[Funland] Vin Smart City thế nào

hoang26

Xe tăng
Thiết kế của mấy căn Studio ở Vinsmart City thua xa thiết kế của mấy căn nhà ở xã hội cùng diện tích bên Long Biên.
Cũng 33m2 mà bên Long Biên họ thiết kế vuông vức, có đủ phòng khách, phòng ngủ, vệ sinh, khu bếp, ban công và ranh giới tách biệt nhau 1 cách hợp lý, giá rẻ hơn 1/2.
Trong khi mấy căn Studio ở Vinsmart City thiết kế rõ chán, dài ngoằng như cái nhà ống, nhìn thông thống từ đầu phòng đến cuối phòng, giá thuê thì đắt lòi, toàn trên dưới 6tr.

Chỉnh sửa cuối:

Maner Bolsol

Xe tăng
Thiết nghĩ cũng cần có trào lưu tẩy chay hàng Vin để cho nó về với thực tại, bớt ngáo, bớt lùa, tự coi mình là chân lý. Tôi chưa thấy hàng nào của Vin vì người dân cả mà sao lắm fan cuồng thế, hay chỉ cuồng vì chung lợi ích từ hiện thực ngáo, thổi giá. Qua trải nghiệm điện thoại, ô tô của Vin thì phải nói là không có cơ sở để tung hô cái chữ Vin lên một tầm cao mới. Cứ thử moi ra xem có ối thứ hay ho của Vin đấy😆😆😆

caisua

Xe lăn
Sau này nó là trung tâm khu phía Tây, đông vu nhộn nhịp thì có dám bảo nó ngáo giá nữa ko?
Ngáo mà nó vẫn bán dc hàng.
thử nhớ lại khu Times cách đây 12 năm nó đã bán giá 38-40tr/m2 rồi. Nhìn xa vs rộng hơn rồi hãy nói ai ngáo.
Cụ so sánh hệt như fadil với lux SA đồng hạng vậy. Trong và ngoài VĐ3 là cả 1 vấn đề, hơn nữa 1 cái tính riêng tiền xây đắt gần gấp đôi cái kia cụ ngáo nhé

DrKen

Xe máy
vim Smc em thấy nên mua gần khu hồ trung tâm cv.

phong293

Xe máy
e cung k muôn đôi co. nhưng các cụ thử ví dụ như thế này. vào 1 ngày trời đông các cụ đi về . phi xe ra nhà nổi cách nhà 3 4km xong 1 la phi xe máy từ đó về nhà hoặc đợi 15-20p để đợi xe bus mà cái rét n thốc vào mặt vào ng thì n ntn r đó. và ngc lại trời lạnh các cụ sáng đã dậy muộn nếu đứng đợi xe bus cũng 20p cả lấy xe r đi la mất 30p- 1 tiếng. còn k thì chịu rét phi xe máy ra thi mất 20p :))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
e cung k muôn đôi co. nhưng các cụ thử ví dụ như thế này. vào 1 ngày trời đông các cụ đi về . phi xe ra nhà nổi cách nhà 3 4km xong 1 la phi xe máy từ đó về nhà hoặc đợi 15-20p để đợi xe bus mà cái rét n thốc vào mặt vào ng thì n ntn r đó. và ngc lại trời lạnh các cụ sáng đã dậy muộn nếu đứng đợi xe bus cũng 20p cả lấy xe r đi la mất 30p- 1 tiếng. còn k thì chịu rét phi xe máy ra thi mất 20p :))
Ở cc ko để dc xe thì ở làm éo j. Suóng nhất là phi xe xuống hầm ấn thang là lên nhà. À mà cụ kể thiếu hôm nào trời mưa hay nhiều đồ đạc nữa thì vãi.

Vietex

Xe điện
Ở cc ko để dc xe thì ở làm éo j. Suóng nhất là phi xe xuống hầm ấn thang là lên nhà. À mà cụ kể thiếu hôm nào trời mưa hay nhiều đồ đạc nữa thì vãi.
Còn thiếu đông người chờ quá nữa cụ. Xe còn 7 chỗ mà 10 người muốn lên thì ai nhường ai. Hay lúc đó oẳn tù tì.

2congai

Xe tải
Các Fan cuồng của anh V sẽ ní nuận là ko được để xe ô tô ở hầm là rất an toàn, ko lo cháy nổ cụ nhá =))=))=))

Vietex

Xe điện
Các Fan cuồng của anh V sẽ ní nuận là ko được để xe ô tô ở hầm là rất an toàn, ko lo cháy nổ cụ nhá =))=))=))
Vâng, còn xe máy có cháy thì cháy bé hơn ô tô do bình xăng nhỏ hơn cụ nhỉ.

KeanuR

Xe tăng
hình như cụ chưa qua smart
Smart 1 hầm và để full ô tô xe máy chứ k phải ko có hầm
Nchung e k ở smart cũng chả bênh ai, nhưng hệ thống pccc của nhà cc mới giờ tỷ lệ an toàn rất cao, k có chuyện như cc Carina đâu.
ở cc tầm smart giờ chỉ lo nhất là cháy xe điện thôi vì chưa có cách dập dc, chứ xe xăng phương án pccc rất tốt rồi

2congai

Xe tải
hình như cụ chưa qua smart
Smart 1 hầm và để full ô tô xe máy chứ k phải ko có hầm
Nchung e k ở smart cũng chả bênh ai, nhưng hệ thống pccc của nhà cc mới giờ tỷ lệ an toàn rất cao, k có chuyện như cc Carina đâu.
ở cc tầm smart giờ chỉ lo nhất là cháy xe điện thôi vì chưa có cách dập dc, chứ xe xăng phương án pccc rất tốt rồi
À ko phải em tự sáng tác ra đâu cụ, đấy là em đọc trên mấy gr fb có mấy fan cuồng bảo thế thì em bê qua đây góp vui thôi :)):)):))
Vâng, còn xe máy có cháy thì cháy bé hơn ô tô do bình xăng nhỏ hơn cụ nhỉ.
Em chửa thấy vụ cháy ô tô nào ở hầm cả, toàn xe thấy do xe máy or xe điện :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

KeanuR

Xe tăng
À ko phải em tự sáng tác ra đâu cụ, đấy là em đọc trên mấy gr fb có mấy fan cuồng bảo thế thì em bê qua đây góp vui thôi :)):)):))

Em chửa thấy vụ cháy ô tô nào ở hầm cả, toàn xe thấy do xe máy or xe điện :D:D:D
Haha cty e có 2 bạn nhà ở smart mà, nchung ko bon chen chỗ đỗ xe thì ở rất ổn
Bno chỉ kêu đi làm xa, giao thông vất với ít tiền nên nhà diện tích nhỏ + căn đông nên hơi bí, thang máy cao điểm cũng đông còn lại hơn đi thuê trọ ngàn lần

thongnv

Xe điện
Em ở Smart City 2 năm, phải quay lại nội thành gấp vì thấy bất tiện nhiều thứ
- Xa trung tâm quá, đi làm đi học cho vợ con đều không tiện (lí do chính khiến em chuyển)
- Dịch vụ không phải là thiếu, nhưng đắt hơn kha khá ( bát phở rẻ nhất 40k, cắt tóc bét cũng 60k, mua đồ ở mart đắt hơn ít nhất 10-20% luôn)
- Chỗ để xe ô tô quá bất cập, em ở phân khu S2, không để xe được ở hầm thì phải ra nhà nổi P1 khá xa, mất thời gian lắm.
- mật độ giờ đông, thời điểm em về 1 mình em 4 cái thang máy, giờ thì hầu như lúc nào cũng phải đợi.
chúc mừng cụ quay lại với thủ đô :)

hoang26

Xe tăng
Haha cty e có 2 bạn nhà ở smart mà, nchung ko bon chen chỗ đỗ xe thì ở rất ổn
Bno chỉ kêu đi làm xa, giao thông vất với ít tiền nên nhà diện tích nhỏ + căn đông nên hơi bí, thang máy cao điểm cũng đông còn lại hơn đi thuê trọ ngàn lần
Cụ tư vấn cho bạn cụ bán nhà ở Smart City đi, có thể lấy tiền đó mà mua ở Green Bay, giá GreenBay chỉ cao hơn tí nhưng đăng cấp khác hẳn Smart City ở mọi thứ.

phong293

Xe máy
green bay bây giờ căn 2 ngủ vào giá bao nhiêu cụ biết k :( e thì quay ra icid ở rồi. 3 tầng hầm . đường thông hè thoáng lắm

Bố Pun Chun

Xe máy
Em ủn cái topic này để hóng ý kiến nhiều luồng của các cụ :D

bjboyn00b

Xe điện
Mợ khen vừa vừa thôi, khen quá thành lố. Khu vui chơi trẻ em bé không thể bé hơn. Thế ở Vin smartcity có chỗ cho các ông bà đánh bóng chuyền không? Có mỗi cái công viên trung tâm mà mợ bảo các kiểu công viên chủ đề. Mang tiếng là công viên trung tâm mà nó cũng không nằm ở trung tâm, lại nằm sát mép khu đất. Vườn nhật xa lắc xa lơ, ai đi bộ qua 2 cầu vượt mới tới thì chắc dũng cảm lắm. Trong khu Smartcity có biển nước ngọt hả mợ? Mà tiện ích có miễn phí đâu. Tiện ích mất phí thì đi đâu chả có.
Mật độ bố trí nhà phải nói là khủng khiếp, nhà còn ăn cả vào hành lang. Cùng số tầng thì thang máy của HH chứa gấp đôi số người. Cháu tin là bất cứ dịch vụ gì thì ở trong khu Linh Đàm đều có hết.

Vinsmart không có sân đánh à cụ? thế thua xa oceanpark, sân tennis, bóng rổ, cầu lông, sân bóng đá khắp nơi , mà không phải sân gạch , mà sân họ làm riêng. miễn phí hết.

Vietex

Xe điện
Smart City cũng như Ocean Park mà cụ, ai bảo không có.
Cụ trên lấy ảnh đường dạo dân tự kẻ làm sân rồi chơi xong bảo cũng có tiện ích thì em cũng chịu
Cả khu Vin smartcity đc bao nhiêu sân bóng chuyền hả cụ? Tổng đc 2 cái cho 20 tòa hả?

Khu em ở rẻ tiền, chỉ có sân gạch thế thôi, k phải chơi trên đường đi dạo như cụ nghĩ đâu. Mọi người gọi là vườn hoa cụ ạ. Vườn hoa giữa đó có 4 sân bóng chuyền, 2 sân các cháu đá bóng, vẫn còn sân giữa cho các cháu nhỏ chơi.

Tuan129

Xe tải
green bay bây giờ căn 2 ngủ vào giá bao nhiêu cụ biết k :( e thì quay ra icid ở rồi. 3 tầng hầm . đường thông hè thoáng lắm
55-60tr/m2 tầm đó, nhưng nhiều khi cũng vợt được căn 50, căn 2 ngủ ít nhất giờ cũng 2,4-2,5tỷ căn 50 năm.