐT đó mà ko để ý đến ưu điểm thì nhiều lúc cũng khó. cụ xem hết những bài của cụ kia trong topic này thì cũng hiểu bất cứ giải thick nào cũng ko ăn thua. Cụ ấy muốn 1 nơi đẳng cấp,gần hồ gươm,phải ít căn, ko bị tắc đường...

cuongpv1801

Xe tải
Giải thích cho KH hiểu là đương nhiên cụ à,nhưng nếu KH chỉ chăm chăm nhìn vào nhược điểm của dự án đó/CĐT đó mà ko để ý đến ưu điểm thì nhiều lúc cũng khó. cụ xem hết những bài của cụ kia trong topic này thì cũng hiểu bất cứ giải thick nào cũng ko ăn thua. Cụ ấy muốn 1 nơi đẳng cấp,gần hồ gươm,phải ít căn, ko bị tắc đường...
:)) Vậy cụ giới thiệu sang khu The Manor đi ví dụ. Khách hàng vip thì có khu vip, tầng thấp thang máy nhiều lại là khu có bọn nước ngoài sống nhiều ... cho thuê hay kinh doanh đều ổn... em cũng thấy nhiều người bán. Đâu nhất thiết phải bán Vim khi khách hàng chưa thích ... :) mà khi đó khách hàng thấy lợi ích rồi họ lại quay lại kêu bác giới thiệu Vim

cadan

Xe container
em tất nhiên ko đôi co với KH bao h cả,nhưng cụ có là KH của em đâu và cũng có ý định mua của Vin đâu. Em tự hỏi mình ko giỏi đến mức thuyết phục 1 ng mà ko thik Vin 1 tí nào như cụ đến mức lập 1 topic để nêu những điều Vin chưa làm tốt
Nếu cụ đã chịu khó đọc thì sẽ thấy, ban đầu chủ thớt này là một người tìm hiểu nghiêm túc về dự án. Ko ai bỏ công tìm hiều nghiêm túc mà lại ko có ý định mua cả. Chả ai rảnh rang để lập topic nêu nêu những điều người khác chưa làm tốt. Sao không nghĩ về những nguyên nhân khiến khách hàng tiềm năng càng tìm hiểu, càng thấy những điểm không ổn. Về hợp đồng, về mật độ dự án, và dần dần về những gì mà chủ ĐT làm ảnh hưởng tới quy hoạch Hà Nội và SG.

Và tất nhiên về cung cách của các vị sâu bán mặt hàng này nữa...Có lẽ các cụ sâu cũng không nhận ra, càng chỉ trích cái "thích" hay cái "định kiến" của con người, chỉ làm định kiến đó vững chắc thêm.

Ví dụ không ai đi chỉ trích người khen Lếch xù, từ đó lùa người ta mua Mẹc cả. Mà phải thế này: đúng bac ạ, thị trường VN thì Lêch là số 1. Vừa giữ giá, vừa bỗ bã, vừa hợp khí hậu.v.v. Cái Mẹc nó không giống thế. Nó kén khách hơn, thay đồ khó hơn, đi cũng tốn xăng vì vỏ nó dày hơn. Thực ra nó hợp với châu Âu hơn, ở đó tiêu chuẩn an toàn nó cao, khung gầm dày bịch, bắt nào là không được lật, không được bẹp khi đâm đụng. Đường nó toàn Auto-ban 200km/h, về đây ít có cơ hội thử nghiệm. Cùng lắm anh em mình đi lên cao tốc thử tí, xem bác có thấy phanh chết dí lúc tốc độ 150km/h mà thân xe vẫn im phăng phắc không?

P.S: À, cái bài giới thiệu về chủ Thảo Điền Pearl xây dự án gần Skylake nó ở đây các cụ ạ, em ngại đi xa, chứ ko cũng lên nghía một tí http://batdongsan.com.vn/tin-thi-truong/4-du-an-chung-cu-cao-cap-nam-canh-ho-dieu-hoa-tai-khu-tay-ha-noi-ar84181

Chủ Thảo Điền Pearl cũng là chủ WellSpring School, không biết họ mà mời chào khách mua nhà Mỹ ĐÌnh Pearl tặng thẻ học theo chiêu bán Tham xi ti khi xưa thì có ổn ko nhỉ ^_^

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1101

Xe tăng
:)) Vậy cụ giới thiệu sang khu The Manor đi ví dụ. Khách hàng vip thì có khu vip, tầng thấp thang máy nhiều lại là khu có bọn nước ngoài sống nhiều ... cho thuê hay kinh doanh đều ổn... em cũng thấy nhiều người bán. Đâu nhất thiết phải bán Vim khi khách hàng chưa thích ... :) mà khi đó khách hàng thấy lợi ích rồi họ lại quay lại kêu bác giới thiệu Vim
Với cụ ấy thì phải sống mặt phố gần hồ gươm,sáng thể dục quanh hồ mới là đẳng cấp nên the manor jj đó cũng ko ăn thua đâu.em còn nhớ có lần cụ ấy còn chê dân tỉnh lẻ với giọng ngọng và lối sống làm mất cái gọi là Hà Nội,rồi là siêu thị phải vào Lotte, đi viện phải vào Việt Pháp...nói chung là phải hàng ngoại mới đẳng cấp.
Và em vẫn thắc mắc: tham gia thường xuyên ở diễn đàn này là sale như em,KH đã mua hoặc quan tâm tới dự ánhoặc tham gia comment vui vài dòng chứ ng ko thik,ko mua lại tốn thời gian nhiều nhất mới lạ.
Hay là có lẽ nào,cụ ấy chơi bài Vô gian đạo- giả làm phía đối nghịch để sale và KH bàn luận nhỉ.

trantuan1101

Xe tăng
Nếu cụ đã chịu khó đọc thì sẽ thấy, ban đầu chủ thớt này là một người tìm hiểu nghiêm túc về dự án. Ko ai bỏ công tìm hiều nghiêm túc mà lại ko có ý định mua cả. Chả ai rảnh rang để lập topic nêu nêu những điều người khác chưa làm tốt. Sao không nghĩ về những nguyên nhân khiến khách hàng tiềm năng càng tìm hiểu, càng thấy những điểm không ổn. Về hợp đồng, về mật độ dự án, và dần dần về những gì mà chủ ĐT làm ảnh hưởng tới quy hoạch Hà Nội và SG.

Và tất nhiên về cung cách của các vị sâu bán mặt hàng này nữa...Có lẽ các cụ sâu cũng không nhận ra, càng chỉ trích cái "thích" hay cái "định kiến" của con người, chỉ làm định kiến đó vững chắc thêm.

Ví dụ không ai đi chỉ trích người khen Lếch xù, từ đó lùa người ta mua Mẹc cả. Mà phải thế này: đúng bac ạ, thị trường VN thì Lêch là số 1. Vừa giữ giá, vừa bỗ bã, vừa hợp khí hậu.v.v. Cái Mẹc nó không giống thế. Nó kén khách hơn, thay đồ khó hơn, đi cũng tốn xăng vì vỏ nó dày hơn. Thực ra nó hợp với châu Âu hơn, ở đó tiêu chuẩn an toàn nó cao, khung gầm dày bịch, bắt nào là không được lật, không được bẹp khi đâm đụng. Đường nó toàn Auto-ban 200km/h, về đây ít có cơ hội thử nghiệm. Cùng lắm anh em mình đi lên cao tốc thử tí, xem bác có thấy phanh chết dí lúc tốc độ 150km/h mà thân xe vẫn im phăng phắc không?

P.S: À, cái bài giới thiệu về chủ Thảo Điền Pearl xây dự án gần Skylake nó ở đây các cụ ạ, em ngại đi xa, chứ ko cũng lên nghía một tí http://batdongsan.com.vn/tin-thi-truong/4-du-an-chung-cu-cao-cap-nam-canh-ho-dieu-hoa-tai-khu-tay-ha-noi-ar84181

Chủ Thảo Điền Pearl cũng là chủ WellSpring School, không biết họ mà mời chào khách mua nhà Mỹ ĐÌnh Pearl tặng thẻ học theo chiêu bán Tham xi ti khi xưa thì có ổn ko nhỉ ^_^
Nếu KH khăng khăng thick kiểu dáng mer,thick tăng tốc nhanh,thik giá rẻ hơn,thick nhiều tiện ích hơn.

cadan

Xe container
Khu Manor ở thích chứ. Khoảng không rộng rãi, đường sá quang quẻ, phố /vỉa hè như ở ...bển. Em đã lên tìm hiểu rồi, xem cả cái gì liền kề Star đằng sau Manor giao nhà năm ngoái ấy. Nếu ở cùng tầm đô thị đó thì Mano thích hơn, thương mai dịch vụ, giải trí chả thiếu gì. Trường thì Mari Curi đương nhiên chả kém gì Vin sờ kun cả, bề dày LS là đằng khác.

Tất nhiên cụ sâu nói cũng đúng, cháu lười đi xa, thich quanh cái khu mà sau này sẽ gọi là "CBD" như mấy cái đại đô thị (thứ mà Hanoi SG sau này sẽ trở thành).

Chỉnh sửa cuối:

cuongpv1801

Xe tải
Haha, em nghĩ có lẽ hai cụ chưa hiểu nhau, chưa có điểm chung. Tuy nhiên diễn đàn là nơi chia sẻ và trao đổi thông tin không phải nơi chỉ trích lẫn nhau. Mong hai cụ hạ hỏa ... và có nhiều chia sẻ thực tế về điểm đc cũng như chưa đc để cđt làm tốt hơn và khách hàng có đc thông tin tốt nhất chân thực nhất về dự án để có quyết định đầu tư đem lại lợi ích cho nhiều phía.

trantuan1101

Xe tăng
Haha, em nghĩ có lẽ hai cụ chưa hiểu nhau, chưa có điểm chung. Tuy nhiên diễn đàn là nơi chia sẻ và trao đổi thông tin không phải nơi chỉ trích lẫn nhau. Mong hai cụ hạ hỏa ... và có nhiều chia sẻ thực tế về điểm đc cũng như chưa đc để cđt làm tốt hơn và khách hàng có đc thông tin tốt nhất chân thực nhất về dự án để có quyết định đầu tư đem lại lợi ích cho nhiều phía.
Em thì khẳng định dự án nào,sản phẩm nào cũng đều có ưu nhược điểm và hướng đến đối tượng KH khác nhau hết. Quan trọng là nhu cầu KH như thế nào mà thôi

cadan

Xe container
Thank cụ. Hôm nọ em đi ăn ở Lotte, chụp từ tầng 36, hơi xa, giờ nhìn ảnh cụ mới thấy xây sát sạt thật. Mới đế của 3 tòa đã thấy ngót nửa miếng đất, khoảng trống biến đâu hết. Còn 2 tòa VP và 1 trường học nữa...

Cháu rút, giờ vẫn thấy ko có gì là nuối tiếc dự án này.

Em tặng các cụ mấy tấm ảnh chụp công trường metropolis. Em thấy đông công nhân làm lắm

cuongpv1801

Xe tải
Em tặng các cụ mấy tấm ảnh chụp công trường metropolis. Em thấy đông công nhân làm lắm

Cụ đứng trên cầu vượt chụp à! Dự án nào của vim giai đoạn xây thô này có delta và cotec đều đong vui mà. Đảm bảo 1 tuần lên 1 tầng. Khâu hoàn thiện nội thất cụ biết nhà thầu nào làm và vật liệu chính xác nhà cung cấp nào không?!

trinhtu255

Xe tải
Thank cụ. Hôm nọ em đi ăn ở Lotte, chụp từ tầng 36, hơi xa, giờ nhìn ảnh cụ mới thấy xây sát sạt thật. Mới đế của 3 tòa đã thấy ngót nửa miếng đất, khoảng trống biến đâu hết. Còn 2 tòa VP và 1 trường học nữa...

Cháu rút, giờ vẫn thấy ko có gì là nuối tiếc dự án này.
Hết đất rồi cụ ạ. Nguyễn chí thanh lại thêm tắc đường :(

cuongpv1801

Xe tải
Hết đất rồi cụ ạ. Nguyễn chí thanh lại thêm tắc đường :(
Cụ ơi, qui hoạch thành phố có rồi. Chỉ trừ ngoại lệ có vài dự án. A V giỏi thật. Nên cụ yên tâm ... còn tắc dài khi cư dân ở đủ... trước đây em ở nct đường to rộng thoáng. Từ ngày có Vim, con đường tự nhiên bé đi, chiều nào ô tô cũng sếp dãy dài để đi qua và rẽ vào ..vim. Nếu cđt có nhiều không gian hơn ở tầng 1 cho giao thông tĩnh và định tuyến luồng xe cộ vào ra tránh sung đột như hiện tại thì đường sá ko bị tắc và nghẽn như hiện tại. Mọi vấn đề... xã hội phải chịu thôi.. buồn

Chỉnh sửa cuối:

trinhtu255

Xe tải
Em chụp từ lotte tầng 12 cụ ạ.
Nếu cụ thích chụp từ tầng cao hơn thì mai em lại chụp cho cụ.
Em up thêm ảnh chụp từ ngày 20/01/2017 cho các cụ tự so sánh nhé
Cụ đứng trên cầu vượt chụp à! Dự án nào của vim giai đoạn xây thô này có delta và cotec đều đong vui mà. Đảm bảo 1 tuần lên 1 tầng. Khâu hoàn thiện nội thất cụ biết nhà thầu nào làm và vật liệu chính xác nhà cung cấp nào không?!

cadan

Xe container
Tiếng thở dài của cụ gop một nguyên nhân cho hiện tượng nhiều người ko muốn mua nhà của chủ ĐT làm tắc đường Hanoi đấy.

Cụ ơi, qui hoạch thành phố có rồi. Chỉ trừ ngoại lệ có vài dự án. A V giỏi thật. Nên cụ yên tâm ... còn tắc dài khi cư dân ở đủ... trước đây em ở nct đường to rộng thoáng. Từ ngày có Vim, con đường tự nhiên bé đi, chiều nào ô tô cũng sếp dãy dài để đi qua và rẽ vào ..vim. Buồn