[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Thanh toán lần 4 vào TTĐC 5% là cái gì đấy cụ Mạnh nhỉ, nay Vin nhắc em thanh toán lần cuối rồi
5% đó là khoản tiền đáng ra khi nhận sổ hồng mới phải đóng, nhưng CĐT thu trước thông qua hình thức là Thỏa thuận đặt cọc (cụ ký kèm HĐMB), và trả lãi 12%/năm cho khoản đó đấy cụ.

Sống Gọn

Xe hơi
Thật ra ở times city các căn giá 30-31 thì diện tích to, tổng giá cũng tầm 4 tỷ nên người thu nhập thấp mà thích ở nhà của V lại khó mua
Mua nhà 35m giá độ 1 tỷ để có mác nhà nghèo mà vẫn ở nhà của vin dù nó ở ngoại thành thì em còn hiểu nổi
Chứ bỏ 3-4 tỷ mua nhà mạn đấy được 60-70m thì em cũng chịu không hiểu nổi
Times city e thấy rao 2.5ty căn 2 ngủ khá nhiều mà cụ fun

Bảng giá tòa R1.01 - Tòa đầu tiên của phân khúc Ruby mở bán.

santa-morning

Xe buýt
Không nhiều đâu, tầm 65-70m thì 3 tỷ, là tầm 40tr/m bên park
Còn bên times những căn to giá 31-35tr/m
Xét về đơn giá thì đại mỗ đắt gấp rưỡi hai bà trưng
Lý do đại mỗ đắt gấp rưỡi là vì diện tích đất phân bổ vào m2 căn hộ cao hơn nhiều; giá đất chuyển đổi mục đích sd nhà nước thu ngày càng cao nên phải đẩy giá nhà lên

Fanlivbay

Xe buýt
Từ câu hỏi của cụ Astondechtin tự nhiên em lại đặt ra mây vấn đề thế này, các cụ cao thủ vào phân tích xem sao?:
1. Nếu các tòa bán thứ cấp không có thẻ cư dân vin, thì thật sự hệ thống tiện ích của cư dân 9 tòa bán thứ cấp này sẽ là gì? Trong khi công viên trung tâm là phần đất công cộng thành phố (hồ điều hòa).
2. Nếu là cư dân của các nhà đầu tư thứ cấp trong 9 tòa đã bán khi sử dụng các dịch vụ kia thì phí chia sẻ sẽ là thế nào? đàm phán ra sao? khi cộng đồng cư dân ở vin là 1 ban Quản trị,1 ban đại diện; ở MIK là 1 ban quản tri, 1 ban đại diện; Phương đông cũng 1 ban quản trị, 1 ban đại diện cư dân. Vụ này sau này cũng hay đấy các cụ nhỉ?
3. Vậy Smart city là thành phố thông minh ở đây liệu CĐT vin có thành lập 1 trung tâm điểu hành (với hệ thống phần cứng và phần mềm để thu thập, quản lý, điều hành, phân tích dữ liệu bằng trí tuê nhân tạo AI) và đầu tư 1 hệ thống camera giám sát để quản lý tổng thể khu đô thị (đúng nghĩa theo chuẩn mà Bộ TTTT đang xây dựng tiêu chuẩn cơ bản khung cơ bản cho 1 thành phố thông minh). Và nếu như thế thì dữ liệu quản lý cư dân của CĐT là Vin SM, Cư dân MIK, Cư dân Phương đông sẽ chia sẻ với nhau như thế nào? có chế tương tác và hệ thống phần cứng và phần mềm sẽ tương ứng ra sao? Liệu các CĐT thư cấp có chịu sự phụ thuộc của Vin trong vấn đề này?
Em mời các cụ cao nhân vào phân tích ạ!
Em nghĩ các toà thuộc MIK , Phương Đông sau vẫn được quản lý bởi Vinhomes như khu D'capitale của Tân Hoàng Minh cx đc quản lý bởi Vinhomes .

Vitamin gogo

Xe buýt
Em nghĩ các toà thuộc MIK , Phương Đông sau vẫn được quản lý bởi Vinhomes như khu D'capitale của Tân Hoàng Minh cx đc quản lý bởi Vinhomes .
Toà nhà có ban quản trị và việc thuê đơn vị nào vận hành quản lý là do hội nghị chung cư quyết định
Do vậy vinhomes hay một đơn vị khác quảb lý là do cư dân họp và quyết định chứ không mặc định một đơn vị nào

Toà nhà có ban quản trị và việc thuê đơn vị nào vận hành quản lý là do hội nghị chung cư quyết định
Do vậy vinhomes hay một đơn vị khác quảb lý là do cư dân họp và quyết định chứ không mặc định một đơn vị nào
Về quy định là như vậy, nhưng nếu muốn Vinhomes vận hành thì trong HĐMB có thể cài cắm thêm được mà bác
Hơn nữa nếu là Vinhomes quản lý thì đa phần cư dân cũng ủng hộ thôi. Vấn đề là 2 ông làm việc với nhau thế nào

Alexandre Ciskob

Xe điện
Lý do đại mỗ đắt gấp rưỡi là vì diện tích đất phân bổ vào m2 căn hộ cao hơn nhiều; giá đất chuyển đổi mục đích sd nhà nước thu ngày càng cao nên phải đẩy giá nhà lên
Vin SM thì % diện tích cho xây nhà thấp hơn Times, phần dành cho hồ, công viên, cây xanh, gym giếc, vườn Nhật Hàn Campuchea khá nhiều, nên em nghĩ khó giữ đc giá như Times.

Nhưng mà lên đến 45tr thì cũng ...cao thật :D
Hóng xem tình hình bán hàng của Vin SM và OP Gia Lâm ntn.

Cụ Mạnh Nguyễn VinCity cái đường nối trụ sở F1 về đầu hầm chui ĐL Thăng Long bao giờ làm hả cụ? Có phải chờ F1 sang năm tổ chức xong ko hay làm luôn? Dân sẽ đi bên đường đua nhiều khúc cua ngoằn nghoèo hay bên đường thẳng vậy? Hay Vin sẽ làm 1 làn đường riêng, ko đi chung với làn đua F1?

Vin SM thì % diện tích cho xây nhà thấp hơn Times, phần dành cho hồ, công viên, cây xanh, gym giếc, vườn Nhật Hàn Campuchea khá nhiều, nên em nghĩ khó giữ đc giá như Times.

Cụ Mạnh Nguyễn VinCity cái đường nối trụ sở F1 về đầu hầm chui ĐL Thăng Long bao giờ làm hả cụ? Có phải chờ F1 sang năm tổ chức xong ko hay làm luôn? Dân sẽ đi bên đường đua nhiều khúc cua ngoằn nghoèo hay bên đường thẳng vậy? Hay Vin sẽ làm 1 làn đường riêng, ko đi chung với làn đua F1?
Vụ đường nối đấy em không nắm rõ lắm, nhưng theo quan sát thực tế của em thì không làm trước khi tổ chức F1 đâu, vì làm thì giờ phải làm rồi

anh kao

Xe tăng

Cụ hỏi tương lai xa thê ??? Cái đấy có phải là đg của Vin đâu mà Vin phải làm,còn chưa biết ai làm thì còn lâu mới làm.Khi nào tắc đại lộ thăng long chắc mơi tính :D

Business2018

Xe buýt
Vin sờ mát đẩy giá ác quá- gần gấp 2 so với giá dự kiến trước khi triển khai, làm cho giá đất nền khu vực xung quanh tăng chóng cả mặt, chúc mừng các cụ ôm được đất nền khu này, em thì chậm chân mất rồi, lưỡng lự vì không tìm được mảnh nào ưng ý..haizzza !

EliteBoss

Xe đạp
Khu này giờ mua căn 2 ngủ và 1wc ở tòa nào rẻ nhất có giá loanh quanh 1,6 1,7 tỷ không các cụ?

Khu này giờ mua căn 2 ngủ và 1wc ở tòa nào rẻ nhất có giá loanh quanh 1,6 1,7 tỷ không các cụ?
Khu này giờ mua căn 2PN 1WC hàng CĐT rẻ nhất tầm 1,8 tỷ. Còn với giá tầm 1,6-1,7 tỷ thì tham khảo các căn mua từ đợt đầu chuyển nhượng lại cụ ạ.

Website
medistar.com.vn

Khu S2 họ xây cái gì ở giữa nội khu đấy cụ mạnh?