Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này không hiểu có biết đọc hiểu không mà phán ngoài BĐS thì các mảng khác Vin lỗ sml?
Giáo dục (vinschool), bán lẻ (vinretail), du lịch (vinpearl), trước covid, thì chả thằng nào lỗ cả. Lần sau trước khi phát biểu gì thì tìm hiểu cho kỹ nhé, đừng tự vạch cái n.gu của mình ra như thế.
Tôi mà tìm ra nguồn trong năm 2019 tất cả các mảng này lỗ thì cụ sủa gâu gâu nhé? Chơi không?
:))

nissantiida

Xe điện
lỗ thi chung minh dieu gi ma phai tranh ca~i?

nissantiida

Xe điện
Cụ kê ra em xem yêu cầu khi cấp phép nhập khẩu là gì ? Lưu ý là nhập khẩu, không phải là tiêu thụ nhé ! Em có thể nhập khẩu với nhiều mục đích khác nhau mà 🤪
Google thoi, em khong phai chuyen gia. Da^n VN kho^ng de^~ bi lo`e da^u. Ca'i gi` dung/sai ra`nh ra`nh thi kho^ng bi.t mieng duoc.
If vehicles manufactured abroad conform to U.S. safety, bumper, and emission standards, it is because these vehicles are exported for sale in the United States. Therefore, it is unlikely that a vehicle obtained abroad meets all relevant standards. Be skeptical of claims by a foreign dealer or other seller that a vehicle meets these standards or can readily be brought into compliance. Vehicles entering the United States that do not conform with U.S. safety standards must be brought into compliance, exported, or destroyed.

nissantiida

Xe điện
Cu~ng nho dau tu ca'c ma?ng khac ma BDS moi la~i.

dngduc

Xe điện
Google thoi, em khong phai chuyen gia. Da^n VN kho^ng de^~ bi lo`e da^u. Ca'i gi` dung/sai ra`nh ra`nh thi kho^ng bi.t mieng duoc.
He he, mấy cái quy định này vF tuân thủ được chứ sao lại không: Safety, Bumper thì ngon vì mẫu xe của X5 với 5 series đã đạt 5 sao AseanNCAP chẳng lẽ lại không được, Emission thì máy cỡ N20 với xe điện đương nhiên là pass. Nhưng quan trọng nhất là em e là mấy thứ quy định hạn chế này chỉ áp dụng với xe định bán vào tiêu thụ ở thị trường Mỹ, chứ còn em mà xuất vào để thử, trưng bày... sau này tái xuất hoặc hủy thì chả vấn đề gì :)

Em cho là sẽ xuất được, vấn đề là xuất bao nhiêu cái và có bán được hay không ?

Chỉnh sửa cuối:

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Tôi mà tìm ra nguồn trong năm 2019 tất cả các mảng này lỗ thì cụ sủa gâu gâu nhé? Chơi không?
:))
Sao em nghe ra cụ có vẻ bức xúc thế? Em đã nói cụ rồi mà. Tất cả các mảng ngoài BĐS ra đểu lỗ. Cụ có thể google để biết thêm chi tiết. CÒn em chỉ nói là nó LỖ, còn không nói đến làm sao hay tầm nhìn của VG như nào cụ ạ. Tầm nhìn tỉ phú $ nó phải nhất thế giới chứ như em để chết à cụ?
Mà Vinmart kiếm tiền bao nhiêu em chịu, chỉ biết là nó lỗ sml nên phải bán.

Còn toàn bộ mảng bán lẻ, du lịch, khách sạn, vui chơi giải trí, sản xuất, y tế, giáo dục, hàng không ( đã tèo) đều lỗ sml chỉ để bán Vinhome thì kinh rồi cụ ạ. Tư duy này phải lên vũ trụ chứ người trái đất chắc khó có ai hiểu dc. À mà có cụ..
:)) =))
Ok, em vừa xem lại. Đúng là 2019, ngoài VRE thì các mảng khác được báo cáo lỗ. Tức là trước covid thì có lỗ. Tuy nhiên các năm trước VPL đã từng có lãi nên nói vo là ngoài BĐS, các mảng khác lỗ sml cũng là không đúng

nissantiida

Xe điện
He he, mấy cái quy định này vF tuân thủ được chứ sao lại không: Safety, Bumper thì ngon vì mẫu xe của X5 với 5 series đã đạt 5 sao AseanNCAP chẳng lẽ lại không được, Emission thì máy cỡ N20 với xe điện đương nhiên là pass. Nhưng quan trọng nhất là em e là mấy thứ quy định hạn chế này chỉ áp dụng với xe định bán vào tiêu thụ ở thị trường Mỹ, chứ còn em mà xuất vào để thử, trưng bày... sau này tái xuất hoặc hủy thì chả vấn đề gì :)
Em nghi~ ho se chi no'i ho ba'n duoc neu ho ban duoc that. Kho^ng co chuyen tai xuat hoac huy ma khoe ba'n duoc trong thi truong My~ vi chuyen do rat de^~ tim hieu du'ng sai.
Da^n VN kho^ng de^~ bi lo`e da^u. Ca'i gi` dung/sai ra`nh ra`nh thi kho^ng bi.t mieng duoc.
Giong nhu dien thoai Vsmart ho da~ da'm khoe la ba'n duoc bao nhieu chiec dau. Di~ nhie^n mot khi da~ duoc ba'n thi kiem duoc va`i nguoi mua chi la` chuyen nho.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vin phét loè dân là xuất đi mỹ cho nó có vẻ xe vin là xe tốt , không phải xe tàu
thế thôi để bán xe cho việt mà thôi
Chứ xuất đi mỹ nó trả về ngay vì cái xuất xứ !
Cụ cứ làm như cụ là người Mỹ không bằng. Trả hay không là bọn Mỹ nó đánh giá, còn bán được hay không là do thị trường Mỹ. Phải nói là bán xe ở Mỹ rất khó vì nó là thị trường đã phát triển, luật lệ chặt chẽ, cạnh tranh nhiều. Luật chặt cũng có cái hay là cứ theo đúng luật, đáp ứng được các tiêu chuẩn kỹ thuật là có thể vào. Mỹ nó muốn trả xe về cũng phải theo luật của họ, chứ đâu phải tùy tiện thích trả thì trả. Vin mà muốn xuất xe sang đó phải nghiên cứu luật lệ của họ mà làm. Tất nhiên tiêu chuẩn chất lượng, xuất xứ của Mỹ là cao, đấy là thử thách phải vượt qua.

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ làm như cụ là người Mỹ không bằng. Trả hay không là bọn Mỹ nó đánh giá, còn bán được hay không là do thị trường Mỹ. Phải nói là bán xe ở Mỹ rất khó vì nó là thị trường đã phát triển, luật lệ chặt chẽ, cạnh tranh nhiều. Luật chặt cũng có cái hay là cứ theo đúng luật, đáp ứng được các tiêu chuẩn kỹ thuật là có thể vào. Mỹ nó muốn trả xe về cũng phải theo luật của họ, chứ đâu phải tùy tiện thích trả thì trả. Vin mà muốn xuất xe sang đó phải nghiên cứu luật lệ của họ mà làm. Tất nhiên tiêu chuẩn chất lượng, xuất xứ của Mỹ là cao, đấy là thử thách phải vượt qua.
Luật mỹ cấm các doanh nghiệp , Bán , hoặc sử dụng đại trà các linh kiện của các công ty đang bị cấm vận trên toàn cầu cụ nhé , hongfujin là 1 công ty đang bị treo và nằm trong danh sách đỏ cấm vận , cấm nhập khẩu vào mỹ các sản phẩm bởi dinh vụ ăn cắp công nghệ năm 2015
Và đây là hộp truyền động xe vinfast , em chưa nói đến nhiều thứ khác - đảm bảo với cụ là ko có cửa cho anh V mang xe đồ tàu này sang mỹ nhá
[

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này không hiểu có biết đọc hiểu không mà phán ngoài BĐS thì các mảng khác Vin lỗ sml?
Giáo dục (vinschool), bán lẻ (vinretail), du lịch (vinpearl), trước covid, thì chả thằng nào lỗ cả. Lần sau trước khi phát biểu gì thì tìm hiểu cho kỹ nhé, đừng tự vạch cái n.gu của mình ra như thế.
Ok, em vừa xem lại. Đúng là 2019, ngoài VRE thì các mảng khác được báo cáo lỗ. Tức là trước covid thì có lỗ. Tuy nhiên các năm trước VPL đã từng có lãi nên nói vo là ngoài BĐS, các mảng khác lỗ sml cũng là không đúng
Tức là sao cụ? Kết cục là cụ đúng hay em đúng? Nếu em sai để em biết đường còn xin lỗi. Chúng ta là người lớn có ăn học rồi mà?
:D

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Luật mỹ cấm các doanh nghiệp , Bán , hoặc sử dụng đại trà các linh kiện của các công ty đang bị cấm vận trên toàn cầu cụ nhé , hongfujin là 1 công ty đang bị treo và nằm trong danh sách đỏ cấm vận , cấm nhập khẩu vào mỹ các sản phẩm bởi dinh vụ ăn cắp công nghệ năm 2015
Và đây là hộp truyền động xe vinfast , em chưa nói đến nhiều thứ khác - đảm bảo với cụ là ko có cửa cho anh V mang xe đồ tàu này sang mỹ nhá
[
Chả biết cái hình cụ chụp lấy ở đâu. Tuy nhiên bọn Vin nó định xuất xe đi Mỹ thì nó cũng thừa biết nó cần lấy linh kiện ở đâu phù hợp. Mà xe nó đã ra đâu mà cụ đòi chụp được ảnh linh kiện của nó?

hanyu15

Xe máy
Cá nhân e thấy việc này quá khó. Nhiều hãng sang tên tuổi máu mặt giàu hơn Vin gấp nhiều nhiều lần tham gia thị trường xe điện còn vất vả. Bản thân e rất muốn đặt lòng tin vào doanh nghiệp Việt nhưng hiện tại còn quá sớm. Cứ vững chắc ở thị trường trong nước đi đã. Dân mình nhiều người còn không tin thì nói gì đi đánh ở nước khác. Xa vời quá :)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết cái hình cụ chụp lấy ở đâu. Tuy nhiên bọn Vin nó định xuất xe đi Mỹ thì nó cũng thừa biết nó cần lấy linh kiện ở đâu phù hợp. Mà xe nó đã ra đâu mà cụ đòi chụp được ảnh linh kiện của nó?
Chụp từ Vinfast Lux,... Ý cụ là xe xuất sang Mỹ toàn bộ linh kiện TQ thay hết?Thế thì cũng căng đó,..
:D

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Nó có định xuất Vinfast lux đi Mỹ chưa nhỉ?
Mỹ thì chưa biết chứ xuất sang Đức thì thắng to. Xe dc 80-85% BMW mà giá bằng 1/3, vì không phải trả các loại thuế như ở Vn. BMW chắc cũng đang run sợ rồi..
>:D<

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ thì chưa biết chứ xuất sang Đức thì thắng to. Xe dc 80-85% BMW mà giá bằng 1/3, vì không phải trả các loại thuế như ở Vn. BMW chắc cũng đang run sợ rồi..
>:D<
Em thấy bảo ở Frankfurt và Berlin dân đổ xô đi đặt cọc để được hưởng ưu đãi cụ ạ!