Thảo luận Vinfast – Cuộc chơi mới chỉ bắt đầu

LePower

Xe buýt
Em lại nghĩ khác Cụ. Thằng có tiền nó không bao giờ Ngu cả , thằng có tiền nó lại càng không thuê thằng Ngu làm cho nó.

Câu chuyên Vin còn nhiều vấn đề ta cứ tranh luận một cách thẳng thắn nhé Cụ!
Cụ sai.
Thắng có tiền nó không ngu là so với cụ, với tôi và một số ít ofer.
Chứ so với thắng có tiền khác thì có thể nó vẫn ngu hơn, thế mới có chuyện Hãng nọ kia phá sản.

Tất nhiên trong cạnh tranh kinh doanh thì nó phải đấu với thông minh - thằng có tiền khác chứ nó không đem thông minh để so với cụ.

AMATAX

Xe điện
E thấy xe Vinfast và xe điện Klara đi ngoài đường nhiều phết

nissantiida

Xe điện
Hehe, cứ cho là vậy. Nhưng quan trọng là ai có tiền,ai mua, ai làm thì cụ ko nói đến.
Tin mới nhận, các hãng cung cấp robot và dây chuyền tự động, cơ khí... như ABB, Siemens,... sản xuất ô tô. Vì dây chuyền của VF là mua từ bọn này. Cộng với thông tin từ 1 ofer nói VF mua dây chuyền hết date về lắp => bọn này đích thị là hãng sản xuất ô tô muốn thay thế dây chuyền cũ =)). Khả năng chỉ có ofer này mua được ô tô hãng ABB, Siemens =)).

Chỉnh sửa cuối:

nissantiida

Xe điện
Cụ sai.
Chứ so với thắng có tiền khác thì có thể nó vẫn ngu hơn, thế mới có chuyện Hãng nọ kia phá sản.

Tất nhiên trong cạnh tranh kinh doanh thì nó phải đấu với thông minh - thằng có tiền khác chứ nó không đem thông minh để so với cụ.
Cái này thì cụ đúng. Nhưng thằng nghèo đi đánh giá và so các thằng giàu hơn mình xem chừng hơi buồn cười, trừ khi cụ giỏi nhưng ko đi theo con đường kinh doanh tích lũy tư bản. Giỏi thì đánh giá phải có chuyên môn, có dữ liệu đàng hoàng chứ sờ được cái vòi voi lại bảo cái trym thì thành ra buffalo.

Kể cả bọn kinh doanh đấu nhau thì cũng có câu chuyện thằng có tiền như Cường $ nó đốt tiền để khôn lên cũng ko chết, còn thằng ít tiền thì ko đc phép đốt như nó vì đốt dại 1 phát là ko ngóc đầu trở lại được. Bác Vượng Vin có nhiều tiền thì cũng chỉ là 1 thằng ít tiền so với mấy thắng Toyota, Hyundai chứ đừng nói bọn Đức, Mĩ.

bigman95

Xe điện
Cụ sai.

Thì vin kinh doanh trên đất vn , anh V cũng nhiều tiền nhất nhì vn . Đến mấy anh tư bản có anh nào bỏ từng ấy tiền đầu tư không .? Em không so thông minh ,với em thằng có tiền thuê thằng thông minh là thằng thông minh rồi! Nói gì thì nói cứ mang Vl đến cho người việt mang lợi nhuận cho người việt là em ủng hộ. ( em cũng có 1 xe điện của vin chạy)

cocsku

Xe cút kít
Để xem ảnh ra xe điện xem thế nào?

BivaTom

Đi bộ
Theo thông tin thu thập được thì doanh số xe vinfast fadill sau 4 tháng đã đạt trên 2000 xe.

gi.mi.ko

Xe tải
Theo thông tin thu thập được thì doanh số xe vinfast fadill sau 4 tháng đã đạt trên 2000 xe.
Lượng xe đó là cộng dồn đơn hàng từ nhiều tháng trước, một vài tháng nữa doanh số mới thể hiện thực chất cầu của thị trường. Với giá này nhà Fadil khó vượt 300 xe/tháng, sẽ là quá ít so với công suất nhà máy và còn lâu mới đến điểm hòa vốn.

nissantiida

Xe điện
Fadil là quân chủ lực bây giờ, phán đoán thì khả năng k tăng, có khi còn ra thêm xe rẻ hơn. Còn bảo giữ nguyên như giờ mad rẻ như i10 thì khó, lỗ cmn mất. I10 2* ncap.

rock4ever

Xe tải
Fadil là quân chủ lực bây giờ, phán đoán thì khả năng k tăng, có khi còn ra thêm xe rẻ hơn. Còn bảo giữ nguyên như giờ mad rẻ như i10 thì khó, lỗ cmn mất. I10 2* ncap.
Ôi xồi, 2* Ncap chứ 0* cũng quan trọng gì. Trước giờ dân có quan tâm morning i10 đạt bao nhiêu sao hay không có sao nào đâu nào - vẫn bán ầm ầm, ra Vinfast thích tỏ ra nguy hiểm thì mới lôi đủ thứ ra thôi.

maroon5788

Xe buýt
Cụ sai.

đúng cụ. Nhiều ng cứ nói đừng dậy nhà giầu cách tiêu tiền, mà e thấy đầy đứa giầu tiêu ngu như *** =)))

gi.mi.ko

Xe tải
Ôi xồi, 2* Ncap chứ 0* cũng quan trọng gì. Trước giờ dân có quan tâm morning i10 đạt bao nhiêu sao hay không có sao nào đâu nào - vẫn bán ầm ầm, ra Vinfast thích tỏ ra nguy hiểm thì mới lôi đủ thứ ra thôi.
Muốn thành công phân khúc A,B học i10 và vios.
Xe thành công không phải xe tốt nhất, cũng chẳng phải rẻ nhất mà nó phải là giá hợp lý :)

Fadil bị mấy dòng A car khác bán giá từ 290 củ đè bẹp rồi. Ngày khai tử mẫu này không còn xa.

rock4ever

Xe tải
đúng cụ. Nhiều ng cứ nói đừng dậy nhà giầu cách tiêu tiền, mà e thấy đầy đứa giầu tiêu ngu như *** =)))
Tiêu ngu như *** hay ko phải đứng ở góc độ người có tiền cụ ơi, ví dụ cụ thể nhé: e biết có cụ trên này, hút xì gà loại 20k $/hộp 10 điếu, tức là 2K $/điếu. Ở góc độ bt thì 1 người thu nhập bt sẽ thấy tiêu tiền ngu như *** luôn, 20k $ làm đc bao việc, thế mà lại đốt qua làn khói. Nên ngu hay ko còn tùy thuộc túi tiền và vị trí mỗi người.

nissantiida

Xe điện
Muốn thành công phân khúc A,B học i10 và vios.
Xe thành công không phải xe tốt nhất, cũng chẳng phải rẻ nhất mà nó phải là giá hợp lý :)
Thế nào là hợp lý hở cụ? Thị hiếu của thị trường? Túi tiền đại chúng đã có nhà và có lương tương đối cao?
Tốt nhất thì đắt nhất, rẻ nhất thì đểu nhất thôi.

gi.mi.ko

Xe tải
Thế nào là hợp lý hở cụ? Thị hiếu của thị trường? Túi tiền đại chúng đã có nhà và có lương tương đối cao?
Tốt nhất thì đắt nhất, rẻ nhất thì đểu nhất thôi.
Hợp lý là xe được thị trường chấp nhận.
Hợp lý hiểu một cách đơn giản là doanh số cao nhất phân khúc ạ :)
Như thằng i10 đấy là hợp lý phân khúc A
Vios là hợp lý phân khúc B
...