Tin tức Vinfast có thể mua lại Holden và bán xe tại thị trường Australia?

Tookies

Xe điện
Uh nhỉ, cái thằng chả có tài cán gì mà lại đòi làm đủ thứ. Cay thật. Giờ lại còn đòi mua gì ở bên Úc, tức ko chịu được
Những thằng có tài chỉ có 2 lựa chọn:
1. Được chọn để làm thuê cho 1 thằng bất tài nào đó.
2. Không được chọn thì đi chửi thuê miễn phí! Thậm chí chẳng thuê cũng chửi, vì mình giỏi mà nó éo chịu thuê!

Thường thì 99% sẽ nằm ở vế thứ 2. 1% còn lại đang mải đi làm nên không rảnh để đi chửi rong!
=))

Chỉnh sửa cuối:

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Những thằng có tài chỉ có 2 lựa chọn:
1. Được chọn để làm thuê cho 1 thằng bất tài nào đó.
2. Không được chọn thì đi chửi thuê miễn phí! Thậm chí chẳng thuê cũng chửi, vì mình giỏi mà nó éo chịu thuê!

Thường thì 99% sẽ nằm ở vế thứ 2. 1% còn lại đang mải đi làm nên không rảnh để đi chửi rong!
=))
Em xin bổ xung:
3. Những người giàu hơn bác Vượng nên họ có quyền chỉ trích, chửi bới, hay thậm chí không tôn trọng người khác bằng cách gọi lái đi tên của họ.
Theo em thành phần này ở trong of nhiều lắm cứ lướt trong box VinFast này là thấy ngay thôi :)), các Ofer bây giờ toàn siêu đại gia không đó cụ :))

lapin

Xe container
-Bao giờ nó mua đc thì hẵng hay, còn nó đã từng nói là xuất khẩu xe Vanh sang Mẽo đấy, liệu bác có tin ko? Còn ko phải cứ nhiều tiền hay chức to là giỏi, vì có chú ngày xưa cũng đc ngợi ca hết lời, tiền đè chết ng, vào đến cả bộ ít ng...thế mà giờ cũng nhập kho rồi đấy? :D
Em thấy trước các cụ vẫn hỏi tại sao thông minh lại ít tiền :))

anh-prado

Xe hơi
-A Vượn giỏi, ok, nhưng chỉ giỏi trong món đất cát thôi, vì trong cái mớ hổ lốn mà a ấy kd thì chỉ có mỗi món đấy là có lãi, còn lại thì chết sặc gạch. Từ kinh doanh du lịch, ks, nông nghiệp, sx đồ điện tử, sx ô tô, giáo dục, cs sức khoẻ...trong khi lúc nào cũng bi bô là “3 ko”, là ko lấy lãi...Mà cái mảng kd bds thì nó là phe phái, là lợi ích nhóm...chứ 1 mình a ấy thì tuổi tý, nếu ko có những kẻ đứng đằng sau thì còn lâu mới lấy đc đất vàng của nn, biến đất nông nghiệp mấy chục triệu 1 ha thành mấy chục triệu 1 m2? Chỉ cần cái ô của a nó toi thì a ấy là nguồn tiềm năng của “củi” ngay, các tấm gương nhãn tiền có Vũ Nhôm, Út Trọc...đấy? Cái cách a ấy làm nó cũng ko khác gì thằng e PN Vũ làm cả, chỉ khác là nó ở tầm vóc và quy mô nó to hơn thôi! Mà a Vượn có bán cho ai đc cái gì rẻ, phủ hợp với đk của đa số dân Việt ko, hay là toàn để phục vụ cho cái giới mà a ấy bơm lên là “tinh hoa” nên phải bán đắt, phải sang? Còn bản chất của thằng kd là cái gì có lợi cho nó, cho phe của nó thì nó làm, chả có cái gì nó làm ko công cả, ko có thằng này thì sẽ có thằng khác, việc đêk gì phải bưng bô, khen mứt của nó...thơm, hài vãi? :D
Xin trích một đoạn trong bài báo để trả lời phần bôi đậm trong bài viết của bác. “...Với số lượng 12000 máy bán ra, tính trung bình Vsmart Joy 3 có thể chiếm gần 1/3 doanh số điện thoại toàn thị trường trong ngày 14/2.
Vsmart Joy 3 đang được khách hàng đặt trước nhiều nhất ở chuỗi bán lẻ Thế Giới Di Động cho phiên bản RAM 3 GB độc quyền, giá 2,690,000 đồng và FPT Shop cho phiên bản RAM 2 GB, giá 2,290,000 đồng....”
Có những việc ông Vượng làm, người như bác không hiểu được đâu!
Em chợt nhớ một câu danh ngôn: “ Bạn không thể cãi được với kẻ ngu vì chúng quá đông” Câu đó it ra đúng với cái làng OF này.

hardtrack

Xe máy
Thấy các cụ tranh luận kinh quá, toàn chê nhau Ngờ u với tiền ít tiền nhiều. Diễn đàn để anh em tự do ngôn luận , ai thích bưng bô cứ bưng , ai thích phản bác cứ phản bác. Phải có nhiều ý kiến trái chiều mới hay, mới biết dc nhiều thông tin , biết được nhiều điểm yếu mà tránh , biết dc điểm mạnh mà bu vào.
Về anh Vanh phét và anh Vượn, thực tế anh góp phần tạo rất nhiều công ăn việc làm nhưng chiến lược kinh doanh của anh trừ BDS ra còn rất rất nhiều người ngờ vực nên họ có quyền bày tỏ quan điểm và đi sâu đào bới để xem xét vấn đề. Về các cụ nói hay nói tốt cho Vin, OK đương nhiên làm tốt tạo ra tinh thần Việt tốt là xứng đáng được nêu gương nhưng cũng phải nhìn vào những điểm nó còn chưa được chứ.
Kinh doanh thì vô cùng, đến các nước phát triển, có hậu thuẫn chính phủ đó nghành công nghiệp ô tô của họ còn giãy chết ra đấy đấy chứ.
Em thì vẫn hy vọng anh Vượn có chiến lược tốt hơn để bình dân hóa ê tô Viêt ( như Vsmart bây giờ) , chứ giờ vẫn cái bài 3 không kiểu bố thí đó em éo thèm

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Thấy các cụ tranh luận kinh quá, toàn chê nhau Ngờ u với tiền ít tiền nhiều. Diễn đàn để anh em tự do ngôn luận , ai thích bưng bô cứ bưng , ai thích phản bác cứ phản bác. Phải có nhiều ý kiến trái chiều mới hay, mới biết dc nhiều thông tin , biết được nhiều điểm yếu mà tránh , biết dc điểm mạnh mà bu vào.
Về anh Vanh phét và anh Vượn, thực tế anh góp phần tạo rất nhiều công ăn việc làm nhưng chiến lược kinh doanh của anh trừ BDS ra còn rất rất nhiều người ngờ vực nên họ có quyền bày tỏ quan điểm và đi sâu đào bới để xem xét vấn đề. Về các cụ nói hay nói tốt cho Vin, OK đương nhiên làm tốt tạo ra tinh thần Việt tốt là xứng đáng được nêu gương nhưng cũng phải nhìn vào những điểm nó còn chưa được chứ.
Kinh doanh thì vô cùng, đến các nước phát triển, có hậu thuẫn chính phủ đó nghành công nghiệp ô tô của họ còn giãy chết ra đấy đấy chứ.
Em thì vẫn hy vọng anh Vượn có chiến lược tốt hơn để bình dân hóa ê tô Viêt ( như Vsmart bây giờ) , chứ giờ vẫn cái bài 3 không kiểu bố thí đó em éo thèm
Thèm cũng có tiền mua không? Hay nho vẫn còn xanh lắm?
Bình dân có con fadil đấy sao ko mua đi. Loi choi lên phân khúc cao cấp của nó làm gì. Toàn chạy grab rồi đi chê chiến lược kinh doanh

tranminh83

Xe tải
[/QUOTE]
Vấn đề ở đây là ko có tranh luận, ko có phản bác mà chỉ có chửi bới nhau. Tại sao uh? Tại vì chê đúng, đưa dẫn chứng ko tốt đúng, phân tích đúng thì ai cũng ủng hộ. Đằng này suốt ngày lải nhải ko thương hiệu, giá cao, hàng Tàu... nghe mãi có chán ko.
Ngay cả bạn, giá cao là cảm thấy giá cao. 3 ko với bạn là bố thí... thế trên 10k người đã mua là xin dc bố thí à??? Cho nên đánh giá của cá nhân thì nên cẩn trọng.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Xin trích một đoạn trong bài báo để trả lời phần bôi đậm trong bài viết của bác. “...Với số lượng 12000 máy bán ra, tính trung bình Vsmart Joy 3 có thể chiếm gần 1/3 doanh số điện thoại toàn thị trường trong ngày 14/2.
Vsmart Joy 3 đang được khách hàng đặt trước nhiều nhất ở chuỗi bán lẻ Thế Giới Di Động cho phiên bản RAM 3 GB độc quyền, giá 2,690,000 đồng và FPT Shop cho phiên bản RAM 2 GB, giá 2,290,000 đồng....”
Có những việc ông Vượng làm, người như bác không hiểu được đâu!
Em chợt nhớ một câu danh ngôn: “ Bạn không thể cãi được với kẻ ngu vì chúng quá đông” Câu đó it ra đúng với cái làng OF này.
- Tưởng gì, thế thì để e cũng trích 1 vài đoạn trong 1 bài báo khác nhé: “Vừa mới ra mắt vào hồi tháng 8/2019, từ mức giá khoảng từ 6-7tr đồng, chiếc đt thương hiệu Việt Vsmart Live đột ngột giảm giá mạnh xuống còn khoảng 3tr đồng...Giá ban đầu của dòng đt này là 6.99tr đồng. Nhưng chỉ mới sau 3 tháng kể từ khi ra mắt, chiếc smartfone này lại tiếp tục giảm giá xuống còn 1 nửa. Cụ thể giá của 2 phiên bản Vsmart Live tại TGDĐ lần lượt có mức giá là 3,49tr đồng đối với phiên bản 4GB RAM và 3,79tr đồng với phiên bản 6GB RAM”.
-Thế mấy ô bỏ tiền ra ủng hộ thương hiệu Việt trong 3 tháng vừa qua là bị...lừa à? Hãy lắc não 1 chút và bớt ảo tưởng đi? :D

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
- Tưởng gì, thế thì để e cũng trích 1 vài đoạn trong 1 bài báo khác nhé: “Vừa mới ra mắt vào hồi tháng 8/2019, từ mức giá khoảng từ 6-7tr đồng, chiếc đt thương hiệu Việt Vsmart Live đột ngột giảm giá mạnh xuống còn khoảng 3tr đồng...Giá ban đầu của dòng đt này là 6.99tr đồng. Nhưng chỉ mới sau 3 tháng kể từ khi ra mắt, chiếc smartfone này lại tiếp tục giảm giá xuống còn 1 nửa. Cụ thể giá của 2 phiên bản Vsmart Live tại TGDD laanf lượt có mức giá là 3,49tr đồng đối với phiên bản 4GB RAM và 3,79tr đồng với phiên bản 6GB RAM.”
-Thế mấy ô bỏ tiền ra ủng hộ thương hiệu Việt trong 3 tháng vừa qua là bị...lừa à? Hãy lắc não 1 chút và bớt ảo tưởng đi? :D
Lắc để bớt ảo tưởng:))

hardtrack

Xe máy
Thôi vào comment tý toàn kêu đé0 có tiền thì đừng chê.
Vâng của các bác tất, 10k xe thì các bác xơi cả.
Từ nay cạch mặt với Vin, đội ngũ bưng bô hung hãn vkl

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Thôi vào comment tý toàn kêu đé0 có tiền thì đừng chê.
Vâng của các bác tất, 10k xe thì các bác xơi cả.
Từ nay cạch mặt với Vin, đội ngũ bưng bô hung hãn vkl
Có gì mà không chê cụ nhỉ? Thấy có gì không chuâne phải chê chứ. Để ai có nhu cầu mua xe cỏn biết và tham khảo

DimDim

Xe đạp
Trên cái diễn đàn ảo mà các cụ còn đòi hỏi phải còm thế này thế kia !
Đã là ảo thỳ thằng khố rách nó cũng có quyền phán như tổng thống !
Em chỉ thấy ko đủ lập luận phản bác rồi đy công kích cá nhân là hèn thôi các cụ ạ !

Chỉnh sửa cuối:

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Trên cái diễn đàn ảo mà các cụ còn đòi hỏi phải còm thế này thế kia !
Đã là ảo thỳ thằng khố rách nó cũng có quyền phán như tổng thống !
Em chỉ thấy ko đủ lập luận phản bác rồi đy công kích cá nhân là hèn thôi các cụ ạ !
Em mới vào diễn đàn này, thấy người khen thì ít mà chê thì nhiều. Thích cụ nào có xe hoặc thợ sửa xe chê xe ấy nó mới chuẩn. Chứ kiểu khen chê chung chung em thấy kiểu lên mạng ảo khích bác nhau cho vui ấy mà. Chả có ý nghĩa gì.

RAVA

Xe ba gác
Em mới vào diễn đàn này, thấy người khen thì ít mà chê thì nhiều. Thích cụ nào có xe hoặc thợ sửa xe chê xe ấy nó mới chuẩn. Chứ kiểu khen chê chung chung em thấy kiểu lên mạng ảo khích bác nhau cho vui ấy mà. Chả có ý nghĩa gì.
-Vào lâu rồi, nhưng mới bị bem nên đổi nick mới thôi? :))

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
-Vào lâu rồi, nhưng mới bị bem nên đổi nick mới thôi? :))
Thế ạ. Thế e vào từ bao giờ vậy cụ? Cụ có vẻ để ý e ghê nhỉ. Ô mã nhi j j đó .. thấy e com gì cũng nhẩy vào. Kỳ lạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Có mỗi cái tin ất ơ đăng như kiểu câu view của báo mà bao cụ lao vào nhau chân đấm tay đá huỳnh huỵch :D